Cần tư vân xe tay ga cho nữ

ivalus86

Xe hơi
Nữ đi thì cụ cứ kiếm con Spacy...60 cục là cụ làm 1 em còn ngon rồi...chúc cụ mau kiếm dc xe đẹp
Cụ biết ai bán xe tầm đó báo e câu với, cũng thích Spacy nhưng k tìm được bác ah.

ivalus86

Xe hơi
Sau khi tìm hiểu, e đã mua Like của Kymco, xe đẹp và đi rất thích.

aivanho

Xe hơi
Mợ nhớ cho nhận xét sau một thời gian sử dụng nhé, em cũng đang định mua con này cho gấu nhà em nhưng đang lăn tăn là gấu cao có 1m50 thì có đi nổi không? Em chưa xem xe trực tiếp, theo mợ gấu nhà em cao 1m50 thì có đi được không?

to.be

Xe buýt
Mợ nhớ cho nhận xét sau một thời gian sử dụng nhé, em cũng đang định mua con này cho gấu nhà em nhưng đang lăn tăn là gấu cao có 1m50 thì có đi nổi không? Em chưa xem xe trực tiếp, theo mợ gấu nhà em cao 1m50 thì có đi được không?
theo em cụ nên mua SYM atila viectoria

đi khỏe và 1m5 đi được

xe này thì ăn đứt lead + click

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
theo em cụ nên mua SYM atila viectoria

đi khỏe và 1m5 đi được

xe này thì ăn đứt lead + click
đi xe SYM rồi nó tã nhanh lắm đấy với lại cái Vic to lắm ko nhỏ đâu, trông ngoài đg xe ga nào nữ chạy nhiều nhất thì xe đó đc tin cậy nhất, ng VN mình cũng chả đến nỗi ngu để đâm đầu vào cái xe hay hỏng vặt đâu ah.
Cứ Lead mà chiến là ngon nhất, cốp to, sàn để chân thoải mái, 1m5 nó chạy SHi với PSi đầy ra đấy chứ sợ gì LEAD.

Còn 1 lựa chọn nữa cụ ah
Gấu nhà e 1m63 nhưng ko thích đụng hàng nên em làm cho con Cuxi trắng của Yamaha roài, ngồi trông hơi thừa chân 1 tý nhưng đc cái cá tính và đẹp lắm.
Gầu nhà cụ 1m50 ngồi Cuxi cũng chuẩn đấy ah, xe này 103cc fun xăng điện tử ăn uống cũng ít tầm hơn 2l/100km thôi ah, cốp thì khá to để đc 2 mũ nửa đầu, xe nhẹ lắm có 94kg thôi (ngang con xe số) dắt cũng tiện nữa, đợt này xe mới ra nên em mở ra xem thì link kiện toàn Made in Taiwan (xe này là xe hot bên Taiwan của YA đây ah) nên cũng an tâm về chất lượng.

Chỉnh sửa cuối:

to.be

Xe buýt
chạy nhiều mà cụ đi tư vấn cu xi cho người ta

atila cụ vừa đi vừa phá à...em chả hiểu cụ đi thế nào chứ

xe con em em đi 5 năm có sao đâu...của bền cũng do người

cái con cu xi em xl...quá xấu...dáng đẹp điểm nào ...nó có ưu điểm gì khi bỏ 1 đống tiền ngang air blade ?

Nước ngoài hot ko có nghĩa vn nó hot...còn 1m5 mà đi SH hay ps thì sẽ biết cái khổ...đi thì đi được còn chống với đỡ với dắt

mua xong thuê 1 thằng giúp việc đi theo đuôi

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
chạy nhiều mà cụ đi tư vấn cu xi cho người ta

atila cụ vừa đi vừa phá à...em chả hiểu cụ đi thế nào chứ

xe con em em đi 5 năm có sao đâu...của bền cũng do người

cái con cu xi em xl...quá xấu...dáng đẹp điểm nào ...nó có ưu điểm gì khi bỏ 1 đống tiền ngang air blade ?

Nước ngoài hot ko có nghĩa vn nó hot...còn 1m5 mà đi SH hay ps thì sẽ biết cái khổ...đi thì đi được còn chống với đỡ với dắt

mua xong thuê 1 thằng giúp việc đi theo đuôi
ơ hay, cụ ý tư vấn thế thì sao ạ.
cụ nói của bền do người thì cái đẹp hay ko đẹp cũng là theo mắt từng người. Còn ưu điểm thì con Cuxi hơn con Air Blade đấy: cụ có cần tự tìm ưu điểm không hay để em chỉ cho cụ???
Xin lỗi cụ luôn chứ cụ đừng hy vọng giá của AB bằng giá Cuxi nhé.

bitme

Xe buýt
đi xe SYM rồi nó tã nhanh lắm đấy với lại cái Vic to lắm ko nhỏ đâu, trông ngoài đg xe ga nào nữ chạy nhiều nhất thì xe đó đc tin cậy nhất, ng VN mình cũng chả đến nỗi ngu để đâm đầu vào cái xe hay hỏng vặt đâu ah.
Cứ Lead mà chiến là ngon nhất, cốp to, sàn để chân thoải mái, 1m5 nó chạy SHi với PSi đầy ra đấy chứ sợ gì LEAD.

Còn 1 lựa chọn nữa cụ ah
Gấu nhà e 1m63 nhưng ko thích đụng hàng nên em làm cho con Cuxi trắng của Yamaha roài, ngồi trông hơi thừa chân 1 tý nhưng đc cái cá tính và đẹp lắm.
Gầu nhà cụ 1m50 ngồi Cuxi cũng chuẩn đấy ah, xe này 103cc fun xăng điện tử ăn uống cũng ít tầm hơn 2l/100km thôi ah, cốp thì khá to để đc 2 mũ nửa đầu, xe nhẹ lắm có 94kg thôi (ngang con xe số) dắt cũng tiện nữa, đợt này xe mới ra nên em mở ra xem thì link kiện toàn Made in Taiwan (xe này là xe hot bên Taiwan của YA đây ah) nên cũng an tâm về chất lượng.

Làm gì có chuyện Attila nhanh tã, đếm số xe Attila trên đường đảm bảo nhiều hơn Click, Mio và Nouvo, chắc chỉ sau Airblade và LEAD/SCR. SYM mới có Attila ELizabeth EFI phun xăng điện tử chạy khá êm, không còn kêu to như Attila đời 2008 trở về trước

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Làm gì có chuyện Attila nhanh tã, đếm số xe Attila trên đường đảm bảo nhiều hơn Click, Mio và Nouvo, chắc chỉ sau Airblade và LEAD/SCR. SYM mới có Attila ELizabeth EFI phun xăng điện tử chạy khá êm, không còn kêu to như Attila đời 2008 trở về trước
Thế cụ biết cái Atila Eli nó bao tiền ko ??? Giá nó còn đắt hơn cả AirBlade, Nouvo, LEAD/SCR, quá đắt cho 1 con xe Đài loan chất lượng bình thường, xăng chén như lợn kém mỗi Piaggio thôi.
Còn Click với Mio thì là dòng ga giá rẻ roài có 2x triệu, SYM Eli giá bán lẻ nó 3x triệu cơ mà.
Cụ nhầm nhọt thế nào ra đường 10 thanh niên đi xe ga thì trung bình 1-2 chiếc ga đắt tiền, 4-5 chiếc là Nouvo còn lại là AirBlade. Kiếm đâu ra xe ga SYM chạy đầy đường thế??? Chị em thì phần nhiều là SCR và LEAD sau đó đến LX, Lib sau đó là hầm thì bà lằng các thể loại Honda @stream, Suzuki Sapphire, Honda Fuma, Honda Joying, Bella, Mio, Click,................

Chỉnh sửa cuối:

bitme

Xe buýt
Thế cụ biết cái Atila Eli nó bao tiền ko ??? Giá nó còn đắt hơn cả AirBlade, Nouvo, LEAD/SCR, quá đắt cho 1 con xe Đài loan chất lượng bình thường, xăng chén như lợn kém mỗi Piaggio thôi.
Còn Click với Mio thì là dòng ga giá rẻ roài có 2x triệu, SYM Eli giá bán lẻ nó 3x triệu cơ mà.
Cụ nhầm nhọt thế nào ra đường 10 thanh niên đi xe ga thì trung bình 1-2 chiếc ga đắt tiền, 4-5 chiếc là Nouvo còn lại là AirBlade. Kiếm đâu ra xe ga SYM chạy đầy đường thế???
Chắc chưa đi Elizabeth EFI đã kêu là ăn xăng. Cái Attila Victoria đời 2009-2010 và kể cả đời trước đó chắc chắn nhiều hơn Click và Mio và giá cũng chỉ 2x. Chất lượng xe Honda mới là tầm thường http://vtc.vn/bvntd/434-265843/bao-ve-nguoi-tieu-dung/benh-nao-cua-xe-honda-bi-to-nhieu-nhat.htm.
Người VN mua xe chỉ vì cái thương hiệu, thậm chí cái xe Vinashin Diamond Blue nó gắn chữ HONDA bằng keo con voi 502 vào máy cũng lừa được 230 người, tổng thiệt hại 11 tỷ! Nếu vụ đó không đổ bể có lẽ nhiều người vẫn cho đó là máy Honda và tiết kiệm xăng đó!

to.be

Xe buýt
ơ hay, cụ ý tư vấn thế thì sao ạ.
cụ nói của bền do người thì cái đẹp hay ko đẹp cũng là theo mắt từng người. Còn ưu điểm thì con Cuxi hơn con Air Blade đấy: cụ có cần tự tìm ưu điểm không hay để em chỉ cho cụ???
cụ nghe em nói này

cậu ông giời nói cứ xe nào nhiều thì mua đúng ko

cũ xi đươc bao đứa đi vậy đừng câu trước đá vào câu sau

nói thì phải bảo vệ quan điểm ...

còn cậu ông giời đừng tỏ ra là kid khi ức chế rồi spam cái box trừ điểm...em nói sai gì ko

rông ngoài đg xe ga nào nữ chạy nhiều nhất thì xe đó đc tin cậy nhất
cu xi có đáng tin ko mà vác vô ?

AB bằng giá Cuxi nhé.
cụ ko mua air bao h à...mà nói vớ vẩn vậy ?

em chỉ khuyên các cụ chơi và giao lưu học hỏi ko cay cú vấn đề...mình ngu thì nhận là ngu chứ đừng bảo thủ lời nói...xe nó ko thể hỏng và tã nhanh đâu...cụ chủ thớt ko nói về xăng sao các cụ cứ vác xăng vào thế à...mua xe mà sao cứ sợ tồn...

vâng e biết các cụ thích loại ít xăng...nhà giàu mà cứ đắn đo từng nghìn...sao lúc bỏ tiền ko tiếc ...

e vào đây học hỏi giao lưu là chính...có cái em ngu em công nhận :)>-

người ngu ko nên bảo thủ

Chỉnh sửa cuối:

cupheu

Xe tăng
Eli giá bán lẻ là 3x đắt hơn ab hả cụ,thế thỳ em phải làm em ab đi mới đc,xe ý em thik từ lâu rồi,giờ ab giảm giá còn dưới 3x triệu là em thik rồi :)>-

to.be

Xe buýt
ai mua được air blade rẻ hơn atila vậy @-) =))

yen_quynh

Xe hơi
ai mua được air blade rẻ hơn atila vậy @-) =))
thôi các bác đừng cãi nhau nữa. vào tư vấn cho người ta lại qua đâm nhau làm gì. dân vn mình thì trước giờ ngấm vào đầu cái chuyện honda là no.1, sau đó mới xét đến đám khác. nên cũng chưa hẳn ngoài đường chạy xe gì nhiều thì xe ấy là tốt nhất đâu... bọn honda nó chiếm lĩnh thị phần tốt nên nhìn trên đường đâu đâu cũng thấy honda chạy (tất nhiên, hdvn, hd thái, rồi cả hd ý... v v). xong thế nên bọn nó được thể ép giá người ta, hầu như xe nào qua head cũng bị nó đôn giá lên kiếm lời, chứ chưa chắc cái honda 4x triệu đã tốt được hơn cái xe hãng khác giá 3x triệu đâu ạ. chung chung là thế, chứ các bác đi mà biết giữ thì nó khác bền thôi.

ivalus86

Xe hơi
1m50 thì hơi lập bập đấy ah, tầm 1m55 thì ok hơn ah.K thì cụ thử gọt yên với giày cao gót tí đi vậy. Nhưng xe hơn 100kg thì nếu chống chân k vững sẽ nguy hiểm đấy ạ.
Xe like mới mua thì theo nhận xét là khá đẹp, nổ máy êm, chạy lướt và khá đầm xe. Còn chất lượng thì 1 thời gian sau mới dám nhận xét ah. Nhưng e tham khảo khá lâu mới qd mua, thấy mọi người khá khen nó và hiện thực thì giờ thấy khá hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
cụ nghe em nói này

cậu ông giời nói cứ xe nào nhiều thì mua đúng ko

cũ xi đươc bao đứa đi vậy đừng câu trước đá vào câu sau

nói thì phải bảo vệ quan điểm ...

còn cậu ông giời đừng tỏ ra là kid khi ức chế rồi spam cái box trừ điểm...em nói sai gì ko

cu xi có đáng tin ko mà vác vô ?

cụ ko mua air bao h à...mà nói vớ vẩn vậy ?

em chỉ khuyên các cụ chơi và giao lưu học hỏi ko cay cú vấn đề...mình ngu thì nhận là ngu chứ đừng bảo thủ lời nói...xe nó ko thể hỏng và tã nhanh đâu...cụ chủ thớt ko nói về xăng sao các cụ cứ vác xăng vào thế à...mua xe mà sao cứ sợ tồn...

vâng e biết các cụ thích loại ít xăng...nhà giàu mà cứ đắn đo từng nghìn...sao lúc bỏ tiền ko tiếc ...

e vào đây học hỏi giao lưu là chính...có cái em ngu em công nhận :)>-

người ngu ko nên bảo thủ
em nói cái gì mà câu trước đá câu sau vậy ^:)^
còn cụ quote thì quote cho bằng hết. EM bảo là: "Xin lỗi cụ luôn chứ cụ đừng hy vọng giá của AB bằng giá Cuxi nhé.", cụ lại đi quote mỗi 5 từ cuối. Còn Airblade ý, trước em đi khảo giá nhiều rồi. Lần sau cụ đọc cho kĩ, uốn lưỡi rồi hẵng nói.
Con Cuxi có đáng tin hay không thì thời gian sẽ chứng minh, nó mới ra nên số lượng ngoài đường vẫn ít. Còn hiện tại, nó có ưu điểm vẫn hơn con Airblade.
Đúng là cụ không nên bảo thủ.

to.be

Xe buýt
em nói cái gì mà câu trước đá câu sau vậy ^:)^
còn cụ quote thì quote cho bằng hết. EM bảo là: "Xin lỗi cụ luôn chứ cụ đừng hy vọng giá của AB bằng giá Cuxi nhé.", cụ lại đi quote mỗi 5 từ cuối. Còn Airblade ý, trước em đi khảo giá nhiều rồi. Lần sau cụ đọc cho kĩ, uốn lưỡi rồi hẵng nói.
Con Cuxi có đáng tin hay không thì thời gian sẽ chứng minh, nó mới ra nên số lượng ngoài đường vẫn ít. Còn hiện tại, nó có ưu điểm vẫn hơn con Airblade.
Đúng là cụ không nên bảo thủ.
Mạng otofun có chút vấn đề

thôi em xin nhường lại vấn đề cho các cụ

còn uốn lưỡi em nghĩ cụ nên uốn 10 lần cái vụ air ít giá:)>- ...cụ 2k6 bài viết còn thế kia đi chấp em 0.1 k à >:)

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
Cụ nên đọc và nghĩ nhiều vào....

còn ưu điểm thế nào sao cụ ko nói ra cứ úp mở làm gì...tư vấn như cụ thì tư vấn làm gì ?@-)

cụ sợ người ta lấy mất à...mà cụ nghe đâu vụ air rẻ hơn cũ xì vậy :))
Thì em hỏi cụ có biết Cuxi có ưu điểm gì so với AB mà giá lại ngang, cụ không biết thì em chỉ cho, hoặc thích thì tự tìm hiểu. Cụ ko trả lời thì em ko nói. Còn bây giờ cụ muốn biết thì em trả lời:
1. Cuxi có cụm ổ khóa tiện và đa chức năng hơn AB: ngoài các chức năng thông thường thì ổ khoá của Cuxi còn có thể khóa được bánh sau bằng 1 cái lẫy ở ổ khóa. Gạt cái lẫy đấy là khóa đc bánh sau và đậy luôn cái nắp bảo vệ ổ.
2. Cuxi có cảm biến độ nghiêng: xe nghiêng 60 độ là máy tự tắt để đảm bảo an toàn.
3. Gác chân sau đóng mở bằng cách dùng chân ấn nhẹ 1 cái là được. Cái này là độ tiện dụng tùy thuộc vào mỗi người.
4. Giảm xóc của Cuxi có khả năng điều chỉnh theo mức độ trọng tải.

Cụ nên đọc và nghĩ nhiều vào....
mượn lời cụ để nhắc cụ

Phờ Râu

Xe điện
Mạng otofun có chút vấn đề

thôi em xin nhường lại vấn đề cho các cụ

còn uốn lưỡi em nghĩ cụ nên uốn 10 lần cái vụ air ít giá:)>- ...cụ 2k6 bài viết còn thế kia đi chấp em 0.1 k à >:)
vầng, em uốn, còn cụ cứ thoải mái thẳng lưỡi =)).
"Người ngu không nên bảo thủ" - câu này của cụ hay đấy =)) cảm ơn nhé :))

to.be

Xe buýt
vầng, em uốn, còn cụ cứ thoải mái thẳng lưỡi =)).
"Người ngu không nên bảo thủ" - câu này của cụ hay đấy =)) cảm ơn nhé :))
em nói cụ này đừng vác lý thuýêt với thực tế vào cuộc sống nhé...

thế mày đầy thằng ngu còn chả biết mình ngu mới chết

đúng là cụ vô hạn ...chết giở...

cụ đừng nên nghĩ tư tương ai cũng giống nhau...mua xe mà chỉ sợ tốn tiền với abc xyz thì ko nên mua

còn gấu nhà cụ đi xe gì em ko biết nhưng người ta nói cu xi chả hiểu cụ bực ở cái gì

trình độ cụ vô hạn quá...vẫn thốt ra từ air ko bằng giá cu xi quả là vô hạn vô hạn....

e xin edit 1 tí là cụ đừng so sánh cựu member với newbie...em chỉ mới đi học hỏi em nói rất rõ là em vô để vui...2k6 đi so sánh vơi 170 bài

cái ở đây là e ko hài lòng vụ giá xe air với cu - xi... chả hiểu em nhấn mạnh cụ hiểu ko

vậy ai ngu ai khôn?

em ko nói là em có uốn hay ko...cụ sao cứ tự sướng vậy cẩn thận căng quá die đấy

uốn nới hay ko là cách chỉ nói vòng vo...đây là type là text chat...cái gì uốn với cả lưỡi...cụ học lớp mấy ?

Chỉnh sửa cuối: