Cần tư vân xe tay ga cho nữ

to.be

Xe buýt
e xin ko tranh luận ở đây nữa làm loãng topic chủ thread...mong cụ tha lỗi

xin lỗi các cụ...em sẽ tạ lỗi sau... ko ái đi nói đừng hy vọng gia air blade bằng cu xi cả

đây là diễn đàn mà nói chuyện vác toàn bóng gió ra thả lựu đạn =))

mà phải nói air ko bao h rẻ ngang cu xi...cụ nói vậy thì em thua =)) stop here

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
em nói cụ này đừng vác lý thuýêt với thực tế vào cuộc sống nhé...

thế mày đầy thằng ngu còn chả biết mình ngu mới chết

đúng là cụ vô hạn ...chết giở...

cụ đừng nên nghĩ tư tương ai cũng giống nhau...mua xe mà chỉ sợ tốn tiền với abc xyz thì ko nên mua

còn gấu nhà cụ đi xe gì em ko biết nhưng người ta nói cu xi chả hiểu cụ bực ở cái gì

trình độ cụ vô hạn quá...vẫn thốt ra từ air ko bằng giá cu xi quả là vô hạn vô hạn....

e xin edit 1 tí là cụ đừng so sánh cựu member với newbie...em chỉ mới đi học hỏi em nói rất rõ là em vô để vui...2k6 đi so sánh vơi 170 bài

cái ở đây là e ko hài lòng vụ giá xe air với cu - xi... chả hiểu em nhấn mạnh cụ hiểu ko

vậy ai ngu ai khôn?
1. Xanh dương: em chả ngu mà áp dụng vào thực tế đâu. cảm ơn cụ nhắc nhở =))
2. Đỏ: em đã nhắc tới cái tư tưởng mua xe mà sợ tốn tiền như cụ nói trong cái topic này chưa ạ. Cụ móc ở đâu ra đấy
3. Tím: em chả bực mình vì cái Cuxi cụ ạ. Cu bảo em nêu cái ưu điểm thì em nêu, ngoài ra chả chỉ trích cái gì sất, ngoại trừ việc chỉ có 1 cái câu em nói mà cụ đọc mãi chả thông rồi lại nói sang 1 nẻo khác ^:)^
4. Vàng: xin lỗi cụ chứ, em so sánh cựu member và newbie lúc nào thế ạ. Cái khoản móc móc ở đâu ra mấy cái vớ vẩn này em thua cụ rồi.
5. Xanh lá cây: em chả hơi đâu mà tự dưng so sánh 2 cái giá xe. Vì cái này của cụ này:
.....nó có ưu điểm gì khi bỏ 1 đống tiền ngang air blade ?[QUOTE/]. Chênh nhau ngần ấy tiền mà cụ bảo ngang thì mới tài đấy. Mà mấy cái ưu điểm đấy đã nhiều hơn AB chưa ạ.

Cụ đọc không ra đầu ra đuôi rồi lái cái câu của em sang hướng khác, móc ở đâu ra mấy cái mà em chưa từng nói, chưa từng đề cập. Cụ đúng là thần thánh, cụ thật là dễ thương

Phờ Râu

Xe điện
em nói cụ này đừng vác lý thuýêt với thực tế vào cuộc sống nhé...

thế mày đầy thằng ngu còn chả biết mình ngu mới chết

đúng là cụ vô hạn ...chết giở...

cụ đừng nên nghĩ tư tương ai cũng giống nhau...mua xe mà chỉ sợ tốn tiền với abc xyz thì ko nên mua

còn gấu nhà cụ đi xe gì em ko biết nhưng người ta nói cu xi chả hiểu cụ bực ở cái gì

trình độ cụ vô hạn quá...vẫn thốt ra từ air ko bằng giá cu xi quả là vô hạn vô hạn....

e xin edit 1 tí là cụ đừng so sánh cựu member với newbie...em chỉ mới đi học hỏi em nói rất rõ là em vô để vui...2k6 đi so sánh vơi 170 bài

cái ở đây là e ko hài lòng vụ giá xe air với cu - xi... chả hiểu em nhấn mạnh cụ hiểu ko

vậy ai ngu ai khôn?

em ko nói là em có uốn hay ko...cụ sao cứ tự sướng vậy cẩn thận căng quá die đấy

uốn nới hay ko là cách chỉ nói vòng vo...đây là type là text chat...cái gì uốn với cả lưỡi...cụ học lớp mấy ?
em mới chỉ được dạy câu :"uốn lưỡi 7 lần trước khi nói" là căn dặn con người ta phải suy nghĩ kĩ trước khi nói thôi cụ ạ. Em học đại học năm 2 ạ. Còn với em thì em cứ theo cái tôn chỉ là: trên diễn đàn ra sao, thì ngoài đời cũng như vậy. Thế nên em mới phải uốn.

to.be

Xe buýt
ầng, em uốn, còn cụ cứ thoải mái thẳng lưỡi =)).
"Người ngu không nên bảo thủ" - câu này của cụ hay đấy =)) cảm ơn nhé :))
chắc em nhầm ...

em chỉ xin nhắc cụ câu nói cái giá của cụ có 2 cách hiểu 1 là hiểu theo nghĩa bóng và 2 là nghĩa đen

1. Cuxi có cụm ổ khóa tiện và đa chức năng hơn AB: ngoài các chức năng thông thường thì ổ khoá của Cuxi còn có thể khóa được bánh sau bằng 1 cái lẫy ở ổ khóa. Gạt cái lẫy đấy là khóa đc bánh sau và đậy luôn cái nắp bảo vệ ổ. <---- em công nhận

2. Cuxi có cảm biến độ nghiêng: xe nghiêng 60 độ là máy tự tắt để đảm bảo an toàn. <--- cụ tự yên nghiên xe chơi à :-?... hay cụ thử úp vỉa

3. Gác chân sau đóng mở bằng cách dùng chân ấn nhẹ 1 cái là được. Cái này là độ tiện dụng tùy thuộc vào mỗi người. <--- cái này cũng là ưu điểm vơi air à ????

4. Giảm xóc của Cuxi có khả năng điều chỉnh theo mức độ trọng tải. <--- chả ai thừa hơi đi vào chỗ xóc + đèo nhiều để test

cụ móc ko phải từ sách ra từ đâu vậy

còn cụ nói thời gian mjnh chứng...dạ xin hỏi sao air blade làm giá dân vẫn mua ???

thế minh chứng là mấy chục năm vậy...50 hay 60 năm... luvias <--- nó đã đi rồi đấy

em đang xem cái minh chứng cu xi đây...

mua air blade đáng tiền ko à... cụ ko , hay ít xem mấy topic độ xe nhỉ... em ko nói ngoài nếu nói ưu điểm em vác hết...airblade dán đẹp gấp trăm lần cu xi

air blade độ gấp trăm lần cu xi...air chốt hơn cái thằng cu xi ở nhiều điêm

nó là HONDA , nó là đẹp và nó đang vẫn rất thịnh hành bi h :)>-

chốt hạ cụ đi air blade bao năm và đi cu xi bao năm mà cứ chê air blade...nó làm giá việc của nó ko nên móc cái giá của nó vào...người ta đã thích là múc ...topic đâu có đả động giá cả toàn lần việc khác

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
nói thật, cụ bảo em đừng áp tư tưởng, xong lại tự sướng. Cụ chắc còn bị nặng hơn em ^:)^.
Chả phải tự nhiên nghiêng xe hay úp vỉa, mà cái chức năng đấy để đề phòng mỗi khi ngã xe. Rất nhiều trường hợp ngã xe mà quên ko tắt máy đã dẫn đến nhiều hậu quả khác nhau. Giảm xóc thì điều chỉnh đc để tùy vào trường hợp, chẳng lẽ cụ đi 1 mình suốt ngày, ko đèo ai, ko ai nhờ đèo??? Chả phải người ta dở hơi mà đi vào chỗ xóc để khổ đâu. Cụ nghĩ như vậy thì chắc Honda cũng ngu bỏ xừ, tự nhiên cho cái chỉnh nấc ở giảm xóc vào mấy cái Dream Thái để làm gì. Đúng là bọn nó ngu, cụ nhỉ? Còn cái gác chân. em đã nói rõ đó là độ tiện dụng, tùy vào mỗi người sẽ cảm nhận nó thế nào. Mấy cái đó, em đã thử hết trên cái Cuxi mà em chụp trong avatar rồi, ko phải từ sach đâu. Em chả đến mức tự sướng thái quá thế đâu ạ.

Còn honda bị đại lí làm giá mà dân vẫn mua vì đối với đa phần người dân VN thì HOnda vẫn là tốt nhất, bền nhất. Còn cái AirBlade nó ra trước Luvias với Cuxi lâu rồi cụ ạ, nhiều là điều đương nhiên, 50-60 năm nữa thì có khi toàn ô tô, chắc chỉ thấp thoáng cái bóng xe máy (ko tính PKL) đâu ạ.
Còn mấy trang độ xe, em chả dám nói là em xem nhiều hơn cụ đâu ạ, vì em chả thích dộ, em cứ xe zin em đi. Độ với không độ cũng tùy vào mỗi người. Còn suy nghĩ của em là: Cuxi nó chả phải xe để độ mà đem so với AB độ ^:)^

Còn bảo độ đẹp, với em xe Yamaha độ đẹp hơn. Nó là Yamaha, nó là đẹp và nó đang vẫn rất thịnh hành bên Thái Lan ạ =))

Phờ Râu

Xe điện
bó tay. chả hiểu đào đâu ra câu em đi chê AirBlade ^:)^
em cũng chả can ngăn ai ko múc AB cụ nhé

mà thôi, em nhận em thua cụ. Cụ cao siêu về khoản móc với nói cùn quá.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
cụ nghe em nói này

cậu ông giời nói cứ xe nào nhiều thì mua đúng ko

cũ xi đươc bao đứa đi vậy đừng câu trước đá vào câu sau

nói thì phải bảo vệ quan điểm ...

còn cậu ông giời đừng tỏ ra là kid khi ức chế rồi spam cái box trừ điểm...em nói sai gì ko

cu xi có đáng tin ko mà vác vô ?

cụ ko mua air bao h à...mà nói vớ vẩn vậy ?

em chỉ khuyên các cụ chơi và giao lưu học hỏi ko cay cú vấn đề...mình ngu thì nhận là ngu chứ đừng bảo thủ lời nói...xe nó ko thể hỏng và tã nhanh đâu...cụ chủ thớt ko nói về xăng sao các cụ cứ vác xăng vào thế à...mua xe mà sao cứ sợ tồn...

vâng e biết các cụ thích loại ít xăng...nhà giàu mà cứ đắn đo từng nghìn...sao lúc bỏ tiền ko tiếc ...

e vào đây học hỏi giao lưu là chính...có cái em ngu em công nhận :)>-

người ngu ko nên bảo thủ
Cụ hình như ko bao giờ đọc hết câu của ng khác thì phải, Tôi khuyên cụ chủ mua Lead nhưng khi biết gấu nhà cụ chủ thớt thấp bé nhẹ cân thì mới khuyên mua Cuxi, vì gấu nhà tôi cũng dùng Cuxi dù ko thấp bé nhẹ cân nhưng thích cá tính.
Tôi cũng chả phải ko biết gì mà đi mua đại đâu, trước khi mua tôi cũng tìm hiểu chán chê roài, Cuxi tuy mới có ở VN nhưng bên Đài nó chạy mấy năm nay rồi và đc đánh giá cao bên đó về độ tin cậy, kiểu dáng cũng như tiện dụng. Trước khi mua Cuxi cho gấu tôi cũng đã đến Ya Town sờ tận tay xem tận mắt xe Cuxi roài, xe đợt đầu 100% linh kiện nó nhập khẩu hết (Made in Taiwan 100%) nên giá nó mới thế nếu ko nó chỉ = giá con Mio/Luvias thoai. Sau 3 tháng gấu nhà tôi sử dụng đc mấy nghìn km tôi chả thấy gấu kêu vấn đề gì về máy móc cũng như vận hành ngoài việc hay bị ng ta hỏi ngoài đg là xe gì mà trông hay thế, ở CQ suốt ngày có ng mượn đi thử + chụp ảnh cùng.
Còn tôi vodka cụ chả phải vì tức mà mong cụ xem lại cách nói chuyện của mình đi, trông cái Avatar của cụ và qua cách ăn nói của cụ tôi chắc cụ = cháu tôi thôi nên cụ ăn nói phải suy nghĩ một chút. Ng ta nhờ tư vấn thì tôi tư vấn chứ cụ làm gì mà cứ phải chồm chồm lên khi ng khác chê cái xe mà cụ đang dùng hay là khuyên mua cái xe mà chính cụ cũng chả biết đ.ê.k gì về nó (như cái Cuxi).

yen_quynh

Xe hơi
hí hí. chắc dừng tranh luận e bờ lết với cu xì ở đây thôi... oh my god. o:-)

to.be

Xe buýt
thôi Cụ cậu ông giời là fan của ít xăng =))....

cứ nói xe gì tốn xăng là cụ fang ngay...

cụ là số 1 về xăng rồi

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
thôi Cụ cậu ông giời là fan của ít xăng =))....

cứ nói xe gì tốn xăng là cụ fang ngay...

cụ là số 1 về xăng rồi
Cùn vừa thôi cụ, thời đại nào roài? các hãng xe oto nổi tiếng đều đặt mục tiêu xe xanh lên hàng đầu nữa là mấy cái xe máy. Xe nào ít xăng đỡ ô nhiễm môi trường là tôi ủng hộ thôi, xe nào tốn xăng công nghệ lạc hậu sớm muộn cũng bị đào thải !!!

to.be

Xe buýt
ơ cụ buồn cười nhỉ...thế cứ tư vấn xe đẹp tốn xăng là cùn à

cụ có bị làm sao ko đấy sao cứ vác ô tô với xe máy
????

vespa đấy ngoài đường đi nhan nhản đấy...có ai nói ...

cụ có vẻ ko thích ai nói cái vụ xăng của cụ lắm nhỉ...em thấy topic lựa chon nào cũng tranh luận về xăng ....

=)) đi ô tô nó tốn xăng gấp mấy làn xe máy...vác ô tô làm gì...sợ đi xe đạp đi :))

ở đây người ta cần đẹp...còn vụ môi có nhiêu yếu tố đừng vác nó ra...vẫn là thiểu số cụ à...mình phải thực tế là dân mình nghèo ko phải nước ngoài

xe máy vẫn là phương tiện chính cụ qua mỹ chơi với ô tô nhé :-J

pipilazi

Xe tăng
Vâng, xe nào mợ cũng cá chê, em thấy Spacy là hợp với mợ nhất đấy, kiểu dáng Ok, ko thấo cũng ko cao, ko nhẹ cũng ko nặng quá :)

rgvmen

Xe container
Tư vấn 1 lúc chủ thớt biến mất :D làm con candy 50cc đi bạn ơi, ngon bổ rẻ giàu calo đi vài năm rồi cho người khác cũng k tiếc, tiền dư gửi tiết kiệm bậc thang cũng đỡ tiền xăng đấy :)

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt mua đc xe rồi còn vào đây làm gì nữa. Khi các hãng đưa ra những mẫu xe có tích hợp nhiều tiện ích và giá thành rẻ thì chúng ta nên ủng hộ. Còn ko nên so sánh bất kỳ loại xe nào với nhau cả trừ khi chúng được tung ra cùng 1 thời điểm.

yen_quynh

Xe hơi
Vâng, xe nào mợ cũng cá chê, em thấy Spacy là hợp với mợ nhất đấy, kiểu dáng Ok, ko thấo cũng ko cao, ko nhẹ cũng ko nặng quá :)
nói đúng 1% bác ơi, còn 1 cái khá là cao, có khi người 2m không với được, spacy mới muốn vác về cứ chuẩn bị tầm 14k mỹ kim nhé. bỏ ra từng ấy, em mua được 2 con sh rồi ạ...

Chỉnh sửa cuối:

yen_quynh

Xe hơi
Cụ chủ thớt mua đc xe rồi còn vào đây làm gì nữa. Khi các hãng đưa ra những mẫu xe có tích hợp nhiều tiện ích và giá thành rẻ thì chúng ta nên ủng hộ. Còn ko nên so sánh bất kỳ loại xe nào với nhau cả trừ khi chúng được tung ra cùng 1 thời điểm.
mà mấy bác chủ thớt, lập ra hỏi ý kiến anh em, nếu mua được xe rồi thì phải alo tí anh em còn biết chứ. im thin thít và lặn mất tăm.

Wind0702

Xe hơi
Chủ thớt đã có xe mới rùi... Vì chuyện mua xe mà cụ chủ đã chút nữa gây chiến tranh lạnh với tình yêu đấy:D Chả hiểu các cụ ở đây tư vấn kiểu gì mà để xảy ra war như thế..:(
Em chỉ dám bật mí đến thế thôi, chứ nói nhiều quá, sợ chủ thớt vác gậy, đánh em chít...:D

yen_quynh

Xe hơi
Chủ thớt đã có xe mới rùi... Vì chuyện mua xe mà cụ chủ đã chút nữa gây chiến tranh lạnh với tình yêu đấy:D Chả hiểu các cụ ở đây tư vấn kiểu gì mà để xảy ra war như thế..:(
Em chỉ dám bật mí đến thế thôi, chứ nói nhiều quá, sợ chủ thớt vác gậy, đánh em chít...:D
xe rì thế bác ơi???????????? pây xì chứ?

to.be

Xe buýt
Các cụ cho e ý kiến cho xe nữ làm công sở với ah. Không biết mua xe gì bây giờ. KHoảng 60t trở lại. AB thì k hợp, LX thì nặng lắm k dắt nổi.Lead thì thấy nhiều người chê quá.
Xin các bác tư vấn nhanh ah. Cám ơn các bác.
mong các cụ đọc kĩ khi tư vấn :))...

ivalus86

Xe hơi
Ơ mấy cụ đọc kỹ, e thông báo mua xe rồi mà. Các cụ cứ lia gạch e là dư lào :(