Cân bằng động lốp ở Michelling Ngọc Khánh

beefburger

Xe tăng
kể cũng lạ nhỉ đúng là nó như....thời tiết, em thì nhà gần NK nên làm lốp hay thay lốp em đều vào NK cả, em đến bảo thợ anh làm cái này, lốp lấy loại này nhoằng cái thợ làm luôn, có lần em thay 4 quả lốp mít cho con xe bạn em em nói lấy hàng PHÁP hàng MO một cậu thợ phi xe máy đi lấy về sau 15 phút, về đến nơi cậu thợ ném cái tàng cái lốp xuống đất mà quả lốp mới không có bọc gì cả lại lem nhem. E rất bình thản gọi cậu đó lại nói tôi bỏ tiền ra mua sản phẩm và là đồ mới cậu nên biết mà làm, trông quả lốp như này tôi không chấp nhận lắp vào xe, một bác hói đầu đeo kính cận ra chửi cho thàng kia trận vì cái tội ném quả lốp như thế rồi phải phi đi mang 4 quả khác leng keng về cho em ngay lập tức.
Em á, nhẹ nhàng rất nhẹ nhàng, cơ mà chạm vào em mà sai em cho ăn đủ luôn đừng lằng nhằng.

phuongtv_76

Xe container
Nói chung phải rắn mới ko nhờ thuốc các cụ ah, làm ăn vớ vẩn phải chỉnh ngay

pigmilk72

Xe máy
Em cũng vừa ở Mit NK về , định hỏi về báo lỗi ABS trên taplo vì hôm trước thay lazang ở đấy về thấy nó báo lỗi , chú thợ ngó qua 1 cái phán 1 câu xanh rờn : cái này bị bó phanh phải mang ra hãng kiểm tra . Em nghĩ thôi mình chỉ ngu 1 lần thôi lần sau ra HBT cho lành , thợ nó ko biết ABS nó là cái gì thì mình có hỏi nữa cũng bằng thừa , Em dám chắc đội thợ này ngày trước đi thay lốp xe đạp xe máy ở đường 5 mới đc dào tạo 1 tuần cấp tốc len thay đồ oto .:-??

toitimtoi

Xe tải
CÁc bác cho em hỏi khi tháo lốp ra để vá xong rồi lắp lại thì có phải kiểm tra lại cân bằng động không ah. mấy lần vá xong em thấy thợ cứ vào lốp bơm lên là lắp luôn vào xe. đi thì cũng không thấy làm sao

LiemBlue

Xe lăn
nói chung mit Ngọc Khánh này cũng rất OK nhưng thợ thuyền thì vênh váo lắm ạ,chỉ mong sao bác Lamboghini chấn chỉnh lại đội ngũ nhân viên thôi,em thấy ở đấy hôm nào mà có bác đại tướng đeo kính ở đáy thì thợ làm ăn còn đỡ ạ,

Europe

Xe buýt
Em cũng đã từng góp ý rồi. Chất lượng rất tốt nhưng thái độ thì cần cải tiến.

Europe

Xe buýt
CÁc bác cho em hỏi khi tháo lốp ra để vá xong rồi lắp lại thì có phải kiểm tra lại cân bằng động không ah. mấy lần vá xong em thấy thợ cứ vào lốp bơm lên là lắp luôn vào xe. đi thì cũng không thấy làm sao
Mời cụ đi ra đường vành đai 3, đoạn Cầu Thanh Trì - Pháp Vân vít thử cho em lên 100 - 110km/h thì sẽ biết ngay là có làm sao hay không ạ. Ngày nào cũng đi đường ấy em thấy một điều lạ là các cụ đi Toyota đi chẳng bao giờ lên được 80 km/h.

OmegaO9

Xe container
Em mới cân bằng cho CRV ở hàng lốp đầu đường Chiến Thắng (Văn Quán) với giá 450K cho cả 4 lốp.Nhưng thiết bị không được tối tân như Mit Ngọc Khánh.Chỉ là cho lốp vào khay chỉnh,sau đó dán miếng thép nhỏ bằng 502 vào mâm xe,,,,

Viking

Xe điện
Em mới cân bằng cho CRV ở hàng lốp đầu đường Chiến Thắng (Văn Quán) với giá 450K cho cả 4 lốp.Nhưng thiết bị không được tối tân như Mit Ngọc Khánh.Chỉ là cho lốp vào khay chỉnh,sau đó dán miếng thép nhỏ bằng 502 vào mâm xe,,,,
Ặc
Ặc ặc
Ặc ặc ặc

Taxi25

Xe buýt
Cái kẹp chì đấy em tưởng chỉ lấy cái kìm or cán tôvit gõ là nó bám khít vào rồi sao lại còn keo 502 làm gì ?

FujiS5200

Xe điện
Bác có gõ nhầm giá không đấy, hay là lúc đó còn có thêm dịch vụ gì khác mà bác quên chưa ghi thêm vào?

Viking

Xe điện
Em mới làm tí nâng gầm, lắp ốc chỉnh Kingpin, nhận hôm nay đọc bài này em qua NK làm quả review xem như thế nào.
Phi xe đến, xuống xe túm ngay 1 chú thợ:
- Cân bằng đông 4 bánh với chỉnh độ chụm cho anh, đảo lốp luôn.
- Vâng ạ.
Nhanh nhẹn đánh dấu lốp rồi tháo rất nhanh, lôi 4 cái lốp vào xưởng, mấy chú ngồi tẩn mẩn cạy đá ra khỏi lốp (well done, quả này em thấy ổn hơn mấy nơi em từng làm Sơn tóc đỏ, Thế giới lốp...), cân bằng động, kẹp chì lại cho em bằng cái máy lởm ( chứ không phải bằng cái máy gì đắt gấp 4 lần như bác gì nói ở trên), OK em không cầu kỳ lắm, lắp lốp vào nhanh, đảo theo yêu cầu khách hàng và cẩn thận kiểm tra từng ốc. Vụ cân bằng động em đánh giá tốt.

Tiếp theo là vụ chỉnh độ chụm, vụ này hài.
Các bạn ấy cho xe lên cầu lắp máy móc các kiểu, chỉnh toe OK
Do xe em cầu mềm, lại mới nâng gầm nên cái chỉnh Kingpin khá quan trọng, các bạn ấy chỉnh toe xong bảo OK hạ cầu.
- Thế cái Kingpin của anh thế nào?
- Xe này không chỉnh được :)) :)) ( Nhưng đúng, nguyên bản không chỉnh được)
- Xe anh lắp ốc chỉnh rồi đấy
- Nhưng mà OK rồi anh ạ, xanh rồi mà
Nó nói thế thì em biết thế chứ em biết, xe em chỉnh ốc đến MAX rồi, cũng chả chỉnh thêm được nữa, chỉ có lùi đi thôi.
Về nhà xem lại cái bảng kết quả, y rằng, Kingpin out of range.
Caster chưa chỉnh thì OK, chỉnh rồi lại Out of range:

Em có nên quay lại bắt đền không ta.

Chỉnh sửa cuối:

V.W GTi

Xe buýt
Cam ơn chủ thớt!
Em đang đi con xe cùi Tây Đức sinh tận năm 1991, tay lái hơi nghiêng trái. Chắc là ra đấy kiểm tra, căn chỉnh lại xem cho nó đi đỡ nghiêng nghiêng người như dáng đứng bóng dừa.

h_mdc

Xe điện
Em cũng vừa mới đem xe đi cân bằng động 5 bánh (cả bánh sơ cua), 50k/bánh và kiểm tra/chỉnh lại góc camber, caster, toe-in cho 2 bánh trước 350k cho việc này, họ đo bằng máy cầm tay và chẳng thấy chỉnh gì. Sau khi cân bằng động xong họ nói khi tháo vỏ để vá nhớ đánh dấu vị trí để khi lắp vào được đúng như cũ thì sẽ khỏi phải thi thoảng đi cân bằng động lại bánh. Công nhận sau khi cân bằng động xong xe đi ít bị lắc hơn ở tốc độ cao trên 80km/h.

vietnvtn

Xe buýt
Em cũng vừa mới đem xe đi cân bằng động 5 bánh (cả bánh sơ cua), 50k/bánh và kiểm tra/chỉnh lại góc camber, caster, toe-in cho 2 bánh trước 350k cho việc này, họ đo bằng máy cầm tay và chẳng thấy chỉnh gì. Sau khi cân bằng động xong họ nói khi tháo vỏ để vá nhớ đánh dấu vị trí để khi lắp vào được đúng như cũ thì sẽ khỏi phải thi thoảng đi cân bằng động lại bánh. Công nhận sau khi cân bằng động xong xe đi ít bị lắc hơn ở tốc độ cao trên 80km/h.
Bác vá đi vá lại vài lần là cân bằng lại như thường, lúc cân bằng phải lấy hết đá dăm dính lốp, cái quan trọng nữa là lâu lâu phải chỉnh cả độ chụm của xe thì cảm giác lái mới chuẩn được.

Viking

Xe điện
bác có thể giải thích hộ em các thông số sơ qua ko? em thấy + - nhiều quá, nhất là mấy con số gạch đỏ chân đó
Thanks bác
Về khái niệm Toe in, toe out, kingpin... mời cụ xem ở đây nhé
Còn bàng trên, giản dị thôi, nó có 3 cột, cột đầu là thông số chuẩn, cột 2 là thông số xe em, và cột 3 là thông số xe em sau khi chỉnh. Các chỗ em đánh dấu, lẽ ra nó phải màu đỏ ( warning, lưu ý, chưa chuẩn xác), nhưng không biết vì lý do gì đó mà cái máy in nó bị lỗi màu đỏ, nên nó in ra như thế :)) :)) :))
Em cứ ngây ngô mà tìn là chả máy đúng hôm hết mực đỏ thôi.

Viking

Xe điện
bác có thể giải thích hộ em các thông số sơ qua ko? em thấy + - nhiều quá, nhất là mấy con số gạch đỏ chân đó
Thanks bác
Về khái niệm Toe in, toe out, kingpin... mời cụ xem ở đây nhé
Còn bàng trên, giản dị thôi, nó có 3 cột, cột đầu là thông số chuẩn, cột 2 là thông số xe em, và cột 3 là thông số xe em sau khi chỉnh. Các chỗ em đánh dấu, lẽ ra nó phải màu đỏ ( warning, lưu ý, chưa chuẩn xác), nhưng không biết vì lý do gì đó mà cái máy in nó bị lỗi màu đỏ, nên nó in ra như thế :)) :)) :))
Em cứ ngây ngô mà tìn là chả máy đúng hôm hết mực đỏ thôi.

OmegaO9

Xe container
Ặc
Ặc ặc
Ặc ặc ặc
Em biết là bị chém rồi,bởi vì ban đầu em chỉ định rút 2 miếng đinh ra vá,rồi thợ bảo em có cân chỉnh không,em đồng ý và nó chém 480 ngàn,em đưa tờ 500 thì thấy trả lại 50 ngàn.Bảo khuyến mại 3 chục.Thường ngày mà có vấn đề gì thì em hay ra Đích lốp làm,hoặc cân bằng trong Honda Mỹ Đình, chứ làm cân bằng động bên ngoài thì đó là lần đầu tiên cụ ạ.

Cái kẹp chì đấy em tưởng chỉ lấy cái kìm or cán tôvit gõ là nó bám khít vào rồi sao lại còn keo 502 làm gì ?
Em thấy họ vẫn nhỏ 502 vào đấy cụ ạ.
Bác có gõ nhầm giá không đấy, hay là lúc đó còn có thêm dịch vụ gì khác mà bác quên chưa ghi thêm vào?
Không cụ ạ,2 miếng vá là 30 ngàn,4 cái lốp vừa đảo vừa cân bằng 450 ngàn.Cửa hàng đó ngay đầu đường Chiến Thắng,cạnh quán gà đầu đường đó cụ.Chủ cửa hàng là 2 anh em trai và có một bà chị độ gần 50 tuổi cũng hăng hái lăn đạp kích để kéo lốp ra.