Cẩn thận khi thay dầu tại Hà Nội Ford

maison28

Xe hơi
Chào các cụ,
Tình hình là tuần trước em lần đầu đi thay dầu các loại (dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, dầu phanh) ở bên ford hà nội. E lúc đầu cũng cẩn thận đứng xem các bạn trẻ làm ăn tnao, em :52: mới nên ko bit j nhiều, chỉ đứng xem đến lúc tháo dầu ra rồi vào ngồi xem tv, nghĩ thầm tiền công cao tnay` chắc làm ăn ngon nghẻ. Ai ngờ 2 hôm sau e qua chỗ gara ông anh quen để kiểm tra gầm bệ v thước lái các thứ, ae bên đấy mới phát hiện ra dầu gần cạn (còn khoảng 2.7l trong khi can dầu bên ford hà nội ghi đã thay cho em là 4.5l). Em bực quá gọi cho bno' chửi bới 1 hồi xong dập máy, ngậm ngùi thay chai mới (vì ko bit bọn ford hà nội có ăn bớt dầu mới ko hay là lại đổ dầu cũ xe em vào). Đúng là bỏ tiền mua cái bực vào người, kinh nghiệm lần sau thay xong phải ktra lại kỹ.

nhaquelaioto

Xe tăng
Cụ làm ra ngô ra khoai chứ chửi thì món ăn bình dân rồi

maison28

Xe hơi
Tại em đã ra ngoài tháo dầu ra để xem còn bao nhiêu rồi nên cũng khó ra ngô khoai đc, em cạch mặt bọn nó luôn. Hôm rồi nói chuyện với mấy ông anh đều bảo bọn này có tiếng đểu r nên em mới vỡ lẽ.

FordBG

Xe tăng
Căng nhỉ, chẳng lẽ bi h phải đứng canh từ đầu đến cuối à các cụ.

laobo

Xe buýt
Ku cho luôn cái địa chỉ để ae xác nhận và ghi nhớ. E đang đinh mua xe ford cũng có chữ Hà Nội hay sao ý. E hoang mang tí rồi...

Binh_Fordhn

Xe hơi
Chào các cụ,
Tình hình là tuần trước em lần đầu đi thay dầu các loại (dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, dầu phanh) ở bên ford hà nội. E lúc đầu cũng cẩn thận đứng xem các bạn trẻ làm ăn tnao, em :52: mới nên ko bit j nhiều, chỉ đứng xem đến lúc tháo dầu ra rồi vào ngồi xem tv, nghĩ thầm tiền công cao tnay` chắc làm ăn ngon nghẻ. Ai ngờ 2 hôm sau e qua chỗ gara ông anh quen để kiểm tra gầm bệ v thước lái các thứ, ae bên đấy mới phát hiện ra dầu gần cạn (còn khoảng 2.7l trong khi can dầu bên ford hà nội ghi đã thay cho em là 4.5l). Em bực quá gọi cho bno' chửi bới 1 hồi xong dập máy, ngậm ngùi thay chai mới (vì ko bit bọn ford hà nội có ăn bớt dầu mới ko hay là lại đổ dầu cũ xe em vào). Đúng là bỏ tiền mua cái bực vào người, kinh nghiệm lần sau thay xong phải ktra lại kỹ.
Lẽ ra lúc đó cụ nên mang xe đến thẳng Hà Nội Ford gặp cố vấn dịch vụ đã mở phiếu cho cụ, như vậy cụ sẽ có câu trả lời thỏa đáng và chính xác nhất.
Cụ có thể kiểm tra xem đó là dầu cũ hay dầu mới bằng cách nhìn dầu tháo ra vì xe cụ vừa mới thay dầu. Còn về lượng tháo ra cụ có trực tiếp nhìn tháo hết ra được là 2,7L không?. Nói chung bây giờ thời buổi khó khăn để tìm khách hàng trung thành rất khó, phải giữ uy tín, em nghĩ không vì lí do đó để bị mất hình ảnh đẹp của Hà Nội Ford 18 năm xây dựng đâu ạ.

doramail18

Xe tải
Em thay ở Ford TX cũng ổn . Thợ làm tỉ mỉ nhưng vấn đề là mình phải giám sát .
Có lần thay dầu AT , hút ra hút vào mấy lần thấy dầu hút ra nó đỏ tươi như tiết canh nên bạn kỹ thuật bảo thế đủ rồi anh ạ . Em nhìn vạch thấy mới có khoảng 5L nên bảo chú cứ làm nốt 2L nữa cho anh . Xong xuôi lì xì cho bạn ý 2 lít thế là lại cười tươi như hoa bảo em thay nốt dầu trợ lực lái cho anh free nhé , a đừng báo với bọn tư vấn trên kia là ok :))

hungold

Xe buýt
Dạo này cũng lắm vụ lùm xùm về HN f nhỉ, vửa hôm nọ có cụ hôn mít vào cột phải mất mấy củ xong, nói chung là do quản lý có vấn đề.

NewFiater

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ phàn nàn cũng đúng, nhưng cứ nói 0 thế này cũng khó, ít ra cụ phải có dẫn chứng, hoạc chụp mấy kiểu ảnh về số dầu còn lại quá ít. Nhỡ cụ đang đi 2 bánh rồi lên đây phàn nàn về ford thì cũng 0 hay lắm.
Một số cụ cho tiền nhân viên, tạo 1 tiền lệ cực xấu, lần sau cụ 0 cho, nó sẽ làm ẩu, hoạc nó quen kiểu ẩu, láo khi làm xe khác. Cần phải phàn nàn trực tiếp với phụ trách, còn nó vẫn ẩu thì mình bỏ gaâ đó nếu phụ trách 0 giải quyết dứt điểm.
Nói chung cố gắng theo dõi sát sao thôi, chứ kiểu vn đa số là ẩu

hbu082

Xe container
Lẽ ra lúc đó cụ nên mang xe đến thẳng Hà Nội Ford gặp cố vấn dịch vụ đã mở phiếu cho cụ, như vậy cụ sẽ có câu trả lời thỏa đáng và chính xác nhất.
Cụ có thể kiểm tra xem đó là dầu cũ hay dầu mới bằng cách nhìn dầu tháo ra vì xe cụ vừa mới thay dầu. Còn về lượng tháo ra cụ có trực tiếp nhìn tháo hết ra được là 2,7L không?. Nói chung bây giờ thời buổi khó khăn để tìm khách hàng trung thành rất khó, phải giữ uy tín, em nghĩ không vì lí do đó để bị mất hình ảnh đẹp của Hà Nội Ford 18 năm xây dựng đâu ạ.
18 năm cái gì cơ cụ? Em không đi ford, nhưng cứ search ford hà nội ngô thì nhậm trên oto fun này thì phốt cứ gọi là vô số. em đọc thấy nhiều lắm. topic gần đây nhất có tiêu đề cái bát vàng gì gì đấy.

khiêm châm

Xe tải
cụ đến bảo chúng nó cũng khó có cơ sở để nói ,tốt nhất là lần sau kiểm tra lại trước khi thanh toán!

Binh_Fordhn

Xe hơi
18 năm cái gì cơ cụ? Em không đi ford, nhưng cứ search ford hà nội ngô thì nhậm trên oto fun này thì phốt cứ gọi là vô số. em đọc thấy nhiều lắm. topic gần đây nhất có tiêu đề cái bát vàng gì gì đấy.
Em nghĩ trăm nghe không bằng một thấy, việc làm tốt hay không tốt nó sẽ thể hiện qua việc lượt khách hàng quay lại làm dịch vụ.

tok

Xe tải
Em nghĩ chẳng có đại lý nào nó lại đến cái mức ăn cắp dầu của khách đâu. Em không tin cái vụ này. Về Ford em đã đi làm ở cả 2 nơi là Ford TX và Ford HN và thấy nói chung là ổn, nhưng về mặt services khách hàng thì 2 ông này ông nào cũng có cái phốt: một ông thì PHÂN CHIM, một ông thì ĐỀN CỘT.

htlongbien

Xe điện
Chào các cụ,
Hãng lớn và nhân viên bớt tý 2 lít dầu cũng không giúp HNF hay cá nhân ai đo giầu được; đổ dầu xong nv còn phải thăm dầu kiểm tra trước khi đóng nắp.
Nếu chuyện này có thật thì quả là hy hữu về mặt kỹ thuật; nhưng em nghĩ chủ thớt thử tìm nguyên nhân khác nữa xem nào! em không nghĩ là HNF lại nhầm lẫn đến thế đâu.

quanganh999

Xe buýt
Thay dầu ra ngoài cũng OK, vào hãng mà bị lừa thì thua rồi.

Binh_Fordhn

Xe hơi
Dạo này cũng lắm vụ lùm xùm về HN f nhỉ, vửa hôm nọ có cụ hôn mít vào cột phải mất mấy củ xong, nói chung là do quản lý có vấn đề.
Khách hàng vào làm dịch vụ ở Hà Nội Ford, khách hàng lái xe tự đâm vào cột, đại lý đứng ra làm bảo hiểm và khách hàng không mất tiền,vậy mọi người nghĩ như thế nào về việc này??

hbu082

Xe container
Khách hàng vào làm dịch vụ ở Hà Nội Ford, khách hàng lái xe tự đâm vào cột, đại lý đứng ra làm bảo hiểm và khách hàng không mất tiền,vậy mọi người nghĩ như thế nào về việc này??
cụ [@Cảnh sát G.T;71147] vào chứng thực vụ này lại xem ạ?
top cụ ấy bên này: http://www.otofun.net/threads/817917-cau-chuyen-khach-duoc-moi-com-lo-tay-danh-vo-chiec-bat-bang-vang-va-ha-noi-ford
cụ ấy còn phải đặt cọc cả tiền cơ mà.

FBI_

Xe buýt
Nói chung là Ford Hn dạo này uy tín bị giảm mạnh.
Nhưng mà em đi qua thấy vẫn đông khách lắm, chắc khu vực này ít đại lý Ford :D

Cut Kit@

Xe tải
Kể ra cụ phát biểu sớm trước khi cái bát vàng bị vỡ thì đỡ phải thất nghiệp ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Ơ, vậy cụ Cảnh nói điêu à