[Thảo luận] Cảng báo bắt lỗi bấm còi trên đường Nguyễn Chí Thanh - HN

phongthanhauto

Xe buýt
Cháu nghĩ là không phải cấm tất cả phố NCT, chỉ cấm đoạn M3 - M4 thôi. (nhà cụ Nhanh ở đây mà???).

Với lại nếu xxx mà bắt lỗi cấm còi, hãy bắt bằng hết, 24/24. Như vậy thì ủng hộ cả 2 tay. Đừng chỉ đứng đó 1 lúc mà bắt rồi kiếm chút vào ví của mình. Xấu hổ lắm.

Nhà cháu vừa đi NCT xong, ngã 3 Trúc Khê-NCT 1 biển; Ngã tư HTK-NCT 1 biển; Qua ngã tư ĐLT-NCT gần Đài TH lại thấy 1 biển, chán quá không muốn nhìn nữa.
Đi trên đường NCT thấy dân mình vẫn còi có sao đâu, nhất là mấy bác xe buýt, taxi

Rivervt

Xe máy
Mời cụ làm cái công tắc còi ngầm. Ngắt đi rồi xuống xe nhăn nhở "mời các chú lên bấm thử còi anh. Tịt lâu roài". Thoát.:))
Không thoát đâu cụ ơi , lúc đó xxx sẽ quay sang phạt cụ lỗi xe không có còi - không đảm bảo an toàn khi lưu thông , có khi còn lục tốn hơn là lỗi bấm còi .:21::))

tuhu

Xe tải
Cấm toàn thành phố thì tốt các Cụ nhỉ:69::69::69:

DIRE

Xe buýt
Thế ra là đang có chiến dịch bắt còi + chèn vạch à các cụ. Cái lỗi này có nghiêm trọng gì đâu mà bắt nhẩy, rảnh thật

hailinhhn_vn

Xe hơi
Báo cáo các Bác mình vừa test thử rồi biểm cấm bóp còi đường NCT mọc lên, giữa trưa xxx chịu khó đứng lắm, các Bác cẩn thận nhé!

vovan3455

Xe tăng
Cụ nào ở NCT thì kiểm tra giúp anh em xem có biển cấm bấm còi cắm từ đầu phố đến cuối phố không??? :21::21::21: Em nghĩ là chỉ cấm ở 1 đoạn nào đấy thôi :69:
Không nhớ có mấy biển cấm, nhưng e khẳng định là có 1 cái ở quá điểm tiêm phòng 1 tý - Chắc tại gần khu công nghiệp KARAOKE nên cấm còi;Không thì các em CV mất tập trung, làm việc ko được tốt:)):))

hailinhhn_vn

Xe hơi
99,9% là tin vịt rồi, làm gì có chuyện cấm ngược đời như vậy, những chỗ gần CQ nhà nước, trường học, bệnh viện thì cấm đã đành, cấm hết có họa là điên:'(:'(

Bác để ý biển ở toàn bộ đường NCT đê rồi khẳng định tin vịt hay ko???

patuana76

Xe container
Mời cụ làm cái công tắc còi ngầm. Ngắt đi rồi xuống xe nhăn nhở "mời các chú lên bấm thử còi anh. Tịt lâu roài". Thoát.:))
Lại bị cái lỗi to:

Điều 53. Điều kiện tham gia giao thông của xe cơ giới
1. Xe ô tô đúng kiểu loại được phép tham gia giao thông phải bảo đảm các quy định về chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường sau đây:
a) Có đủ hệ thống hãm có hiệu lực;
b) Có hệ thống chuyển hướng có hiệu lực;
c) Tay lái của xe ô tô ở bên trái của xe; trường hợp xe ô tô của người nước ngoài đăng ký tại nước ngoài có tay lái ở bên phải tham gia giao thông tại Việt Nam thực hiện theo quy định của Chính phủ;
d) Có đủ đèn chiếu sáng gần và xa, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu;
đ) Có bánh lốp đúng kích cỡ và đúng tiêu chuẩn kỹ thuật của từng loại xe;
e) Có đủ gương chiếu hậu và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển;
g) Kính chắn gió, kính cửa là loại kính an toàn;
h) Có còi với âm lượng đúng quy chuẩn kỹ thuật;
i) Có đủ bộ phận giảm thanh, giảm khói và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm khí thải, tiếng ồn theo quy chuẩn môi trường;
k) Các kết cấu phải đủ độ bền và bảo đảm tính năng vận hành ổn định.

FXX

Xe máy
Nhưng nếu xuống cãi là tôi không bấm còi, xe khác bấm anh nghe nhầm thì sao hả các bác? Chèn vạch còn chụp ảnh được, chứ bấm còi thì quay phim + ghi âm cũng chả biết là ai bấm hic. Có thằng xe máy lắp còi ô tô đi bên cạnh xe mình bóp một cái thì lại bắt mình à?

Pigwalk

Xe container
Em ủng hộ cả 2 tay, trước tiên là xe bus, xe chở tour, xe tải và nhiều loại xe khác còi thì to mà lúc nào cũng toe toe, kể cả khi đang dừng đèn đỏ. Bao nhiêu vụ tai nạnốan ức xảy ra do còi rồi đó. Nhiều cụ lái xe vô ý (hay cố ý) đường thì đông mà cứ còi hơi dã, ý thức không biết có không đây???

search

Xe điện
Thật sự mà nói là em rất ủng hộ XXX bắt lỗi này. Chả hiểu hay ho gì mà nhiều bác đi đường 2B cũng như 4B cái ngón tay luôn đặt lên nút còi. Lâu lâu lại tin tin 1 phát chẳng đâu vào đâu nghe điếc cả tai. Đặc biệt là nhiều bác 4B ko biết luật hoặc biết mà cố tình vi phạm, sau 10h đêm đi đường còn còi rõ to.
Em vốn không thích nghe tiếng còi nhiểu, nhưng nói như bác lý thuyết lắm, ko còi ko đi được ở thành phố ạ. sau 10h, xxx giao thông ko còn, các ngã tư vắng nên số lượng 2b vượt đèn đỏ rất nhiều, em cũng rất hạn chế nhưng mà 2b ng ta vượt đèn đỏ mà ko kòi cho người ta biết thì có khi hại người ta đấy bác ạ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Lại bị cái lỗi to:

Điều 53. Điều kiện tham gia giao thông của xe cơ giới
1. Xe ô tô đúng kiểu loại được phép tham gia giao thông phải bảo đảm các quy định về chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường sau đây:
a) Có đủ hệ thống hãm có hiệu lực;
b) Có hệ thống chuyển hướng có hiệu lực;
c) Tay lái của xe ô tô ở bên trái của xe; trường hợp xe ô tô của người nước ngoài đăng ký tại nước ngoài có tay lái ở bên phải tham gia giao thông tại Việt Nam thực hiện theo quy định của Chính phủ;
d) Có đủ đèn chiếu sáng gần và xa, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu;
đ) Có bánh lốp đúng kích cỡ và đúng tiêu chuẩn kỹ thuật của từng loại xe;
e) Có đủ gương chiếu hậu và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển;
g) Kính chắn gió, kính cửa là loại kính an toàn;
h) Có còi với âm lượng đúng quy chuẩn kỹ thuật;
i) Có đủ bộ phận giảm thanh, giảm khói và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm khí thải, tiếng ồn theo quy chuẩn môi trường;
k) Các kết cấu phải đủ độ bền và bảo đảm tính năng vận hành ổn định.
vấn đề là thông số kỹ thuật như thế nào là đúng ? ai quy định ???
Mấy Bác hai bánh tuyền lắp còi hú và còi hơi, oánh võng lạng lánh thì không tháy phạt...ạ các Bố xxx

namrebel

Xe hơi
[quote=AQ.;2628879]Mời cụ làm cái công tắc còi ngầm. Ngắt đi rồi xuống xe nhăn nhở "mời các chú lên bấm thử còi anh. Tịt lâu roài". Thoát.:))[/quote]
Lúc đấy xxx lại bắt lỗi bác vì "kều không coi" đấy:)):)):))

leobk

Xe tải
cho em hỏi, lỗi bấm còi ở đường không được bấm phạt bao tiền các cụ ? em hay đi đoạn Vạn Bảo - cấm còi ...

tran_thuat_lai

Xe lăn
cho em hỏi, lỗi bấm còi ở đường không được bấm phạt bao tiền các cụ ? em hay đi đoạn Vạn Bảo - cấm còi ...
:102: ...ối dời ! em vừa chạy dưới đấy về, còi như gà kêu suốt đường. may mà cô thương ...huhuhuuhu :'(

bizviet

Xe điện
Chỗ đó cấm còi để đảm bảo cho các bác ngồi nắng sài gòn uống cafe ngắm phố khỏi giật thột
99,9% là tin vịt rồi, làm gì có chuyện cấm ngược đời như vậy, những chỗ gần CQ nhà nước, trường học, bệnh viện thì cấm đã đành, cấm hết có họa là điên:'(:'(

4500EFI

Xe buýt
Em ủng hộ cấm bấm còi 24/24 trên mọi tuyến phố.

***, các cụ có ở mặt phố mới thấm cái bon lái xe vô văn hóa. Nhiều thằng lái xe tải chạy ban đêm cứ thấy có bóng người ở đằng trước 100m là chúng nó rú còi inh ỏi rồi. Chuẩn bị qua ngã 4 thì dù không 1 bóng người cũng cứ còi cho nó chắc :'(.

Còn cái bon bấm còi lúc chờ đèn đỏ nữa, cứ đèn đếm ngược còn 2 giây là chúng nó bấm còi. Thằng nào đi sau em mà bấm còi là em cho đợi thêm 1 lúc :mad:
Vâng đi đêm nó không bấm thì nó chết kụ ạ. Đêm hôm choai choai phóng bạt mạng, đi như chỗ không người, qua ngã tư càng vắng thì càng hãi :77::77::77:. Chỉ bực nhiều thằng tắc đường hoặc đèn đỏ còn 2-3 gây mà nó cứ dí còi vào đít.

4X4=16

Xe điện
Trên trục đấy có 3 cơ quan rất chi là quan trọng đó là HTV, Vila Fone, Ban Cơ yếu, các cơ quan này rất kị với tiếng còi, nếu các cụ đi qua HTV hay vilafone mà bóp còi thì sẽ gây ảnh hưởng tới tín hiệu sóng vô tuyến, còn ban cơ yếu là nơi các cụ nhà mình ngồi nghĩ mưu nên rất cần tĩnh lặng vì vậy tiếng còi sẽ gây mất sự tĩnh tâm của các cụ đóa.