Cẩn thận khi thay dầu tại Hà Nội Ford

thuysinh.tl

Xe container
Vụ lùm xùm lên báo mới được giải quyết như vậy. Bên cụ mà đưa ra phương án giải quyết trước khi òm xòm lên mới là đúng. Phương án của bên cụ là chữa cháy thôi
Khách hàng vào làm dịch vụ ở Hà Nội Ford, khách hàng lái xe tự đâm vào cột, đại lý đứng ra làm bảo hiểm và khách hàng không mất tiền,vậy mọi người nghĩ như thế nào về việc này??

ideacar

Xe tăng
Khách hàng vào làm dịch vụ ở Hà Nội Ford, khách hàng lái xe tự đâm vào cột, đại lý đứng ra làm bảo hiểm và khách hàng không mất tiền,vậy mọi người nghĩ như thế nào về việc này??
Thử hỏi là nếu lão Cảnh không làm ầm lên thì liệu có được như vậy không?

Binh_Fordhn

Xe hơi
Vụ lùm xùm lên báo mới được giải quyết như vậy. Bên cụ mà đưa ra phương án giải quyết trước khi òm xòm lên mới là đúng. Phương án của bên cụ là chữa cháy thôi
Giả sử tình huống đi ra đường vô ý đâm chết người thế người lái xe phải chịu, hay ai chịu?? Cụ phải đứng về 2 phía phân tích trắng đen chứ.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ ví dụ chẳng đúng hoàn cảnh gì cả. Cụ ấy có chối bỏ trách nhiệm đâu. Nhưng cái giá bên cụ đưa ra theo kiểu chặt chém vậy có ngửi được không? Nếu không om xòm lên thì bên cụ khéo vẫn kiếm được tiền của cụ ấy và được thêm cả tiền bên bảo hiểm nữa ấy nhể?
Giả sử tình huống đi ra đường vô ý đâm chết người thế người lái xe phải chịu, hay ai chịu?? Cụ phải đứng về 2 phía phân tích trắng đen chứ.

hbu082

Xe container
Cụ ví dụ chẳng đúng hoàn cảnh gì cả. Cụ ấy có chối bỏ trách nhiệm đâu. Nhưng cái giá bên cụ đưa ra theo kiểu chặt chém vậy có ngửi được không? Nếu không om xòm lên thì bên cụ khéo vẫn kiếm được tiền của cụ ấy và được thêm cả tiền bên bảo hiểm nữa ấy nhể?
ý cụ là như bên này phỏng?
http://www.otofun.net/threads/821010-the-nay-ma-doi-1-ti-co-duoc-khong-cac-cu.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Căng nhỉ, chẳng lẽ bi h phải đứng canh từ đầu đến cuối à các cụ.
Nói thật với các cụ em toàn thế đứng ktra từ đầu đến lúc về luôn mới yên tâm

ideacar

Xe tăng
Lão lấy cái ví dụ như mứt. Sao lão không lấy hẳn ví dụ là có thằng nó đến đốt cả cái HN For đi

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Ô hô, mợ nói dư lày thì hỏa ra lão Cảnh nhận tiền rồi ỉm đi à ? Mợ nói cẩn thận không lão cảnh kiện cụ cái tội vu khống đới nhá

Chỉnh sửa cuối:

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Em thay ở Ford TX cũng ổn . Thợ làm tỉ mỉ nhưng vấn đề là mình phải giám sát .
Có lần thay dầu AT , hút ra hút vào mấy lần thấy dầu hút ra nó đỏ tươi như tiết canh nên bạn kỹ thuật bảo thế đủ rồi anh ạ . Em nhìn vạch thấy mới có khoảng 5L nên bảo chú cứ làm nốt 2L nữa cho anh . Xong xuôi lì xì cho bạn ý 2 lít thế là lại cười tươi như hoa bảo em thay nốt dầu trợ lực lái cho anh free nhé , a đừng báo với bọn tư vấn trên kia là ok :))
Cụ làm thế này là riết bọn em rồi. Mai em vào TX thay dầu, kg cho nó tiền thì nó đổ dầu thải vào máy em à ?

Cảnh sát G.T

Xe điện
cụ [@Cảnh sát G.T;71147] vào chứng thực vụ này lại xem ạ?
top cụ ấy bên này: http://www.otofun.net/threads/817917-cau-chuyen-khach-duoc-moi-com-lo-tay-danh-vo-chiec-bat-bang-vang-va-ha-noi-ford
cụ ấy còn phải đặt cọc cả tiền cơ mà.
Báo cáo cụ đến giờ phút này HNF vẫn giữ 3tr của em! Mọi phát biểu về việc bảo hiểm đền này nọ là vô giá trị! Sau khi em đăng bài, gđ HNF có gọi và đặt vấn đề sẽ đứng ra lo thủ tục bảo hiểm cho em! Tức là vẫn phải tiêu tốn số tiền 3,5tr nhưng giờ không phải em mà là bảo hiểm trả! Em vẫn chưa nhận lời và coi như vẫn đang nợ họ hơn 500N nữa! Thực ra phương án này chính em là người đã đưa ra ngay sau khi em đặt lại 3tr, nhưng đã bị từ chối 1 cách lạnh lùng, họ trả lời không biết gì về bảo hiểm cả (trong khi đó lúc gạ gẫm em mua bảo hiểm thân vỏ cho 1 chiếc xe khác của em họ nói mọi thứ rất đơn giản và đều nằm trong tầm tay của họ, và em đã ký hợp đồng 2 năm cho chiếc xe đó)!
Nói tóm lại, phương án của em vẫn là câu em chốt ở cuối bài! Em bỏ tiền đền!

Cụ xem sếp cụ trả lời nhé! Em đã về lấy bảo hiểm của vợ đền rồi:

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Lẽ ra lúc đó cụ nên mang xe đến thẳng Hà Nội Ford gặp cố vấn dịch vụ đã mở phiếu cho cụ, như vậy cụ sẽ có câu trả lời thỏa đáng và chính xác nhất.
Cụ có thể kiểm tra xem đó là dầu cũ hay dầu mới bằng cách nhìn dầu tháo ra vì xe cụ vừa mới thay dầu. Còn về lượng tháo ra cụ có trực tiếp nhìn tháo hết ra được là 2,7L không?. Nói chung bây giờ thời buổi khó khăn để tìm khách hàng trung thành rất khó, phải giữ uy tín, em nghĩ không vì lí do đó để bị mất hình ảnh đẹp của Hà Nội Ford 18 năm xây dựng đâu ạ.
Các cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lý vào xác nhận cho em xem cụ này có phải bên FHN 94 Ngô Thì Nhậm không? Có phải cụ này có quyền cao nhất trong FHN không để em đàm đạo với cụ này về phốt của HNF và các mánh khóe của thợ ở FHN. Riêng nội dung thớt này em không bàn vì hao dầu động cơ có nhiều nguyên nhân và lượng hao 1.8 lít như cụ chủ thớt nói trong thời gian này là khó, chỉ có thể thợ ăn bớt 1 ít trong số 1,8 lít mà cụ chủ bị thiếu. Ăn bớt thế nào thì để em chỉ rõ quy trình

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Các cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lý vào xác nhận cho em xem cụ này có phải bên FHN 94 Ngô Thì Nhậm không? Có phải cụ này có quyền cao nhất trong FHN không để em đàm đạo với cụ này về phốt của HNF và các mánh khóe của thợ ở FHN. Riêng nội dung thớt này em không bàn vì hao dầu động cơ có nhiều nguyên nhân và lượng hao 1.8 lít như cụ chủ thớt nói trong thời gian này là khó, chỉ có thể thợ ăn bớt 1 ít trong số 1,8 lít mà cụ chủ bị thiếu. Ăn bớt thế nào thì để em chỉ rõ quy trình
Cụ pót luôn đê để cho anh em còn tránh, hay là mở thớt mới cho nó máu :)

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
Tình hình là tuần trước em lần đầu đi thay dầu các loại (dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, dầu phanh) ở bên ford hà nội. E lúc đầu cũng cẩn thận đứng xem các bạn trẻ làm ăn tnao, em :52: mới nên ko bit j nhiều, chỉ đứng xem đến lúc tháo dầu ra rồi vào ngồi xem tv, nghĩ thầm tiền công cao tnay` chắc làm ăn ngon nghẻ. Ai ngờ 2 hôm sau e qua chỗ gara ông anh quen để kiểm tra gầm bệ v thước lái các thứ, ae bên đấy mới phát hiện ra dầu gần cạn (còn khoảng 2.7l trong khi can dầu bên ford hà nội ghi đã thay cho em là 4.5l). Em bực quá gọi cho bno' chửi bới 1 hồi xong dập máy, ngậm ngùi thay chai mới (vì ko bit bọn ford hà nội có ăn bớt dầu mới ko hay là lại đổ dầu cũ xe em vào). Đúng là bỏ tiền mua cái bực vào người, kinh nghiệm lần sau thay xong phải ktra lại kỹ.
Kể ra chủ thớt post được cái hóa đơn thay dầu ở 94 Ngô Thì Nhậm và 1 ít chứng cứ của việc tháo dầu ra thì hay hơn và sinh động hơn. Em chả bênh gì FHN vì em lại gì cái quân ăn cắp dầu của khách hàng khi thay dầu. Số dầu ăn cắp được các cụ biết nó tái sử dụng vào việc gì không? Cái này nó là đường dây đấy chứ không phải 1 cá nhân làm được đâu

General_Manager

Xe tải
em mới thay ở đây, để cuối tuần em đi chỗ khác độ thêm mấy thứ tiện em kiểm tra luôn. Nói chung thấy bây giờ Ford HN không giữ được phong độ như xưa nữa, em thật

shopee

Xe tải
Cụ là vai trò gì ở FHN? Nếu cụ lỡ mồm thì anh em ở đây rất hào phóng sẽ bỏ quá cho cụ

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Các cụ thay thế nào chứ, em vẫn vào đấy thay bình thường, nhưng em không vào xem TV bao giờ ạ!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ là vai trò gì ở FHN? Nếu cụ lỡ mồm thì anh em ở đây rất hào phóng sẽ bỏ quá cho cụ
Nếu mà là người có vai trò ở FHN thì thường hay dè dặt trong lời ăn, tiếng nói lắm cụ ạ.. chỉ có dạng sâu còi mới chém linh tinh mà không nghĩ gì đến hậu quả cũng như sức ảnh hưởng của nó...Giống đời thì "còi" thì thường đi với chữ "to" mới khổ.:bz

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Chào các cụ,
Tình hình là tuần trước em lần đầu đi thay dầu các loại (dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, dầu phanh) ở bên ford hà nội. E lúc đầu cũng cẩn thận đứng xem các bạn trẻ làm ăn tnao, em :52: mới nên ko bit j nhiều, chỉ đứng xem đến lúc tháo dầu ra rồi vào ngồi xem tv, nghĩ thầm tiền công cao tnay` chắc làm ăn ngon nghẻ. Ai ngờ 2 hôm sau e qua chỗ gara ông anh quen để kiểm tra gầm bệ v thước lái các thứ, ae bên đấy mới phát hiện ra dầu gần cạn (còn khoảng 2.7l trong khi can dầu bên ford hà nội ghi đã thay cho em là 4.5l). Em bực quá gọi cho bno' chửi bới 1 hồi xong dập máy, ngậm ngùi thay chai mới (vì ko bit bọn ford hà nội có ăn bớt dầu mới ko hay là lại đổ dầu cũ xe em vào). Đúng là bỏ tiền mua cái bực vào người, kinh nghiệm lần sau thay xong phải ktra lại kỹ.
Em chả bênh hãng nhưng đã từng đi thay dầu tại tất các đại lý rồi nên thấy thế này

- Thay dầu nó có qui trình kiểm tra mức dầu đổ vào bằng thước đo. Đổ vào đo lần 1, sau đó nổ may khoảng 2-3 phút, đo lần 2, thiếu đổ thêm
- Mấy ku quen tay thì bảo nó mày đổ cho anh vạch max ( dễ theo dõi máy có hao dầu hay không) nó đổ một phát chuẩn luôn

Dầu xe bác gần cạn mà không nổi đèn báo là hơi nguy hiểm đấy... nên đi kiểm tra lại cho chắc !

Dangnc

Xe đạp
Em lái mới chả biết thế nào, sau khi đọc mấy vụ này cũng đã bóc tem 94 NTN và hanoi4 dán sau mít đi rồi (xe em chủ cũ dán sẵn)!

chuotchit

Xe tải
Mất tiền sửa thì ai cũng nhất trí nhưng bác nên xem lại nội dung email đã gửi, số tiền công và thời hạn sửa chữa kia kìà...em thấy trông như đòi nợ thuê ấy