[Thảo luận] Cấm oto theo giờ ở ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi.

hatcatnho

Xe tăng
Mai em cho đàn em ra sơn mị.a nó lại: Cấm 2 bánh đi theo giờ cao điểm. 4B đi rất trật tự và đúng luật chả bao giờ tắc cả.
Nhà cháu thấy 2b, hay 4b đều có cả. Nhưng Cụ lúc nào cũng rất không ưa 2b.
Có thể Cụ đi rất trật tự, nhưng cũng không phải tất cả 2b đều đi không có trật tự. Cháu thì không 2b mà cũng không 4b, đi bộ thôi ạ

Vài lời kính Cụ :)!

B747

Xe tải
Chỉ cấm xe tải & xe khách thôi. Xe con vẫn đi bình thường. Sáng nào tôi cũng phải đi qua đoạn này mà. Có 1 cái biển cắm ngay trên cầu Dịch Vọng (bên phải đường từ Đào Tấn lên dốc Bưởi)

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Nhà cháu thấy 2b, hay 4b đều có cả. Nhưng Cụ lúc nào cũng rất không ưa 2b.
Có thể Cụ đi rất trật tự, nhưng cũng không phải tất cả 2b đều đi không có trật tự. Cháu thì không 2b mà cũng không 4b, đi bộ thôi ạ

Vài lời kính Cụ :)!
Vì tỷ lệ 2B đi ẩu lớn hơn 4B rất nhiều. Em nói là tỷ lệ nhé, chứ không nói về số lượng.

Mon 29V

Xe điện
Chỉ cấm xe tải & xe khách thôi. Xe con vẫn đi bình thường. Sáng nào tôi cũng phải đi qua đoạn này mà. Có 1 cái biển cắm ngay trên cầu Dịch Vọng (bên phải đường từ Đào Tấn lên dốc Bưởi)
Sáng nay cụ đi qua đó giờ nào? Em dự là sau 8 giờ đúng không? Sáng nay có 1 xxx đứng đó bắt ô tô không được lên dốc mà đi tiếp theo đường bờ sông ra Cầu Giấy rồi. Có 1 chú ta xi cố tình ko chịu theo hiệu lệnh của xxx bị tóm lại. Cái dốc đó vắng hẳn đi nhưng ra ngã tư Daewoo thì thôi rồi, em chờ 4 lượt đèn xanh mới qua được.

lovewheels

Xe buýt
Các bác chú ý là khi đi đến bùng binh cầu giấy nếu các bác đi vòng lại lên đường Bưởi thì không phải đi qua bùng binh nhé, ở đường bờ sông đoạn ra gần đến đầu vòng xoay có phân làn riêng cho xe quay đâu về đường Bưởi, như thế em thấy cũng tiện mà không kẹt xe. May cho nhà em la mới dọn từ khu này về phố cổ rồi, nên đỡ hẳn cái vụ kẹt xe. Em dự là em còn phải làm ở quận Hoàn kiếm dài dài mà các khu mới càng lúc càng nhiều bác đi ô tô nên em dọn lại về quận Ba đình cho lành=P~

Chỉnh sửa cuối:

mai.thanh10

Xe container
Cấm oto theo giờ ở ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi. Chỗ dốc quành lên Bưởi thử thách tay lái xe MT.

Trưa nay vừa thấy đặt biển, tối áp dụng luôn.

- Sáng 6-8h
- Tối 16-19h

Để tránh thì các bác đi dọc đường bờ sông ra Cầu Giấy rồi vòng lại lên Bưởi, có lối riêng để quành.

Để đỡ bị xe máy cắt mặt, khi gần đến cầu sông Tô các bác cố gắng đi sang phía bên phải nhé.
Cám ơn cụ đã nhắc. Vote cụ!

silverhair117

Xe tăng
Chỗ này văn minh nhất là làm đường hầm đục qua đường Bưởi, muôn đời không tắc! Chắc sợ bị Cao Biền yểm bùa hay chạm long mạch gì đó nên chả thấy các kụ TP quyết, làm dân đi qua đây lúc tắc đường đến là khổ!
Bác nào đang học lái mà dẫn 1 em MT qua được ải từ NKT lên Đào Tấn lúc tắc đường thì khỏi cần phải đi thi lấy bằng làm gì, cấp đặc cách luôn.

mockit

Đi bộ
Cám ơn cụ đã thông báo. Ngày nào em cũng phải qua chỗ này. Cơ mà sáng nay lúc 7h40 em đi qua thì lại thấy mấy anh CS GT bắt đi đường cũ chắc do ngã tư Deawoo tắc quá

Kia6582

Xe buýt
Hôm trước họp Hội đồng nhân dân e có ý kiến làm đường hầm mà ko có bác Lãnh đạo nào nghe cả =)), lại phải đi đường khác xa thêm 1 đoạn
Không nghe là đúng cụ à. Miếng cơm của họ ở bãi đỗ xe bên Đào Tấn mà.:))

amunike

Xe tăng
Không nghe là đúng cụ à. Miếng cơm của họ ở bãi đỗ xe bên Đào Tấn mà.:))
Thế hàng ngày em vẫn lo cơm áo gạo tiền cho các cụ ý ạh (em gửi xe ở bãi Đào Tấn).

Từ chiều tối qua đã thấy cấm đường rồi làm em phải vòng về Cầu Giấy, thế này lại tắc ở Cầu Giấy thôi, cái chỗ rẽ trái từ đường bờ sông lên đường Bưởi nó nằm sát ngã 4 Cầu Giấy rồi, chen nhau thục mạng mới lên đấy được.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vì tỷ lệ 2B đi ẩu lớn hơn 4B rất nhiều. Em nói là tỷ lệ nhé, chứ không nói về số lượng.
Ko hiểu tỉ lệ của Cụ ở đây là "2B đi ẩu"/"2B đi nghiêm chỉnh" hay "2B đi ẩu"/"4B đi ẩu".

theph

Xe điện
Chiều ngược lại từ Đào Tấn lên Bưởi có cấm không hả các cụ?

Zaiconen

Xe hơi
Chỗ này văn minh nhất là làm đường hầm đục qua đường Bưởi, muôn đời không tắc! Chắc sợ bị Cao Biền yểm bùa hay chạm long mạch gì đó nên chả thấy các kụ TP quyết, làm dân đi qua đây lúc tắc đường đến là khổ!
Bác nào đang học lái mà dẫn 1 em MT qua được ải từ NKT lên Đào Tấn lúc tắc đường thì khỏi cần phải đi thi lấy bằng làm gì, cấp đặc cách luôn.
Chỉ có san phẳng chỗ đấy rồi thông đường từ ĐT sang NKT thôi bác ạ.
Nhà em ở NKT, sáng nào cũng phải lái khoảng 20-25phut mới thoát khỏi khúc cua này + ngã tư Daewoo (Ngọc Khánh - Liễu Giai - NCT) :((

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chắc chắn cắm thêm biển rồi bác nhé. Chính em sáng nay đã nhìn kỹ lại rồi. Biển cắm ngay bắt đầu lên dốc.
Thế nó cắm biển ở đâu bác ơi? Nó cắm ở đầu hay cuối dốc thì mấy 4B cũng đủ mếu dở rồi. Còn nữa, từ xa nhìn thấy biển nhưng muốn thấy cái giờ cấm viết bé tí thì phải đi sát lại gần, như thế cũng thành khốn nạn nốt.
Biển cắm khi bắt đầu bác lên dốc nhé. Cấm từ giờ nào tới giờ nào có 1 biển phụ ở dưới, cũng đủ để bác quan sát chứ ko đến nỗi khó nhìn lắm đâu.
Em nghĩ là vẫn quay về Đào Tấn - Linh Lang - Phan Kế Bính - Vạn Bảo để tránh ngã tư Đai U.
Cũng có cụ quay cụ không tùy từng cung đường đi.
Bác hỏi bác tự trả lời rồi còn gì. Chắc chắn đoạn này ko bao giờ đục khoét gì nhé bác.
Chỉ có san phẳng chỗ đấy rồi thông đường từ ĐT sang NKT thôi bác ạ.
Nhà em ở NKT, sáng nào cũng phải lái khoảng 20-25phut mới thoát khỏi khúc cua này + ngã tư Daewoo (Ngọc Khánh - Liễu Giai - NCT) :((
Ở đây ai cũng muốn như cụ, nhưng chắc ko khả thi rồi.

laixevuive

Xe hơi
Biển đặt vào chỗ này:

khi đọc được biển thì cũng đi sai làn rồi. Mà đi đường đông thì không có thời gian đọc biển đâu.

xanha78

Xe buýt
Chắc phải có cái biển ở Ngã Cầu hướng NKT ra Đường Bưởi này chứ, biển đó dùng cho Phương tiên đi đường Bưởi qua Đào Tấn thôi chứ! Chiều E phải qua đo nhưng đi đường Bưởi chắc không vấn đề xướng quá nhưng sao không cấm nốt rẽ trái từ Bưởi suống NKT nhỉ! không thì vẫn tắc ^:)^

Công Nông

Xe điện
Thank you cụ Primera cảnh báo!

Biển cắm từ hôm qua mà sáng nay 7h em vẫn phi lên đường đấy cùng 4-5 xe nữa mà ko sao, chắc xxx thả cho mấy hôm, đi quen đường chả mấy khi nhìn biển:)

tuanzs

Xe container
Đi dọc sông ra gần đến Cầu Giấy thì chắc chả ai vòng lại Đào Tấn nữa đâu các cụ nhỉ - tắc tị ở đấy rồi còn đâu
Sáng ra em nghe VOV thấy bảo Nguyễn Văn Ngọc hình như là cấm rẽ trái ra Kim Mã rồi thì phải - cụ nào confirm hộ phát

wayyss

Xe hơi
Từ Đào Tấn lên Bưởi có bị cấm không các bác