[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

Goya

Xe buýt
Kụ nếu làm quản lý rồi thì ngoài 35 còn xin được việc quản lý. Việc văn phòng khác thì khó ợ. Cơ hội 5% thây. Thà kụ chuyển chứng khoáng
em 45t rồi cụ. Ngày xưa chuyên môn cũng khá nên cách đây 2 năm vẫn có cty gọi mời đi làm, giờ thì em chưa hỏi thử nhưng muốn đi làm chắc vẫn được. Mà lâu rồi không quen nghe sai việc nữa nên là ngại ghê.

Sophia2020

Xe hơi
Kinh tế khó khăn ảnh hưởng gì các cụ không ạ?

Em làm nhập khẩu đang toi, giờ chưa muốn cũng coi như hưu thật luôn :(( Tuổi này xin đi làm lại cũng ngại, thấy chông chênh phết.

May mà em lên kế hoạch độc lập tài chính từ sớm nên biết tiết kiệm hơn, giờ thu nhập thụ động đủ cho cuộc sống ở mức cơ bản.
Các cụ mợ cố trụ lại đi ạ, em thấy kinh tế có dấu hiệu hồi hồi rồi. Đơn hàng cho quý tới năm tới lại bắt đầu nhiều.

TieuFu

Xe container
Sếp trực tiếp của em, ng bê em vào cty này, làm ô cho em chuẩn bị nghỉ. Nên em cũng đang chán, cviec lại ko thuận lợi, tình hình khó khăn nên cũng sắp nghỉ rồi đây ạ.
Mà kế hoạch là em phải đi làm 5 năm nữa mới nghỉ đc cơ, chưa đc như cụ.
Haiz ! Vậy thì túm lấy xếp bắt bồi thường thôi ! Xép làm em bể kế hoạch rồi, xếp phải có trách nhiệm !

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sếp trực tiếp của em, ng bê em vào cty này, làm ô cho em chuẩn bị nghỉ. Nên em cũng đang chán, cviec lại ko thuận lợi, tình hình khó khăn nên cũng sắp nghỉ rồi đây ạ.
Mà kế hoạch là em phải đi làm 5 năm nữa mới nghỉ đc cơ, chưa đc như cụ.
Mợ ở lại biết đâu vào cạ Sếp mới thì sao?

just for fun

Xe lăn
Vâng cụ, 1 cái ba ngủ 2 vc mỗi người một phòng và một phòng cho 2 thằng lúc nào thích thì về. Co gọn vậy cho tiện cụ ạ.
Các cụ chưa gì đã tính ngủ riêng sớm nhỉ? Thầy U cháu năm nay 80 những vẫn ngủ chung, ông thì ngáy nhưng may mà bà thì lãng tai nên lại hợp :))
Ngày trẻ trẻ bà chiều ông, ông động tí là dỗi. Nhưng giờ thì ông lại chiều bà lắm, con cháu mà lệch sóng với bà thì chết với ông. U cháu bị alzheimer mức nhẹ, bà cũng biết mình đang quên dần nên khá nhạy cảm, động tí là tủi thân, cũng may ông chịu khó dỗ.

just for fun

Xe lăn
Các cụ mợ cố trụ lại đi ạ, em thấy kinh tế có dấu hiệu hồi hồi rồi. Đơn hàng cho quý tới năm tới lại bắt đầu nhiều.
Mợ làm bên ngành gì đấy ạ? F1 nhà cháu năm nay năm 4, ra trường đến nơi rồi mà cũng lo thất nghiệp đây ạ. Trước mắt chỗ thực tâpj họ hứa sẽ nhận nhưng chỗ ấy nhà nước nên cháu cũng ko ưng lắm. Với lại nói là 1 chuyện, vào được hay không là chyện khác. Hỏi đứa em làm bên thực phẩm mà nó đang kêu khó khăn lắm. Cty mới cắt giảm 30% nhân sự xong. Những thành phần cơ hữu thì thay nhau nghỉ hưởng 65% lương. Đến ngành thiết yếu như thực phẩm còn thế thì ko rõ các ngành khác như nào

TorienT

Xe container
Các cụ chưa gì đã tính ngủ riêng sớm nhỉ? Thầy U cháu năm nay 80 những vẫn ngủ chung, ông thì ngáy nhưng may mà bà thì lãng tai nên lại hợp :))
Ngày trẻ trẻ bà chiều ông, ông động tí là dỗi. Nhưng giờ thì ông lại chiều bà lắm, con cháu mà lệch sóng với bà thì chết với ông. U cháu bị alzheimer mức nhẹ, bà cũng biết mình đang quên dần nên khá nhạy cảm, động tí là tủi thân, cũng may ông chịu khó dỗ.
Phòng cháu là phòng làm việc + thư viện mợ ạ.

Goya

Xe buýt
các cụ ông cụ bà dễ thương nhỉ. Bố mẹ em cũng thế, trông các cụ chăm sóc nhau rõ đáng yêu

Sophia2020

Xe hơi
Mợ làm bên ngành gì đấy ạ? F1 nhà cháu năm nay năm 4, ra trường đến nơi rồi mà cũng lo thất nghiệp đây ạ. Trước mắt chỗ thực tâpj họ hứa sẽ nhận nhưng chỗ ấy nhà nước nên cháu cũng ko ưng lắm. Với lại nói là 1 chuyện, vào được hay không là chyện khác. Hỏi đứa em làm bên thực phẩm mà nó đang kêu khó khăn lắm. Cty mới cắt giảm 30% nhân sự xong. Những thành phần cơ hữu thì thay nhau nghỉ hưởng 65% lương. Đến ngành thiết yếu như thực phẩm còn thế thì ko rõ các ngành khác như nào
Em bên ngành sx mợ ơi, Nhìn chung thời điểm này là đáy rồi, từ giờ đến cuối năm hồi dân dần, sang năm sẽ ổn dần dần. Ko hồi phục ngay và luôn được nhưng đơn hàng từ Châu Âu, Mỹ bắt đầu quay lại. Tiêu dùng trong nước sẽ đi sau XNK một chút, có thể sang Q1, Q2 năm sau.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Tỉ lệ chung là 25-30% cắt giảm đấy ạ. Nói chung các bạn trẻ đợt này ra trường là khó, thị trường lao động ít việc mà các anh, các chú toàn nhảy room xuống dưới nên các cháu càng khó cạnh tranh.

just for fun

Xe lăn
Tỉ lệ chung là 25-30% cắt giảm đấy ạ. Nói chung các bạn trẻ đợt này ra trường là khó, thị trường lao động ít việc mà các anh, các chú toàn nhảy room xuống dưới nên các cháu càng khó cạnh tranh.
Cháu đang tính động viên nó đi học 1 lèo rồi tính sau. Nó học bên nông nghiệp nên bí quá thì lại sang Isarel, Nhật, Hàn, Trung, Úc … nhưng đi theo kiểu xklđ cũng thấy tội.

Jumping up

Xe tải
Vâng cụ, 1 cái ba ngủ 2 vc mỗi người một phòng và một phòng cho 2 thằng lúc nào thích thì về. Co gọn vậy cho tiện cụ ạ.
Cụ chốt ở đâu thế ạ ? Em tìm căn có ban công rộng ở trung tâm mà khó quá.
Em công việc đang tốt mà cũng nghỉ để tận hưởng :">

just for fun

Xe lăn
Cụ chốt ở đâu thế ạ ? Em tìm căn có ban công rộng ở trung tâm mà khó quá.
Em công việc đang tốt mà cũng nghỉ để tận hưởng :">
VVề hiu rồi cháu thấy bên Long Biên là đẹp, cây xanh nhiều, đường sá rộng rãi quy hoạch đâu ra đấy, không bị ngập mà giá cũng không quá cao.

titcoi

Xe tăng
Cách khoảng 20 niên em tính có 100k mẽo là đủ nghỉ hưu, đây nhá:
- Nhà iem khi đó có khoảng 5 củ một tháng là đủ.
- Gửi đô lúc ấy hơn 5% một năm, tỷ giá lúc ấy khoảng 12tr/vé.
Có 100k gửi bank hàng năm rút lãi tiêu, xiền mình vẫn còn thế là nghỉ tốt.
Giờ nà tính thế trẻ con nó cười cho. Gủai bank ko lãi, tỷ giá tăng được 3 lần trong khi nhu cầu tăng 8-10 lần rồi.
Tất nhiên giờ chả muốn thì iem cũng nghỉ rồi vì đến tuổi

le_petit

Xe tăng
Kinh tế khó khăn ảnh hưởng gì các cụ không ạ?

Em làm nhập khẩu đang toi, giờ chưa muốn cũng coi như hưu thật luôn :(( Tuổi này xin đi làm lại cũng ngại, thấy chông chênh phết.

May mà em lên kế hoạch độc lập tài chính từ sớm nên biết tiết kiệm hơn, giờ thu nhập thụ động đủ cho cuộc sống ở mức cơ bản.
Từ đầu năm phải moi két vài trăm rồi, kế hoạch nghỉ lại có dấu hiệu cần điều chỉnh.Biết sao được cụ nhỉ, mọi thứ xung quanh cứ nát dần đều chưa có dấu hiệu dừng lại!

just for fun

Xe lăn
Cách khoảng 20 niên em tính có 100k mẽo là đủ nghỉ hưu, đây nhá:
- Nhà iem khi đó có khoảng 5 củ một tháng là đủ.
- Gửi đô lúc ấy hơn 5% một năm, tỷ giá lúc ấy khoảng 12tr/vé.
Có 100k gửi bank hàng năm rút lãi tiêu, xiền mình vẫn còn thế là nghỉ tốt.
Giờ nà tính thế trẻ con nó cười cho. Gủai bank ko lãi, tỷ giá tăng được 3 lần trong khi nhu cầu tăng 8-10 lần rồi.
Tất nhiên giờ chả muốn thì iem cũng nghỉ rồi vì đến tuổi
Giờ nếu có nhà, có xe rồi, có lương hưu thì 100k vẫn là đủ mà cụ (à, tất nhiên phải có cái bảo hiêm y tế). Nhưng mũng gọi là tạm đủ chứ để nay đi Tây, mai đi Tàu thì ko đủ.

le_petit

Xe tăng
Không nên hy vọng viễn cảnh ríu rít như đôi chim cu đâu. Nhà e là mỗi người có thú vui riêng và phòng ngủ khác nhau. E đang cân nhắc 1 căn 3 ngủ để bọn nhóc thích thì về ngủ hay 2 căn 2 ngủ đây.
Cụ và các cụ khác ở HN tư vấn giúp tôi một chút:
Tôi đang chuẩn bị một căn cc ở HN, vậy nên mua ở khu vực nào gần trung tâm, tiện giao thông và sống dễ chịu, Bên cạnh đó tôi sẽ có nhà ở quê trên đường Cienco5, cách viện 103 chỉ 10 km nên muốn cc gần trung tâm, Khi nghỉ tôi sẽ sử dụng hai nơi như nhau.
Cảm ơn cccm nhiều.

Goya

Xe buýt
Cụ và các cụ khác ở HN tư vấn giúp tôi một chút:
Tôi đang chuẩn bị một căn cc ở HN, vậy nên mua ở khu vực nào gần trung tâm, tiện giao thông và sống dễ chịu, Bên cạnh đó tôi sẽ có nhà ở quê trên đường Cienco5, cách viện 103 chỉ 10 km nên muốn cc gần trung tâm, Khi nghỉ tôi sẽ sử dụng hai nơi như nhau.
Cảm ơn cccm nhiều.
Cụ về hưu thì em giới thiệu khu greenbay nhà em nhé, có cái hồ xinh đẹp và yên tĩnh để dạo bộ. Xe vinbus ngay cổng kdt nhưng chiều về hơi bất tiện