[Thảo luận] Cảnh báo các bác khi đi qua Hải Dương

Lexus14P2558

Xe tải
Dạ em là dân thường thôi. Nhưng đi xe cực kỳ tuân thủ nên ko nghĩ mình dính lỗi, nhưng cũng ko tránh đc những lúc ntn. Nên xác định nộp phạt cho nhớ chứ em ko đưa tiền. Nên em cứ đòi hình ảnh khiến em khâm phục khẩu phục thì thôi. Còn ko là em chiến đến cùng, cũng xác định là ghi biên bản vượt trong trong lúc xe tải dừng. Về nhà đọc mới thấy, nếu ghi biên bản lỗi như xxx nói thì em sẽ làm đơn tố cáo ngay. Đằng nào cũng bị phạt rồi, nhưng xxx sẽ còn phải giải trình nhiều mới êm được.
Em cũng thấy ko hay ho gì khi cãi nhau. Chỉ cảnh báo các cụ lỗi này và đừng sợ khi xxx dọa. Và nếu có bị BB thì chỉ là lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đg thôi.
Trong ảnh này thấy rõ là xe cụ vượt khi xe phía trc đang lưu thông, xxx nó ngu quá nên mới ko dám lập biên bản thôi với lại ko muốn đôi co lâu sợ mất thời gian kiếm chác :)) nói thật nếu chuẩn ra tòa hành chính thì cụ sẽ mãi mãi 100% ko thắng đc khi có cái ảnh này ( ko cần phải video) , vì nó quá rõ ràng. Chúc mừng cụ đã may mắn khi gặp xxx gà =))

apachi

Xe tải
XXX Hải Dương thì có tiếng rồi cụ ạ, nhà cháu cũng dính 1 lần, cũng cố cãi, may mà thoát đc :D

camry34

Xe buýt
Hôm nay 2 vc em hứng lên xuống HạLong chơi. Lúc đi không sao. Lúc về thì bị dính lỗi "vượt tại nơi cấm vượt" và bị các xxx Hải Dương dọa phạt 2,5tr và giam bằng 2 tháng.
Em đi cực để ý biển báo và tuân thủ luật, nên lúc bị bắt cũng không hình dung ra mình bị dính chỗ nào. Nên xác định là đi sai thì nộp phạt, nên đòi xem hình ảnh, một lúc sau cũng có hình ảnh. Mời các cụ xem ảnh sẽ rõ.
Lỗi của em hóa ra là lúc vươt chiếc xe tải(lúc sau em mới biết xe này là chim mồi cho xxx). Em cũng không nhớ là vượt nó lúc nó di chuyển hay lúc nó dừng. Có lẽ đi chậm sau nó một đoạn rất xa, đến khi có vạch đứt mừng quá vượt lên thì lại hết vạch đứt nên có ăn vào 1 đoạn vạch liền.

Nhưng vì em không nhớ đã vượt nó ntn nên đòi xxx chứng minh là xe tải kia đang hoạt động(em bảo là vượt vì xe tải dừng giữa đường). Cuối cùng xxx cũng phải thả em để ăn các xe khác. Tổng thời gian chờ đợi khoảng 30 phút. Nói chung là em xác định nộp phạt nếu sai, nhưng để nộp phạt thì em đòi xxx phải chứng minh rõ ràng lỗi của em.
Qua đây nhắc các bác cẩn thận khi qua HaiDuong. Chú ý vạch liền và chim mồi của xxx tránh bị mắc bẫy.
Một điều nữa là sau khi về nghiên cứu một số bài của các cụ trên này thì lỗi của em chỉ là vi phạm vạch kẻ đường(phạt 150k hay 350k gì đó). Nhưng tất cả các xe đều bị dọa lỗi vượt tại nơi cấm vượt. Trong thời gian em bị bắt có khoảng hơn 10 xe bị bắt và được đi sau khi làm luật(1tr/1 trường hợp). Có xe CRV thì em bảo là cứ chiến đi nên xe này cũng đòi xem hình ảnh, em xong đi trước không biết bác CRV có chiến được không nữa.

Cụ ơi, đoạn này ở đoạn nào HD ạ, em hay qua đó còn tránh, cảm ơn cụ!