[Funland] Cần tìm người giải quyết chuyện tranh chấp đất đai

lum_dong_tien

Xe tăng
em bị vụ này đúng như cụ và em sử lý rất nhanh
em tập kết vật liệu mỗi thứ 1 ít, ngày đầu tiên họ xúm lại nói em kệ cứ đổ xe cát đã, ngày 2 em đổ trăm gạch họ lại xúm vào nói em kệ, ngày 3 em đổ vài bao xi măng họ lại nói em kệ, ngày 4 em thuê 1 ông đến đào luôn 1 ít ngõ họ xúm vào nói ko cho em làm , em đưa luôn sổ đỏ ra và lấy thước đo chiều ngang nhà, lúc này họ ko có lý để nói em nữa và bắt em dừng lại để họ gọi chính quyền em ok luôn, lúc này thì chính họ phải gọi chứ ko phải em, chính quyền xuống em bắt đầu làm um lên và chứng mình bằng sổ đỏ, đến lúc này thì to tiếng nên chính quyền buộc phải vào cuộc và họ phải trích lục thửa đất của em có sự chứng kiến của 3 bên, và cuối cùng em thắng vì em + chính quyền chứng minh bằng giấy tờ hợp pháp
Tóm lại là sổ đỏ của cụ hợp pháp thì cụ cứ mạnh dạn mà làm lúc đấy họ sẽ phải tự gọi chính quyền mà mình lại ko mất gì, nếu của cụ mà ông 4 tầng sai thì lúc đấy chính quyền cũng chỉ ra và cụ đương nhiên dc phép lấy lại hoặc đền bù theo thời giá
Nhà em cũng rơi th này vài lần, rõ ràng nhà mình đầy đủ pháp lý nhưng phường câu kết với con hàng xóm còn định cưỡng chế cắt điện nc nhà em nếu thi công tiếp. Phó phường gọi điện nói đưa phong bì 10tr cho làm tiếp.Cùng năm đấy bố em ốm, nhà muốn yên ổn nên thay vì đưa 10tr cho phường, em phá hết, cho mái tôn dốc thẳng vào nhà nó,vứt cụ nó cả máng cả rãnh,mỗi lần mưa thì cứ xác định lau đủ 4 tầng nhà. Nhà em cũng bị ảnh hưởng bức tường bên cạnh nhà nó bị ẩm mốc luôn:D
Thế để biết bọn chính quyền nó nhiễu nhương thối nát mức nào.