[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

starsn

Xe điện
Ối zời ơi em ko nhịn được cười! Em cũng định nhăm nhe ib cụ leua mà toàn các mợ trẻ đẹp xếp hàng trước thế này thì làm sao em đến lượt được đây!
Thế mới thấy đàn ông VN dễ kiếm bạn đời hơn phụ nữ nhiều nhiều mợ nhỉ, em cũng ngồi đếm đếm ấy :D

phuongmit

Xe cút kít
Ối zời ơi em ko nhịn được cười! Em cũng định nhăm nhe ib cụ leua mà toàn các mợ trẻ đẹp xếp hàng trước thế này thì làm sao em đến lượt được đây!
Các mợ xếp lịch, chia ca hài hoà cho cụ ấy còn chống đỡ dc nhé :))

just for fun

Xe lăn
Chả ăn thua đâu, cháu le ve vào định xin chân đi xem mắt hộ nhưng rấ nhiều cụ bà bóc luôn nên hết cơ hội xếp hàng rồi ạ, chắc phải lén lút inbox cho cụ ấy mới được :))

Rô-Ron

Xe điện
Đã nghỉ hưu lại còn muốn khẳng đinh giá trị bản thân á mợ? e nghỉ là k muốn dính dáng gì tới cuộc sống sô bồ, bon chen nữa. E đang tìm căn nhà gần biển nhỏ xinh và về đó ở, ngày đi dạo và bơi lội, rảnh lên đây chém gió với các cụ mợ :D
Về An Bàng với chị !

just for fun

Xe lăn
Làm tình nguyện là ntn mợ ơi?
Nếu ở HN thì hàng tuần có các nhóm tình nguyên nấu cơm nấu cháo cho các bệnh nhân tại các bệnh viện, hoặc là các nhóm tình nguyện viên tại các làng trẻ SOS, hoặc các nơi nuôi trẻ mồ côi ở các chùa, lần trước chị bạn thân cháu bảo là lên chùa chơi với các cháu mồ côi trên đó, các cháu giờ cũng ít thiếu thốn về mặt vật chất nhưng rất thiếu về mặt tinh thần, lên chơi là các cháu cứ sà vào lòng ấy, yêu lắm.

Rô-Ron

Xe điện
Mợ ở An bàng à? nhà cháu rất thích biển An Bàng luôn, lần nào đi cũng nghỉ ở đây chứ ko phải là Hội an
Kế hoạch nghỉ hưu của em trong vòng 2 năm nữa là ở An Bàng mợ ạ! Đất em mua rồi, cố gắng cày cuốc 2 băm nữa đủ tiền xây là về An Bàng thôi!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Kế hoạch nghỉ hưu của em trong vòng 2 năm nữa là ở An Bàng mợ ạ! Đất em mua rồi, cố gắng cày cuốc 2 băm nữa đủ tiền xây là về An Bàng thôi!
Hội An e sợ có bão, e đang tính Nha Trang hay Mũi né, nào đi An Bàng inbox e đi cùng thăm thú nhé

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ có lợi thế đón trước ở sân bay bên Mỹ cơ mà :D

Yeuaibaygio

Xe container
Em cảm ơn các cụ các mợ đã chia sẻ rất chân thành! Em đọc rất kỹ và suy nghĩ, cân nhắc các ý kiến của các cụ.
Đúng như cụ Yeuaibaygio nói ở trên. Em đã cố gắng để thay đổi thái độ, bản thân, cân bằng công việc và cuộc sống từ hơn 1 năm nay. Nhưng tình trạng không thay đổi. Nhân sự không bổ sung mà công việc ngày càng nhiều... Áp lực từ nội bộ công ty và áp lực từ các cơ quan bên ngoài liên quan đến công việc..Và em đã không còn thấy niềm vui khi đến công sơ nữa.. Em đi làm chỉ là để có thu nhập ổn định để lo cho gia đình.. Hôm nay là thứ 7 mà em vẫn đi làm ạ. Chỗ em làm cả các ngày thứ 7 luôn. Em chưa nói gì kế hoạch nghỉ của em với công ty và đồng nghiệp. Có thể sang tuần em sẽ quyết định.
Em đang dính đúng những chỗ bôi đỏ kia. Cộng thêm tài chính tích lũy không đáng kể. Thu nhập thụ động không có. Không có hỗ trợ từ gia đình. Vợ nhân viên hành chính nhà nước lương thấp. Em trước giờ tự lập, tự lo nhà cửa, công việc...nên em nhìn già trước tuổi ( Tóc bạc lắm rồi :)) :)) :)) )

Nếu em cứ tình trạng công việc, tâm lý như này mãi thì không ổn cho sức khỏe và tâm hồn. Về tài chính dự phòng, nếu em nghỉ ko có thu nhập thì em vẫn lo được cho cuộc sống gia đình như hiện tại được khoảng một hai năm ạ! Nhưng ai lại lấy tiền tiết kiệm, dự phòng ra ăn hết thề thì chết dở :D :D
Đúng là 1 quyết định thực sự rất khó khăn! Xin việc,tuyển dụng nơi mới với chuyên môn thì khó với tuổi 45 và trình độ của mình. Làm công việc hoàn toàn mới thì chưa có hướng đi.
Một lần nữa em cảm ơn các cụ đã cho ý kiến quý báu. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ bên gia đình.
Em dừng tại đây. Kêu ca, bán than nhiều nó hèn cái thằng người phải không các cụ :)):)):)):))
Cụ cứ chia sẻ tâm trạng nếu muốn, em nghĩ thớt này cũng mở cho những người 4x - 5x sắp hưu như chúng ta ạ.
Em muốn gửi tới Cụ vài ý kiến cá nhân mà đang không ngồi máy tính, để sang tuần ạ.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Em oánh cái dấu để đêm vào lội còm, giờ thì em phải chuẩn bị vào việc cái đã

Yeuaibaygio

Xe container
Bên Mỹ thì khó nhưng nếu ra HN thì nhà cháu ở ngay Nội Bài, sẽ cầm vợt đứng vợt ngay ở sảnh ;))
Mợ cố gắng chạy chọt suất ngoại giao cho xe vào đón tận chân thang máy bay chứ sảnh sợ không ăn thua ạ :D

Amethyst2020

Xe buýt
:D

Em giờ đi làm có bạn sếp buồn cười lắm, cứ phải làm cho nhân viên vất vả mới vui, mình làm 1 vài tháng chả biết thừa các thể loại thủ đoạn =)) Thị trường lao động có giá chung cả đầu vào lẫn đầu ra, người ta có cách thì mình cũng có cách, dễ gì bắt nạt ai mãi được :))

Em thấy đi làm để đòi lọ đòi chai mới khó chứ để lấy lương thì em chả bao giờ thấy áp lực gì, nên em không ngại đi làm hay có ước mong về hưu gì lắm.
Như mợ hay mợ Smile có trình độ, tốc độ làm việc nhanh hơn người bình thường nên đi làm vẫn có sự chủ động nhàn nhã nhất định. Ko quá áp lực để phải nghĩ tới về hưu. Như thế là sướng nhất rồi ấy. Kiểu là c/s vẫn có đóng góp XH, vẫn được giao lưu phát triển bản thân các kiểu.

Em hưu nửa vời, lại nghỉ làm vào cái tuổi người ta đang hừng hực sự nghiệp, mặc dù em có biz và có thu nhập nhưng vẫn thấy mình tụt hậu lắm ạ. Bạn bè cùng trang lứa họ đi công tác đây đó, tiếp xúc ông nọ bà kia, quan hệ XH đc nâng cấp lên,… đầu óc mở mang ra nhiều. Mình chỉ có NV là lao động phổ thông, nên giờ chẳng tán phét được nhiều như lúc còn đi làm, hiểu biết XH ngày càng hạn hẹp đi. Vì so với các cụ mợ ở đây thì em còn ít tuổi, nên tích luỹ tri thức và kinh nghiệm còn chưa được nhiều, giờ lại về ở nhà tự kỷ nữa hehee.