[Thảo luận] Cần phải làm gì để bảo vệ vợ 2?

bmwl7

Xe tải
Em xin kính chào và rót sẵn vodka mời các cụ ạ.

Em mới reg nick và dán logo OF được ít tuần, dù từng đọc bài trên OF vài năm trước khi còn sống ở hải ngoại. Lý do em reg nick là để tham gia phản đối vụ # và đồng bọn.

Lý do duy nhất em dán logo OF là bởi quý cái tình cảm OFers dành cho nhau cả trên diễn đàn, ngoài phố và trong xã hội.

Hôm nay, vợ 2 của em có việc, em làm đơn này xin các cụ kinh nghiệm.

Vấn đề mà em gặp phải, em xin tóm tắt như sau:

1. Em hay phải lái xe về thăm nhà ông bà nội của F1: trong khu nhà có lối để 4B, được từ 2-3 chiếc, nối đuôi nhau ra đường (vẫn thừa khoảng gần 1 mét cho 2B).Tính cả xe em thì có 4 chiếc 4B thường xuyên thay nhau xếp hàng.

2. Em sống ở đây từ nhỏ, sau hơn chục năm ở hải ngoại về VN thì em sống riêng ở ngoại thành. Trong khu nhà này thì một nửa là họ hàng, 1 nửa là sống thân với em từ bé, còn duy nhất 1 thằng chuyển về được khoảng 20 năm. Thằng này cực chí phèo và loại vai u thịt bắp, mọi người hay tránh, và chịu thiệt về quyền lợi cho nó lấn chiếm (khu nhà này đang rủ nhau bán).

3. Thằng này không có 4B, nên luôn gây sự với riêng em, khi em đi 4B về (em vẫn còn hộ khẩu và hơp đồng nhà tại đây). Các vụ xước sát vỏ, đinh vít lốp xe em toàn dính khi về đây. Xe em có bảo hiểm, nhưng mỗi tối lên xe về toàn phải đèn pin soi lốp.

4.Tối qua, va chạm, nó nói là không cho em để xe ở đây, nếu em mà để, nó sẽ đá bóng làm vỡ kính… Em chỉ bảo, xe đã có camera hành trình rồi đấy (em chưa lắp). Em cũng chẳng ghi âm lời nó nói.

5.Vậy trước những lời đe doạ và hành động khủng bố vợ 2 như vậy, các cụ có kinh nghiệm gì để đối phó ạ? Em thì cực điềm đạm, nhưng với những kẻ vô học và chí phèo như thế, động đến vợ 2 của em thì buộc em phải đối đầu. Chứ ngoài xã hội, còn gặp nhiều phần tử hổ báo và nguy hiểm hơn nhiều, nhưng ngay trong khu nhà mà không xử lý được thì em mới phải suy nghĩ ạ.
Vậy, em mong các cụ quan tâm, chia sẻ giúp đỡ em và vợ 2 của em với ạ.

Em xin cảm ơn và gửi kèm cả hầm rượu vang mời các cụ ạ!

BMW L7

Chỉnh sửa cuối:

Đậu đại ka

Xe buýt
E xin phép cụ e có ý kiến như sau:
1. Trước cụ ở hải ngoại thì cụ di chuyển bằng gì ợ ? Bằng xuồng máy ??? Vì theo e hiểu hải là biển, ngoại là ngoài nghĩa là cụ ở ngoài biển ? :P
1. Bài cụ liệt kê tóm tắt dễ đọc, dễ hiểu nhưng sau 1 phải là 2, 3, 4 chứ ợ ?
1 nữa. Tiền đè chết người, hơn nữa cụ ở đấy từ lâu, 1 nửa là họ hàng cơ mà sao phải nhịn nó ? Nếu nó thuộc loại hàng khủng thì e nghĩ làm gì nó không có 4b ? Giờ các anh, các chú bộ đội già đều biết thời thế, thế thời rồi. Bem chết kụ nó đi cụ ợ. Bảo mấy thằng em, thằng bạn ở ngoài biển về bem cho nó phát rồi lại ra biển lo giè :D

bmwl7

Xe tải
E xin phép cụ e có ý kiến như sau:
1. Trước cụ ở hải ngoại thì cụ di chuyển bằng gì ợ ? Bằng xuồng máy ??? Vì theo e hiểu hải là biển, ngoại là ngoài nghĩa là cụ ở ngoài biển ? :P
1. Bài cụ liệt kê tóm tắt dễ đọc, dễ hiểu nhưng sau 1 phải là 2, 3, 4 chứ ợ ?
1 nữa. Tiền đè chết người, hơn nữa cụ ở đấy từ lâu, 1 nửa là họ hàng cơ mà sao phải nhịn nó ? Nếu nó thuộc loại hàng khủng thì e nghĩ làm gì nó không có 4b ? Giờ các anh, các chú bộ đội già đều biết thời thế, thế thời rồi. Bem chết kụ nó đi cụ ợ. Bảo mấy thằng em, thằng bạn ở ngoài biển về bem cho nó phát rồi lại ra biển lo giè :D
Cảm ơn cụ. Em xin được trả lời cụ ạ :)

1. Ở hải ngoại, nếu xa em di chuyển bằng máy bay ạ :) còn nếu gần, em di chuyển bằng xe đạp, xe hơi hay đi bộ ạ :)

2. em đã sửa lại.

3. em nghĩ là trường hợp này cũng có thể có cụ gặp phải, tuy mức độ khác nhau, nên muốn cùng nhau chia sẻ một giải pháp chung tổng thể, thích kiểu gì cũng chơi được ạ.

P/S: bạn em ở hải ngoại không có xuồng máy, mà cũng chưa phải OFers ạ :)

dungtv

Xe tải
Động đến quyền lợi thì phải chiến thôi cụ

vutamhoan

Xe tăng
Cụ bảo, chú cứ đá bóng cho thoải mái đừng ngại gì, người mới quan trọng chứ kính xe vỡ thì lại thay, chú không phải lo lắng làm mất tình hàng xóm.
Bảo thế xem nó trả lời sao?

bmwl7

Xe tải
Cụ bảo, chú cứ đá bóng cho thoải mái đừng ngại gì, người mới quan trọng chứ kính xe vỡ thì lại thay, chú không phải lo lắng làm mất tình hàng xóm.
Bảo thế xem nó trả lời sao?
Em sợ, nói như thế nó lại không hiểu, cụ ạ :) . Nó lại tưởng rủ oánh nhau (hôm quá tý đánh em).

hoanglee94

Xe tăng
Nó có thịt bắp thì cụ có điếu cày /:) em thà làm 1 trận rồi chuyển nhà cụ ạ :))

ccasanova

Xe tải
hơi tiêu cực tí nhưng e nói thật nếu là e nó thử động vào xe e xem
e cho nó ăn cháo 1 tháng luôn

hoanglee94

Xe tăng
Vậy củ phải đảm bảo an toàn cho cả bố mẹ cụ chứ ^^ Nhà đó bán đi cụ ạ, ở mà lằng nhằng thế tiếc làm gì.

binhtx83

Xe buýt
Cụ bảo nó là đập hộ thêm mấy chỗ trên xe của cụ để đi làm BH 1 thể. Hoặc nếu tiện thì đốt luôn cái xe hộ. Gấu thì để lấy mật rồi, Hổ Báo thì giờ toàn làm thú nhồi bông, thịt người thì lại tanh ngòm.

bmwl7

Xe tải
hơi tiêu cực tí nhưng e nói thật nếu là e nó thử động vào xe e xem
e cho nó ăn cháo 1 tháng luôn
Em nghĩ là dùng vũ lực là hạ sách thôi ạ. Vẫn còn những cách có thể trị được những thể loại này.

Khó khăn hơn nhiều, như khi tranh luận với xxx thì vẫn có nhiều cụ chiến thắng được cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

PICK UP

Xe tải
Cụ chủ thớt cố gắng chụp lấy vài cái ảnh nó xâm hại vợ hai của cụ, có được rồi thì xử lý kiểu nào cũng dễ.

bmwl7

Xe tải
Vậy củ phải đảm bảo an toàn cho cả bố mẹ cụ chứ ^^ Nhà đó bán đi cụ ạ, ở mà lằng nhằng thế tiếc làm gì.
Cả khu nhà đó, tất cả đang rủ nhau bán cụ ạ.

Phải cả khu thống nhất đồng ý, mới có bên mua (nhà biệt thự cổ nên em chẳng tiếc vì em không thích va chạm hay chung đụng gì).

bmwl7

Xe tải
Cụ chủ thớt cố gắng chụp lấy vài cái ảnh nó xâm hại vợ hai của cụ, có được rồi thì xử lý kiểu nào cũng dễ.
Em cũng nghĩ thế, nhưng 24/7 là không khả thi với CAM hành trình cụ ạ (vì trước đây nó chỉ chơi trộm, lúc xâm xẩm tối, vắng người).

Nay cũng có thể nó công khai phá nên em sẽ chuẩn bị sẵn điện thoại chụp vậy.

Boytriton

Xe điện
Cụ gọi cho đội funs nhé. Xẻo mi.ạ chym nó đê.

hn03

Xe điện
Nó chơi cụ có hệ thống thì sợ đếk gì, cụ gắn cái camera theo dõi rồi tập hợp lại, cho nó kê vài cái lốp, cào xước tí sơn đê, đến lúc đủ chứng cứ thì táng = luật pháp hay luật rừng tùy ý, kiểu gì chả chết b-(
- Vợ 2 người ta tên Bề mờ vê mà lại mang ra làm mồi nhử thì chết cụ ơi. Em là em chỉ nói một câu thôi:" Vâng, Anh cứ đá bóng, em cũng thích đá lắm, hôm nào anh em mình giao lưu nhé. Quý là sức khỏe nên cứ đá đi anh ạ. Để em rủ hội bạn em đến đá cho vui nhé. Bán anh em xe mua láng giềng gần. Trọng cái tình thôi"

inovavgj

Xe container
chiến đi cụ ơi, họ hàng nhà cụ 1 nửa dân số ở đó lo gì