[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Moscau

Xe hơi

vo nho

Xe điện
Trên thế giới rất nhiều, nếu không muốn nói là hầu hết quốc gia có các dân tộc thiểu số sống an bình và hòa bình chung với các dân tộc khác trong một quốc gia.
Ngày Israel lập nước, dân số hồi giáo chiếm một phần rất nhỏ, nếu họ không bị kẻ xấu mua chuộc dụ dỗ thành con dao đâm vào Israel mà chung sống hòa bình trong đất nước Israel thì đã không có thảm kịch ngày nay cụ ạ.
Chốt là Israel làm gì với gaza với 2,3 triệu người ở đây. Cụ lang mang làm gì.
Nhận vào Israel hay lại nhốt lại như giờ và siết chặt hơn. Hòa bình trong trại tập chung... Cụ thấy hòa bình đó lạ không. Người Do Thái 1 thời sống trong trại tập chung chắc rõ hơn ai hết

conngua280390

Xe buýt
Có nhiều nước Arab vẫn ủng hộ Hamas, cuộc chiến đẩm máu vẫn tiếp tục.
Đưa tin chả biết có đoc ko, Luồng báo Thứ Bảy, 23/05/2020, 15:45 (GMT+7); Cập nhật thông tin đi Quốc vương Jordan cho Israel mượn Không phận và lịch sử Jordan với Palestine đẫm mấu lắm đấy.
Thiếu gì Nước Ủng hộ Hamas đợt này, Quatar nè, Iran nè...!

DurexXL

Xe lăn
.....
Hiện tại là chịu, bên TQ dân chửi ( do bắt cóc dân TQ có 02 QT) đến nỗi TQ xóa luôn từ search chiến tranh Hamas- Israel;
.....
anh có thể cho em xin cái tin anh vừa nêu không? Em tìm không thấy, cảm ơn anh

Moscau

Xe hơi
Đưa tin chả biết có đoc ko, Luồng báo Thứ Bảy, 23/05/2020, 15:45 (GMT+7); Cập nhật thông tin đi Quốc vương Jordan cho Israel mượn Không phận và lịch sử Jordan với Palestine đẫm mấu lắm đấy.
Thiếu gì Nước Ủng hộ Hamas đợt này, Quatar nè, Iran nè...!
Tại nhiều người kêu Hamas là 'khủng bố' không có nước nào ủng hộ nên em mới lấy tin các nước vẫn ủng hộ Hamas.

Nov

Xe điện
Thế cụ muốn thế nào? Chiến tranh mà cụ. Hay cụ muốn Hamas vẫn ẩn nấp trong đó phóng rocket giết hại dân Israel nhưng Israel vì "nhân đạo" mà ngồi nhìn dân mình bị chết bị giết?
Thay vì cụ than khóc cho các thành phần ngoan cố ở lại ăn bom của Israel thì sao cụ không thử đưa ra một phương pháp tốt hơn để chứng minh Israel làm chưa tốt đi?
Ối giời, lại bài sao ko đưa giải pháp. Đổ quân vào Gaza thôi, vào tận sào huyệt Hamas để tiêu diệt, giảm thiểu thiệt hại dân thường. Đừng bảo tuyên bố chiến tranh rồi thì có thể giết hết ko nương tay nhé.

congthuong

Xe điện
Ối giời, lại bài sao ko đưa giải pháp. Đổ quân vào Gaza thôi, vào tận sào huyệt Hamas để tiêu diệt, giảm thiểu thiệt hại dân thường. Đừng bảo tuyên bố chiến tranh rồi thì có thể giết hết ko nương tay nhé.
Thế nếu toàn dân Gaza ủng hộ Hamas thánh chiến thì sao ?

Trong sự kiện vừa qua 2.3 triệu người Gaza đó, có người nào khóc thương nạn nhân bị khủng bố bắt không ?

Hay chỉ thấy video họ hô hào nhảy múa, cầm súng đạn vỗ tay ủng hộ thành công của Hamas bên xác nạn nhân ?!

Người Do thái đã coi Gaza chính là ổ khủng bố Hamas rồi. Đợt thanh lọc này chắc sẽ chết nhiều người.

crYztaL

Xe buýt
1 clip tóm tắt lịch sử chiến tranh của vùng đất Palestine.

Theo wiki, thành Jerusalem trong lịch sử đã bị phá hủy 2 lần, vây hãm 23 lần, tấn công 52 lần, bị chiếm và tái chiếm 44 lần.
Không biết người Israel sẽ ngồi đc trên chiếc ghế nóng này bao lâu.

Colorfun82

Xe máy
Chốt là Israel làm gì với gaza với 2,3 triệu người ở đây. Cụ lang mang làm gì.
Nhận vào Israel hay lại nhốt lại như giờ và siết chặt hơn. Hòa bình trong trại tập chung... Cụ thấy hòa bình đó lạ không. Người Do Thái 1 thời sống trong trại tập chung chắc rõ hơn ai hết
Cụ hỏi ngược đời vậy. Dân hồi giáo tự muốn "lập nước" ở những vùng đấy chứ Israel nào muốn rào lại ?? Họ có chịu coi họ là công dân Israel đâu, muốn là công dân Palestine mà cụ?

Ngu dại nhất chính là nghe lời bọn xấu xúi bẩy đó cụ.

conngua280390

Xe buýt
anh có thể cho em xin cái tin anh vừa nêu không? Em tìm không thấy, cảm ơn anh
Các thông tin em đều hóng, trên các X, diễn đàn, việc xóa thông tin Anh có thể lên trang weibo/baidu search là ra. Còn nếu không đúng e sẽ xóa tin xin lỗi.
P/S Em ko thích một người chơi diễn đàn này qua diễn đàn khác nói xấu diễn đàn này bởi vì không đúng ý mình. Em nói vậy mong ai đó tự trọng!

sucsong12

Xe hơi
Hay quá.
Nếu do thái làm thế này, vấn cứ là chết dân thường.
Sẽ khối thằng ngồi ngoài chê ngu xua quân vào để dính thiệt hại nhiều không như thằng này thằng kia. Rồi chiến tranh kéo dài 10-20năm cũng không xong.
Tính mạng binh lính đối với cụ này cũng ko quan trong,
Đạo đức giả bằng mọi giá là có thật. Mà không biết thực sự trong lòng có thương cảm dân Palesine thật không

Chỉnh sửa cuối:

Nov

Xe điện
Đây không phải là "đáng bị ăn bom" hay là không, đây là chiến tranh quy luật dân quả, chỉ thương dân cả hai bên chết oan vậy thôi!
Cập nhật Thanh niên Israel về nước gia nhập QĐ quá trời, huyđộng gần 500k người rồi, nên giờ chỉ có duy nhất em dùng từ duy nhất là Mỹ có thể ngăn Isreal về mặt đồ xác lại. Mỹ đã có khuyên DT nên chơi theo Luật chiến tranh!
P/S Quan điểm e là cá nhân, em ko khuyến khích hay cổ vũ đồ xác hay bắn người dân, em chỉ bình luận đưa thông tin dựa trên các vụ việc đang xảy ra. CŨng như không tâng nước nào cả rồi bảo em DBHB hay Tím/Đỏ nữa.
À em đang quote còm và dùng lại từ "đáng bị ăn bom" của cụ kia thôi. Đấy cứ nói thẳng là ăn miếng trả miếng, dân chết oan đi cho sòng phẳng. Giờ lấy đâu ra chuyện đạo lý nữa, mạnh được yếu thua, yếu mà ngu nữa thì càng dễ chết, dư luận thế giới có lên tiếng phản đối hay ủng hộ thì cũng có làm giảm được tiếng súng đâu.

vo nho

Xe điện
Cụ hỏi ngược đời vậy. Dân hồi giáo tự muốn "lập nước" ở những vùng đấy chứ Israel nào muốn rào lại ?? Họ có chịu coi họ là công dân Israel đâu, muốn là công dân Palestine mà cụ?

Ngu dại nhất chính là nghe lời bọn xấu xúi bẩy đó cụ.
Cụ vòng vo làm gì. 2,3 triệu người Palestin giờ xứ lý sao...?

rocket của hamas thô sơ quá, trong khi Isarel toàn vũ khí chính xác cao. Nó đốn 1 tòa nhà thành bình địa trong chớp mắt

sucsong12

Xe hơi
Chính quyền Do thái quản lý như thời 2006 đến khi diệt sạch tàn dư hamas.
Camera 360 mọi nơi quản lý, xếp hạng công dân
(Trại tập trung đúng nghĩa)
Nếu gaza thực sự yên ổn họ đã không phải xây tường chống đào hầm ở biên giới)

Chỉnh sửa cuối:

Colorfun82

Xe máy
Thì kệ họ chứ sao???? Họ muốn được rào lại để có cái gọi là "lãnh thổ Palestine" chứ sao nữa cụ? Ngu dốt nghe kẻ xấu xúi giục tự làm diệt vong mình thì chịu chứ trách ai?? Giờ Israel có muốn bỏ rào thì cái bọn đầu sỏ "nhà nước Palestine" hoặc Hamas chịu kô cụ?

Đông86

Xe điện
Israel bắt đầu phổ biến đoạn phim về các vụ thảm sát ở các làng biên giới Gaza
thời gian đăng: Oct-12-2023, 11: 44 AM by PrintsKaspian cập nhật lần cuối: Tháng 10 12, 2023, 11: 56 AM
Ảnh AP / Tsafrir Abayov
Chính quyền Israel đã quyết định công bố các video chứng kiến những vụ thảm sát do Hamas thực hiện tại các khu định cư cạnh biên giới Gaza. Trước đây, chúng chỉ được các hãng truyền thông nước ngoài truyền đi.
Đoạn phim kinh hoàng đã xuất hiện trên các trang chính thức của Bộ Ngoại giao và các cơ quan đại diện của Israel ở nước ngoài. Trong một khoảng thời gian ngắn, họ đã thu thập được một tỷ rưỡi lượt xem, gấp rưỡi so với số liệu thống kê hàng năm trong thời gian bình thường.
Cần lưu ý rằng trên các trang ủng hộ Palestine trên mạng xã hội đang lan truyền, theo đó không có vụ thảm sát, và tất cả thông tin về nó được cho là "giả mạo bởi những người theo chủ nghĩa Zionist". Các quan chức Hamas cũng tuyên bố rằng các chiến binh chỉ tấn công các mục tiêu quân sự.
Quân đội Israel và các sĩ quan ZAKA đã tìm thấy hàng trăm thi thể, trong đó có nhiều trẻ em, trong các ngôi làng được giải phóng khỏi những kẻ khủng bố. Họ thừa nhận rằng họ chưa bao giờ phải đối mặt với sự tàn bạo khủng khiếp như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

conngua280390

Xe buýt
À em đang quote còm và dùng lại từ "đáng bị ăn bom" của cụ kia thôi. Đấy cứ nói thẳng là ăn miếng trả miếng, dân chết oan đi cho sòng phẳng. Giờ lấy đâu ra chuyện đạo lý nữa, mạnh được yếu thua, yếu mà ngu nữa thì càng dễ chết, dư luận thế giới có lên tiếng phản đối hay ủng hộ thì cũng có làm giảm được tiếng súng đâu.
Nói thiệt với Anh, em xem 03 clip, Máy bay từ peru chở TN DT về Israel tham gia QĐ, và Clip nhảy múa đón chào thanh niên về với clip lính DT nhảy múa khi vòm sắt bắn hạ rockket Hamas bắn quá là em thấy mệt cho Dân chúng Palestine tại dảy gaza lắm, Cập nhât Israel huy động được 500k lính rồi đó, Mỹ qua 02 TSB lẫn, BT QP Israel ra lệnh lính tự ý hành động trong lúc càn!