[CẦN TƯ VẤN] 3.5 tỉ nên mua nhà đất hay chung cư ở Hà Nội

Danny_Tran

Xe đạp
Chúc mừng cụ tuổi trẻ tài cao, và tứ thân phụ mẫu đều có điều kiện.
Xin mạo muội tư vấn với cụ một chút như sau:
1. Xu thế hiện nay đặc biệt giới trẻ mình thì việc lựa chọn ở chung cư như là một lựa chọn tối ưu, đặc biệt với khoảng tài chính 3.5 tỷ, cụ hoàn toàn có thể nghĩ đến chung cư cao cấp của Vin. Điều này càng đúng hơn khi dự định của cụ là năm sau sẽ mua xế hộp, khi cụ ở chung cư cao cấp, chỗ để vợ 2 của cụ ngự thì thoải mái, lại tránh mưa tránh nắng, từ căn hộ cụ bấm thang máy xuống tầng hầm, vào xe. Mưa gió là chuyện của trời, ứ liên quan đến cụ.
2. Cụ có 2 vc và sau này có thêm baby, vậy nên chọn căn khoảng 60-80m2 là okay.
3. Nếu cụ mua nhà mặt đất gần Lotte, với tài chính 3.5 tỷ cụ sẽ mua được 1 căn khoảng 30-40m2 và đương nhiên trong ngõ ko thể đi oto vào được. tiếp theo nhà sẽ khoảng 3-4 tầng, khi cụ có con nhỏ việc leo trèo cầu thang là một vấn đề đấy.
4. Cụ làm ở Lotte, với dự án của Vin khu vực đó có Metropolis đối diện Lotte chắc cụ ko lạ gì, nhưng giá ở đó chát lắm (loại khỏi tầm ngắm). Cụ mua ở Time thì bây giờ sẽ phải mua lại hơn nữa quá xa chỗ làm trong khi tuyến đường Minh Khai đang là một vấn nạn tắc đường.
Mình tư vẫn cho cụ dự án Vinhomes GreenBay ở mễ trì, đối diện trung tâm hội nghị quốc gia. Cụ từ đây đi xế hộp đi làm chắc hết 10p là cùng, đường to đẹp và ... thẳng tưng đến Lotte.
Thời gian dự kiến bàn giao của Green Bay là tháng 3/2019, giá căn 2PN khoảng 3.2-3.5 tỷ, cụ có sẵn tiền thì chọn hình thức thanh toán 95% sẽ được giảm khoảng 7.5% nữa.
Dự án này vô cùng đáng sống vì chỉ có 3 toàn chung cư cao cấp trong quần thể 390 căn biệt thự, liền kề. Đầy đủ tiện ích đẳng cấp và đặc biệt có trường Vinshool liên cấp từ Mẫu giáo đến PTTH, con cụ được sinh ra ở đây và vui chơi trong không gian an toàn tuyệt đối này thì ko còn gì bằng.
Cụ cân nhắc, cần tư vấn gì thêm cứ số dây thép của mình mà bấm: 0902690555
Cám ơn cụ tư vấn, em thấy ý của cụ rất hợp lý. Vậy có khi em đi thuê Times ở 1-2 năm rồi mua 1 căn của Vin bên Vành đai 3 (Skylake, D'Capitale, Greenbay) cụ nhỉ?

Cụ nào còn cao kiến gì nữa thì tư vấn giúp em với ạ. Vợ chồng em còn trẻ ít kinh nghiệm nên rất biết ơn nếu được các cụ tư vấn chi tiết :)

Danny_Tran

Xe đạp
hai vợ chồng cụ tuổi trẻ tài cao quá
Nếu kinh tế nhà cụ mợ vững vàng, không phải lo cho các cụ thân sinh thì mình nghĩ mua thổ cư hay chung cư đều được, miễn là thoả mãn các yếu tố sau:
- Gần chỗ làm (không quá 30 phút đi xe, tính cả lúc tắc đường)
- Dân cư kiểu mới, tức là trí thức lịch sự chứ đừng kiểu làng quê cũ.
- Tất nhiên các điều kiện cơ bản khác như thông thoáng, chỗ để xe gần, chợ búa ... là chắc chắn rồi

Cụ mợ còn trẻ, con cái chưa lo, tiền có khả năng kiếm được thì cứ chọn cái gì thoải mái ở là okie nhất
Cám ơn cụ, tầm tiền của em mà muốn được 3 tiêu chí như trên chắc chỉ có ở chung cư thôi cụ nhỉ? Nhà đất mà dân trí cao, thông thoáng, tiện lợi em thấy đắt đỏ lắm ạ.

Danny_Tran

Xe đạp
Tầm tiền đấy thì nên mua nhà mặt đất ;)
Nhưng sau này còn đi ô tô thì chung cư lại có vẻ hợp lý vì vấn đề đậu xe :D
Ý kiến của riêng e :P
Cám ơn cụ đã tư vấn, em có dành thời gian tìm thử nhà đất nhưng tầm tiền này thì chỉ mua được nhà trong ngõ, từ 30-40m2 xây sẵn 5 tầng thôi ạ. Sau này có con cái, ô tô các thứ em thấy cũng hơi ngại. Hàng xóm láng giềng cũng ko biết thế nào.

Nhưng nhà đất được cái ko lo mất giá nên em vẫn phân vân cụ ạ. Vợ chồng em còn trẻ còn kiếm được nên chắc ở chục năm là lại nghiên cứu chuyển chỗ mới.

Hieu.Nguyen

Đi bộ
Cụ chủ tuổi trẻ tài cao quá! Em cũng 93 mà vẫn đang ở thuê. :|:|
Đối diện Lotte thì có chung cư của Vin em thấy khá được. không biết cụ quan tâm chưa?

AF Nguyen

Xe máy
tuổi trẻ tài cao, nhà lại có đk. Mình thì vẫn thích chung cư. Mua để ở mà, an cư lạc nghiệp có tiền mua đất đầu tư sau :D

Quân PN

Xe đạp
Vợ chồng cụ còn trẻ thì nên làm căn chung cư ở cho phù hợp, vì chung cư có rất nhiều tiện ích, cần là có ngay không cần phải đi đâu xa. Hơn nữa, ở xa trung tâm chút cho thoải mái, không khí trong lành, cả ngày làm mệt mỏi rồi thì nên tìm nơi nào nhiều cây xanh, thoáng mát, vợ chồng trẻ tản bộ hoặc nhâm nhi ly cafe cho đầu óc thư thái.

Nếu cụ quan tâm chung cư thì có thể tham khảo khu đô thị Gamuda, đến 2020 là nó đồng bộ hoàn thành hết các khu dự án rồi đấy, lúc đấy chỉ việc hưởng thụ các tiện ích trong đó, hiện tại bây giờ nó đang xây. Một số tiện ích khác thì đã có rồi, tiện ích có thể kể cho cụ sướng như : Trường liên hợp quốc tế SIS của Singgapore, trường cấp 1, cấp 2 Lương Thế Vinh, trường mẫu giáo, nhà trẻ, khu club house gồm: sân tennis, bể bơi tiêu chuẩn quốc tế, khu xông hơi massage, Gym, Yoga. Bệnh viện, nhiều trung tâm thương mại......tất cả đều nằm trong khu đô thị rộng hơn 73 ha .

Cụ cần thêm thông tin thì inbox nhá!

buiphuongha09

Xe hơi
Chào các cụ,
Chả là các cụ nhà em có cho ít tiền để cuối năm lấy vợ (em sn 92). Em đang phân vân không biết nên mua NHÀ ĐẤT hay CHUNG CƯ nên mạo muội lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp. Dưới đây là hoàn cảnh hiện tại của nhà em:
- Em có tối đa 3.5 tỉ mua nhà giữa năm nay. Đến cuối năm nay hoặc đầu năm sau sẽ mua ô tô (1 khoản khác).
- Em SN 92, vợ 93, lương 2vc hiện tại khoảng 30tr/tháng. Lương này sẽ còn tăng sau khi ổn định nhà cửa, dự kiến sẽ lên 40-50tr trong vòng 3 năm tới (trước khi có cháu)
- Bọn em dự kiến đến 2020 sẽ có cháu.
- Vợ chồng em đều dân tri thức, học hành đàng hoàng và muốn tìm một nơi để ở thoải mái, dân trí tốt.
- Tứ thân phụ mẫu đều vẫn còn khỏe và còn khả năng kiếm tiền, chưa cần bọn em lo.
- Công ty em ở gần tòa Lotte Liễu Giai.

Em hiện tại đang định mua 1 căn ở Times (hơi xa chỗ làm) nhưng các cụ nhà em lại muốn mua nhà đất gần đường gần công ty để ở vì sợ chung cư mất giá. Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ!!!!
Em thì thích chung cư hơn nhà thổ cư. Vì lười leo cầu thang dọn dẹp. Chung cư được cái dân trí cũng đồng đều, an ninh tốt, để oto thoải mái (kể cả nhà có công việc anh em bạn bè tới cũng ko lo chỗ để oto). Rồi tiện ích đồng bộ

Concanhcut

Xe hơi
Tuổi trẻ tài cao nhưng lại không biết mình muốn gì ah, em fun tí 8->

Nếu cụ đang muốn ở riêng thì đi thuê thử 1 cái chung cư cao cấp xem có đáp ứng đủ nhu cầu tiện nghi của cụ không nếu hợp tính thì mua chung cư. Tránh trường hợp đã mua xong rồi lại phải đem bán.
anh có thể gọi qua số đt 0934450351 em tư vấn cho nhé

vuanhanghi

Xe điện
Chúc mừng cụ tuổi trẻ tài cao, và tứ thân phụ mẫu đều có điều kiện.
Xin mạo muội tư vấn với cụ một chút như sau:
1. Xu thế hiện nay đặc biệt giới trẻ mình thì việc lựa chọn ở chung cư như là một lựa chọn tối ưu, đặc biệt với khoảng tài chính 3.5 tỷ, cụ hoàn toàn có thể nghĩ đến chung cư cao cấp của Vin. Điều này càng đúng hơn khi dự định của cụ là năm sau sẽ mua xế hộp, khi cụ ở chung cư cao cấp, chỗ để vợ 2 của cụ ngự thì thoải mái, lại tránh mưa tránh nắng, từ căn hộ cụ bấm thang máy xuống tầng hầm, vào xe. Mưa gió là chuyện của trời, ứ liên quan đến cụ.
2. Cụ có 2 vc và sau này có thêm baby, vậy nên chọn căn khoảng 60-80m2 là okay.
3. Nếu cụ mua nhà mặt đất gần Lotte, với tài chính 3.5 tỷ cụ sẽ mua được 1 căn khoảng 30-40m2 và đương nhiên trong ngõ ko thể đi oto vào được. tiếp theo nhà sẽ khoảng 3-4 tầng, khi cụ có con nhỏ việc leo trèo cầu thang là một vấn đề đấy.
4. Cụ làm ở Lotte, với dự án của Vin khu vực đó có Metropolis đối diện Lotte chắc cụ ko lạ gì, nhưng giá ở đó chát lắm (loại khỏi tầm ngắm). Cụ mua ở Time thì bây giờ sẽ phải mua lại hơn nữa quá xa chỗ làm trong khi tuyến đường Minh Khai đang là một vấn nạn tắc đường.
Mình tư vẫn cho cụ dự án Vinhomes GreenBay ở mễ trì, đối diện trung tâm hội nghị quốc gia. Cụ từ đây đi xế hộp đi làm chắc hết 10p là cùng, đường to đẹp và ... thẳng tưng đến Lotte.
Thời gian dự kiến bàn giao của Green Bay là tháng 3/2019, giá căn 2PN khoảng 3.2-3.5 tỷ, cụ có sẵn tiền thì chọn hình thức thanh toán 95% sẽ được giảm khoảng 7.5% nữa.
Dự án này vô cùng đáng sống vì chỉ có 3 toàn chung cư cao cấp trong quần thể 390 căn biệt thự, liền kề. Đầy đủ tiện ích đẳng cấp và đặc biệt có trường Vinshool liên cấp từ Mẫu giáo đến PTTH, con cụ được sinh ra ở đây và vui chơi trong không gian an toàn tuyệt đối này thì ko còn gì bằng.
Cụ cân nhắc, cần tư vấn gì thêm cứ số dây thép của mình mà bấm: 0902690555
Vãi cả sale, ông nào đi 4b từ Mễ Trì đến Lotte (ĐL Thăng Long - Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai) hết dưới 20p trong khoảng tgian từ 7h sáng đến 7h tối thì em phục sát đất.

Lê Khương

Xe máy
Vãi cả sale, ông nào đi 4b từ Mễ Trì đến Lotte (ĐL Thăng Long - Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai) hết dưới 20p trong khoảng tgian từ 7h sáng đến 7h tối thì em phục sát đất.
Hề hề, thanks cụ nhắc nhở và cũng cảm ơn cụ cho mọi người biết em là saler BĐS.
Chúc cụ vui và lái xe tăng an toàn ;p

Lê Khương

Xe máy
Chung cư may rủi phụ thuộc thị trường nhiều lắm cụ ạ. Ổn định thì thổ cư là nhất. Và trong 2 -3 năm tới giá thổ cư tăng vù vù.
em có cái nhà thổ cư cần bán, cụ có hứng thú ko?
DT 52m2, nhà trong làng Thủ Lệ cũ gần cv Thủ Lệ, Hướng tây tứ trạch, trong nghách nhỏ 2m, sổ đỏ chính chủ. Tình trạng nhà 2 tầng xây kiểu cũ nên ai mua chắc cần xây lại. giá thì ... cụ hứng thú call số em: 0902690555

Lê Khương

Xe máy
Cám ơn cụ tư vấn, em thấy ý của cụ rất hợp lý. Vậy có khi em đi thuê Times ở 1-2 năm rồi mua 1 căn của Vin bên Vành đai 3 (Skylake, D'Capitale, Greenbay) cụ nhỉ?

Cụ nào còn cao kiến gì nữa thì tư vấn giúp em với ạ. Vợ chồng em còn trẻ ít kinh nghiệm nên rất biết ơn nếu được các cụ tư vấn chi tiết :)
Cụ cân nhắc Skylake với Green Bay thì ok, còn D'Capital mình cũng có bán nhưng nói thật nếu để tư vấn khách thì mình ko làm được vì vài lý do rất cụ thể sau:
1. Về giá D'Capital cao hơn Green Bay khá nhiều, D'Capitale giá khoảng 50-60tr/m2 thông thủy, còn Green bay chỉ khoảng 40-45tr/m2
2. Vị Trí: 2 thằng này coi như chỉ cách nhau cái cầu vượt Trần Duy Hưng, cách nhau khoảng 500m chỉ khác thằng D'C nằm trong vành đai 3, thằng Green nằm ngoài vành đai 3 :P
3. Về chủ đầu tư: D'C là của Tân Hoàng Minh, Vinhomes chỉ là đơn vị phân phối sản phẩm và sau này sẽ quản lý (theo như hợp đồng), còn Green thì của Vinhomes, về mặt này mình ko dám nói nhiều nhưng cụ chỉ cần hỏi anh google thì biết THM chưa có dự án nào bàn giao nhà cho khách cả, và về tiến độ thì ...
4. Về tiện ích: Chung cư Green bay nằm trong quần thể gồm 390 căn biệt thự, chỉ có 3 tòa chung cư trong đó 2 tòa là nhà ở, còn tòa thứ 3, G3 theo dự kiến sẽ là dạng Soho (căn hộ văn phòng). Theo đó mật độ cư dân thấp, tiện ích dùng chung của cả khu biệt thự liền kề (giá biệt thự ở đây 160-260tr/m2) vậy cụ thấy độ VIP của dân ở đây thế nào. Ngoài ra chưa kể đến việc có trường học liên cấp trong dự án luôn, cái này cụ có baby rồi sẽ biết nó sướng thế nào. còn ở D'C và cả ở Sky lake đều ko có. ngoài ra đủ các thể loại vân vân và mây mây tiện ích khác ở Green bay.
5. Về giao thông: 3 thằng này same same nhau cả, vì đều nằm khu mới và đang phát triển thành khu hành chính của TP nên hạ tầng đô thị được quy hoạch mới và đẹp.

bonuse thêm một chút trong việc lựa chọn cc hay nhà thổ cư. Như vừa có cụ nói, cụ ở nhà thổ cư khi dọn dẹp cũng là vấn đề khá mệt mỏi so với việc ở chung cư một mặt sàn. về thiết kế nội thất, khu vực bếp ...vân vân và mây mây các kiểu đều sẽ đẹp và hiện đại hơn so với nhà thổ cư.

Đó là những ý kiến hết sức cá nhân của mình, cụ cứ cân nhắc và nếu cụ cần tư vấn gì thêm cứ hú mình một tiếng :)
have fun!

HoangGia.TH

Xe máy
Các cụ có câu rồi: An cư lạc nghiệp. Mà ông nào giỏi thì ở đâu cũng sống tốt được. Theo em, cụ cứ chọn lô đất ở mà không khí trong lành, dân trí cao, đường xá rộng rãi mà ở cho sướng, tội gì ở gần chỗ làm hiện nay mà bụi bặm, khó chịu, không tốt cho cả mình và con cái sau này!

Tiendat0711

Xe hơi
Nhà đất thì chắc cụ biết rồi, cc giờ rất nhiều chỗ cho thuê, cụ chủ cứ thuê 1 căn ở thử vài tháng rồi quyết. Vote 1 vé cho cc. Tuy nhiên phải biết chọn loại cc phù hợp cụ nhé

Dream22015

Xe buýt
Như các cụ trên phân tích, cụ nên mua chung cư sẽ phù hợp với gia đình cụ hơn(kinh tế khá giá, nghề nghiệp ổn định,...).
Ở chung cư cụ sẽ có đc chất lượng cuộc sống toots hơn nhà đất với tầm tiền của cụ.
Tuy nhiên nhiều cụ sale tư vấn cụ mua xa chỗ cụ làm quá. E nghĩ cụ neen tìm loạnh quoanh chỗ làm và có truong hoc tot cho cac cháu sau này là ổ. Cầu giấy e thấy có nhiều trg học tốt. Cụ tiimf hiểu thử Discovery, mấy toà j ở Cầu Giấy hoặc góc ngã 4 công viên Nghĩa Đô,....
Đừng mua nhà quá xa nơi lÀm việc, mất thời gian lẮm.

Danny_Tran

Xe đạp
Cụ cân nhắc Skylake với Green Bay thì ok, còn D'Capital mình cũng có bán nhưng nói thật nếu để tư vấn khách thì mình ko làm được vì vài lý do rất cụ thể sau:
1. Về giá D'Capital cao hơn Green Bay khá nhiều, D'Capitale giá khoảng 50-60tr/m2 thông thủy, còn Green bay chỉ khoảng 40-45tr/m2
2. Vị Trí: 2 thằng này coi như chỉ cách nhau cái cầu vượt Trần Duy Hưng, cách nhau khoảng 500m chỉ khác thằng D'C nằm trong vành đai 3, thằng Green nằm ngoài vành đai 3 :P
3. Về chủ đầu tư: D'C là của Tân Hoàng Minh, Vinhomes chỉ là đơn vị phân phối sản phẩm và sau này sẽ quản lý (theo như hợp đồng), còn Green thì của Vinhomes, về mặt này mình ko dám nói nhiều nhưng cụ chỉ cần hỏi anh google thì biết THM chưa có dự án nào bàn giao nhà cho khách cả, và về tiến độ thì ...
4. Về tiện ích: Chung cư Green bay nằm trong quần thể gồm 390 căn biệt thự, chỉ có 3 tòa chung cư trong đó 2 tòa là nhà ở, còn tòa thứ 3, G3 theo dự kiến sẽ là dạng Soho (căn hộ văn phòng). Theo đó mật độ cư dân thấp, tiện ích dùng chung của cả khu biệt thự liền kề (giá biệt thự ở đây 160-260tr/m2) vậy cụ thấy độ VIP của dân ở đây thế nào. Ngoài ra chưa kể đến việc có trường học liên cấp trong dự án luôn, cái này cụ có baby rồi sẽ biết nó sướng thế nào. còn ở D'C và cả ở Sky lake đều ko có. ngoài ra đủ các thể loại vân vân và mây mây tiện ích khác ở Green bay.
5. Về giao thông: 3 thằng này same same nhau cả, vì đều nằm khu mới và đang phát triển thành khu hành chính của TP nên hạ tầng đô thị được quy hoạch mới và đẹp.

bonuse thêm một chút trong việc lựa chọn cc hay nhà thổ cư. Như vừa có cụ nói, cụ ở nhà thổ cư khi dọn dẹp cũng là vấn đề khá mệt mỏi so với việc ở chung cư một mặt sàn. về thiết kế nội thất, khu vực bếp ...vân vân và mây mây các kiểu đều sẽ đẹp và hiện đại hơn so với nhà thổ cư.

Đó là những ý kiến hết sức cá nhân của mình, cụ cứ cân nhắc và nếu cụ cần tư vấn gì thêm cứ hú mình một tiếng :)
have fun!
Cám ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình, em sẽ cân nhắc và hú cụ nếu cần ạ.

Lê Khương

Xe máy
Cám ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình, em sẽ cân nhắc và hú cụ nếu cần ạ.
Okay cụ, nếu cụ chọn nhà đất thổ cư thì mình cũng đang có 2 cái phù hợp khoảng tiền của cụ
1. Ngõ 173 Hoàng Hoa Thám, làng Ngọc Hà, gần 40m2 xây 4 tầng giá 3.8 tỷ
2. Nhà trong làng Thủ lệ dt 52m2, nhà 2 tầng thiết kế cũ giá 3.6 tỷ
2 nhà này đều trong nghách nhỏ, oto ko vào được nhé!

Balo HN shop

Xe tải
Website
facebook.com
Về lâu về dài cụ chọn nhà mặt đất nhé :)