[Thảo luận] Cấm oto theo giờ ở ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi.

Primera

Xe tăng
Cấm oto theo giờ ở ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi. Chỗ dốc quành lên Bưởi thử thách tay lái xe MT.

Trưa nay vừa thấy đặt biển, tối áp dụng luôn.

- Sáng 6-8h30
- Tối 16-19h

Để tránh thì các bác đi dọc đường bờ sông ra Cầu Giấy rồi vòng lại lên Bưởi, có lối riêng để quành.

Để đỡ bị xe máy cắt mặt, khi gần đến cầu sông Tô các bác cố gắng đi sang phía bên phải nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ththang

Xe lăn
Thông tin của cụ rất hữu ích. Nhưng cụ nói rõ em vẫn chưa hiểu cấm thế nào cả?

thế là nhà cháu muốn đi 4b vào jo cao điểm thì phải đi vòng hả các cụ....chắc mấy thàng 2b nó tạt đầu qua được đoạn này cũng khốn nạn đây

amazoncafe

Xe tăng
Uầy cám ơn thông tin của cụ nhé, nhà em ngay Tô Hiệu tối nào cũng phải qua đây

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cái này mới đây, em ngày nào cũng làm 1 tăng đường bờ sông sang Đào Tấn, nhưng k phải giờ này, may quá :))

Primera

Xe tăng
Thông tin của cụ rất hữu ích. Nhưng cụ nói rõ em vẫn chưa hiểu cấm thế nào cả?

Nếu bác đi từ NKT muốn vào thành phố thì bác phải đi cắt qua đường Bưởi để sang Đào Tấn. Chỗ cắt ấy là một đoạn dốc lên ngoặt 180 độ cua tay áo rất ác man.

Dạo trước thì chỗ chân dốc cắm biển cấm xe tải/khách thôi, nhưng từ hôm nay cấm luôn các loại oto theo giờ. Biển cấm đặt ngay chân dốc, bác nào không chú ý thì từ mai sẽ gặp CSGT chặn ở đỉnh dốc.

Cấm này chỉ áp dụng vào giờ cao điểm, nên các bác cần chỉnh lại đồng hồ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nếu bác đi từ NKT muốn vào thành phố thì bác phải đi cắt qua đường Bưởi để sang Đào Tấn. Chỗ cắt ấy là một đoạn dốc lên ngoặt 180 độ cua tay áo rất ác man.

Dạo trước thì chỗ chân dốc cắm biển cấm xe tải/khách thôi, nhưng từ hôm nay cấm luôn các loại oto theo giờ. Biển cấm đặt ngay chân dốc, bác nào không chú ý thì từ mai sẽ gặp CSGT chặn ở đỉnh dốc.

Mai em cho đàn em ra sơn mị.a nó lại: Cấm 2 bánh đi theo giờ cao điểm. 4B đi rất trật tự và đúng luật chả bao giờ tắc cả.

yamaha-x8

Xe tăng
Hôm trước họp Hội đồng nhân dân e có ý kiến làm đường hầm mà ko có bác Lãnh đạo nào nghe cả =)), lại phải đi đường khác xa thêm 1 đoạn

trungnh

Xe tăng
Nghĩ đoạn này xxx mà đứng đỉnh dốc bắt xe thì bựa khỏi nói, các cụ đi AT còn đỡ chứ MT đang lò dò bò dốc thì bị túm lại, chưa kể các cụ đang bám sau ***...

hungbm

Xe điện
Thế này thì đường Cầu Giấy sẽ tắc đường vì ô tô mất.

Primera

Xe tăng
Đằng nào thì cũng tốn 1 anh CS để bắt xe.

Thế thì đúng ra phải dùng anh CS ấy để điều tiết xe chỗ đỉnh dốc, đơn giản vậy thôi tự nhiên hết tắc.

Nấm mỡ

Xe điện
Đằng nào thì cũng tốn 1 anh CS để bắt xe.
Thế thì đúng ra phải dùng anh CS ấy để điều tiết xe chỗ đỉnh dốc, đơn giản vậy thôi tự nhiên hết tắc.
Cụ nói làm nhà cháu nhớ cụm từ "trục lợi luật pháp" được sử dụng để chỉ trích vụ bắn tốc độ.
Cụm từ này áp dụng vào giao thông thì đúng ở mọi lúc mọi nơi :D

mitstock

Xe tải
Thanks cụ nhé. Em cũng hay đi đường này. Bây giờ lại cấm theo giờ, không biết lại phải đi vòng vèo, mất thời gian lắm.

khottabit

Xe container
Em hay chạy đường này, cám ơn thông tin của kụ nhá

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cảm ơn cụ, thông tin ngon - bổ :)

Nhưng em dự rằng vài bữa nữa sẽ bỏ cái biển cấm đó thôi. Vì sẽ xẩy ra hiện tượng dồn ứ tại điểm giao cắt với Cầu Giấy. Khi đó tất cả lượng xe 4B từ NKT đi ra, bị tắc tại ngã 3 này xong, chạy ra Cầu Giấy tắc tiếp.

Còn hướng ngược lại từ Đào Tấn sang Nguyễn Khánh Toàn thì có cấm nốt không chủ thớt?

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cảm ơn cụ, thông tin ngon - bổ :)

Nhưng em dự rằng vài bữa nữa sẽ bỏ cái biển cấm đó thôi. Vì sẽ xẩy ra hiện tượng dồn ứ tại điểm giao cắt với Cầu Giấy. Khi đó tất cả lượng xe 4B từ NKT đi ra, bị tắc tại ngã 3 này xong, chạy ra Cầu Giấy tắc tiếp.

Còn hướng ngược lại từ Đào Tấn sang Nguyễn Khánh Toàn thì có cấm nốt không chủ thớt?
Không, từ đường bờ sông đó muốn vòng lên Bưởi thì có làn rẽ trái riêng luôn, không phải qua điểm giao cắt bùng binh Cầu Giấy.

Có điều là thường mọi người đã đi ra đến đó thì sẽ vòng sang hường ĐH GTVT - Kim Mã để đi thay vì đi NKT - Đào Tấn - Kim Mã.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Không, từ đường bờ sông đó muốn vòng lên Bưởi thì có làn rẽ trái riêng luôn, không phải qua điểm giao cắt bùng binh Cầu Giấy.

Có điều là thường mọi người đã đi ra đến đó thì sẽ vòng sang hường ĐH GTVT - Kim Mã để đi thay vì đi NKT - Đào Tấn - Kim Mã.
Em nghĩ là vẫn quay về Đào Tấn - Linh Lang - Phan Kế Bính - Vạn Bảo để tránh ngã tư Đai U.

gia doi

Xe điện
Nghĩ đoạn này xxx mà đứng đỉnh dốc bắt xe thì bựa khỏi nói, các cụ đi AT còn đỡ chứ MT đang lò dò bò dốc thì bị túm lại, chưa kể các cụ đang bám sau ***...
E nghĩ đương nhiên sẽ có mấy chú tóm trên đỉnh dốc, chứ còn lâu các chú mới đứng ở cuối dốc chỗ biển báo mà ra hiệu các xe không được rẽ vào đường ĐT, quả này đỉnh dốc lại xảy ra tắc đường rùi đây.:-??

FujiS5200

Xe điện
Thế nó cắm biển ở đâu bác ơi? Nó cắm ở đầu hay cuối dốc thì mấy 4B cũng đủ mếu dở rồi. Còn nữa, từ xa nhìn thấy biển nhưng muốn thấy cái giờ cấm viết bé tí thì phải đi sát lại gần, như thế cũng thành khốn nạn nốt.

FujiS5200

Xe điện
Cụ nói làm nhà cháu nhớ cụm từ "trục lợi luật pháp" được sử dụng để chỉ trích vụ bắn tốc độ.
Cụm từ này áp dụng vào giao thông thì đúng ở mọi lúc mọi nơi :D
Chuẩn ạh. Hành động này không đâu thể hiện 1 cách đàng hoàng và phổ biến như ở (giao thông) Vịt ngan ta.