[Thảo luận] Cảng báo bắt lỗi bấm còi trên đường Nguyễn Chí Thanh - HN

nnson_56

Xe tải
Cấm còi là đúng, dân mình quá lạm dụng còi, nhất là mấy thằng taxi, xe tải... đường thì tắc mà còi inh ỏi cả lên nhức hết cả đầu. Em chưa thấy ở đâu dân bấm còi lắm như ở VN, ở rất nhiều nước người ta chỉ sử dụng còi trong tình huống khẩn cấp.
vấn đề là có cấm triệt để được kô hay lại chỉ là cớ để xxx kiếm ăn thôi. tôi đi đường cũng rất dị ứng với bác nào còi nhiều, nhưng có lúc vẫn phải còi vì 2b và người đi bộ kô hiểu tín hiệu đèn. mà xe tải chạy ban đêm vẫn dùng còi hơi đầy có thấy bắt gì dâu:102:

ManRoland

Xe buýt
Còi em không sợ, sợ nhất là đèn pha, bi giờ có cái mốt bật pha chói lóa đi đường nhức hết cả mắt, mắt mũi em giờ tèm lem vì cái của nợ này rồi đời thuở nhà ai bi giờ đi buổi tối vẫn phải đeo kính râm bao giờ không.:'(:'(:'(

coolpix8700

Xe ngựa
Em vừa qua Nguyễn Chí Thanh, thấy xxx giữ nhiều xe lắm, nhưng chắc không phải xe đang lưu thông, mà mấy cái xe đỗ chỗ tòa nhà cao tầng. Đường giờ cao điểm đông đặc mà các bác ấy đỗ xe chắc để vào mấy nhà hàng càng làm đường thêm tắc!

xăng A95

Xe điện
Mình chót lắp còi 500 Hz rồi thì làm sao giờ :^):^) dùng còi 100hz thì 2b nó khinh đếch thèm nghe thậm chí còn lượn lờ trước mũi cũng A cay phết đấy :)):)):))

xăng A95

Xe điện
Còi em không sợ, sợ nhất là đèn pha, bi giờ có cái mốt bật pha chói lóa đi đường nhức hết cả mắt, mắt mũi em giờ tèm lem vì cái của nợ này rồi đời thuở nhà ai bi giờ đi buổi tối vẫn phải đeo kính râm bao giờ không.:'(:'(:'(
Vụ này chuẩn đấy ! gặp xe em là em đè nghiến , nhất là mấy ông mới mua xe nên thấy đèn nó sáng hơn đèn xe máy nên khoái chí toàn chổng lên trời cho sáng .:))

quangtayho

Xe container
Em chỉ thắc mắc 1 điều là ví dụ xxx bắt em bì lỗi bấm còi, em trả lời ngay:
- Đấy là thắng đi cạnh tôi nó bấm chứ tôi có bấm đâu!!!!
xxx mà vặn em:
- Tôi vừa nghe thấy anh bấm còi xong mà anh cãi à ???
Em sẽ vặn lại:
- Tôi vừa thấy anh nhận hối lộ 100k đấy anh dịnh chối à ????
:)):)):)):)):)):))
Có mà cãi nhau cả ngày các cụ nhỉ :69::69::69:

genesis_dream

Xe hơi
Mời cụ làm cái công tắc còi ngầm. Ngắt đi rồi xuống xe nhăn nhở "mời các chú lên bấm thử còi anh. Tịt lâu roài". Thoát.:))
Nó lại qui cho cái tội mất còi khi lưu thông, làm 2lit :)):))

toyotaaltis2009

Xe máy
xxx mà vặn em:
Em sẽ vặn lại:
- Tôi vừa thấy anh nhận hối lộ 100k đấy anh dịnh chối à ????
Có mà cãi nhau cả ngày các cụ nhỉ :69::69::69:
Luật có những cái khó ( đôi khi là không thể ) thực thi được bác à. Biết vậy nhưng mình mà không quy định thì chúng nó lại bảo nước mình không văn minh, văn hoá .

auto_nd

Xe tăng
đường này cấm bấm còi mà, em chưa bị bắt bao giờ, mà đợt này nhiều xxx thế, sắp tết nên kiếm chác trên mọi chiến tuyến à. từ giờ phải cẩn thận mới được
AIG 3rd nên xxx tăng cường đông lắm...
tội bấm còi bắt bọn tải nặng... mịe cha mấy đời chúng nó còi hơi nó chơi thì bán kính mấy chục mét cũng giật mình chứ đừng nới là người cùng lưu thông trên đường :mad:

ManRoland

Xe buýt
xxx mà vặn em:
xxx: Xe anh hỏng cỏi yêu cầu nộp cho tôi 2 lít.
em vặn lại:
Ai bảo anh xe tôi hỏng cói, còi xe tôi vẫn hoạt động bình thường
XXX: anh bấm cho tôi kiểm tra coi
Em vênh mặt: Bấm thì bấm pim pim
XXX: Anh vừa bấm còi đấy thôi, lại còn là còi Hella của nhà Nam Vũ, yêu cầu anh nộp phạt và nộp lại còi

8Saturday8

Xe máy
...năm 2007, em sang Nhật với chị em 3 tháng, đi cùng xe với chị từ Osaka lên Nagoya mà chỉ thấy chị dùng còi khoảng 3 lần....:^)...chị bảo mỗi lần về Việt Nam là đau hết đầu vì còi xe...mà em thấy lạ lắm....*-)*-)*-)...quãng đường dài thía mà chẳng nhìn thấy bóng xxx nào cả...:21:(k)(k)
Có camera cả cảm biến hết đấy cụ ah , có lần ông chú đi Osaka tông phải con hươu hay nai gì đấy , tưởng đường vắng không ai biết thế mà đến trạm nó gọi lại mới đau , thì cũng coi như không biết thôi , nhưng thấy mấy thằng cảnh sát nó bảo là đâm phải thú rừng sao không đưa đi cấp cứu hay gọi cứu thương => bó tay , mà nó cũng chỉ nhắc nhở thôi

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
phạt xong bấm thêm phát có sao không nhể

Minh_Linh

Xe tải
Đoạn ngã 3 Huỳnh Thúc Kháng - Nguyễn Chí Thanh có biển cấm bấm còi thật đấy các cụ ạ.Dù sao cẩn thận vẫn hơn,cảm ơn cụ chủ thớt nhắc nhở (b)

vietran

Xe ba gác
Hay là mấy quán đấy tháng rồi không nộp tô nên nó thịt khách?

pham ngoc chau

Xe buýt
lỗi khác khó kiếm hơn thì phải sang lõi bấm còi thôi. Nay mai cảnh giác các lỗi ấy sẽ là lỗi để xe bẩn quá, mất thẩm mỹ, môi trường

vihali

Xe container
Những tay cứ vài giây lại bim một cái là loại VÔ VĂN HÓA. Chính những tay này từ 4B chuyển sang 2B cũng có lần phải đi lấn vào 4B.

Bấm còi để cảnh báo người đi lỗi phía trước, thế còn bao người đi đúng làn đường cũng phải nghe tiếng còi oan thì sao? Giờ thử nghĩ vợ con các ông đang đi đúng đường, có thằng cứ liên hồi bấm vì có người cần rẽ trái phải đi vào làn 4B, khiến con các ông khóc ré lên thì chắc các ông cũng hả hê lắm nhỉ?

Có ông nào cuộc với tôi là đi xe ở HN phải dùng còi không? Có người cả năm không dùng vẫn đi được đó thôi.

Không được dạy dỗ đến nơi đến chốn nên không nghĩ những hành động của mình là đang làm phiền người khác. Ngữ ấy gọi là VÔ VĂN HÓA chẳng sai.

Loạn từ thằng trên xuống thằng dưới. Thằng có quyền rình thằng dân, đợi nó có lỗi để bắt. Thằng dân thì đi đúng luật chỉ vì sợ bị xxx bắt chứ không ý thức đó là việc cần phải làm của một công dân.

Gửi bài xong đi kiếm cái mũ cối đã.

Chỉnh sửa cuối:

patuana76

Xe container
Những tay cứ vài giây lại bim một cái là loại VÔ VĂN HÓA. Chính những tay này từ 4B chuyển sang 2B cũng có lần phải đi lấn vào 4B.

Bấm còi để cảnh báo người đi lỗi phía trước, thế còn bao người đi đúng làn đường cũng phải nghe tiếng còi oan thì sao? Giờ thử nghĩ vợ con các ông đang đi đúng đường, có thằng cứ liên hồi bấm vì có người cần rẽ trái phải đi vào làn 4B, khiến con các ông khóc ré lên thì chắc các ông cũng hả hê lắm nhỉ?

Có ông nào cuộc với tôi là đi xe ở HN phải dùng còi không? Có người cả năm không dùng vẫn đi được đó thôi.

Không được dạy dỗ đến nơi đến chốn nên không nghĩ những hành động của mình là đang làm phiền người khác. Ngữ ấy gọi là VÔ VĂN HÓA chẳng sai.

Loạn từ thằng trên xuống thằng dưới. Thằng có quyền rình thằng dân, đợi nó có lỗi để bắt. Thằng dân thì đi đúng luật chỉ vì sợ bị xxx bắt chứ không ý thức đó là việc cần phải làm của một công dân.

Gửi bài xong đi kiếm cái mũ cối đã.
Mũ cối không ăn thua đâu, xây hầm tránh bom là vừa :21:

master_guy

Xe buýt
Có biển cấm bấm còi, các bác bấm là xxx bắt thôi. Cơ mà lần đầu tiên em nghe bắt lỗi này