Cân bằng động lốp ở Michelling Ngọc Khánh

totorauxom

Xe điện
NK ổn đấy chứ bác, mỗi tội đắt thôi, hạ giá tý cho xe còi như bọn em còn dám vào chứ

Golden_way

Xe buýt
Chạy đường dài về, phát hiện ra xe cắm đinh, em ghé luôn vào Mit NK, vì nghe tiếng tăm của bác Lam bồ đã lâu mặc dù đi qua nhà mà nhà em ngay cạnh Hai Bà Trưng. Chả may đến lúc gần 12h trưa anh em thợ nghỉ, lanh quanh cà phê chờ đến 13h30 theo lời chỉ dẫn. Đúng giờ quay lại, thấy đông quá, đúng là danh tiếng thật... em đang dừng xe lay hoay không dám phi thẳng lên bệ sau em Kia xanh thấy một cậu mặt nhăn nhăn (chắc nắng quá):

Cậu: gì đấy anh ơi?
Em: Giúp anh kiểm tra 4 cái lốp với.
Cậu: Lên kia đỗ đi (không có chủ ngữ gì cả, giọng monotone, chỉ em lên phía trên).
Em: Anh bị đinh cắm, muốn cân và đảo lốp luôn.
Cậu: Làm gì cũng phải đỗ mới làm được (mắt nhìn đi chỗ khác)
Em: Anh Dũng có đây không em? (đã định gặp để thắc mắc rồi)
Cậu (nhìn nhìn): không có (vẫn không có chủ ngữ vị ngữ gì cả)
Em: Thế có thể làm luôn được không, nếu không phải chờ lâu thì anh đi vậy??? (trời nóng quá, em cũng nóng luôn vì chả biết phải chờ thế nào, mà thái độ thì lạnh lẽo)
Cậu: Thế thì đi đi...
Em: Cậu tên gì ấy nhỉ?
Cậu: Tôi tên Tự (sau một lúc suy nghĩ)
Em đi luôn chả buồn ngó, ra thẳng HBT làm cho xong chuyện. Chỗ bác Lam bồ chắc là uy tín, nhưng customer service của nhân viên bác chưa ổn đâu bác ạ. Bác xem thế nào chấn chỉnh lại nhé. (b)
hơ hơ.....
còn chuyện của em thì
........
lần đầu vào Ngọc khánh thấy 2 gara ko biết cái nào của bác lambo nên đang lù mù hỏi..........
Em: Anh ... em hỏi phải đây gara anh em OF hay đên làm phải ko .
Service: nhì....... anh làm j
Em (vần hỏi tiếp): có phải Gara anh em OF hay làm đây phải ko bác.
Ser: (ko trà lời câu em hỏi mà) làm j anh
Em (chán thôi làm nhanh còn lượn) làm em cái lốp trước
Em: (dặt dẹo 1 lúc chả thấy ser nào mời nước nôi jjjjjjjjjj.)
Em: thanh toán trong này ah
E: bao nhiêu em
Ser nữ: 40k
Em: sao đặt thế em
Ser: ko nói jjjjjjjjj
Em chạn cụ michel nay quá rồi em thì ko thắc mắc đắt rẻ mấy chục nghị lẻ nhưng em muôn giá cả phải chuẩn
còn service thì bỏ tay luôn đang tinh hom nào qua đảo lốp và cân băng lai 4B cái mà thế này ko biết còn quay lại dc ko
*-)

chuotlang

Xe lừa
http://otofun.net/showthread.php?t=132394
Trong này có hình chụp cân bằng chụm và động.
Em làm mất 40p, 2 thợ hỳ hục làm luôn, em bấm máy cho các bác xem thôi.
Nghe bác chủ kêu 10p mà em hãi, chắc đồng hồ bác có vấn đề.
Làm xong hểt rung với đường êm, còn đường có vấn đề thì vẫn rung như thường.
Em đã test nhiều đoạn đường, 120km/h-130km/h, có đoạn rung và ko, có nghĩa là do mặt đường nữa, chắc em chạy lốp mỏng nên hơi nhạy cảm với đường, chạy lốp >50 thì đỡ hơn rất nhiều

TogetherWeChia

Xe hơi
Chạy đường dài về, phát hiện ra xe cắm đinh, em ghé luôn vào Mit NK, vì nghe tiếng tăm của bác Lam bồ đã lâu mặc dù đi qua nhà mà nhà em ngay cạnh Hai Bà Trưng. Chả may đến lúc gần 12h trưa anh em thợ nghỉ, lanh quanh cà phê chờ đến 13h30 theo lời chỉ dẫn. Đúng giờ quay lại, thấy đông quá, đúng là danh tiếng thật... em đang dừng xe lay hoay không dám phi thẳng lên bệ sau em Kia xanh thấy một cậu mặt nhăn nhăn (chắc nắng quá):

Cậu: gì đấy anh ơi?
Em: Giúp anh kiểm tra 4 cái lốp với.
Cậu: Lên kia đỗ đi (không có chủ ngữ gì cả, giọng monotone, chỉ em lên phía trên).
Em: Anh bị đinh cắm, muốn cân và đảo lốp luôn.
Cậu: Làm gì cũng phải đỗ mới làm được (mắt nhìn đi chỗ khác)
Em: Anh Dũng có đây không em? (đã định gặp để thắc mắc rồi)
Cậu (nhìn nhìn): không có (vẫn không có chủ ngữ vị ngữ gì cả)
Em: Thế có thể làm luôn được không, nếu không phải chờ lâu thì anh đi vậy??? (trời nóng quá, em cũng nóng luôn vì chả biết phải chờ thế nào, mà thái độ thì lạnh lẽo)
Cậu: Thế thì đi đi...
Em: Cậu tên gì ấy nhỉ?
Cậu: Tôi tên Tự (sau một lúc suy nghĩ)
Em đi luôn chả buồn ngó, ra thẳng HBT làm cho xong chuyện. Chỗ bác Lam bồ chắc là uy tín, nhưng customer service của nhân viên bác chưa ổn đâu bác ạ. Bác xem thế nào chấn chỉnh lại nhé. (b)
Ông ẻm này tôi cũng bị một lần qua đó cân bằng động, thái độ y chang. May hôm đó mình đang vui không thì chắc cũng có vài chuyện nói với ông tướng đó. Từ dạo đó tôi ra HBT, rất hài lòng.

bvc

Xe tăng
Xe em đi bị hiện tượng là đi trên 80km/h là tay lái rung lắc, trưa nay em vừa mang con Lac của em ra Mitchelling Ngọc Khánh để cân bằng động lại bốn cái lốp,tổng thể thiệt hại như sau: - vá 2 miếng : 50.000 đ
- Cân bằng động lốp: 170.000 đ
- Cân lái: 208.000 đ (được giảm 15%)
Tông thiệt hại 428.000 đ
Sau khi cân lốp xong về đến đường nội bài em vít thử lên 100km/h thì không thấy bị rung lắc tay lái nữa, tay lái rất im và thật lái. Về đến đoạn cao tốc gần Vĩnh Yên em chạy thử lên 110km/h vẫn thấy tay lái rất ổn định. Em post bài này lên để bác nào bị bệnh giống em thì đến chỗ đố mà cân lại lốp sẽ hết. Riêng cá nhân em thấy hài lòng về chất lượng cũng như tinh thần phục vụ chỗ Michelling Ngọc Khánh, duy nhất chỉ thấy cái giá cân lái là hơi bị cao (các bác ấy làm mất khoảng 10 phút).
Hôm qua em cũng vừa làm chỉ có 378.000đ

Sao thế nhỉ? EM thấy rẻ hơn bác Giải_phóng em trả 380 luôn không lấy tiền thối :21::21::21::21:

Sao thợ lại tháo hết cả mấy cái kẹp chì theo xe và cân lại thì dán miếng nhôm hay chì vào lòng vành nhỉ? Có bác biết giải thích cho em cái

Theo các bác thì chạy thời gian bao lâu hoặc bao nhiêu km thì phải cân bằng động?

Cảm nhận: Đi chắc xe hơn, không còn độ rung lắc tròng trành nữa. Vote cho chất lượng và thời gian (hơn 30' tý)

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Sao thợ lại tháo hết cả mấy cái kẹp chì theo xe và cân lại thì dán miếng nhôm hay chì vào lòng vành nhỉ? Có bác biết giải thích cho em cái
Theo các bác thì chạy thời gian bao lâu hoặc bao nhiêu km thì phải cân bằng động?
Dán phía trong cho đẹp bác ạ.
Khoảng 10.000km bác cân lại là đẹp

Chaien_09

Xe máy

Sao thế nhỉ? EM thấy rẻ hơn bác Giải_phóng em trả 380 luôn không lấy tiền thối :21::21::21::21:

Cảm nhận: Đi chắc xe hơn, không còn độ rung lắc tròng trành nữa. Vote cho chất lượng và thời gian (hơn 30' tý)
Bẩm cụ, của cụ rẻ hơn nà bởi vì cụ không bị dán hai miếng vá hết 50k ợ :))

Europe

Xe buýt
Vấn đề thái độ nhân viên ở chỗ đó em đã có lần nhắc đến sau khi thay 4 lốp ở đó hồi giữa năm. Nói chung là thái độ thua xa ngoài HBT nhưng chất lượng thì có vẻ ổn. Cân lái thì em vào số 1 Lê Trọng Tấn các bác ấy cân cho em một tí là xong, tiền công không tính, chỉ tính tiền thay đồ (nếu phải thay cái gì đó). Em thường vào thay lọc gió máy hay điều hòa thì tiện thể làm luôn. Mai em sẽ đi thay má phanh, đi 2 năm nên thấy có vẻ mòn rồi.

bvc

Xe tăng
Cân bằng động thì có phải là chỉnh cả độ chụm 4 bánh không vậy các cụ ơi

TheOne

Xe điện
chắc làm giống em thế này phải ko ạ ? em thay cặp mâm vỏ từ R16 lên R18 nên cũng phải cân lại cả 4. khác là em được làm miễn phí (cân mâm cặp chì, Chỉnh thước lái + độ chụm) chỉ phải bo cho thợ 20k

chuotlang

Xe lừa
chắc làm giống em thế này phải ko ạ ? em thay cặp mâm vỏ từ R16 lên R18 nên cũng phải cân lại cả 4. khác là em được làm miễn phí (cân mâm cặp chì, Chỉnh thước lái + độ chụm) chỉ phải bo cho thợ 20k

Ơ sao cái máy cân bằng chụm của bác nó ko có tia laser và cân bằng nước à?

Chụp hôm đi làm xe em

Cân bằng chụm

Hình như 4 cái cục kẹp vào lazang này là thiết bị ko dây nối với máy chủ

Monitor hiển thị được kết nối với PC chủ

Cân bằng chụm

MoonMax

Xe điện
Xe em đi bị hiện tượng là đi trên 80km/h là tay lái rung lắc, trưa nay em vừa mang con Lac của em ra Mitchelling Ngọc Khánh để cân bằng động lại bốn cái lốp,tổng thể thiệt hại như sau: - vá 2 miếng : 50.000 đ
Tông thiệt hại 428.000 đ
Sau khi cân lốp xong về đến đường nội bài em vít thử lên 100km/h thì không thấy bị rung lắc tay lái nữa, tay lái rất im và thật lái. Về đến đoạn cao tốc gần Vĩnh Yên em chạy thử lên 110km/h vẫn thấy tay lái rất ổn định. Em post bài này lên để bác nào bị bệnh giống em thì đến chỗ đố mà cân lại lốp sẽ hết. Riêng cá nhân em thấy hài lòng về chất lượng cũng như tinh thần phục vụ chỗ Michelling Ngọc Khánh, duy nhất chỉ thấy cái giá cân lái là hơi bị cao (các bác ấy làm mất khoảng 10 phút).
Lac mà cũng vít lên được 110 cơ à????:P

Hồi này công việc thế nào bác??? có nhiều hợp đồng in ấn không??

Đố biết em là ai??(y)

MoonMax

Xe điện
Tôi đã làm ở Đích lốp rồi !!! . Nhân viên và cả chủ ở đây không bằng được Ngọc khánh ( Mặc dù , NK cũng không phải là lựa chọn tốt ...). Bác nào, biết chỗ nào '' KHẢ DĨ '' hơn , thông báo cho anh em nhé !!!. (b)
KHẢ DĨ thì hơi khó.

KHẢ Ố thì đầy:77::77::77:

Giai_phong

Xe tải
Lac mà cũng vít lên được 110 cơ à????:P

Hồi này công việc thế nào bác??? có nhiều hợp đồng in ấn không??

Đố biết em là ai??(y)
Tuấn béo hả? Hôm nọ anh còn đi được 150km cơ, nhưng đường 18 lượn sóng ghê quá tưởng đang phi ngựa và lại sợ lốp nổ nữa nên anh chả dám đi thêm. Thế Civic của chú đi đến bao nhiêu rồi? đã bán chưa? Anh đang định sang năm xây xong nhà máy thì làm con Lac nhập CDX

daudoc

Xe buýt
Cân bằng động thì có phải là chỉnh cả độ chụm 4 bánh không vậy các cụ ơi
là 2 việc khác nhau ợ! cân bằng động là tháo cả 4 bánh cho lên máy quay rồi dán miếng cân bằng vào bên trong vành còn chỉnh độ chụm không cần tháo mà lắp các dụng cụ vào 4 bánh rồi kiểm tra thông số trên màn hình đối chiếu với thông số chuẩn ( lưu trong máy cho từng đời xe) chỉnh ở trên xe chỗ thước lái . Và chỉnh độ chụm , các góc đặt bánh xe đòi hỏi chuyên môn và thiết bị phức tạp nên không phải chỗ nào vá được lốp cân được bánh là làm được đâu ợ!

ruatho2000

Xe đạp
Mit NK làm lốp cũng được. Nhưng hôm vừa rồi (26/3/11) e vào làm, chạy cứ thấy tiếng kêu dưới gầm. Quay lại hỏi thì thợ đoán là bi biếc gì đó. Thứ 2 vào HN Ford, hóa ra bọn mit kê kích thế nào làm cong thanh thép đỡ làm cọ xát vào hộp số. Báo hại e quá.

Prius

Xe buýt
Michelin Ngọc Khánh có một món giá chát vô cùng : thay van.
Một cụ chạy Triton cho biết giá thay 04 van là 350K - bó tay.
Thay van là việc đơn giản, mấy hàng khác chỉ lấy 100-150K.
Cụ nói thế thì oan cho họ đấy! em là người đầu tiên thay van cảm biến ở đấy: http://www.otofun.net/threads/202111-review-hud-tpms-bo-hien-thi-thong-tin-tren-kinh-lai-tich-hop-hien-thi-ap-suat-lop họ lấy là 200k tiền công, còn cân bằng động 4 bánh là 140k tất cả là 340k. 350k là bao gồm cả công thay và cân bằng động rồi (Riêng cái dàn máy cân bằng động HUNTER mà họ lấy 140k cho 4 bánh em nghĩ là hợp lý rồi- cái máy này nó đắt gấp 3 lần các máy cân bằng khác, thay vì chỉ thị bằng đèn thì nó hiển thị bằng hình ảnh). Sở dĩ em không thay ở HBT vì chỗ đó hay bị CAP đuổi vì lấn chiếm lòng đường, làm vội sợ không cẩn thận thôi.

Chỉnh sửa cuối: