[Funland] Cảm thấy khó chịu khi 2 gia đình hay ăn cơm chung

tangauotophun

Xe đạp
Không phải là em tiếc bữa ăn gì các cụ, mấy đứa ở bâo lâu em cũng chả tiếc, tiếc gì chuyện đấy. Chỉ đơn giản là em muốn không gian riêng. Nhiều cụ hình như tưởng em tiếc tiền hay sao ý :D!!!!

KITTOTET

Xe buýt
Tóm lại đúc kết thấy là không nên sống quá gần nhau. Khác tỉnh là ok nhất, cùng tỉnh thì mỗi thằng 1 đầu. E út con cháu họ hàng lên học thì tuỳ đối tường quy ra tiền rồi cho ở trọ. Cuối tuần thì rảnh về nhà a chị cải thiện bữa tươi.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cậu với dì ê mặt VL. Sang nhà anh rể mà vô duyên.

sh922

Xe tải
Kỹ năng sống của mấy đứa em tệ quá.
Nhiều cụ nhìn thiển cận nên cứ xoáy vào bữa ăn, ai tính toán cái đấy.
Chẳng qua là không có không gian riêng với mấy đứa em dốt nát quá nên ức chế.
Mà đã ức chế thì càng ngày càng tăng chứ không bao giờ giảm.
Nói chung là ca khó.
Tốt nhất là không về nhà nữa :D
Keke

tangauotophun

Xe đạp
Cụ thớt có nói là khó chịu vì mất tự do, chứ không phải là do tốn kém gì. Em cũng hơi hơi giống cụ tí ti.
Có cách này tiện cả mọi bề: những lần ăn uống tụ họp, cụ thích thì cụ ngồi, còn không thì cụ đi uống bia bét nhè đếu sợ đứa nào gọi :D Thế là cả nhà cùng vui đúng không?
Vâng, cụ nói chí phải. Nói chuyện chém gió em cũng thấy nhẹ lòng hơn tí.

Altis 2011

Xe điện
Mấy đứa em vợ hơi vô duyên, cũng do vợ cụ ko ý tứ nhắc nhở. Cụ cũng hơi cả nể nhiều lần thành thói quen xấu cho chúng nó. Giờ thành nếp rồi, khó sửa.
Kỹ năng sống của mấy đứa em tệ quá.
Nhiều cụ nhìn thiển cận nên cứ xoáy vào bữa ăn, ai tính toán cái đấy.
Chẳng qua là không có không gian riêng với mấy đứa em dốt nát quá nên ức chế.
Mà đã ức chế thì càng ngày càng tăng chứ không bao giờ giảm.
Nói chung là ca khó.
Tốt nhất là không về nhà nữa :D
Keke

Michael J

Xe điện
Có lẽ các cụ nói đúng, bơ đi mà sống :D!!!!
Cứ nick đi bộ tâm sự nhể:D, cụ cứ mạnh dạn đưa con xe tăng ra xem lào:-)), như thế mới hiểu được cụ phần nào tư véo nó mới chuẩn;))

Streamline

Xe điện
Không phải là em tiếc bữa ăn gì các cụ, mấy đứa ở bâo lâu em cũng chả tiếc, tiếc gì chuyện đấy. Chỉ đơn giản là em muốn không gian riêng. Nhiều cụ hình như tưởng em tiếc tiền hay sao ý :D!!!!
Cụ thuê cái nhà gần đấy. Khi nào cần ko gian riêng nghỉ ngơi cụ sang đó. Vợ cụ tiếc tiền sẽ biết phải làm gì.
Chấp nhận tốn kém 1 tý nhưng chắc sẽ đc việc. Đàn ông ko nên nói nhiều vợ nó coi thường. Cứ lẳng lặng làm ko nói. Vợ nó vãi lái ngay.:P

tangauotophun

Xe đạp
Mấy đứa em vợ hơi vô duyên, cũng do vợ cụ ko ý tứ nhắc nhở. Cụ cũng hơi cả nể nhiều lần thành thói quen xấu cho chúng nó. Giờ thành nếp rồi, khó sửa.
vợ em quát mắng có rồi cụ, nhưng không ăn thua =)).

Arizona

Xe tăng
Thật ra khó chịu nhất là có người lạ trong nhà. Khổ cái là nhiều cụ vẫn đang cày bục mặt để có cái nhà và cái xe cỏ, nhưng như thế đã là hoành lắm với bên nhà vợ ở quê rồi. Nên việc bao các em, các cháu là tất lẽ dĩ ngẫu thôi :D

tangauotophun

Xe đạp
Thật ra khó chịu nhất là có người lạ trong nhà. Khổ cái là nhiều cụ vẫn đang cày bục mặt để có cái nhà và cái xe cỏ, nhưng như thế đã là hoành lắm với bên nhà vợ ở quê rồi. Nên việc bao các em, các cháu là tất lẽ dĩ ngẫu thôi :D
Cụ lại đọc không kỹ rồi :|!!!!!

AT76

Xe điện
Em thấy cụ chủ hơi khó tính. Ở gần thi thoảng ăn chung là tình cảm, ko thèm sang nhau thì sẽ nhạt nhẽo. Còn chuyện khi ở chung ko rửa bát là bình thường. Con trai mấy khi nó rửa bát. Cụ thế này chỉ sợ sau này sẽ sứt mẻ tình cảm, mời chúng nó cũng ko thèm đến đâu
Chị em tình cảm thế quý mà cụ, cụ thoáng thoáng ra, mà chúng nó cũng ko nhạy cảm lắm nhỉ, ông anh rể mặt nhăn tí là biết ngay chứ lại, cụ bảo vợ cụ bắt em trai làm việc nhà đi, mẹ vợ lên chơi thì ai chả muốn cả nhà tụ họp, vợ cụ là cũng sởi lởi, tốt đấy.

Michael J

Xe điện
Xe tăng mà lại màu xanh thì buồn cười lắm =))
Mọi ngày chém như thánh nào là 20 cm 60 phút, vk láo tát lệch mặt, bia uống cả két...giờ hỏi câu hơi xanh lại ngại hử cụ:))

Dan du an

Xe ba gác
Cái này là văn hóa gia đình, lấy vợ coi như mình là một phần của gia đình vợ. Người ta quen sống gần gũi bao bọc nhau. Còn những chuyện không vừa mắt thì nói thẳng luôn. Mất lòng trước được lòng sau.

ngoc_phuong

Xe lăn
E hiện có ông cháu họ đang ở nhà. Nhất cửa thì rộng, e rất thoải mái.
Nhưng:
Phải sạch sẽ, gọn gàng, biết ý.
Khú khú .
Cái nào lệch ý là e nói thẳng luôn. Xong thì thôi.

tangauotophun

Xe đạp
Em thấy cụ chủ hơi khó tính. Ở gần thi thoảng ăn chung là tình cảm, ko thèm sang nhau thì sẽ nhạt nhẽo. Còn chuyện khi ở chung ko rửa bát là bình thường. Con trai mấy khi nó rửa bát. Cụ thế này chỉ sợ sau này sẽ sứt mẻ tình cảm, mời chúng nó cũng ko thèm đến đâu
Ngày sinh viên, em cũng đi ở nhờ nên em biết nên phải làm thế nào. Chắc tại mình thế mà em nó không làm được thế nên thấy khó chịu :)! có lẽ do tính em thích độc lập nên thành khó tính :)!!!!

Website
www.facebook.com
Thằng em họ ở cùng em hơn 2 năm, SV năm 1 và năm 2. Gọi là em nhưng kém em 20 niên nên em ốp như 2 thằng F1 nhà em. Ăn xong 3 thằng bảo nhau dọn dẹp rửa bát, lau nhà định kỳ, giặt quần áo phơi phóng rút gấp cất tủ đàng hoàng.
Khác sóng em phệt ngay.
Ở chung có cái bất tiện nhưng vui, vấn đề là mình rèn thế nào.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Bố mẹ mình còn chưa hầu được ngày nào, tại sao phải chịu. Vợ chồng Chủ thớt hiền quá làm hỏng cả mấy đứa em.