Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

traubovt85

Xe tăng
chẳng ai chê Toy hay Lexus cả.
người ta chọn xe Hàn vì nó hợp túi tiền, thụ hưởng cao hơn so với xe hãng khác khi so cùng giá như Toy chẳng hạn.

Toy - Lexus là Đỉnh, cao hơn xe Hàn là tất nhiên rồi, nhưng nó dành cho khách hàng khác, còn Huyndai - Kia dành cho khách hàng khác, ko tham cái thương hiệu mà cần cái thụ hưởng.

ko thể chê xe Hàn ko tốt hay gì được vì khi ra đường các xe cơ giới, công ten nơ, xe tải, xe khách, vv toàn Huyndai chứ hiếm khi gặp 1 cái xe NHẬT nào.

đơn giản là vì người ta mua mấy xe đó là vì giá hợp lý hàng tốt, đầy đủ tính năng đáp ứng được như cầu, ko cần cái THƯƠNG HIỆU.

cho nên nói tóm lại ngắn gọn là.
ai thích Thương Hiệu và thừa tiền thì cứ Lexus mà chiến ko ai chê cả.
còn ai ko tham thương hiệu mà thích hưởng thụ thực tế và hợp túi tiền thì họ chơi xe Hàn, chẳng ngu ngốc đâu.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Quanh đi quẩn lại vẫn zăm 3 cái thằng dở hơi cuồng Toi, cả đời ngồi đáy giếng. Các Cụ chấp chúng nó làm zề, kệ mja đi.

Mazspeed

Xe container
Với một vài Of chỉ biết đến chữ "sang" từ một thị trường oto có vài trăm ngàn chiếc xe tạp nham thì Lexus "chắc chắn" là xe sang rồi. Mà tiếng Anh nó dịch chữ "sang" bằng từ gì ấy nhỉ.??
Thế túm lại bác định nói gì ở đây? Lexus có phải xe sang không? Cái bài của Motortrend đã khẳng định ngay trên dòng đầu tiên nó là xe sang rồi phải không ạ. Nhưng tạp chí này còn nhận xét thêm là sản phẩm của Lex không đa dạng và thiếu cá tính nên gặp khó khăn khi thâm nhập vào châu Âu. Cái đó đúng, nhưng vấn đề ở đây ta đang bàn là Lex có phải se sang đúng nghĩa không thì đúng rồi phải không nào! Không có cái lý luận nào chứng minh ngược lại được. Còn đa dạng và thiếu cá tính thì là chuyện khác, không nên quàng vào đây, nó kém thì cho nó chết, nhưng nó vẫn là xe sang. Chuyện nào ra chuyện đó, nhé.

Mazspeed

Xe container
Quanh đi quẩn lại vẫn zăm 3 cái thằng dở hơi cuồng Toi, cả đời ngồi đáy giếng. Các Cụ chấp chúng nó làm zề, kệ mja đi.
Hố hố hố, đi xe Hàn thì được ngồi trên miệng giếng, oách quá :)) :)) :)) :)) :)).

traubovt85

Xe tăng
bản thân em đi xe Toy nhưng em ko bao giờ Cưồng mà thiếu khách quan đi chê xe Hàn.

người ta mua xe Hàn vì nó có nhiều trang thiết bị cần thiết và đáp ứng được như cầu và giá hợp lý thì họ mua xài hưởng thụ thôi chứ có gì mà đấy giếng với chẳng miệng giếng vậy nhỉ ? toàn ba cái kiểu chê bài kiểu mấy bà Tám ngoài chợ chứ chẳng có chỉ ra được cơ sở nào có Khoa Học để chê cho hợp lý cả.

còn đối với Toy thì nào là Lỗi, nào là đắt mà chẳng có gì, nghèo nàn trang thiết bị, nào là máy đời công nghệ ơ kìa, nào là hộp số 4 cấp vv, đủ thứ cái để chê để chỉ ra nó thua xe Hàn, hơn mỗi cái Logo thôi nhưng nếu cứ đà này thì chẳng hơn được bao lâu nữa đâu.

em đề nghị các bác Cuồng Toy nên phát biểu có sách mách có chứng tí đi chứ nói cái kiểu Cùn nào là đắy giếng với chẳng miệng giếng rồi thì Sang với chẳng ko Sang, nghe cùn quá, toàn nói cái kiểu chổng mông vào thực tế

Mazspeed

Xe container
Ơ kìa sách mới chả chứng cái gì. Bọn em có biết mình đang ở đâu đâu! Tự nhiên thấy có fan Hàn xẻng nói bọn em là zăm ba thằng dở hơi đi xe Toy, cả đời ngồi đáy giếng thì em mới đoán chắc là đi xe Hàn toàn trên miệng giếng cả chứ. Còn sang với không sang thì cũng là Tây nó nói đấy chứ, hết Consumer Report đến D.J.Power rồi là Motortrend chứ hội đáy giếng bọn em có tự nói cho "sang" mồm đâu! Bác đọc mà chả hiểu gì nhể, em tưởng miệng giếng thì phải sáng láng hơn nhiều chứ! :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
chổng mông vào thực tế, bảo thủ thì bị người ta chê cho là Ếch Ngồi Đáy Giếng là đúng, còn quay sang cắn lại làm gì ? các cụ nên học cách nhìn vào thực tế đi thì hơn

phonghamy

Xe điện
E chỉ nghĩ là cái gì nó mới nó tốt thì phải công nhận nay mình cứ nhìn thấy nó hơn thì lại dèm pha.
Xe nào thì chả là xe, mọi người ko dám mạnh dạn nhận thấy cái mới, cố hữu. Một sự tổng hợp cho ra một sản phẩm tốt, giá thành hạ.
Còn khi ko thích thì đừng dèm pha người khác là đồ rẻ, ko tinh tế, thuơng hiệu của hàn. E cho rằng ko tôn trọng bọn e đi xe hàn.

Mazspeed

Xe container
mi...a, Hàn hay Toy thì nó cũng chỉ là phương tiện phục vụ việc đi lại của mình...nhà em chạy Bentley, còn mấy cái lexus chỉ để trẻ trong nhà nó mang ra tập lái...he...he...em fun tí vì thấy các cụ rảnh quá. em nhất trí là cụ nào dành dụm ca đời mới sắm được con Toy thì đương nhiênToy phải là nhất là số 1..là...em cũng dành dụm cả đời sắm được con xe Hàn chạy thì Lexus của các cụ chỉ là rác rưởi thui..túm lại tùy quan niệm mỗi người, cãi nhau làm gì cho mệt. sống với nhau thế nào cho đẹp để mọi người phải tôn trọng mới là điều quan trọng. thôi...em té...kekeke.
Chỉ có bác mới có cái kiểu suy nghĩ lạ đời như thế, dành dụm mãi mới có con xe Hàn thì lại bảo Lexus là rác rưởi. Suy nghĩ như thế không đúng. Bọn em ki cóp mãi mới sắm được Toy, nhưng bọn em đâu có coi nó là số 1! Bác thấy bọn em bảo Toy là số 1 chỗ nào?

RAVA

Xe ba gác
-Bác bất lịch sự quá, người ta tranh luận nảy lửa vẫn "cụ, bác, em" bình thường, làm đếu gì có ai là "thằng", ko thích thì đứng ngoài ngó đừng có thỉnh thoảng lại làm câu kém văn hóa thế?:D

Bát_Quái

Xe buýt
ko biết là giửa người chửi tục so với người đá xoáy móc họng, ai nặng hơn ?

theo bần đạo thấy mấy cha Fan Toy ko vừa mồm đâu

matiz19

Xe tăng
-Bác bất lịch sự quá, người ta tranh luận nảy lửa vẫn "cụ, bác, em" bình thường, làm đếu gì có ai là "thằng", ko thích thì đứng ngoài ngó đừng có thỉnh thoảng lại làm câu kém văn hóa thế?:D
Đồng ý với cụ, đủ sức thì vào không thì nên đứng ngoài mà nghe. nhảy vào văng lung tung mất mặt anh em :-w

Luu Lehong

Xe container
Đồng ý với cụ, đủ sức thì vào không thì nên đứng ngoài mà nghe. nhảy vào văng lung tung mất mặt anh em :-w
Đúng! Thế mới là người đàng hoàng! Ko dám tranh luận, chỉ thỉnh thoảng chõ chửi đổng mất tư cách và xấu mặt anh em thêm thôi. Thà đứng xem còn may ra chắt lọc được tý nào. vài vị có thói quen dùng từ ngoài chợ vào đây làm uế tạp cả sân chơi, các Mod lại khóa thớt!

tập_lái

Xe buýt
Thế hoá ra ra 30/4 các cụ định rủ nhau lên đây để nghỉ mát à.
Quan điểm của em là vừa hợp túi tiền, vừa thể hiện được phong cách và nữa là công nghệ luôn mới là ok. Còn nói K9 không phải là xe sang thì cũng như nhiều năm về trước của Lex thôi các cụ ạ. đã là sang thì phải khẳng định được thương hiệu. mà muốn khẳng định được thương hiệu thì cần phải có thời gian để người tiêu dùng kiểm định.
Em đồng ý với 1 bác gì ở trang trước là cứ tạm gọi K9 là xe to của kia cái đã. 5 năm nữa em sẽ gọi nó là hạng sang.
Em nói thế các cụ đồng ý thì cho em tràng vỗ tay nha....

SonataHQ

Xe điện
Thế hoá ra ra 30/4 các cụ định rủ nhau lên đây để nghỉ mát à.
Quan điểm của em là vừa hợp túi tiền, vừa thể hiện được phong cách và nữa là công nghệ luôn mới là ok. Còn nói K9 không phải là xe sang thì cũng như nhiều năm về trước của Lex thôi các cụ ạ. đã là sang thì phải khẳng định được thương hiệu. mà muốn khẳng định được thương hiệu thì cần phải có thời gian để người tiêu dùng kiểm định.
Em đồng ý với 1 bác gì ở trang trước là cứ tạm gọi K9 là xe to của kia cái đã. 5 năm nữa em sẽ gọi nó là hạng sang.
Em nói thế các cụ đồng ý thì cho em tràng vỗ tay nha....
Đường thì tắc, xe hạng gì cũng vứt đi, sang hèn gì cũng ngồi nhà, Anh những ngày 30/4 chỉ ngủ và tennis cho sướng.
"Sang" tiếng anh tạm dịch là luxury, xe sang có nghĩa là luxury car, để được gọi là xe sang, cái ô tô đó cần được đánh giá thử nghiệm dựa trên vô vàn tiêu chí, và do rất nhiều tổ chức có uy tín về Ô tô nói chung đánh giá. Về cơ bản các tổ chức uy tín này không đánh giá kiểu như: Vật liệu lởm, nhựa rẻ tiền, thương hiệu kém, độ bền tốt, lành, bán rất giữ giá...Đây là cách mà chỉ người tiêu dùng Việt Nam mới thiển đánh giá kiểu đó. Dưới con mắt của các tổ chức uy tín về phương tiện (vehicle) nói chung và ô tô nói riêng trên khắp thế giới không có một thương hiệu nào có thể thuyết phục ngay được họ, khi họ đưa ra những đánh giá, giải thưởng về ô tô cho một mẫu xe nào đó đề dựa trên những luận cứ, những bà test cụ thể theo tiêu chí riêng cho mỗi lĩnh vực đánh giá.
http://www.motortrend.com/roadtests/ Đường link này là một ví dụ người ta gọi theo tiếng Anh là: Car Reviews and Vehicle Road test trong này lại phân ra rất nhiều loại xe để test trong đó có cả Luxury car tức là xe sang theo cách gọi của người Việt (thực ra dịch cũng chưa đúng) và cách gọi xe sang là theo thói quen của người VN vì do người Việt làm gì có các Hãng đủ uy tín để đưa ra những đánh giá và nhận định, với người tiêu dùng thường được định hướng bằng truyền tai, thói quen cố hữu.. hay truyền thông, báo chí mà chủ yếu là copy lại từ các nguồn nước ngoài.

Quay lại với K9 với trang bị và kỳ vọng của Kia thực sự sẽ được đánh giá là một luxury car và rồi những tổ chức uy tín trên thế giới sẽ đưa K9 vào hạng Luxury car cho mà xem, hiên trong mục Car Reviews and Vehicle Road test đã có 2 thương hiệu của Hyundai là Equss và Genesis.

Có Cụ nào muốn đánh cược với em chỉ trong năm nay (chứ không cần đến 5 năm như chú tập lái nghĩ đâu nhé)thôi K9 cũng sẽ được đưa vào đánh giá với hạng Luxury car không???? thế nên thôi nhé. Cụ nào cần đánh cược và thảo luận về giải thưởng có thể thảo luận luôn trong thớt này. Nhưng lưu ý chỉ chấp nhận các nguồn thông tin có uy tín và được công nhận trên Thế giới thôi nhé, không chấp nhận cách đánh giá bằng cảm tính và chủ quan.

Em đoán rằng chắc chắn K9 sẽ là xe "hạng sang" của Kia./.

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
Cũng cần lưu ý thêm các cụ đang đi xe Hàn hay xe Nhật, Thế giới người ta cũng không hay đánh giá Hãng xe của Hàn hay của Nhật nên đề nghị các Cụ dừng cái cách đánh giá chủ quan theo cảm tính của mình lại nhé. Nếu là đánh giá hay so sánh thường sẽ có những bài test và review cụ thể cho từng mẫu xe cùng hạng với nhau chứ không chung chung như anh em mình hay đánh giá ở đây đâu nhé.

dinhviethunghp

Xe buýt
Cũng cần lưu ý thêm các cụ đang đi xe Hàn hay xe Nhật, Thế giới người ta cũng không hay đánh giá Hãng xe của Hàn hay của Nhật nên đề nghị các Cụ dừng cái cách đánh giá chủ quan theo cảm tính của mình lại nhé. Nếu là đánh giá hay so sánh thường sẽ có những bài test và review cụ thể cho từng mẫu xe cùng hạng với nhau chứ không chung chung như anh em mình hay đánh giá ở đây đâu nhé.
Cụ nói chuẩn.

lexus_bk

Xe điện
Con này quá đỉnh, gì chứ tầm lexus es, gs em tin là đi ko hơn con này đc. Em chạy thử sonata 2.0 của hyundai em cảm nhận hơn hẳn camry le 2.4, nên mấy cái xe cỏ của mấy anh hàn xẻng em thấy rất hợp lý với túi tiền. Dòng cao cấp thì em chưa thử. Nhưng cứ trừ bớt 1 hạng chắc dư sức :))

Bát_Quái

Xe buýt
cụ nói chuẩn, người ta dân có trí thức họ so sánh là test cẩn thận chi tiết kách quan rồi họ so sánh, đánh giá hơn thua rõ ràng ưu nhược rõ ràng chứ ai như dân mình, toàn Fan cuồng vớ vẩn rồi thì Sang với CHẳng Hèn, toàn bệnh Sỷ chứ ko phải trí thức

SonataHQ

Xe điện

cụ nói chuẩn, người ta dân có trí thức họ so sánh là test cẩn thận chi tiết kách quan rồi họ so sánh, đánh giá hơn thua rõ ràng ưu nhược rõ ràng chứ ai như dân mình, toàn Fan cuồng vớ vẩn rồi thì Sang với CHẳng Hèn, toàn bệnh Sỷ chứ ko phải trí thức
Em kính đề nghị cụ không dùng từ "Fan cuồng vớ vẩn" anh em mình cùng tham gia diễn đàn ảo, không cần nặng lời hoặc dùng từ ngữ gây mất đoàn kết.
Để bảo vệ quan điểm hoặc chỉ ra những điều chưa đúng, hoặc gần đúng có rất nhiều cách Cụ ạ. Chúc cụ nghỉ lễ vui vẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng