Cân bằng động lốp ở Michelling Ngọc Khánh

musiclife

Xe tăng
Ở Ngọc khánh em cũng đã thử rồi, cân bằng động 4 bánh 160 N, chỉnh độ chụm 400 N tổng 560 N. Em thấy cân bằng động thì OK, nhưng chỉnh độ chụm thì thợ làm rất nhanh, sau khi chỉnh thấy xe còn lạng hơn trước khi chỉnh +> kết luận: chỉ cân bằng động ở NK thôi, không nên chỉnh độ chụm mất tiền oan mà còn tồi hơn trước khi chỉnh.

SPL

Xe container
Nhà em thì ở dưới Hà Đông nên em vào Dân Chủ, họ chỉ chuyên về lốp từ lâu lắm rồi, em đi học lớp 1 đã làm kia mà, giờ em đã ngoài 30 rồi vẫn thấy đang làm =D> Hôm nọ cũng qua đó đảo bánh với cân bằng động lại cả 4 bánh còn vá thì thường xuyên. Em nhớ không nhầm thì 140k thì phải, thái độ nhân viên tốt lắm. Máy móc thì chuyên nghiệp luôn, phải cái tội phải ngang qua đường dành riêng cho xe bus nên phải cẩn thận tí. Bác nào qua đấy thì đi từ Ngã Tư Sở xuống khoảng 5km theo đường Nguyễn Trãi là tới, nó nằm bên phải nhé.

Trungmytu

Xe điện
Nhà em thì ở dưới Hà Đông nên em vào Dân Chủ, họ chỉ chuyên về lốp từ lâu lắm rồi, em đi học lớp 1 đã làm kia mà, giờ em đã ngoài 30 rồi vẫn thấy đang làm =D> Hôm nọ cũng qua đó đảo bánh với cân bằng động lại cả 4 bánh còn vá thì thường xuyên. Em nhớ không nhầm thì 140k thì phải, thái độ nhân viên tốt lắm. Máy móc thì chuyên nghiệp luôn, phải cái tội phải ngang qua đường dành riêng cho xe bus nên phải cẩn thận tí. Bác nào qua đấy thì đi từ Ngã Tư Sở xuống khoảng 5km theo đường Nguyễn Trãi là tới, nó nằm bên phải nhé.
Có chỉnh lại độ chụm không ạ?

SPL

Xe container
Cửa hàng đó ngay đầu đường Chiến Thắng,cạnh quán gà đầu đường đó cụ.Chủ cửa hàng là 2 anh em trai và có một bà chị độ gần 50 tuổi cũng hăng hái lăn đạp kích để kéo lốp ra.
Cửa hàng đó cũng làm lốp lâu lắm rồi, giờ nó ngay cạnh đồn CA Phường đúng không bác? Mà bác ở HĐ sao không xuống Dân Chủ mà làm cho nó chuyên nghiệp hẳn?

Có chỉnh lại độ chụm không ạ?
Hôm đó em có bảo họ làm nhưng họ đông khách quá nên chắc không nghe ra với lại em dự rằng cái máy chỉnh Hunter đó nó không có thông số cho xe em nên em thôi :-"Hôm nào cũng phải đi chỉnh lại tay lái, nó cũng hơi lệch sang bên phụ nửa răng, đi hơi khó chịu.

Trungmytu

Xe điện
Em biết là bị chém rồi,bởi vì ban đầu em chỉ định rút 2 miếng đinh ra vá,rồi thợ bảo em có cân chỉnh không,em đồng ý và nó chém 480 ngàn,em đưa tờ 500 thì thấy trả lại 50 ngàn.Bảo khuyến mại 3 chục.Thường ngày mà có vấn đề gì thì em hay ra Đích lốp làm,hoặc cân bằng trong Honda Mỹ Đình, chứ làm cân bằng động bên ngoài thì đó là lần đầu tiên cụ ạ.

Em thấy họ vẫn nhỏ 502 vào đấy cụ ạ.

Không cụ ạ,2 miếng vá là 30 ngàn,4 cái lốp vừa đảo vừa cân bằng 450 ngàn.Cửa hàng đó ngay đầu đường Chiến Thắng,cạnh quán gà đầu đường đó cụ.Chủ cửa hàng là 2 anh em trai và có một bà chị độ gần 50 tuổi cũng hăng hái lăn đạp kích để kéo lốp ra.
Nó chém thế mà không chửi lỡi được mấy câu kể ra hơi phí nhỉ:D

Trungmytu

Xe điện
Cửa hàng đó cũng làm lốp lâu lắm rồi, giờ nó ngay cạnh đồn CA Phường đúng không bác? Mà bác ở HĐ sao không xuống Dân Chủ mà làm cho nó chuyên nghiệp hẳn?

Hôm đó em có bảo họ làm nhưng họ đông khách quá nên chắc không nghe ra với lại em dự rằng cái máy chỉnh Hunter đó nó không có thông số cho xe em nên em thôi :-"Hôm nào cũng phải đi chỉnh lại tay lái, nó cũng hơi lệch sang bên phụ nửa răng, đi hơi khó chịu.
Lốp Dân chủ thì em biết vì em làm ngay gần đấy nhưng đúng là chưa vào đó bao giờ!Có gì toàn phi vào Ngọc Khách!Nếu ờ DC có chỉnh lại độ chụm thì em vào thử, tính em chẳng thích cái bọn đông khách kênh kiệu!

SPL

Xe container
Lốp Dân chủ thì em biết vì em làm ngay gần đấy nhưng đúng là chưa vào đó bao giờ!Có gì toàn phi vào Ngọc Khách!Nếu ờ DC có chỉnh lại độ chụm thì em vào thử, tính em chẳng thích cái bọn đông khách kênh kiệu!
Có bác ạ, em ngó thấy cái máy đó ở chính giữa nhà luôn, em vẫn hay ngó nó mỗi lần vào đó mà. Họ làm lốp chuyên nghiệp mà không có chỉnh độ chụm thì hóa ra vẫn là 2 tay 1 chân à bác. Nhân viên ở đây nhiệt tình mà tốt tính lắm. Có bác quản lý già ngồi dưới chuyên mời nước chè khách đến làm xe. Họ nhận vá cả xe ga 2B vành đúc nữa đấy, vá phát nào ăn phát đấy chứ không như mấy ông vá xe máy bên đường đâu. Trước Gấu nhà em xơi đinh 7cm con Lead, em đi vá 2 lần đều không được vì bong miếng vá với làm hở lốp ở mép larang cuối cùng em phải thay lốp sau mất gần 400k mặc dù xe mới đi có 3000km đấy. Thay lốp khác nhìn đểu hơn lốp theo xe mà được vài bữa thì Gấu làm ...mất xe hôm 24 Tết âm, chán hẳn.

vietnvtn

Xe buýt
Không biết khoảng bao lâu chỉnh độ chụm 1 lần nhỉ các bác? giá ở Dân chủ không biết có mềm hơn ngọc khánh không?

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ cho hỏi xe đi bao lâu thì đi cân bằng động và chỉnh độ chụm 1 lần, xe em mới đi được 5000km chưa thấy gì có nên đi kiểm tra không các cụ?

couto_hung

Xe tăng
Hôm nay em lên sơn tây
Lốp bị ăn đinh, vá lốp , tiện thể cân bằng luôn 5 quả lốp, hết 100k tất cả
Mà giá lốp rẻ vãi, quả Mit 205/60/16 bán có 1,85 củ, hôm trc em bị vỡ quả hankook , mua quả Mit dưới hai bà trưng hết 2,1 củ

Duonganh2004

Xe tăng
Em mới cân bằng cho CRV ở hàng lốp đầu đường Chiến Thắng (Văn Quán) với giá 450K cho cả 4 lốp.Nhưng thiết bị không được tối tân như Mit Ngọc Khánh.Chỉ là cho lốp vào khay chỉnh,sau đó dán miếng thép nhỏ bằng 502 vào mâm xe,,,,
Thế thì chỉ cân bằng động, chưa có chỉnh độ chum đâu cụ ạ:bz

xeodau

Xe buýt
Hôm vừa rồi em cũng đảo lốp và chỉnh độ chụm ở Dân chủ hết 495k. nó bảo là vô lăng của em bị lệch ( lúc đầu em có thấy bị lệch đâu ) , không biết chúng nó chỉnh thế nào mà vô lăng của em bị lệch về bên trái. vì nhà xa, nên chưa lên bắt đền được.

OmegaO9

Xe container

.
Em gần Văn Quán hơn (ngay cạnh viện bỏng)nên hay đi tắt đường Chiến Thắng vào cụ ạ,Dân Chủ thì ở phía dưới,hơi trái đường nên em không ra đó.Còn thường thì em hay làm ở Đích Cầu Giấy.
Nó chém thế mà không chửi lỡi được mấy câu kể ra hơi phí nhỉ:D
Cái gì cũng cần có học phí chứ cụ,với lại xe đó em bán rồi.
Thế thì chỉ cân bằng động, chưa có chỉnh độ chum đâu cụ ạ:bz
Cái này thì em còn gà,giờ mới biết cân bằng động nó ra sao cụ ạ.:P

chabelita

Xe buýt
E hỏi ngu tý, nếu cân bằng động xong rồi đi một thời gian lốp bị non, bơm lại thì cân bằng động lại hay sao ạ?

vietnvtn

Xe buýt
E hỏi ngu tý, nếu cân bằng động xong rồi đi một thời gian lốp bị non, bơm lại thì cân bằng động lại hay sao ạ?
Cân bằng động mình hiểu nôm na để khi chạy bánh xe vận hành cân không bị lạng, còn cân bằng động rồi lốp bác cứ bơm thoải mái

tomo

Xe tải
Cân bằng động ở NK chỉ 40k/1 quả lốp thôi mà. Hôm trước cân 4 quả hết có 160k, thay van 30k/chiếc. nếu mua lốp mới ở đó thì cân bằng động miễn phí luôn

hp650028

Xe buýt
e cũng rảnh thời gianlaaij sắp chuẩn bị chạy đường trường dài nghĩ thế nào hôm vừa rồi mang đến Ngọc Khách cân chỉnh lại thước lái độ chụm bánh xe tý, xe em là Cap 2008 chay được 50k rồi, cân chỉnh lần đầu cũng nhanh khoang 30 phút xong, ok, nhưng e thắc mắc sao thông số in ra vẫn chưa được như ý mà có khi còn sai lệch hơn so với trước khi chỉnh ( e chỉ nói chuyện trên thông số in ra thôi nhé, chứ e không biết về kỹ thuật ô tô gi hết) yêu cầu cho xe bàn nội soi chỉnh lại hi hục gần 1h30 phút xong, khả quan hơn. mang xe về thấy vô lăng cảm thấy vẫn hơii lệch khoảng 2-3o, hôm sau lại mang xe đến yêu cầu anh e kiểm tra chỉnh lại và đảo lốp luôn vì thấy có vẻ lốp mòn lệch ( chưa được thì phải sửa nhé, chứ em ko mất tiền thêm nữa đâu ạ, có chăng là lời cảm ơn) sau khi kiểm tra thấy ok rồi. Tốt. chi phí 400k, anh e nhiệt tình nếu mình có yêu cầu thắc mắc chính đáng và hợp lý

Trungmytu

Xe điện
Hôm trước em qua lắp bộ cảm biến áp suất lốp ở NK, công lắp là 400k, lại tính thêm tiền cân bằng động cả xe là 220k(em tưởng là cái 400k kia gồm cả cân bằng động rồi hóa ra không phải :(( ) Cân chỉnh tay lái 330, Tính tổng hóa đơn thì được bớt 50k (không hiểu lí do) :D

Nhận xét chung là hơi đắt nhưng về chất lượng dịch vụ thì ok!

skull

Xe buýt
1. Cân bằng động các xe thì quy trình có thể giống nhau
2. Nhưng chắc chắn lượng chì dán hay chì kẹp sẽ khác nhau
3. Vì thế giá sẽ khác nhau...
4. Các bác làm lốp mà gọi bác Hùng Motul ( Hùng sài gòn ) đến mà cân bằng động Triton của bác ý thì không biết tính tiền thế nào..
5. Em xin ví dụ các bác đi đổ xăng, tiền nhiều hay ít là tùy vào lượng xăng các bác đổ...
6. Các bác nói vấn đề Giá cả ở Việt Nam làm em chóng hết cả mặt...Ghẹ Đồ Sơn bao nhiều rồi ý nhỉ...

FujiS5200

Xe điện
1. Cân bằng động các xe thì quy trình có thể giống nhau
2. Nhưng chắc chắn lượng chì dán hay chì kẹp sẽ khác nhau
3. Vì thế giá sẽ khác nhau...
4. Các bác làm lốp mà gọi bác Hùng Motul ( Hùng sài gòn ) đến mà cân bằng động Triton của bác ý thì không biết tính tiền thế nào..
5. Em xin ví dụ các bác đi đổ xăng, tiền nhiều hay ít là tùy vào lượng xăng các bác đổ...
6. Các bác nói vấn đề Giá cả ở Việt Nam làm em chóng hết cả mặt...Ghẹ Đồ Sơn bao nhiều rồi ý nhỉ...
Hôm trước em qua chỗ bác định nhờ cân bằng hộ 4 cái lốp thì mấy bạn tre trẻ "quát" 50k/lốp làm em lại phải lủi thủi ra hàng quen với 35k/phát. Hic, có điểm gì khác nhau ở đây hở các bác?