Cẩn thận khi thay dầu tại Hà Nội Ford

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Khách hàng vào làm dịch vụ ở Hà Nội Ford, khách hàng lái xe tự đâm vào cột, đại lý đứng ra làm bảo hiểm và khách hàng không mất tiền,vậy mọi người nghĩ như thế nào về việc này??
Lão Cảnh đề nghị làm bảo hiểm luôn sau khi đâm vào cột, sao đại lý lại từ chối. Đợi đến khi báo chí lên tiếng thì mới xăm xắn lên làm. Lúc đấy thì muộn cmn rồi.

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Khách hàng vào làm dịch vụ ở Hà Nội Ford, khách hàng lái xe tự đâm vào cột, đại lý đứng ra làm bảo hiểm và khách hàng không mất tiền,vậy mọi người nghĩ như thế nào về việc này??
Có khi em không hiểu. Ý mợ là bảo hiểm vợ trả tiền à ?

mạnh đoàn

Xe buýt
Em đang ngồi đợi sơn lại tại ford thủ đô đây. Xe vứt từ hôm qua, hẹn trưa nay lấy. Trưa đến bảo 2h chiều. Chửi một trận, 2h đến lấy kiểm tra vị trí sơn, còn lòi cả phần nhựa ra. Ngồi đợi sơn lại. Vãi cả fodr thủ đô

maison28

Xe hơi
Lẽ ra lúc đó cụ nên mang xe đến thẳng Hà Nội Ford gặp cố vấn dịch vụ đã mở phiếu cho cụ, như vậy cụ sẽ có câu trả lời thỏa đáng và chính xác nhất.
Cụ có thể kiểm tra xem đó là dầu cũ hay dầu mới bằng cách nhìn dầu tháo ra vì xe cụ vừa mới thay dầu. Còn về lượng tháo ra cụ có trực tiếp nhìn tháo hết ra được là 2,7L không?. Nói chung bây giờ thời buổi khó khăn để tìm khách hàng trung thành rất khó, phải giữ uy tín, em nghĩ không vì lí do đó để bị mất hình ảnh đẹp của Hà Nội Ford 18 năm xây dựng đâu ạ.
em xem trực tiếp xem tháo ra mà cụ, tại e mới lấy xe (e mua lại con escape đợt trước tết but giờ mới có tgian đi thay) nên mới vào hãng cho yên cái tâm lý. Giờ em sợ r, có vd j e nhờ anh bạn e dẫn đi thôi.

maison28

Xe hơi
Em nghĩ cụ chủ phàn nàn cũng đúng, nhưng cứ nói 0 thế này cũng khó, ít ra cụ phải có dẫn chứng, hoạc chụp mấy kiểu ảnh về số dầu còn lại quá ít. Nhỡ cụ đang đi 2 bánh rồi lên đây phàn nàn về ford thì cũng 0 hay lắm.
Một số cụ cho tiền nhân viên, tạo 1 tiền lệ cực xấu, lần sau cụ 0 cho, nó sẽ làm ẩu, hoạc nó quen kiểu ẩu, láo khi làm xe khác. Cần phải phàn nàn trực tiếp với phụ trách, còn nó vẫn ẩu thì mình bỏ gaâ đó nếu phụ trách 0 giải quyết dứt điểm.
Nói chung cố gắng theo dõi sát sao thôi, chứ kiểu vn đa số là ẩu
Cụ ơi em lái cũ but vợ mới, em tin tưởng hãng nên ra đấy, but bị quả này thì quá thất vọng. E chia sẻ v các cụ để cụ nào mới như em chú ý ktra khi đi thay dầu v giải tỏa bức xúc thôi.

theanhasse

Xe tải
Phò dạo này mất điểm hơn trước nhiều quá. Trước đây for cũng thế các cụ ự nhưng do cứ tưởng mình độc quyền thích làm gì thì làm càng ngày càng tệ có lẽ giờ đến lúc rồi phải xêm lại sự độc quyền của các hãng thôi.

maison28

Xe hơi
Kể ra chủ thớt post được cái hóa đơn thay dầu ở 94 Ngô Thì Nhậm và 1 ít chứng cứ của việc tháo dầu ra thì hay hơn và sinh động hơn. Em chả bênh gì FHN vì em lại gì cái quân ăn cắp dầu của khách hàng khi thay dầu. Số dầu ăn cắp được các cụ biết nó tái sử dụng vào việc gì không? Cái này nó là đường dây đấy chứ không phải 1 cá nhân làm được đâu
Hóa đơn thì e vẫn giữ nhưng em ko chụp cái can dầu tháo ra vì e bực quá chỉ bit lôi đt ra gọi phàn nàn thôi

piccolo

Xe buýt
Em chả bênh hãng nhưng đã từng đi thay dầu tại tất các đại lý rồi nên thấy thế này

- Thay dầu nó có qui trình kiểm tra mức dầu đổ vào bằng thước đo. Đổ vào đo lần 1, sau đó nổ may khoảng 2-3 phút, đo lần 2, thiếu đổ thêm
- Mấy ku quen tay thì bảo nó mày đổ cho anh vạch max ( dễ theo dõi máy có hao dầu hay không) nó đổ một phát chuẩn luôn

Dầu xe bác gần cạn mà không nổi đèn báo là hơi nguy hiểm đấy... nên đi kiểm tra lại cho chắc !
Cám ơn com của cụ, lần sau em cũng cho anh vạch Max cho chuẩn

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Hóa đơn thì e vẫn giữ nhưng em ko chụp cái can dầu tháo ra vì e bực quá chỉ bit lôi đt ra gọi phàn nàn thôi
Xe của cụ là xe Ford gì? Mỗi lần thay dầu trên hóa đơn VAT và lệnh là bao nhiêu lít?

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi em lái cũ but vợ mới, em tin tưởng hãng nên ra đấy, but bị quả này thì quá thất vọng. E chia sẻ v các cụ để cụ nào mới như em chú ý ktra khi đi thay dầu v giải tỏa bức xúc thôi.
Hay để em lập hẳn thớt mới nói về chiêu trò ăn bớt dầu động cơ của Ford Hà Nội 94 Ngô Thì Nhậm nhỉ? Em cay bọn này lắm, giờ không quay lại nữa thì thôi chứ em mà quay lại thì cụ tổ chúng nó chết đi rồi sống lại cũng chả dám ăn bớt dầu hay làm trò gì với em cả

BVTL

Xe điện
Người OF
Em rất mong các đại lý ford đọc được những thứ như này, rồi cảm thấy tự xấu hổ. Bọn em chạy Ford là đã ít xiền rồi, các đại lý làm ăn tử tế cho bọn em được nhờ. :(

maison28

Xe hơi
Xe của cụ là xe Ford gì? Mỗi lần thay dầu trên hóa đơn VAT và lệnh là bao nhiêu lít?
Xe e ếch 2010, trên hóa đơn e thấy canghi can dầu máy 4.5l cụ ợ. Sau khi đổ lại chai mới mấy hôm nay e ktra dầu thì đều ổn rồi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nói chung bây giờ thời buổi khó khăn để tìm khách hàng trung thành rất khó, phải giữ uy tín, em nghĩ không vì lí do đó để bị mất hình ảnh đẹp của Hà Nội Ford 18 năm xây dựng đâu ạ.
Các cụ đúng là 1 đằng làm 1 nẻo! [-X

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Lần trước em cũng vào đấy thay dầu máy, mấy hôm sau vào Gara khác mới phát hiện ra ốc xả đáy cácte khô vặn chặt, hú hồn luôn.

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Xe e ếch 2010, trên hóa đơn e thấy canghi can dầu máy 4.5l cụ ợ. Sau khi đổ lại chai mới mấy hôm nay e ktra dầu thì đều ổn rồi.
Cụ nhờ mod bê thớt này ra cafe đi. Mai em rảnh em làm hẳn 1 thớt mới về chiêu trò ăn bớt dầu máy của khách của đại lý Ford 94 Ngô Thì Nhậm

Laixe279

Đi bộ
Xe của cụ thiếu dầu mà không nổi đèn báo áp suất dầu trên tap lô à? Thế thì cụ phải kiểm tra lại xe xem có vấn đề gì không?
Chứ em nghĩ người ta bớt hơn 1l dầu máy thì được cái gì đâu?