Camera trước và sau (2 in 1 LCD)

AIRBLADE F1

Xe máy
Bác cho em hỏi là giá cả 2 cam,không màn hình,vì xe em có màn rồi thì giá khoảng bao nhiêu hả bác?chờ tin bác đấy nhé.

Shop_Mĩ

Xe máy
anh Bình tháo cam wireless ra rồi à, sao anh ko lắp vào trước cho đỡ tốn xiền mua 1 cam nữa.

Prius

Xe buýt
em lắp DVD fuka kèm cam đang bị ngược hình mà không biết chỉnh sao, bác giúp em với. em vào menu không thấy mục cài đặt cho cam
.

Chỉnh được cho đúng hình bác ạ, tuy nhiên mỗi loại sẽ có menu chỉnh khác nhau, bác có thể ra đại lý của Caska hoặc chỗ lắp để yêu cầu họ chỉnh lại cho đúng. Nếu thích mày mó bác có thể đọc trong cataloge của FUKA để chỉnh lại, CASKA và FUKA là một thương hiệu. Riêng cái của em không có menu mà có hẳn nút xoay bên ngoài để chỉnh nên ko mất nhiều thời gian lắm.Nếu để cam trước thì không ngược hình,chuyển sang CAM sau sẽ bị ngược hoặc ngược lại thế nên mới cần phải có cái nút đấy cho nhanh, chứ khi lùi mà còn mất thời gian vào setup -> menu -> screen để canh chỉnh thì đã lùi xong rồi! cái hay là nó ở chỗ đó thôi.

DungTri

Xe hơi
Quả này em cũng lắp cho con xe còi nhà em. Số là lúc đầu em lắp làm camera lùi nhưng bực mình cái nó lại cứ bị ngược hình. Cái đầu dvd super của TQ lại ko có chức năng flip hay miror cho hình ảnh, bực mình em lắp lên quả gương phụ. Rất hữu ích các bác ạ, nhất là lúc muốn đỗ sát vỉa hè, đi vào chợ hoặc đường chật hẹp ===> quá đã.
=======
Cái này em tự làm, ra chợ giời mua camera TQ mất có hơn 300k. hề hề

giangvhung

Xe hơi
hihi có an toàn tuyệt đối không cụ?

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ ơi camera tiến luôn ở chế độ bật hả cụ? Mà sao em thấy cụ đấu hơi phức tạp vì em dùng camera lùi khi vào số lùi (R) là nó tự động bật màn hình và camera lùi luôn. Với cả nó cũng tự động đảo hình để nhìn chuẩn luôn chứ có cần màn hình đắt tiền như của cụ đâu nhỉ? Nhìn vẫn nét căng. :D

Yahooooooooo

Xe hơi
Ở những xe xịn thì có đến vài cái camera với chế độ kiểm tra vòng quanh (check surroundings for safety) và xọc tay điểu khiển trực tiếp trên màn hình cảm biến; có chế độ xem độc lập từng camera hoặc toàn bộ xung quanh cùng lúc. Còn tự chế thì có cách nào khác ngoài việc lắp thêm màn hình không? Nếu muốn lắp 3 cái camera: lùi, căn phải, tiến thì chẳng lẽ lại lắp tới mấy cái màn hình độc lập trên xe à? ặc ặc. Liệu có chế được một cái công tắc chuyển đổi (kiểu như công tắc chỉnh gương điện chẳng hạn) cho từng camera cấp tín hiệu vào chung một màn hình không, các kụ nhỉ?

paperplane

Xe máy
xêm lắp màn dvd rồi và có camera lùi rồi, chỉ cần vào R là nó hiện lên hình ảnh của camera phía sau. Hiện em muốn lắp tgheem 1 cái camera nữa để căn bên phải ạ, xin hỏi các cụ là có cần sắm thêm gì nữa không ngoài 1 camera bên phụ? vì tiện nhất là đấu luôn vào màn dvd đang có rồi lúc nào đi vào ngõ thì dùng công tắc riêng để bật camera bên phụ lên để luồn lách cho chuẩn. Hôm trước em đi vào Ngõ Huế, gặp 1 bác civic đấu đầu mà lách toát mồ hôi với cả đống xe máy để bên phụ, lúc đấy thèm 1 cái camera bên phụ thế ạ

DungTri

Xe hơi
xêm lắp màn dvd rồi và có camera lùi rồi, chỉ cần vào R là nó hiện lên hình ảnh của camera phía sau. Hiện em muốn lắp tgheem 1 cái camera nữa để căn bên phải ạ, xin hỏi các cụ là có cần sắm thêm gì nữa không ngoài 1 camera bên phụ? vì tiện nhất là đấu luôn vào màn dvd đang có rồi lúc nào đi vào ngõ thì dùng công tắc riêng để bật camera bên phụ lên để luồn lách cho chuẩn. Hôm trước em đi vào Ngõ Huế, gặp 1 bác civic đấu đầu mà lách toát mồ hôi với cả đống xe máy để bên phụ, lúc đấy thèm 1 cái camera bên phụ thế ạ
CỤ mua thêm cái camera nữa lắp bên phụ, 1 cái rơ le để chuyển tín hiệu, 1 cái công tắc on/off cho camera phụ, 1 giắc chia tín hiệu video 1ra 2. Tín hiệu video cụ đấu vào đường backup camera của màn (cả camera phụ và lùi cắm qua giắc chia video). điện cụ cấp riêng cho camera phụ qua công tắc on/off, qua rơ le. Mục đích của cái rơ le là để chuyển mạch điện khi dùng camera nào thì sẽ ngắt điện ở camera kia).
Ví dụ cụ đang tiến và bật camera phụ thì khi cụ vào số lùi rơ le sẽ ngắt điện ở camera phụ ===> chỉ còn tín hiệu video cho camera lùi lên màn. Khi trở lại số tiến thì camera phụ lại hoạt động (nếu nút on/off của nó vẫn bật)
Lý do đấu chung đường tín hiệu video vì đây là đường ưu tiên, cứ có điện là màn hình hiển thị thông tin ở cổng này nên cho dù cụ có đang nghe đài hay dvd... thì khi cụ bật camera phụ hay lùi, màn hình sẽ chuyển tín hiệu từ camera lên mà cụ ko phải chuyển mode (cổng vào khác) trong khi dvd hay đài vẫn kêu (tiếng này có thể bật tắt do cài đặt)

paperplane

Xe máy
cảm ơn cụ nhiều nhé, đã vodka cho cụ ạ. em không rành món này lắm, chắc em phải chạy ra cửa hàng để làm thôi ạ,cụ nào làm chưa ạ, cho em xin địa chỉ với con số sẽ thiệt hại với ạ?

DungTri

Xe hơi
cảm ơn cụ nhiều nhé, đã vodka cho cụ ạ. em không rành món này lắm, chắc em phải chạy ra cửa hàng để làm thôi ạ,cụ nào làm chưa ạ, cho em xin địa chỉ với con số sẽ thiệt hại với ạ?
Để làm được cụ phải hiểu một tí về điện (đúng là chỉ cần 1 tí thôi :D). Nhà em mua cái mắt camera lùi còi 320k, rơ le khoảng 10-20k, giắc chia tín hiệu video 3k, công tắc 3-5k ===> khoảng 350k cho toàn bộ. Ngoài ra bác kiếm ít dây điện nữa. Công ko tính được do tự lắp :D

nguyendkhoa

Xe đạp
nhà em khai quật cái thớt này lên, nhờ các cụ cho cái địa chỉ lắp camera 2 in 1 này phát. Đại khái nhà em có cái GPS tàu 5" lởm, nhưng cũng có cổng AVin. Bây giờ muốn đi 2 cái camera và cái công tắc chuyển thì làm ở đâu được, hoặc cụ nào tận tình chỉ dẫn nhà em chọc ngoáy tý cũng đc, đáp ứng tiêu chí ngon bổ rẻ ợ.

Prius

Xe buýt
nhà em khai quật cái thớt này lên, nhờ các cụ cho cái địa chỉ lắp camera 2 in 1 này phát. Đại khái nhà em có cái GPS tàu 5" lởm, nhưng cũng có cổng AVin. Bây giờ muốn đi 2 cái camera và cái công tắc chuyển thì làm ở đâu được, hoặc cụ nào tận tình chỉ dẫn nhà em chọc ngoáy tý cũng đc, đáp ứng tiêu chí ngon bổ rẻ ợ.
Cái này thì đơn giản thôi! tuy nhiên nếu không có 2AV in thì sẽ phải thêm 1 bộ Relay thật ngon vì không sẽ bị can nhiễu hình sẽ không được trong, cụ phải nói rõ xe cụ là xe gì mới tư vấn được chứ? hơn nữa với xe có gáo gương không đủ to sẽ không khoan được với lý do khoan rỗng như vậy với lỗ = đồng xu 500 đối với gương có mô tơ gập sẽ làm cho phần mô tơ gắn vào xương trên gương mất độ chắc chắn. Khi đó phải thiết kế kiểu khác. riêng hệ thôings CAM này em phải dỡ ra dỡ vào 2 lần mới chuẩn đc thế đấy --> Kết luận: không để cho thợ làm được vì trình kém hơn mình nhiều, chỉ được mỗi mũi khoan là chuẩn thôi.

nguyendkhoa

Xe đạp
may quá gặp được đúng bác chủ thớt. Xe nhà em là carens ợ. Dưng mà cái vụ khoan gáo gương nhà em hơi ngại, bây giờ đang máu thì ko sao, về sau chán lại tháo ra thì bịt cái lỗ thế nào? Ko biết có giải pháp dán camera lên gáo gương ko ợ?