[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

Hổ Con

Xe tăng
Khó nha. Ls bây giờ thấp tẹt. Các kụ cắm vài tỏi ngân hàng chả bõ dính răng
Răng cụ thưa thế, tính rẻ 4% thì 5x4 = 20 củ + 20 lương hưu + 10 củ abc = 50. 2 thằng già ăn chơi không đủ sao ?

just for fun

Xe lăn
Cô bé ấy chỉ là đòn bẩy thôi. Cả cô trò đều là nạn nhân của ahm. Cả hai sẽ ăn cái vết này lâu đấy.
Sợ nhất là con bé say đòn, thấy được nhiều người ủng hộ, thương cảm, hỏi han, quan tâm (thực ra là hóng hớt, mấy người thật lòng) thì tưởng thế là hay, lúc đó là dở nhất. Nhưng khả năng cao câu chuyện sẽ đi theo hướng đó, thấy tổ chức "họp báo" rồi up clip lên mạng (ko biết ai quay nhưng có vẻ ko phải quay lén, mà quay như thể để ko rõ mặt) thì cũng không phải dạng người an phận.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ bán hàng kẹp chưa, nó lên 20 mà chẳng lẽ lại còn ko bán à ? Em trẻ mà cụ, già đi 1 tí cho hợp mâm với các cụ có nề hà gì đâu.
Nhưng công nhận nhiều ông trên OF nói như đấm vào tai, hoặc là cùn, hoặc là kiểu bất chấp lý lẽ, hoặc là cả hai. Qua đấy thì em nghĩ đầu tiên điều kiện để về hưu, ngoài xiềnlà phải có partner hoặc thú vui mà mình thích, vì khi ko đi làm thì partner, gấu sói hay sư tử gì đó sẽ là người mình dành nhiều thời gian nhất, nói chuyện hay nghe chuyện hay sống cùng, mà nếu gặp ca hãm thì thôi rồi lượm ơi.
hihi lên 20 e mới nhả ít, tham lam muốn ăn thêm, mà kệ nó đi mợ, quay lại chủ đề hiu cho đúng thớt. Vụ parner mợ chuẩn đấy, nên là ngoài tiền thì phải biết cách sống hoà bình với gấu sói sư tử k là cãi nhau suốt ngày ;))

TorienT

Xe container
Sợ nhất là con bé say đòn, thấy được nhiều người ủng hộ, thương cảm, hỏi han, quan tâm (thực ra là hóng hớt, mấy người thật lòng) thì tưởng thế là hay, lúc đó là dở nhất. Nhưng khả năng cao câu chuyện sẽ đi theo hướng đó, thấy tổ chức "họp báo" rồi up clip lên mạng (ko biết ai quay nhưng có vẻ ko phải quay lén, mà quay như thể để ko rõ mặt) thì cũng không phải dạng người an phận.
Sáng nay em xem clip, nghe giọng, cách nói thì e nghĩ khả năng cài ngược là không thấp đâu. E nhạy nghe nhạc hiệu đoán chương trình phết đấy.

just for fun

Xe lăn
Sáng nay em xem clip, nghe giọng, cách nói thì e nghĩ khả năng cài ngược là không thấp đâu. E nhạy nghe nhạc hiệu đoán chương trình phết đấy.
Cao thủ là giờ ko nói gì, ko tiếp xúc với báo chí, đã yếu đuối thì phải yếu đuối đến cùng luôn.

just for fun

Xe lăn
hihi lên 20 e mới nhả ít, tham lam muốn ăn thêm, mà kệ nó đi mợ, quay lại chủ đề hiu cho đúng thớt. Vụ parner mợ chuẩn đấy, nên là ngoài tiền thì phải biết cách sống hoà bình với gấu sói sư tử k là cãi nhau suốt ngày ;))
Nhiều cụ về hiu không ở được với nhau đâu.

TorienT

Xe container
Nhiều cụ về hiu không ở được với nhau đâu.
Không nên hy vọng viễn cảnh ríu rít như đôi chim cu đâu. Nhà e là mỗi người có thú vui riêng và phòng ngủ khác nhau. E đang cân nhắc 1 căn 3 ngủ để bọn nhóc thích thì về ngủ hay 2 căn 2 ngủ đây.

Hổ Con

Xe tăng
À kụ tính 2 vk và ck. Em nhầm ạ
Vâng! Theo em hiểu Hưu là các cụ ăn lương nhà nước và về nghỉ nhận lương hưu hoặc các cụ làm ngoài thì sẽ là bàn giao quyền lực, không quản lý nữa.

Pvsc

Xe ba gác
Không nên hy vọng viễn cảnh ríu rít như đôi chim cu đâu. Nhà e là mỗi người có thú vui riêng và phòng ngủ khác nhau. E đang cân nhắc 1 căn 3 ngủ để bọn nhóc thích thì về ngủ hay 2 căn 2 ngủ đây.
2 căn cạnh nhau, lúc nào cần riêng tư bấm nút khoá cửa thông phòng cụ nhé

HeoQuay66

Xe tăng
2 vc cụ chung phòng ngủ, làm cái giường tầng là đc rồi :D

Goya

Xe buýt
Kinh tế khó khăn ảnh hưởng gì các cụ không ạ?

Em làm nhập khẩu đang toi, giờ chưa muốn cũng coi như hưu thật luôn :(( Tuổi này xin đi làm lại cũng ngại, thấy chông chênh phết.

May mà em lên kế hoạch độc lập tài chính từ sớm nên biết tiết kiệm hơn, giờ thu nhập thụ động đủ cho cuộc sống ở mức cơ bản.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ tính xong thì loa loa cho các kụ khác nhé. Em cũng đang cố xoay theo kụ đây

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Em làm nhập khẩu đang toi, giờ chưa muốn cũng coi như hưu thật luôn :(( Tuổi này xin đi làm lại cũng ngại, thấy chông chênh phết.

May mà em lên kế hoạch độc lập tài chính từ sớm nên biết tiết kiệm hơn, giờ thu nhập thụ động đủ cho cuộc sống ở mức cơ bản.
Kụ nếu làm quản lý rồi thì ngoài 35 còn xin được việc quản lý. Việc văn phòng khác thì khó ợ. Cơ hội 5% thây. Thà kụ chuyển chứng khoáng

Smile1102

Xe container

Sếp trực tiếp của em, ng bê em vào cty này, làm ô cho em chuẩn bị nghỉ. Nên em cũng đang chán, cviec lại ko thuận lợi, tình hình khó khăn nên cũng sắp nghỉ rồi đây ạ.
Mà kế hoạch là em phải đi làm 5 năm nữa mới nghỉ đc cơ, chưa đc như cụ.

Goya

Xe buýt
Sếp trực tiếp của em, ng bê em vào cty này, làm ô cho em chuẩn bị nghỉ. Nên em cũng đang chán, cviec lại ko thuận lợi, tình hình khó khăn nên cũng sắp nghỉ rồi đây ạ.
Mà kế hoạch là em phải đi làm 5 năm nữa mới nghỉ đc cơ, chưa đc như cụ.
Mợ giỏi vậy lại còn ham hố áo quần túi xách, nghỉ hơi phí :P