Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
Hi hi nhưng người như bác đất nước này đang cần đấy. Làm tăng trưởng kích cầu thị trường mua đi bán lại. Bác là người yêu nước, là nhưng người được anh # tôn vinh vì mỗi năm đóng 2 lần các loại thuế và phí cho xe hơi, một loại thú chơi tao nhã của các đại gia. E ví bác là đại gia Hn ngang đại gia phố núi( phố núi thì sở hữu xe sang) còn bác thì đã mua đi bán lại nhiều xe, thương hiệu nổi tiếng của VN đó là toy, hiện tại sở hữu 01 chiếc. Trong 15 năm sở hữu hơn chục e thì trung bình năm một cái làm gì mà 6 tháng 1 cái bác nhỉ. bác cũng hơi khoác loác một chút.
-Kể ra thì dài dòng nhưng những năm đầu tiên thì chỉ 6t-12t đổi 1 xe, về sau thì em cũng bận và ko còn hứng như trước nên có khi cũng 2-3 năm mới đổi. Mà bác suy nghĩ có vẻ đơn giản nhỉ, tại sao bác cứ nghĩ là nhà ai cũng giống bác chỉ có 1 chiếc, suy nghĩ nên rộng ra hơn đi?[-X

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Các cụ ai cũng yêu xe như yêu vợ cả, chắc chỉ có ít người là không yêu xe của mình thôi. Mà cứ chê vợ , chê họ hàng nhà vợ thì làm gì có ông quái nào chịu được. Thế nên các cụ cố gắng đóng góp ý kiến một cách khách quan, mang tính xây dựng, hạn chế những lời lẽ mang tính nhục mạ, khiêu khích đối với các cụ khác cũng như V2 của các cụ ấy. Tranh cãi về Toy với K- HD sẽ còn kéo dài nữa, điều đó cũng chứng tỏ K-HD đang dần có chỗ đứng, cũng được Toy coi là đối thủ cho dù vẫn còn dưới cơ. Còn như có cụ nào chỉ thích vào để chứng tỏ bản thân, phán nhưng câu nghe cho nó có vẻ học thức, hiểu biết thì tìm thớt khác các cụ ngồi phán với nhau. Em nói thật là Tiến sĩ,bộ trưởng phát biểu ngu dân nó còn chửi cho, không coi ra cái đếch gì chứ đừng nói là anh em nhàng nhàng như nhau, sinh hoạt cùng. Em cũng ức chế nhiều comment lắm nhưng mà nghĩ mình là người lớn, không phải trẻ nít, ngoài ra đi ra đường thấy cái logo Of nó thân thương lắm , thế nên làm thế nào để có vô tình gặp nhau trên đường còn gật đầu chào nhau một cái.

phonghamy

Xe điện
-Kể ra thì dài dòng nhưng những năm đầu tiên thì chỉ 6t-12t đổi 1 xe, về sau thì em cũng bận và ko còn hứng như trước nên có khi cũng 2-3 năm mới đổi. Mà bác suy nghĩ có vẻ đơn giản nhỉ, tại sao bác cứ nghĩ là nhà ai cũng giống bác chỉ có 1 chiếc, suy nghĩ nên rộng ra hơn đi?[-X
Thế thì bác nói toạc ra là bác mua đi bán lại chuc cái xe cho xong, bác lại bày đặt 6 tháng 1 năm, giờ lại 2-3 năm. E có sao bảo vậy người ta lại quý, bác cứ khoe nghe nó vô lý, cái xe nó là phương tiên đi lại, nó phục vụ mình, bác kể bác mê xe, nay bán xe này mua xe khác e chả hiểu mê kiểu gì. ko biêt vợ bác chắc ly di thay đổi chục con mất, nhà cũng thế thay chục cái nhà. (bác bảo e suy nghĩ rộng). Còn e cố gắng cày cuốc chả hiểu ai xui, bán thương hiệu lớn mua thương hiệu bé, đúng là nghèo có khác. Còn bác thì có mấy cái ?

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ cãi nhau ghê quá mà cũng chẳng ra vấn đề. Em thấy người khôn thì thế này ạ : K9 các cụ không đồng ý cho nó là xe cao cấp thì cho nó là xe bình dân đi, tại sao ta không đi xe bình dân mà có tính năng của xe cao cấp mà giá bằng 1/3 chẳng hạn. Là em em mua mẹ cái K9 em đi tầm 3 năm em lại đổi con K10 chẳng hạn nếu KIA cho ra lò vì mua giá bằng 1/3 xe cao cấp mà. Như thế mình sẽ được tận hưởng các công nghệ mới nhất rồi còn gì , mua cái xe Lexus chẳng hạn sau 10 năm thì nhìn như con xe nhà quê mà công nghệ thì lạc hậu. Em nói thật các nước phát triển ô tô nó là phương tiện đi lại thôi còn ở VN là đẳng cấp, mà K9 nó sản xuất không phải dành cho thị trường Đông Nam Á nên nó không hợp với dân trí của người VN. Em có vài lời nếu có gì sai sót các cụ bỏ qua nhé.8->

Winstorm07

Xe container
Bạn Tõm mình thấy phần lớn các comment chỉ đến có thế này! Có thể nghĩ thêm 1 vài từ cho phong phú thêm "sổ tay" còm của Tõm được không?
Bạn toàn còm cái giọng bố giời trong khi mới cảm nhận 1 vài cái xe của hội mình thì liệu có công bằng không khi lên giọng kẻ cả vậy?;)
Cái gì cũng cần trải nghiệm, nghe dư luận rồi tự cảm nhận, rút kinh nghiệm cho mình. Bọn mình khác các bạn ở chỗ đó vì không tội gì tự mình làm chuột bạch! Những kết luận của bọn mình thì là một chuỗi các kết luận của các bạn cơ - bạn cứ ngẫm đi! Cứ dùng sp yêu thích của mình đi, thời gian sẽ trả lời!\:D/
Mình biết bạn là "chuyên gia đầu ngành xe hàn" nên đã có hỏi vài view về K9 với EQuss thì thấy bạn lảng ngay!:-$
Dạo này cũng đang bận thật, nhưng mình tin mọi người (có mình) sẽ tranh luận mọi mặt về mấy cái xe sang của K với HD đấy.
Mình vẫn nhớ là hồi sang bên thớt Toi thì bạn ăng ẳng lên giữ nhà ghê lắm, nói là chúng mình rảnh rỗi sang phá nhà các bạn, mình về đất nhà mình chơi thì bạn lại sang bên này kiếm chỗ rơi vãi à???
Đừng lúc nào cũng tỏ ra cái vẻ tiểu quân tử như thế hài lắm. Sống thật với bản chất con người mình đi.
Bàn về xe à??? Bạn Quả biết đek gì về xe mà bàn??!!!! Nên khi đọc lời đề nghị của bạn Quả mình khinh có thèm giả nhời đâu.
Với người hiểu biết thì khác, với Quả thì phải khác nhé.
Ở đâu lại nảy nòi ra cái kiểu vừa giả lả cười cười nói nói cứ như kô có gì xảy ra như thế

RAVA

Xe ba gác
Thế thì bác nói toạc ra là bác mua đi bán lại chuc cái xe cho xong, bác lại bày đặt 6 tháng 1 năm, giờ lại 2-3 năm. E có sao bảo vậy người ta lại quý, bác cứ khoe nghe nó vô lý, cái xe nó là phương tiên đi lại, nó phục vụ mình, bác kể bác mê xe, nay bán xe này mua xe khác e chả hiểu mê kiểu gì. ko biêt vợ bác chắc ly di thay đổi chục con mất, nhà cũng thế thay chục cái nhà. (bác bảo e suy nghĩ rộng). Còn e cố gắng cày cuốc chả hiểu ai xui, bán thương hiệu lớn mua thương hiệu bé, đúng là nghèo có khác. Còn bác thì có mấy cái ?
-Em tưởng bác thế nào thì em mới chia sẻ 1 tý cho vui chứ lên đây chém vài câu vu vơ thì dễ ợt. Mà kể ra suy nghĩ của bác cũng hơi bị đơn giản, bác có biết thế nào là nói vo ko, chẳng nhẽ khi nói đổi xe từ 6-12t thì nó cứ phải đúng thời gian là 6-12t mới là chuẩn à, nó chỉ là 1 phép tính chia TB thôi. Còn nói chuyện mê xe, thay xe như thay áo thì cũng có nhiều kiểu, như ông Xuân Thành trong NB thì nhiều tiền, đất rộng nên cứ mua để đầy nhà chả cần bán đi cái nào, còn chú C$ trước khi rước 1 em siêu xe về thì cũng phải bán bớt đi rồi bù thêm vào hay là cho rộng chỗ...Nếu theo ý bác thì mấy ông này chắc phải mấy chục vợ nhỉ?
-Em nói "bác cần suy nghĩ rộng ra" là vì chỉ cần nói ẩn ý là đủ hiểu, ko cần phải nói toẹt ra là có hơn 1 cái, nói thế cho đỡ bị ăn đá là ko khiêm tốn và khoe của, bác hiểu chưa?

Winstorm07

Xe container
Hi hi nhưng người như bác đất nước này đang cần đấy. Làm tăng trưởng kích cầu thị trường mua đi bán lại. Bác là người yêu nước, là nhưng người được anh # tôn vinh vì mỗi năm đóng 2 lần các loại thuế và phí cho xe hơi, một loại thú chơi tao nhã của các đại gia. E ví bác là đại gia Hn ngang đại gia phố núi( phố núi thì sở hữu xe sang) còn bác thì đã mua đi bán lại nhiều xe, thương hiệu nổi tiếng của VN đó là toy, hiện tại sở hữu 01 chiếc. Trong 15 năm sở hữu hơn chục e thì trung bình năm một cái làm gì mà 6 tháng 1 cái bác nhỉ. bác cũng hơi khoác loác một chút.
Chém nhanh quá nên chém vào tay tý thôi, cụ Ró đừng bắt lỗi như thế :D
Sáng nay bác ý còn mắng em non ngữ pháp tiếng Việt nữa cơ ạ.
Sáng sớm ra đã mắng làm em đen cả ngày :(

Truyền thống của các bác Toi là khi cần sự rõ ràng thì có 2 phương án:
- 1 là lảng
- 2 là dũng cảm trả lời thì bảo "mình nói đùa"

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Chém nhanh quá nên chém vào tay tý thôi, cụ Ró đừng bắt lỗi như thế :D
Sáng nay bác ý còn mắng em non ngữ pháp tiếng Việt nữa cơ ạ.
Sáng sớm ra đã mắng làm em đen cả ngày :(

Truyền thống của các bác Toi là khi cần sự rõ ràng thì có 2 phương án:
- 1 là lảng
- 2 là dũng cảm trả lời thì bảo "mình nói đùa"
-Em thấy các bác fan cuồng cuốc xẻng đâu có hơn gì, trước đây thì nhảy xổ vào thớt "Altis sao ko bung túi khí", đến lúc em Cà rem nằm tênh hênh ko bung cái túi nào thì cũng chả thấy mấy cái bác hay vào box Toy chém lung tung đâu cả, trông người mà chả nghĩ đến ta, hài thật?:D

phonghamy

Xe điện
-Em tưởng bác thế nào thì em mới chia sẻ 1 tý cho vui chứ lên đây chém vài câu vu vơ thì dễ ợt. Mà kể ra suy nghĩ của bác cũng hơi bị đơn giản, bác có biết thế nào là nói vo ko, chẳng nhẽ khi nói đổi xe từ 6-12t thì nó cứ phải đúng thời gian là 6-12t mới là chuẩn à, nó chỉ là 1 phép tính chia TB thôi. Còn nói chuyện mê xe, thay xe như thay áo thì cũng có nhiều kiểu, như ông Xuân Thành trong NB thì nhiều tiền, đất rộng nên cứ mua để đầy nhà chả cần bán đi cái nào, còn chú C$ trước khi rước 1 em siêu xe về thì cũng phải bán bớt đi rồi bù thêm vào hay là cho rộng chỗ...Nếu theo ý bác thì mấy ông này chắc phải mấy chục vợ nhỉ?
-Em nói "bác cần suy nghĩ rộng ra" là vì chỉ cần nói ẩn ý là đủ hiểu, ko cần phải nói toẹt ra là có hơn 1 cái, nói thế cho đỡ bị ăn đá là ko khiêm tốn và khoe của, bác hiểu chưa?
E có nói gì đâu e chỉ dẫn đúng lời của bác thôi. E chả hiểu ẩn ý của bác thế nào, khoe hay là khiêm tốn. Nói chung là bác cần xem lại mình, nói ít khoe nó khéo một chút. đừng khoe cái kiểu như của bác phô lắm.

Luu Lehong

Xe container
Mình vẫn nhớ là hồi sang bên thớt Toi thì bạn ăng ẳng lên giữ nhà ghê lắm, nói là chúng mình rảnh rỗi sang phá nhà các bạn, mình về đất nhà mình chơi thì bạn lại sang bên này kiếm chỗ rơi vãi à???
Đừng lúc nào cũng tỏ ra cái vẻ tiểu quân tử như thế hài lắm. Sống thật với bản chất con người mình đi.
Bàn về xe à??? Bạn Quả biết đek gì về xe mà bàn??!!!! Nên khi đọc lời đề nghị của bạn Quả mình khinh có thèm giả nhời đâu.
Với người hiểu biết thì khác, với Quả thì phải khác nhé.
Ở đâu lại nảy nòi ra cái kiểu vừa giả lả cười cười nói nói cứ như kô có gì xảy ra như thế
Tõm đúng là bộc lộ bản chất của người ngoài chợ ! Nên dùng từ ngữ cho lịch sự chút thế đi! Chả cần học đâu xa, học ngay cách comment của những người ở box khác vào đây thôi này! Chỉ những người thần tượng 1 cái xe Hàn mới phải vào box Toy gây tranh cãi kiểu chợ búa. Còn diễn đàn là diễn đàn chung, vào cũng chỉ là xả stress cho vui, miễn đừng dùng ngôn từ kiểu như Tõm. :-q
Cãi chuyện xe pháo thì mình đã nói chán ở các thớt trước box này từ năm ngoái rồi nhé! Nếu cho rằng người khác chả biết gì về xe thì thử nói về cái K9 về VN thế nào? tranh luận nghiêm túc chắc Tõm chả dám đâu vì Cái EQ của HD chắc Tõm chưa đến gần thật thì bàn gì K9!\:D/

hyundaii30

Xe tăng
Em rút bình luận! cho cái thớt nó đẹp ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Tõm đúng là bộc lộ bản chất của người ngoài chợ ! Nên dùng từ ngữ cho lịch sự chút thế đi! Chả cần học đâu xa, học ngay cách comment của những người ở box khác vào đây thôi này! Chỉ những người thần tượng 1 cái xe Hàn mới phải vào box Toy gây tranh cãi kiểu chợ búa. Còn diễn đàn là diễn đàn chung, vào cũng chỉ là xả stress cho vui, miễn đừng dùng ngôn từ kiểu như Tõm. :-q
Cãi chuyện xe pháo thì mình đã nói chán ở các thớt trước box này từ năm ngoái rồi nhé! Nếu cho rằng người khác chả biết gì về xe thì thử nói về cái K9 về VN thế nào? tranh luận nghiêm túc chắc Tõm chả dám đâu vì Cái EQ của HD chắc Tõm chưa đến gần thật thì bàn gì K9!\:D/
Đã khi nào quả bình tĩnh suy nghĩ lại xem tại sao mình lại dùng từ ngữ như vậy với quả kô??
Giá trị con người quả ra sao thử đặt lên cân cân chưa?? Chả chịu dùng gáo mà nghĩ lại cứ ăng ẳng lên thế ;)

Mình đã bảo rồi, quả kô đủ giá trị nói chiện xe với mình nữa đâu, quả cứ ngồi đấy mà thẩm du với cái tư tưởng ngoài quả ra thì mình chưa được ngồi lên con EQ đó đi ;)
Chứ quả cũng nên dùng gáo nghĩ xem K9 bên Hàn nó còn chưa bán chính thức thì ở VN làm sao có, chả hiểu quả dùng gáo vào việc gì nữa :((

Đừng comment lại nữa nhé, mình sẽ khinh thêm đấy.

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mấy cụ Fan của TOY hay dùng kiểu chụp mũ và bắt người khác phải nghe theo mình ạ. Cái kiểu độc tài giống bọn nào thì các cụ biết rồi đấy. Các cụ Fan TOY cứ bảo ăn mứt là ngon nhưng bọn em Fan xe Hàn không thích đâu ạ. hihi=))

RAVA

Xe ba gác
Đúng là đẳng cấp có khác ăn nói khác người. Bác hay đổi xe nhỉ đời e mới có 2 cái 1 là toy ỉn hai là hàn còn sống đã nửa đời người rồi chả biết còn đổi cái nào nữa ko?
Cho e hỏi nhỏ nhé, bác là đại gia hay sao mà thay xe như thay áo thế? Hay bác ít tiền chuyên mua xe lởm về mông má bán đi nên mới sở hữu nhiều xe.
E có nói gì đâu e chỉ dẫn đúng lời của bác thôi. E chả hiểu ẩn ý của bác thế nào, khoe hay là khiêm tốn. Nói chung là bác cần xem lại mình, nói ít khoe nó khéo một chút. đừng khoe cái kiểu như của bác phô lắm.
-Nói chuyện với bác khó nhỉ, bác pót bài hỏi thì em trả lời, trả lời xong thì căn vặn xếch mé đủ điều, nói nhiều câu khó nghe. Nếu bác thích khiêm tốn tìm hiểu thì sẽ có nhiều người chia sẻ, còn em nói thật là với kiểu của bác thì sẽ chả còn ai rỗi hơi đi pót bài để rồi ăn đá đâu?:-?

RAVA

Xe ba gác
Em thấy mấy cụ Fan của TOY hay dùng kiểu chụp mũ và bắt người khác phải nghe theo mình ạ. Cái kiểu độc tài giống bọn nào thì các cụ biết rồi đấy. Các cụ Fan TOY cứ bảo ăn mứt là ngon nhưng bọn em Fan xe Hàn không thích đâu ạ. hihi=))
-Đây mới là điển hình của "kết luận sớm" này?:@)

Winstorm07

Xe container
Em xem lại cả loạt post của bác Rava thì thấy là bác rất thích dấu [?] nhé.
Khẳng định, phủ định, nghi vấn... Câu nào bác cũng cho dấu [?] vào hết.
Cái cách này là do bác quen tay nên thế hay là cố tình ạ?

Luu Lehong

Xe container
..Mình đã bảo rồi, quả kô đủ giá trị nói chiện xe với mình nữa đâu...
Chỉ biết hỏi anh gúc nhưng lại cứ tưởng đã là bố giời! Mới qua ở nước hàn thôi thì nghĩ thế cũng phải! Xe Hàn là nhất rồi :))
Fan Hàn có anh nào nhỉ mà quên mất tên, đi tham quan HQ về ca ngợi dây chuyền sx xe hơi như nhất thế giới luôn ^:)^
Thôi nói nữa với Tõm cũng đúng là thêm rẻ rúng, mất thời gian;)

luxus

Xe tăng
Chỉ biết hỏi anh gúc nhưng lại cứ tưởng đã là bố giời! Mới qua ở nước hàn thôi thì nghĩ thế cũng phải! Xe Hàn là nhất rồi :))
Fan Hàn có anh nào nhỉ mà quên mất tên, đi tham quan HQ về ca ngợi dây chuyền sx xe hơi như nhất thế giới luôn ^:)^
Thôi nói nữa với Tõm cũng đúng là thêm rẻ rúng, mất thời gian;)
Thật thế hả cụ?
Hè này em cho vợ con đi chơi Hàn Quốc nên sẽ cố gắng sắp xếp một buổi đi thăm quan nhà máy lắp ráp ô tô nào đó của Kia/Hyundai xem như thế nào.

luxus

Xe tăng
Em thì thấy thế này, thường bọn nhiều tiền nó lại càng kẹt sỉ còn mấy bố ít tiền thì lại hay rêu rao...Đúng là nhiều khi gặp nhiều Cụ đi con xe gẻ gẻ nhưng mà đất đai, tai sản nó khắp nơi, còn mấy ông thì bề ngoài hào nhoáng thì toàn tiền của thiên hạ. Còn cái bọn đại gia hẳn nó lại chơi kiểu Pr bản thân mình là nhiều tiền bằng các sự kiện trên các mặt báo điện tử giống kiểu cường Dolar, Lê Ân cưới vợ 74 tuổi,..

Trên diên đàn otofun mà khoe khoảng thì đúng làm trò cho Thiên Hạ đại loạn mất. Quan điểm của một số Cụ ở đây thật buồn cười, cứ như thế mình là đại gia otofun ý, còn dậy cả người khác phải biết thế nào là khoe...
Cụ RAVA có khoe khoang hay khoác lác gì đâu mà cụ lại phát biểu vậy? :-o

luxus

Xe tăng
-Em thấy các bác fan cuồng cuốc xẻng đâu có hơn gì, trước đây thì nhảy xổ vào thớt "Altis sao ko bung túi khí", đến lúc em Cà rem nằm tênh hênh ko bung cái túi nào thì cũng chả thấy mấy cái bác hay vào box Toy chém lung tung đâu cả, trông người mà chả nghĩ đến ta, hài thật?:D
Cụ lại lấy que khều giẻ dưới cống lên thế :D

Trạng thái
Thớt đang đóng