Camera trước và sau (2 in 1 LCD)

carstereo.vn

Xe hơi
Số 1 Dương Đình Nghệ - Yên Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội
Dạ xe em là Venza cụ ah.
Venza thì ok đó cụ chi phí e nghĩ không phải là vấn đề lớn ở đây cái quan trọng là tìm được loại Camera phù hợp với hệ màu của màn hình thôi . Phần công chế tác camera vào gương sao cho đẹp và có góc nhìn thuận tiện là lâu thôi chứ về phần điện đóm đơn giản thôi cụ.có gì thì cụ alo cho e 0987781666 em sẽ tư vấn giùm cụ.chúc cụ sớm chọn được chiêc cam mong muốn

digger

Xe tăng
Các cụ cao thủ cho em hỏi: Có thiết bị nào đảo ngược tín hiệu của 1 trong 2 Cam này không.
Ví như cụ chủ thớt: Đặt Cam trước đúng thì Cam sau ngược và ngược lại.
Vậy muốn cả Cam trước và Cam sau đều đúng thì làm thế nào (tất nhiên không chơi kiểu hai lúa là bao giờ lùi thì chỉnh đâu nhé)
Theo em nghĩ thì kiểu gì cũng có thiết bị đảo tín hiệu, lắp trên đường tín hiệu Video ra của Cam là được, nhưng em hỏi Google mãi không tìm thấy.

Sơ đồ kiểu thế này lày:

Đây là Cam trước cụ chủ thớt này

Cam sau cụ chủ thớt này (bị ngược)

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@digger: Cụ dùng camera lùi chuyên dụng thì sẽ giải quyết được vấn đề. Reverse camera nó sẽ tự đảo chiều cho cụ mà ko cần thiết bị lắp thêm hoặc đảo hình ảnh trên LCD. Còn camera trước thi là loại bình thường ko đảo chiều. Dùng 2 oại này thì cứ plug&play thôi

BALTIC

Xe container
Camera lùi thì phổ biến rồi, còn quả hai bên gương lạ phết, không biết cài số gì thì bật camera gương hả kụ chủ?

hmpstudio

Xe điện
Không cài số mà khi gạt xi nhan bên trái thì camera trái và khi gạt xi nhan phải thì camera phải .
e hỏi tý, thế lúc ấn signal thì cả 2 nhan cùng nháy , liệu nó co hiện h/ ảnh hay vấn đề gì khôgn?
@cụ Long thịnh: cụ cho e báo giá việc gắn cmr trước nhé. tks cụ . xe em civic mày nâu vàng

linhtau

Xe tải
quả camera ngon thế =P~

digger

Xe tăng
Không cài số mà khi gạt xi nhan bên trái thì camera trái và khi gạt xi nhan phải thì camera phải .
Cho em hỏi tiếp chút, nếu đang lùi (dùng Cam lùi) mà lại bật Signal hoặc Hazard (nháy cả 2 signal) thì LCD nhận tín hiệu từ Cam nào
PS: Phức tạp phết các cụ nhẩy.

carstereo.vn

Xe hơi
Cho em hỏi tiếp chút, nếu đang lùi (dùng Cam lùi) mà lại bật Signal hoặc Hazard (nháy cả 2 signal) thì LCD nhận tín hiệu từ Cam nào
PS: Phức tạp phết các cụ nhẩy.
khi đang lùi thì tất nhiên là chỉ có cam lùi hoạt động (cả khi cụ bật xi nhan trái /phải ).Còn khi cụ bật xi nhan đi thẳng (nháy cả 2 xi nhan) thì không có cam nào hoạt động.tóm lại là
-khi lùi thì chỉ có cam lùi hoạt động kể cả cụ gạt hết xi nhan(nháy cả 2 xi nhan)
-khi gạt xi nhan trái thì cam trái hoạt động và xi nhan phải thì cam phải hoạt động.Sau khi tắt xi nhan khoảng 3 giây thì màn hình trở về trạng thái bình thường .Trong khi gạt xi nhan trái hoặc phải mà cụ bấm nút xi nhan đi thẳng thì màn hình vẫn dữ nguyên chế độ xem cam trái hoặc phải

carstereo.vn

Xe hơi
Lúc đó thì LCD ko nhận được tín hiệu hình ảnh nữa cụ ạ :(
Bẩm cụ vẫn phình phường .màn hình sẽ hiển thị chế độ cam trái hoặc phải còn tất nhiên khi cài nùi chế độ lày luôn được yêu tiên hàng đầu

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Sao không vặn ngược cái camera lại :-?
:D vặn ngược lại thì hình nó lộn tùng phèo cụ ạ.
@hat65: bác chơi cam lùi loại gì, nó ko phải cam lui đâu mà là cam tiến hoặc cam thường gắm trong nhà thôi. Cam lùi chính gốc nó tự đảo ạ.

Prius

Xe buýt
@cụ stinger: Chuẩn Men!

http://www.otofun.net/members/569-stinger
Các cụ cao thủ cho em hỏi: Có thiết bị nào đảo ngược tín hiệu của 1 trong 2 Cam này không.
Ví như cụ chủ thớt: Đặt Cam trước đúng thì Cam sau ngược và ngược lại.
Vậy muốn cả Cam trước và Cam sau đều đúng thì làm thế nào (tất nhiên không chơi kiểu hai lúa là bao giờ lùi thì chỉnh đâu nhé)
Úi giời! Em Review thread này lâu rồi mà giờ vẫn có cụ đào lên được, Shock thật!

@digger: Em trả lời cụ nhé!
TH của em, không bị ngược đâu, cụ để ý cái thước L và R trên hình nghĩa là khi mình nhìn thẳng vào màn hình thì ảnh phía sau nó hiện đúng theo chiều trái và phải nhưng là phía sau của người lái. Còn cái BKS ô tô cụ thấy ngược là đúng rồi vì camera lùi chuyên dùng quan sát phía sau nên NSX họ đã cố tình để ngược hình đóng vai trò là cái gương chiếu hậu điện tử, để kiểm tra thì cụ thử nhìn cái gương chiếu hậu vật lý trong xe xem BKS có bị ngược ko?còn cụ thấy hình ở camera xe nào mà không bị ngược vật thể thì em chịu.Ảnh nhìn qua gương là ảnh ảo, muốn nhìn được ảnh thật thì phải qua 1 hệ thống lăng kính nữa.
Tất cả 2 Camera trên xe hoạt động bởi 2 công tắc nguồn độc lập, tuy nhiên do nguồn được cấp ưu tiên cho chế độ lùi trên DVD nên nó sẽ tự thoát hết các chương trình đang đọc trên DVD như FM,CD, Bluetooth, AUX.... nên chỉ khi thoát khỏi chế độ lùi mới dùng được camera trước. Cái trước em cho Video vào cổng Video input của chế độ AUX, tất cả đều Manual hết, điều đặc biệt là em không lấy nguồn từ đèn lùi cung cấp cho CAM sau vì bất tiện nếu như mình muốn quan sát phía sau cứ phải cài số lùi nên bố trí thêm 1 công tắc nữa để chỉnh tay (ai mựon xe sẽ không biết có chế độ này và sẽ an toàn hơn --> đỡ phải nhìn lung tung mất tập trung) :D

carstereo.vn

Xe hơi
Cái này tùy vào từng loại xe cụ thể (xe có màn hình Navigation hay xe có màn hình lắp thêm ) .Xe cụ là xe j ah .E sẽ tư vấn giùm cụ

fordfocus2011

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi một tí ạ. Em lắp camera lùi nhưng giờ để ý mới thấy nó lắp lệch sang bên trái (hôm nay nhìn ảnh mới thấy của cụ chủ thớt là chính giữa), như vậy có ảnh hưởng khi căn lùi nhỉ, vì em để ý cái đường vạch trên màn hình hơi lệch. Sao nó lại lắp lệch các bác nhỉ? Chắc em phải bảo nó lắp lại thôi.

Prius

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi một tí ạ. Em lắp camera lùi nhưng giờ để ý mới thấy nó lắp lệch sang bên trái (hôm nay nhìn ảnh mới thấy của cụ chủ thớt là chính giữa), như vậy có ảnh hưởng khi căn lùi nhỉ, vì em để ý cái đường vạch trên màn hình hơi lệch. Sao nó lại lắp lệch các bác nhỉ? Chắc em phải bảo nó lắp lại thôi.
Thực ra nhiều xe lắp lệch vì bất khả kháng,góc quan sát vẫn rộng vì góc quét camera loại này thường là 130-170 degree, tuy nhiên do lắp lệch tâm nên sẽ chỉ tức mắt thôi. Không biết xe cụ là xe gì nhưng sẽ có 2 nguyên nhân ko lắp ở chính giữa:
1.Thợ lười và cẩu thả muốn nhanh cho xong việc vì lắp chính giữa là phải căn chỉnh rất lâu và khó (nếu gặp TH này thì lần sau nên cạch mặt CH đó ra vì lắp camera là dễ nhất mà còn thế thì đừng nói gì đến làm việc khác)
2.Một số xe có nút mở cốp bằng điện bố trí nút bấm mở bằng tay bên ngoài nằm chính giữa cốp xe(như Altis 2.0V,Camry 3.5Q,i30,Santafe,Sorento,Forte... )nên ko lắp đc chính giữa chỗ này.Trong TH này thì bắt buộc phải lắp lệch trái hoặc phải chủ yếu là để tránh cái nút đó ra.