[CẦN TƯ VẤN] 3.5 tỉ nên mua nhà đất hay chung cư ở Hà Nội

Tuanhotboy

[Tịch thu bằng lái]
Ủn lên để nhờ các cụ giới thiệu giúp!
Mệt mỏi với cái hành trình đi tìm tổ ấm quá các cụ ợ, v/đ là vẫn chưa dám chốt cc khi chưa tìm được chỗ ưng ý, tính có tiền dư cứ tìm đc chỗ ưng ý là chốt cọc về quất luôn con CC hạt dẻ đi một giá thì cũng ok, trên dđ cũng có vài bác nhiệt tình giới thiệu em xin cám ơn các bác, ngoài ra nhà em cũng nhờ mấy vp nhà đất dẫn dắt nhưng vẫn chưa tìm đc chỗ nào ưng ý: Nhà thì có vẻ ok nhưng tìm hiểu ra khó sang tên được sổ đỏ vì tranh chấp trong gđ, chỗ thì đất méo mó, mảnh thì ngõ cụt bí bách... có chỗ thì thấy ổn nhưng muốn đặt cọc kéo dài time thanh toán thì ko thỏa thuận được...
VC em là chán CC lắm rồi, vả lại theo ngu ý của em đất thổ cư đã nằm khoảng 8 năm nay và theo chu kỳ thì chắc chắn trong vòng 1-2 năm tới sẽ bật tăng, mà khi đã tăng thì tầm tiền của em muốn tìm mảnh đất 30-40m2, vuông vắn sẽ cực khó khăn. Vậy theo các cụ mợ em có nên liều chốt bán cc, thuê tạm chỗ ở cho cả nhà, để luôn có sẵn tiền trong TK và khi tìm đc mảnh vừa ý chốt luôn ???
Vợ em thì nó run vì sợ bán đi rồi chưa tìm đc chỗ ưng ý giá đất nó đã vọt lên ko mua đc thì mất cả chì lẫn chài...Vì t/g vừa rồi hai vc đi tìm nhiều nhà đất và cũng chứng kiến nhiều phi vụ bên bán nghe ngóng rụt lại ko bán, hoặc bán với giá cao hơn lúc đầu đưa ra các cụ ợ...
Em dự là đất Hà Lội cũng sắp có biến rồi, nên cũng sốt sồn sột vụ nhà cửa đất đai này quá ... mà chưa đến số hưởng.
Nhờ các cụ cho chỉ giáo và vẫn tiếp tục nhờ cụ nào có chỗ nào như nhu cầu của nhà em ở khu Ba Đình, Cầu Giấy thì giới thiệu giúp. Các cụ đừng giới thiệu xa vì 2 nhóc nhà em một đang học Hoàng Diệu, một nhóc đang học THCS CG ( Về học hành của con cái là em nghiên cứu rất kỹ các cụ ợ, gì chứ mình nghèo là cứ phải đầu tư cho tương lai, em thấy khu BĐ, CG là những quận có môi trường học tuyệt vời nhất cho F1 mà chi phí hợp lý vì nhiều trường CL tốt. MĐ thì cũng có nhiều trường tốt nhưng là trường DL tốt dành cho con nhà giàu).

mrtran84

Xe tải
Cụ mua khu quân đội gần Ciputra ko ạ? 5 tầng xây 1 năm trước, 50m vuông. Đường Nguyễn Hoàng Tôn.

ubisapro

Xe trâu
Tầm tiền này, muốn sống thoải mái thì chung cư mà quất. Chung cư mà giá tầm 3 tỏi đổ lên thì cũng ko sợ lôm nhôm như các chung cư khác.

mrtran84

Xe tải
Chào các cụ,
Chả là các cụ nhà em có cho ít tiền để cuố
i năm lấy vợ (em sn 92). Em đang phân vân không biết nên mua NHÀ ĐẤT hay CHUNG CƯ nên mạo muội lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp. Dưới đây là hoàn cảnh hiện tại của nhà em:
- Em có tối đa 3.5 tỉ mua nhà giữa năm nay. Đến cuối năm nay hoặc đầu năm sau sẽ mua ô tô (1 khoản khác).
- Em SN 92, vợ 93, lương 2vc hiện tại khoảng 30tr/tháng. Lương này sẽ còn tăng sau khi ổn định nhà cửa, dự kiến sẽ lên 40-50tr trong vòng 3 năm tới (trước khi có cháu)
- Bọn em dự kiến đến 2020 sẽ có cháu.
- Vợ chồng em đều dân tri thức, học hành đàng hoàng và muốn tìm một nơi để ở thoải mái, dân trí tốt.
- Tứ thân phụ mẫu đều vẫn còn khỏe và còn khả năng kiếm tiền, chưa cần bọn em lo.
- Công ty em ở gần tòa Lotte Liễu Giai.

Em hiện tại đang định mua 1 căn ở Times (hơi xa chỗ làm) nhưng các cụ nhà em lại muốn mua nhà đất gần đường gần công ty để ở vì sợ chung cư mất giá. Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ!!!!
Cụ mua khu quân đội gần Ciputra ko ạ? 5 tầng xây 1 năm trước, 50m vuông. Đường Nguyễn Hoàng Tôn.

Tuanhotboy

[Tịch thu bằng lái]
Em có mảnh 63m Mễ Trì Thượng, nở hậu 3 mặt thoáng. Ngay sau TT hội nghị Quốc Gia, đường Đỗ Đức Dục cụ ưng không.
Cám ơn cụ nhưng nhà em chỉ tìm khu vực Ba Đình, Cầu Giấy thôi cụ ợ vì hai nhóc đang học ở hai quận này.

7usd

Xe điện
Mua gì thì mua, cứ gần chỗ làm hoặc chỗ con cái học là ok.

Lê Khương

Xe máy
Ủn lên để nhờ các cụ giới thiệu giúp!
Mệt mỏi với cái hành trình đi tìm tổ ấm quá các cụ ợ, v/đ là vẫn chưa dám chốt cc khi chưa tìm được chỗ ưng ý, tính có tiền dư cứ tìm đc chỗ ưng ý là chốt cọc về quất luôn con CC hạt dẻ đi một giá thì cũng ok, trên dđ cũng có vài bác nhiệt tình giới thiệu em xin cám ơn các bác, ngoài ra nhà em cũng nhờ mấy vp nhà đất dẫn dắt nhưng vẫn chưa tìm đc chỗ nào ưng ý: Nhà thì có vẻ ok nhưng tìm hiểu ra khó sang tên được sổ đỏ vì tranh chấp trong gđ, chỗ thì đất méo mó, mảnh thì ngõ cụt bí bách... có chỗ thì thấy ổn nhưng muốn đặt cọc kéo dài time thanh toán thì ko thỏa thuận được...
VC em là chán CC lắm rồi, vả lại theo ngu ý của em đất thổ cư đã nằm khoảng 8 năm nay và theo chu kỳ thì chắc chắn trong vòng 1-2 năm tới sẽ bật tăng, mà khi đã tăng thì tầm tiền của em muốn tìm mảnh đất 30-40m2, vuông vắn sẽ cực khó khăn. Vậy theo các cụ mợ em có nên liều chốt bán cc, thuê tạm chỗ ở cho cả nhà, để luôn có sẵn tiền trong TK và khi tìm đc mảnh vừa ý chốt luôn ???
Vợ em thì nó run vì sợ bán đi rồi chưa tìm đc chỗ ưng ý giá đất nó đã vọt lên ko mua đc thì mất cả chì lẫn chài...Vì t/g vừa rồi hai vc đi tìm nhiều nhà đất và cũng chứng kiến nhiều phi vụ bên bán nghe ngóng rụt lại ko bán, hoặc bán với giá cao hơn lúc đầu đưa ra các cụ ợ...
Em dự là đất Hà Lội cũng sắp có biến rồi, nên cũng sốt sồn sột vụ nhà cửa đất đai này quá ... mà chưa đến số hưởng.
Nhờ các cụ cho chỉ giáo và vẫn tiếp tục nhờ cụ nào có chỗ nào như nhu cầu của nhà em ở khu Ba Đình, Cầu Giấy thì giới thiệu giúp. Các cụ đừng giới thiệu xa vì 2 nhóc nhà em một đang học Hoàng Diệu, một nhóc đang học THCS CG ( Về học hành của con cái là em nghiên cứu rất kỹ các cụ ợ, gì chứ mình nghèo là cứ phải đầu tư cho tương lai, em thấy khu BĐ, CG là những quận có môi trường học tuyệt vời nhất cho F1 mà chi phí hợp lý vì nhiều trường CL tốt. MĐ thì cũng có nhiều trường tốt nhưng là trường DL tốt dành cho con nhà giàu).
Em đã giới thiệu với cụ nhà bác em ở Thủ Lệ chưa nhỉ?
Đây cụ, 52m nở hậu, mặt sau view công viên thủ lệ.
Bác em đang cần bán giá 3.5 tỷ, có thương lượng. Cụ thực sự quan tâm thì ới em dẫn đi xem, cái này bác đang nhờ em bán nhé, ko phải môi giới gì hết! Thời sv em ở đây gần 2 năm :)

Xenium2016

Xe hơi
Phải có mảnh đất mà cắm dùi. Tầm tiền đấy đủ sức mua nhà đất được mà.

huyquan2108

Xe tải
Nếu cụ thiên về ở sướng thì chọn chung cư. Nếu cụ thiên về giá trị thì cụ mua nhà đất :)

coldbutwarmly

Xe hơi
Đất của cụ bán chưa? Cụ gửi thêm ảnh cho em vào coldbutwarmly@gmail.com nhé. Em đang tìm nhà đất.

Em giới thiệu cho cụ mảnh đất đây:
+ Địa chỉ: Mặt ngõ 285 Khuất Duy Tiến.
+ Diện tích: 44m2, sổ đỏ chính chủ. Mặt tiền 6.7m
+ Giá chào: 3.95 tỷ, có thương lượng.
+ Nhà thuộc khu phân lô Bộ Công An, ngõ rộng khoảng 10m thông ra cả đường chỗ tam giác bùng binh ngã tư Khuất Duy Tiến - Đại Lộ Thăng Long. Có thể làm văn phòng, nhà nghỉ, khách sạn, kinh doanh buôn bán đều cực kì tốt.
+ Nhà cạnh tòa Thăng Long Number 1.

Em gửi cụ tí ảnh. Đứng từ Đất chụp ra đấy ạ.
Cụ chim ưng thì ới em nhanh nhé:
0947 55 8588 (em SN 86)

TieuThin

Xe hơi
Chào các cụ,
Chả là các cụ nhà em có cho ít tiền để cuối năm lấy vợ (em sn 92). Em đang phân vân không biết nên mua NHÀ ĐẤT hay CHUNG CƯ nên mạo muội lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp. Dưới đây là hoàn cảnh hiện tại của nhà em:
- Em có tối đa 3.5 tỉ mua nhà giữa năm nay. Đến cuối năm nay hoặc đầu năm sau sẽ mua ô tô (1 khoản khác).
- Em SN 92, vợ 93, lương 2vc hiện tại khoảng 30tr/tháng. Lương này sẽ còn tăng sau khi ổn định nhà cửa, dự kiến sẽ lên 40-50tr trong vòng 3 năm tới (trước khi có cháu)
- Vợ chồng em đều dân tri thức, học hành đàng hoàng và muốn tìm một nơi để ở thoải mái, dân trí tốt.
- Tứ thân phụ mẫu đều vẫn còn khỏe và còn khả năng kiếm tiền, chưa cần bọn em lo.

Em hiện tại đang định mua 1 căn ở Times (hơi xa chỗ làm) nhưng các cụ nhà em lại muốn mua nhà đất gần đường gần công ty để ở vì sợ chung cư mất giá. Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ!!!!
E nghĩ cụ chưa có cháu thì cụ nên mua thổ cư, vừa đầu tư sinh lời luôn, còn khi có cháu thì bán di mua chung cư cũng dc a, vì có trẻ con ở chung cư tiện nhất.

mdtmdtmdt

Xe hơi
+ Nhà thuộc khu phân lô Bộ Công An, ngõ rộng khoảng 10m thông ra cả đường chỗ tam giác bùng binh ngã tư Khuất Duy Tiến - Đại Lộ Thăng Long. Có thể làm văn phòng, nhà nghỉ, khách sạn, kinh doanh buôn bán đều cực kì tốt.

0947 55 8588 (em SN 86)

Mảnh này là đã có nhà xây chưa hay mỗi đất à cụ? Ngõ này có phải ngõ canhj tòa nhà Viglacera không cụ?

Website
archivina.com
Chào các cụ,
Chả là các cụ nhà em có cho ít tiền để cuối năm lấy vợ (em sn 92). Em đang phân vân không biết nên mua NHÀ ĐẤT hay CHUNG CƯ nên mạo muội lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp. Dưới đây là hoàn cảnh hiện tại của nhà em:

Ngưỡng mộ gia đình cụ quá. Em cũng 93 mà trong tay chưa có gì

tomato31785

Xe hơi
Cung cư đi. Mát mẻ sạch sẽ tiện nghi

Duong tien sih

Xe tải
Xét về lâu dài cụ chủ cần tránh mua đất trong ngõ (kể cả 4 quận nội thành) nếu không phải người am tường BĐS. Vì giao thông công cộng phát triển thì nhà đất trong ngõ càng ngày càng giảm giá. Hơn nữa nhà trong ngõ thường nhỏ (dưới 50m2) xây nhà ống, thiếu dưỡng khí, không tốt cho sức khỏe.
1. Mua chung cư
Tầm 3.5 tỷ xác định mua chung cư nên mua ở trung tâm tiện đi lại.Càng gần chỗ làm càng tốt. Xét trên tiêu chí này cụ chủ có thể mua Royal city tầm 80m2 là vừa. Tránh xa các thể loại Time city, Skylake vì xa trung tâm, tắc đường.
2. Mua liền kề dự án
Cụ chủ có thể vay thêm mua liền kề khu Hà Đông, Nam Từ Liêm rồi hoàn thiện. Hơi xa nhưng xét lâu dài giá chỉ có tăng chứ không giảm.
Theo mình thì còn trẻ cứ chung cư cao cấp mà ợ. Chớ dại chui mà ngõ ngách.

nguoibatdau

Xe tăng
E cũng 92 như thớt, mới lấy quả thổ cư 2 mặt thoáng ô tô đỗ cửa ở Nam An Khánh, được cái xung quanh cũng toàn gia đình trẻ mới về ở nên dân trí cao, cảm thấy quyết định rất phủ lý :)
Cụ mua bao nhiêu đó? Khu nào vậy cụ?.

0947 55 8588 (em SN 86)

Cụ cho em hỏi, cụ có làm khi vực Hà Đông không ạ?

mibee

Xe máy
còn trẻ thế thì sao phải đặt nặng gánh nhà ở hả bạn?
tiền đấy b để đầu tư sinh lời, vừa phát triển bản thân và sinh lời thêm.
b cứ thuê ở thử chung cư cao cấp 1 năm
nhà đất 1 năm xem cái nào ok hơn
nếu ở chung với bố mẹ hoặc có con rồi thì mới khó, có 2 vợ chồng thì dễ thôi.