Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

phonghamy

Xe điện
-Đố bác đấy? Mà bác ko làm anh được đâu vì số xe bác đã chạy mới bằng cái số lẻ của em thôi!:))
Đúng là đẳng cấp có khác ăn nói khác người. Bác hay đổi xe nhỉ đời e mới có 2 cái 1 là toy ỉn hai là hàn còn sống đã nửa đời người rồi chả biết còn đổi cái nào nữa ko?
Cho e hỏi nhỏ nhé, bác là đại gia hay sao mà thay xe như thay áo thế? Hay bác ít tiền chuyên mua xe lởm về mông má bán đi nên mới sở hữu nhiều xe.

RAVA

Xe ba gác
Đúng là đẳng cấp có khác ăn nói khác người. Bác hay đổi xe nhỉ đời e mới có 2 cái 1 là toy ỉn hai là hàn còn sống đã nửa đời người rồi chả biết còn đổi cái nào nữa ko?
Cho e hỏi nhỏ nhé, bác là đại gia hay sao mà thay xe như thay áo thế? Hay bác ít tiền chuyên mua xe lởm về mông má bán đi nên mới sở hữu nhiều xe.
-Bác đã hỏi thì em trả lời: Nghề của em nó chả liên quan quái gì đến cái xe ô tô cả, nếu bác mua Ỉn là cái xe đầu tiên thì chắc đến năm 2006 bác mới có xe? Em là người thích xe nên hay đổi xe thôi, trước đây thuế rẻ (2%), số tiền bỏ ra để mua xe ít hơn bây giờ (em nói thế vì tuy giá xe rẻ nhưng giá trị cái xe hồi đó là rất lớn). Em có cậu bạn khoảng 3-6 tháng đổi xe 1 lần, em thì nghèo hơn nên 6-12 tháng thì đổi xe, mà em có bằng cũng hơn 15 năm rồi, tính vội chắc cũng được hơn chục cái, nói chung là cũng đủ để lên đây chém với các bác!:-"

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
-Bác đã hỏi thì em trả lời: Nghề của em nó chả liên quan quái gì đến cái xe ô tô cả, nếu bác mua Ỉn là cái xe đầu tiên thì chắc đến năm 2006 bác mới có xe? Em là người thích xe nên hay đổi xe thôi, trước đây thuế rẻ (2%), số tiền bỏ ra để mua xe ít hơn bây giờ (em nói thế vì tuy giá xe rẻ nhưng giá trị cái xe hồi đó là rất lớn). Em có cậu bạn khoảng 3-6 tháng đổi xe 1 lần, em thì nghèo hơn nên 6-12 tháng thì đổi xe, mà em có bằng cũng hơn 15 năm rồi, tính vội chắc cũng được hơn chục cái, nói chung là cũng đủ để lên đây chém với các bác!:-"
Như thế chứng tỏ bác chả yêu xe gì cả, mà như bác phải đi xe Hàn mới đúng , 6-12 tháng nó cũng thay đổi mẫu mã xe một lần.

RAVA

Xe ba gác
Như thế chứng tỏ bác chả yêu xe gì cả, mà như bác phải đi xe Hàn mới đúng , 6-12 tháng nó cũng thay đổi mẫu mã xe một lần.
-Bác cứ đùa, thời đó xe Hàn mới có mấy em như: Kia CD5, Price, Daewoo Matiz, Lanos, Nubira, Leganza xấu mù, Hyundai thì chả thấy đâu, có cái lại còn đắt lòi ra (như con Leganza đắt hơn cả Cam LD) thì mua làm gì? Còn trước đây tuổi trẻ, chạy 1 cái xe được 1 thời gian thì nhanh chán, lại muốn đổi cái khác, giá như khi đó mua lấy vài cái nhà thì tốt hơn? :-?

hyundaii30

Xe tăng
-Đố bác đấy? Mà bác ko làm anh được đâu vì số xe bác đã chạy mới bằng cái số lẻ của em thôi!:))
Vậy à, bác khoe hay em gác chân nghe ợ. Nhưng để thuyết phục bác liệt kê cho e và các Cụ khác các dòng xe bác đi không thì không đáng mặt lắm.*-:)

hyundaii30

Xe tăng
Bác ý đi 6-12 tháng thay xe thì biết làm sao được cái hay cái dở của cái xe vì đi thế thì xe chưa hết rốt đa. Cái này gọi là " Vạch áo cho người xem lưng" tự bộc bạch mình còn phải học hỏi nhiều ấy mà.:D

RAVA

Xe ba gác
Bác ý đi 6-12 tháng thay xe thì biết làm sao được cái hay cái dở của cái xe vì đi thế thì xe chưa hết rốt đa. Cái này gọi là " Vạch áo cho người xem lưng" tự bộc bạch mình còn phải học hỏi nhiều ấy mà.:D
-Chạy nhiều loại xe cũng chưa là gì, sở hữu nhiều kiểu xe đối với bác cũng chưa đủ, chắc phải lê lết chục năm với 1-2 con xe cỏ thì mới có nhiều kinh nghiệm ngồi giếng bác nhỉ?~:>

tập_lái

Xe buýt
Ối ối...... cụ nói đoạn này làm em chợt hồi ức lại thời kì những năm 90...hức....hức...híc...híc.... thời đó e, đang học cấp 3 dưng mà ông già em bắt em tập đi xe máy từ hồi lớp 8 nên những năm học cấp 3 em và ông cụ nhà em chuyên mua xe máy ghẻ nát về mông má cho ngon rồi vừa chạy vừa bán, nhẩm tính thì trung bình mỗi năm cũng bán được khoảng 5-6 cái..... cụ tỉ là em từng kinh qua những dòng xe như Kawasaki đời naponeol cởi truồng đánh zắm xoáy, Yamaha đời TỐng, hay xã hội chủ nghĩa như Simson Star , Simson habicht, rồi cao hơn chút là Simson 3 số quả bàng ( vì máy nó tròn giống hình quả bàng) rồi 3 số xuất bungari......mãi sau mới lên tới Simson S51 .....
Không biết cụ Rava có giồng em không hay là mua xe mới về đi 6-10 tháng bán lỗ vài trăm mill lại đổi xe mới giống như ông anh Huyềnh nhà em cứ nghiện đồ mới như nghiện ...ái ý.

hyundaii30

Xe tăng
-Chạy nhiều loại xe cũng chưa là gì, sở hữu nhiều kiểu xe đối với bác cũng chưa đủ, chắc phải lê lết chục năm với 1-2 con xe cỏ thì mới có nhiều kinh nghiệm ngồi giếng bác nhỉ?~:>
Sao bac lại có thể nói thế được nhỉ, em nói thật là bác có cái kiểu nói vơ đũa cả nắm. Trên otofun có rất nhiều cụ đi 1 đên 2 con xe cỏ như bác đấy, vậy thì khác nào bác lại bảo cả lũ otofun là ngồi giếng. :o)

RAVA

Xe ba gác
Ối ối...... cụ nói đoạn này làm em chợt hồi ức lại thời kì những năm 90...hức....hức...híc...híc.... thời đó e, đang học cấp 3 dưng mà ông già em bắt em tập đi xe máy từ hồi lớp 8 nên những năm học cấp 3 em và ông cụ nhà em chuyên mua xe máy ghẻ nát về mông má cho ngon rồi vừa chạy vừa bán, nhẩm tính thì trung bình mỗi năm cũng bán được khoảng 5-6 cái..... cụ tỉ là em từng kinh qua những dòng xe như Kawasaki đời naponeol cởi truồng đánh zắm xoáy, Yamaha đời TỐng, hay xã hội chủ nghĩa như Simson Star , Simson habicht, rồi cao hơn chút là Simson 3 số quả bàng ( vì máy nó tròn giống hình quả bàng) rồi 3 số xuất bungari......mãi sau mới lên tới Simson S51 .....
Không biết cụ Rava có giồng em không hay là mua xe mới về đi 6-10 tháng bán lỗ vài trăm mill lại đổi xe mới giống như ông anh Huyềnh nhà em cứ nghiện đồ mới như nghiện ...ái ý.
-Hé hé, những năm 83-84 thì em đã lượn Simson BS51, Comfort 70, Cub 80, 81, DD rồi, đến năm 93-94 thì đã chơi Win và GL rồi bác ợ. Nói lại chuyện ô tô thì thời những năm 96-97 chỉ có chạy xe LD thì mới lỗ nhiều, còn chạy xe nhập thì lỗ ít thôi, thậm chí còn hòa đến lãi 1 tý vì xe nhập hồi đó rất hiếm, ko có xe mới, chỉ có mua lại của mấy ông thợ ở Phan Chu Trinh chuyên đi đấu giá ở ĐSQ, các tổ chức NN hay sau này là mua suất NN, NG mới có, mà nếu có lỗ cũng chỉ vài k usd là cùng, ko lỗ đến vài chục k như bây giờ nên đổi xe cũng dễ. Ngày xưa cả HN có mỗi cái chợ xe ở PCT, hầu như tất cả các ông chủ saloon lớn ở HN bây giờ đều xuất thân từ mấy cái quán nước vỉa hè ở đó mà ra cả, em thích tìm hiểu về xe nên hay ra đó ngồi tán chuyện, nhiều khi các ông ấy kiếm được con xe nào ngon ngon về, còn nguyên bản, chưa kịp dọn dẹp mà vừa túi em là em và cậu bạn chiến luôn. Chuyện xe cộ hồi đó cũng vui phết, chắc lúc đó nhiều bác trên này còn nhỏ nên chắc cũng chả biết đâu?:^)

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em thì em chả biết các cụ nghĩ thế nào chứ riêng em, có $ em cũng chả dám xúc em này, đi mẹc hay bim cho nó ... bình dân! Đấy là ngu ý của em. Mong các cụ đừng chém mạnh tay!

matiz08

Xe điện
Các kụ cãi nhau kinh thế, khái niệm nồi đồng cối đá của xe nhật rồi sẽ nhanh chóng không còn như xe máy thôi các kụ. Trước đây, khó khăn mua được con xe máy nhật chạy mút chỉ, nên dân ta chọn cái bền, còn giờ xe máy rẻ hơn nhiều, có thể không cần đền khái niệm bền quá nữa, mà hướng đến khái niệm đẹp. Em nghĩ oto cũng thế thôi, nội thất đẹp dần dần sẽ lên ngôi. Nói gì thì nói, em là thanh niên, nên vẫn rất thích xe hàn, còn bền hay không thì em nghĩ cũng cố gắng khi nào nó không còn đi được nữa thì đổi xe khác. Thời gian không còn đi được nữa em nghĩ cũng ko quá ngắn với xe hàn đâu ạ. Túm lại con này của KIA là quá đẹp với em,he he, mỗi tội không có tiền để mua,:(.

RAVA

Xe ba gác
-Bác có ngu hay dốt em cũng ko quan tâm, nhưng em cảnh cáo bác là đừng có xúc phạm người khác kiểu như nói gì đến "tổ tiên" ở cái bài của bác mà min mod đã quẳng sang box cafe hay xóa mất rồi, ko biết bác đã đọc lại chưa? Em cũng ko khách sáo với mấy câu vô văn hóa của bác đâu!3:-O

Winstorm07

Xe container
Nói chung là em kết luận là bác Rava đã nhiễm bệnh Kết luận sớm của bạn Quả :D

RAVA

Xe ba gác
-Hế hế, bác bán Ỉn đi mua xe Hàn loại khác đi thì nói làm gì (đừng nói là bác mua Cà rem nhé?), nhưng đố bác tìm được ông nào bán Camry LD mua Sonata đấy, chưa nói đến Toy nhập nhé?:-"
Em thấy bác Rava lại nhiễm bệnh kết luận sớm rồi đấy ạ.
-Thấy bác nói câu trước vớ vẩn em đã chán chả buồn nói nhưng bác cứ nhai đi nhai lại (cái này hình như đối với bác là bệnh nặng rồi hay sao ý?) thì em cũng đành phải trả lời. Bác sống ở Hàn xẻng có vài năm mà đã quên mất tiếng mẹ đẻ rồi nhỉ, trong ngữ pháp TV có câu kết luận nào có dấu hỏi ở cuối câu ko nhỉ?b-(

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
-Thấy bác nói câu trước vớ vẩn em đã chán chả buồn nói nhưng bác cứ nhai đi nhai lại (cái này hình như đối với bác là bệnh nặng rồi hay sao ý?) thì em cũng đành phải trả lời. Bác sống ở Hàn xẻng có vài năm mà đã quên mất tiếng mẹ đẻ rồi nhỉ, trong ngữ pháp TV có câu kết luận nào có dấu hỏi ở cuối cấu ko nhỉ?b-(
-Hế hế, bác bán Ỉn đi mua xe Hàn loại khác đi thì nói làm gì (đừng nói là bác mua Cà rem nhé?), nhưng đố bác tìm được ông nào bán Camry LD mua Sonata đấy, chưa nói đến Toy nhập nhé?
Ô hô, sáng ra đã bị bác Rava mắng :))
Bác xem lại trình ngữ pháp của mình xem, sống ở VN lâu chưa chắc là đã là giỏi ngữ pháp đâu.
Sinh ra và nớn nên ở giữa nòng Hà lội mà vẫn nói ngọng L/N như thường chứ đừng nói gì đến ngữ pháp tiếng Việt ;)

Nếu nói đến đặt dấu hỏi ở đó thì câu của bác lại vô nghĩa hoàn toàn luôn cơ ;))
Hổng kiến thức quá, chẹp chẹp...
Em chả muốn chê bai với bác làm gì nhưng mà đúng ra chỗ đó nên đặt dấu [!] thì mới đúng ý bác muốn biểu hiện ạ.

hyundaii30

Xe tăng
-Bác có ngu hay dốt em cũng ko quan tâm, nhưng em cảnh cáo bác là đừng có xúc phạm người khác kiểu như nói gì đến "tổ tiên" ở cái bài của bác mà min mod đã quẳng sang box cafe hay xóa mất rồi, ko biết bác đã đọc lại chưa? Em cũng ko khách sáo với mấy câu vô văn hóa của bác đâu!3:-O
Khổ thân, sang ra gặp em chân dài cũng bị Bác phê bình. Em không nghĩ nói Cụ tổ( thời xa tít) mà bác cũng giận, thôi em có lỗi em nhận. Bác biết bảo vệ dòng họ thế em mừng lắm ợ.:-o. Các cụ Min/mod cũng thông cảm cho em, fun hơi quá nhời ợ.

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
Hi hi nhưng người như bác đất nước này đang cần đấy. Làm tăng trưởng kích cầu thị trường mua đi bán lại. Bác là người yêu nước, là nhưng người được anh # tôn vinh vì mỗi năm đóng 2 lần các loại thuế và phí cho xe hơi, một loại thú chơi tao nhã của các đại gia. E ví bác là đại gia Hn ngang đại gia phố núi( phố núi thì sở hữu xe sang) còn bác thì đã mua đi bán lại nhiều xe, thương hiệu nổi tiếng của VN đó là toy, hiện tại sở hữu 01 chiếc. Trong 15 năm sở hữu hơn chục e thì trung bình năm một cái làm gì mà 6 tháng 1 cái bác nhỉ. bác cũng hơi khoác loác một chút.

Luu Lehong

Xe container
Bạn Tõm mình thấy phần lớn các comment chỉ đến có thế này! Có thể nghĩ thêm 1 vài từ cho phong phú thêm "sổ tay" còm của Tõm được không?
Bạn toàn còm cái giọng bố giời trong khi mới cảm nhận 1 vài cái xe của hội mình thì liệu có công bằng không khi lên giọng kẻ cả vậy?;)
Cái gì cũng cần trải nghiệm, nghe dư luận rồi tự cảm nhận, rút kinh nghiệm cho mình. Bọn mình khác các bạn ở chỗ đó vì không tội gì tự mình làm chuột bạch! Những kết luận của bọn mình thì là một chuỗi các kết luận của các bạn cơ - bạn cứ ngẫm đi! Cứ dùng sp yêu thích của mình đi, thời gian sẽ trả lời!\:D/
Mình biết bạn là "chuyên gia đầu ngành xe hàn" nên đã có hỏi vài view về K9 với EQuss thì thấy bạn lảng ngay!:-$
Dạo này cũng đang bận thật, nhưng mình tin mọi người (có mình) sẽ tranh luận mọi mặt về mấy cái xe sang của K với HD đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng