Cần tư vân xe tay ga cho nữ

ivalus86

Xe hơi
xe rì thế bác ơi???????????? pây xì chứ?
Like của kymco cụ ah. Sau khi tham khảo khá nhiều thì qd mua Like. Pây xi mới thì quá đắt đỏ, cũ thì đk lâu rồi. Tốt nhất cứ xe mới, đi tầm 3,4 năm thay xe khác là vừa xinh.
Cám ơn các cụ rất nhiều đã tư vấn ah.

SpecX7426

Xe tăng
Các cụ cho E hỏi giá xe LEAD bây h là bao nhiêu ạ? Chỗ nào mua rẻ nhất ạ?
E hỏi Honda ở Trần Nhân Tông thì là 38tr, màu váng sữa là 39tr. Còn có người bảo chỉ 35tr thôi. Chả biết đường nào mà lần?
Con này thấy HEAD bảo nộp thuế + biển là 2tr6 đúng ko các cụ?
E hỏi PCX thấy bảo hết hàng nên ko có giá!>>???

kunkun176

Xe đạp
...................................................

LoideGinji

Xe điện
chắc em nhầm ...
em chỉ xin nhắc cụ câu nói cái giá của cụ có 2 cách hiểu 1 là hiểu theo nghĩa bóng và 2 là nghĩa đen
1. Cuxi có cụm ổ khóa tiện và đa chức năng hơn AB: ngoài các chức năng thông thường thì ổ khoá của Cuxi còn có thể khóa được bánh sau bằng 1 cái lẫy ở ổ khóa. Gạt cái lẫy đấy là khóa đc bánh sau và đậy luôn cái nắp bảo vệ ổ. <---- em công nhận
2. Cuxi có cảm biến độ nghiêng: xe nghiêng 60 độ là máy tự tắt để đảm bảo an toàn. <--- cụ tự yên nghiên xe chơi à :-?... hay cụ thử úp vỉa
3. Gác chân sau đóng mở bằng cách dùng chân ấn nhẹ 1 cái là được. Cái này là độ tiện dụng tùy thuộc vào mỗi người. <--- cái này cũng là ưu điểm vơi air à ????
4. Giảm xóc của Cuxi có khả năng điều chỉnh theo mức độ trọng tải. <--- chả ai thừa hơi đi vào chỗ xóc + đèo nhiều để test
cụ móc ko phải từ sách ra từ đâu vậy
còn cụ nói thời gian mjnh chứng...dạ xin hỏi sao air blade làm giá dân vẫn mua ???
thế minh chứng là mấy chục năm vậy...50 hay 60 năm... luvias <--- nó đã đi rồi đấy
em đang xem cái minh chứng cu xi đây...
mua air blade đáng tiền ko à... cụ ko , hay ít xem mấy topic độ xe nhỉ... em ko nói ngoài nếu nói ưu điểm em vác hết...airblade dán đẹp gấp trăm lần cu xi
air blade độ gấp trăm lần cu xi...air chốt hơn cái thằng cu xi ở nhiều điêm
nó là HONDA , nó là đẹp và nó đang vẫn rất thịnh hành bi h :)>-
chốt hạ cụ đi air blade bao năm và đi cu xi bao năm mà cứ chê air blade...nó làm giá việc của nó ko nên móc cái giá của nó vào...người ta đã thích là múc ...topic đâu có đả động giá cả toàn lần việc khác
Nói thật với bro, AB nó cũng chỉ bt thôi... Nếu AB ở VN ở đúng cái giá trị thực của nó thì mới ít người ca thán... Tại sao nhiều người cắn răng bóp ví khi mua mớ rau ngoài chợ, mà khi mua xe chăm chăm vào Honda mặc cho bị làm giá và biết thừa đồ Honda có những nhược điểm cố hữu chưa khắc phục đc?
Sau khi đi chán Honda, mình thấy dùng dòng xe Yamaha hay hơn... Đơn giản nó ở đúng cái giá trị của nó... Mua 1 con Future ăn ít xăng mà đổ lại sau 2-3 năm kêu xọc xọc nhựa, 4-5 năm rung bần bật cả nhựa vì gãy hết gá rồi lúc đấy mới ngẫm sao mình không mua con Jupiter cho sướng, máy khoẻ, chạy tốt mà nhựa tốt hơn, bắt ốc vít đầy đủ.... vừa túi tiền mà vẫn bền như cục gạch.

Hãng nào cũng có nhược điểm, nhưng chỉ khi dùng mới thấy hết... Bác chưa gì vơ đũa cả nắm là ko đc... Bảo AB độ đẹp hơn Cuxi là ko ổn tý nào... Cuxi đâu phải xe để độ. Cuxi sinh ra cho chị em phụ nữ chạy, chứ có phải thanh niên trai trẻ nay thích thì ốp cái pô, lên dàn áo, lên đĩa sau đĩa trước... Nếu thích độ thì hãy so AB với Nouvo LX, và lúc đó thì AB chưa bảo giờ có cửa với Nouvo LX cả, kể cả đã độ hết bài....

Đôi lời góp ý bro, mong bro đừng bảo mình chạy sang mấy cái topic độ xe... Mình thấy trên ảnh AB độ lên ko hề đẹp gấp trăm lần cuxi đâu.
Còn cái chuyện người ta thích thì người ta múc... nói thế thì độ xong thì mình múc xừ con R15 cho nó sướng rồi, khỏi phải mua về rồi độ linh tinh cho nó mất cái giá trị của xe. Độ nó phải ra bài, phải có cái độc đáo, phải có cá tính riêng thì mới đúng cái bản chất của độ xe....

Ngẫm lại thấy dân tổ ai lại đóng cuxi úp vỉa nhỉ, ko hợp khi chạy 54 với sự 1 tý nào... =))

tainon

Xe điện
E hỏi Honda ở Trần Nhân Tông thì là 38tr, màu váng sữa là 39tr. Còn có người bảo chỉ 35tr thôi. Chả biết đường nào mà lần?
Cụ ra ngoại thành hỏi thử xem. các của hàng Honda trong nội thành bao giờ cũng bán đắt hơn lười một tí có khi mất mấy triệu đấy. Mấy tháng trước em hỏi con Lead ở của hàng chỗ Văn Điển báo có 31.5 củ nhưng mà mấy tháng rồi nhá.

vuser1

Xe buýt
Em có con Lead bạc chính chủ, mới mua hơn nửa năm, ít đi lắm, chưa đc 4000km :D

Xe ko lỗi lầm j, biển khá đẹp, đang muốn đổi xe, có j cụ PM em :)

SpecX7426

Xe tăng
Em có con Lead bạc chính chủ, mới mua hơn nửa năm, ít đi lắm, chưa đc 4000km :D

Xe ko lỗi lầm j, biển khá đẹp, đang muốn đổi xe, có j cụ PM em :)
E lại vừa mua LEAD chiều nay rồi! Cụ báo sớm thì E cũng lấy, đỡ phải đi làm biển!
E cũng định chọn màu bạc nhưng HEAD chỉ còn màu cafe nên lấy tạm. Mà nhìn kỹ màu này cũng đẹp phết. Giá 37 củ, xuất VAT cho E là 31tr990. Nghĩa là mình bị HEAD ăn chênh 5 củ! Đành phải chấp nhận cái sự đời vì ko có sự lựa chọn nào tốt hơn cả!

prince1609

Xe đạp
Làm con sipo 2000 cỡ 40 chai hay con Z125 cỡ 35 chai.Còn dư tiền về làm lại cục máy nữa là ok rồi cụ ạ.Nữ chạy 2 thì rất cá tính.Với lại mua tay ga thì mấy thằng cướp giật nó hay nhòm ngó.
Cụ mà chạy 2 thì thì có cho tiền nó cũng ko dám đú theo.

Vip_DanCe

Xe hơi
bác xem người con gái đấy nặng bao nhiêu Kg , cao bao nhiêu m ? , hình dáng ... chọn xe cho phù hợp , nếu mà dáng hàng của bác ngon , bác cứ làm con Sh ngồi cho gầm cao mái thoáng :x :x

bu_bu

Xe hơi
cụ chủ thớt đã mua xe Like của kimco roài, các cụ cứ tư vẫn mãi thế ":))