[Thảo luận] Cảnh báo các bác khi đi qua Hải Dương

Caterpillar

Xe tăng
Lần nào đi qua em cũng khấn nó vẫy, thế mà ko được toại nguyện.

dungtbv

Xe tải
Em vừa đi bãi cháy về cùng gia đình có thấy gì đâu ,hay hôm nay chủ nhật xxx không làm việc.qua đoạn hải dương e không ngại chỉ ngại đoạn gần hạ long xxx hay đứng mà lại khó xin
Em cũng đi bãi cháy về. Bị bắt lúc gần 3h chiều cụ ạ. Chắc cụ ko để ý rồi.

cam07

Xe buýt
Trạm này làm cả đêm các cụ nhé, hồi còn cái cầu Ma bé tí, em bị chụp ảnh nhưng đếch ăn được em :) em share lai cái link https://www.youtube.com/watch?v=JniJaL79w3s

các cụ phải hết sức cẩn thận khi đi qua đây: không đè vạch

Hắc Ín

Xe tăng
Bọn này nó tiếc thẻ nhớ hay sao mà không quay phim để cụ chủ được nộp phạt nhỉ :D.

Caterpillar

Xe tăng
e phục cụ thật đấy. cụ xử lý chúng nó sớm đi để ae qua cho đỡ run
<br />
<br />
Em xử lý gì đâu, lần trước em đã đcm cả cái phòng giao thông của nó rồi nên giờ muốn đ tiếp :D
Mà theo chiều về HL nó có vẫy lúc đường vắng hoặc nó ko có moto ở đấy thì bỏ qua nó đi các cụ, nó chả đuổi đâu vì mấy km nữa là đến đất QN rồi.

luckyme

Xe buýt
Bọn này nó tiếc thẻ nhớ hay sao mà không quay phim để cụ chủ được nộp phạt nhỉ :D.
Theo cụ chủ tả thì cái xe tải "đứng" đó để "bẫy" các cụ . Vậy theo cụ thì xxx có nên quay phim trong trường hợp này không ???

DuyThanhSNG

Xe tăng
Theo cụ chủ tả thì cái xe tải "đứng" đó để "bẫy" các cụ . Vậy theo cụ thì xxx có nên quay phim trong trường hợp này không ???
Nó bẫy bằng xe tải đỗ thì mới bắt được nhiều .Chính vì vậy nên không thể quay phim được lộ cái mặt Cờ hó ra ngay.
Cũng may Cụ chủ nhanh trí nên nó không cắn trộm được.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
E dùng Cả CAM hành trình 5 năm rồi, chưa bị phạt lần nao
Hôm nay 2 vc em hứng lên xuống HạLong chơi. Lúc đi không sao. Lúc về thì bị dính lỗi "vượt tại nơi cấm vượt" và bị các xxx Hải Dương dọa phạt 2,5tr và giam bằng 2 tháng.
Em đi cực để ý biển báo và tuân thủ luật, nên lúc bị bắt cũng không hình dung ra mình bị dính chỗ nào. Nên xác định là đi sai thì nộp phạt, nên đòi xem hình ảnh, một lúc sau cũng có hình ảnh. Mời các cụ xem ảnh sẽ rõ.
Lỗi của em hóa ra là lúc vươt chiếc xe tải(lúc sau em mới biết xe này là chim mồi cho xxx). Em cũng không nhớ là vượt nó lúc nó di chuyển hay lúc nó dừng. Có lẽ đi chậm sau nó một đoạn rất xa, đến khi có vạch đứt mừng quá vượt lên thì lại hết vạch đứt nên có ăn vào 1 đoạn vạch liền.

Nhưng vì em không nhớ đã vượt nó ntn nên đòi xxx chứng minh là xe tải kia đang hoạt động(em bảo là vượt vì xe tải dừng giữa đường). Cuối cùng xxx cũng phải thả em để ăn các xe khác. Tổng thời gian chờ đợi khoảng 30 phút. Nói chung là em xác định nộp phạt nếu sai, nhưng để nộp phạt thì em đòi xxx phải chứng minh rõ ràng lỗi của em.
Qua đây nhắc các bác cẩn thận khi qua HaiDuong. Chú ý vạch liền và chim mồi của xxx tránh bị mắc bẫy.
Một điều nữa là sau khi về nghiên cứu một số bài của các cụ trên này thì lỗi của em chỉ là vi phạm vạch kẻ đường(phạt 150k hay 350k gì đó). Nhưng tất cả các xe đều bị dọa lỗi vượt tại nơi cấm vượt. Trong thời gian em bị bắt có khoảng hơn 10 xe bị bắt và được đi sau khi làm luật(1tr/1 trường hợp). Có xe CRV thì em bảo là cứ chiến đi nên xe này cũng đòi xem hình ảnh, em xong đi trước không biết bác CRV có chiến được không nữa.

Chỉnh sửa cuối:

xeco.com

Xe lăn
Chúc mừng cụ không mất tiền.

hungson127db

Xe máy
Chuyện bình thường ở Huyện.... cảnh sát giao thông hải dương toàn vậy hê êh

xe cỏ

Xe buýt
qua hải dương thì đây là đoạn đường đẹp nhất nên các cụ cứ chủ quan vít mạnh chân ga để vượt.thế là bị dính đòn.em hay đi nội bài qua chỗ này nên đừng hòng chém em ạ.

RubynamitnA

Xe điện
CỤ chủ nói rõ cho em hiểu, mở mang đầu óc chút được ko? Chỗ cụ vượt không thuộc các trường hợp cấm vượt (Không có biển, ko phải ngã 3,4...) mà cụ chỉ lấn làn, đè vạch phải ko?
Nếu cụ vượt trong các trường hợp cấm vượt xxx ra giá là đúng đấy cụ ạ.

phuongbk

Xe hơi
Đoạn này gần cầu Ma gì gì đó. Trạm này trước hay bắt lỗi đè vạch liền.
Lúc chưa làm cầu nó có cái biển cấm vượt. Anh # làm đường to đẹp là bỏ biển cấm.
Cụ chỉ bị lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường thôi.
Em bị bẫy chiều đi từ trong Sao Đỏ cơ. Lúc đấy không cãi nữa.:D

bachxa

Xe tải
cụ thớt cãi giỏi nhỉ. có ảnh mà vẫn cãi được :21:
tại bác ý cãi đúng tóa!!! biết lách! đúng thật mà bọn xxx kia ko thể chứng mình là xe tải kia dừng hay chuyển bánh

honda_cub79

Xe lăn
Em đứng 1 lúc mà đã hơn 10 xe rồi, vợ em hỏi mấy bác đưa tiền thì toàn thấy mất 1 củ, đưa 500k ko lấy. 1 ngày xxx kiếm chắc cũng hơn 500 củ. Hix. Ước mơ cho mọi người cụ nhỉ
XXX ăn đậm thật, đúng là không tìm hiểu về luật là mất tiền oan ngay.