[Funland] Cảm ơn tàu điện

Go on

Xe điện
Hôm nay anh Cát Linh Hà Đông cứu em bàn thua trông thấy. Em có việc đi sang Mê Linh và về Hà Đông bằng taxi. Khi đi thì nắng vỡ đầu. Khi về là 17h thì tắc đường kinh hoàng từ chỗ Bộ công an Phạm Văn Đồng. 1 tiếng nhích được 100m, sau gần 3 tiếng thì lết được đến đường Láng.
Em thì đang rất gấp vì xe giao hàng còn 1 tiếng nữa là tới nhà ở Hà Đông. Đúng lúc đó thì đến gần ga Láng của tàu điện. Nhanh trí em nhảy xuống xe và lên tàu đi. Không quên gửi anh tài xế thêm 100k.
Sau đó là vèo vèo trên cao em về nhà. Nhìn xuống dưới hàng dài người nhích từng cm mà thấy mình may mắn.
Hy vọng có thêm nhiều tuyến như vậy nữa cho dân đỡ khổ.
Ah em thấy đi tàu điện khá là đông nên các cụ an tâm đó ko phải công trình lãng phí nhé. Rất hữu ích đó.

VKCT4

Xe hơi
Cứ mưa ngập, giá rét tắc đường như này thấy giá trị của tàu điện ngay, kg phải ngẫu nhiên mà các nước vị trí gần tàu điện luôn đắt hơn 30% các vị trí khác

Tàu điện trên cao, tàu metro dưới lòng đất, tàu đường sắt truyền thống (cải tiến, hiện đại hoá). Ai cũng thích nhưng trình độ ko đủ để làm, ngân sách ko đủ để chi.

Menlor

Xe tải
Ai cũng hiểu sự tiện lợi của tàu điện. Chỉ có 1 cái là nhà nước không có cách nào để xây nó thôi. Chán
Nhà nước xây nhưng giang cư mận cứ chửi nó suốt.

Hồi trước còn một số nick là thề sẽ không dùng nó nữa kia =))

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nay tắc mấy đâu nhỉ , em đi lúc 5 giờ bên Nhật Tân về Hoàng Đạo Thúy tắc mỗi tý ngập lúc xuống cầu với tý Trần Duy Hưng

Go on

Xe điện
Nay tắc mấy đâu nhỉ , em đi lúc 5 giờ bên Nhật Tân về Hoàng Đạo Thúy tắc mỗi tý ngập lúc xuống cầu với tý Trần Duy Hưng
Cụ ko dính quả đường dưới thấp chỗ bộ công an như em. Thề với cụ là 1 tiếng mới qua cái cổng đó. Do em có việc xuống xe 1 lần gần đó nên ko đi đường trên cao mới khổ vậy

doccocuukiem

Xe điện
Bỏ chữ "điện" ở tiêu đề đi thì thớt chắc sẽ hot họt hơn =))

Ztec

Xe hơi
Mấy hôm trước trời mưa to tàu đang đi đột ngột dừng có nguyên nhân gì không,cụ nào nắm tin cập nhật em với

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nước xây nhưng giang cư mận cứ chửi nó suốt.

Hồi trước còn một số nick là thề sẽ không dùng nó nữa kia =))
Làm lởm chửi đâu oan, nhưng nó có ích mặt nào cũng ko vì thế mà phủ nhận đc. E nay e cũng vừa đi từ Mỗ Lao về Cát Linh, cũng nhảy khỏi xe sang tàu và cũng vẫn dả đủ a Grab. Mất thêm 12K mà độ chục phút là tới nơi ^^

Có vể độ an toàn của nó vẫn là vđề nhiều ng nghi ngại ^^

phamduchoan

Xe tải
Mấy hôm trước trời mưa to tàu đang đi đột ngột dừng có nguyên nhân gì không,cụ nào nắm tin cập nhật em với
Thấy bảo do điều kiện thời tiết xấu nên chế độ Auto Pilot dừng lại thôi cụ, sau đó thì lái bằng cơm cụ ạ

dattuyet_sghn

Xe điện
Tiện nhất những ai đi làm đúng cung đường.
Khi nào phải 4,5 tuyến metro kết hợp thì mới phục vụ được nhiều . chắc còn xa lắm.

bspvietnam

Xe tăng
Tầu điện trên cao, tầu điện ngầm, đường sắt cao tốc là những giải pháp cho giao thông hiện đại.
Nước ta đã quá chậm, và chưa đủ tiền để làm, chưa đủ trình độ để quản lý.

toimuondie

Xe container
Trong tất cả các loại hình giao thông thì chỉ máy bay đột nhiên dừng lại là sợ thôi, chứ tàu dừng lại 1 phút mà kêu nhốn nháo, hoảng hốt.
Trời mưa giông, nó chuyển từ chế độ lái tự động sang lái bằng cơm cho an toàn mà ầm ĩ.

Ztec

Xe hơi
Trong tất cả các loại hình giao thông thì chỉ máy bay đột nhiên dừng lại là sợ thôi, chứ tàu dừng lại 1 phút mà kêu nhốn nháo, hoảng hốt.
Trời mưa giông, nó chuyển từ chế độ lái tự động sang lái bằng cơm cho an toàn mà ầm ĩ.
cụ thấy ai nhốn nháo, ầm ĩ hả cụ?

vanduong_1909

Xe máy
Lợi thì lợi thật nhưng mất tiền nhiều quá thì ko đáng cụ ạ :-"

Hôm nay anh Cát Linh Hà Đông cứu em bàn thua trông thấy. Em có việc đi sang Mê Linh và về Hà Đông bằng taxi. Khi đi thì nắng vỡ đầu. Khi về là 17h thì tắc đường kinh hoàng từ chỗ Bộ công an Phạm Văn Đồng. 1 tiếng nhích được 100m, sau gần 3 tiếng thì lết được đến đường Láng.
Em thì đang rất gấp vì xe giao hàng còn 1 tiếng nữa là tới nhà ở Hà Đông. Đúng lúc đó thì đến gần ga Láng của tàu điện. Nhanh trí em nhảy xuống xe và lên tàu đi. Không quên gửi anh tài xế thêm 100k.
Sau đó là vèo vèo trên cao em về nhà. Nhìn xuống dưới hàng dài người nhích từng cm mà thấy mình may mắn.
Hy vọng có thêm nhiều tuyến như vậy nữa cho dân đỡ khổ.
Ah em thấy đi tàu điện khá là đông nên các cụ an tâm đó ko phải công trình lãng phí nhé. Rất hữu ích đó.
Cụ nói thật đi, cụ được thuê viết bài đúng ko? Cụ được trả bao nhiêu?

Ztec

Xe hơi
Báo chí nói vậy em biết vậy. Nguyên văn là hành khách hoảng loạn.
Vâng, em nghĩ cũng là dễ hiểu thôi, khi mà phương tiện mới đưa vào sử dụng, quá trình xây lắp thì nhiều vấn đề gây mất niềm tin. Trường hợp dừng đột ngột nếu có thông tin giải thích cụ thể, kịp thời khách cũng có thể trấn tĩnh hơn,nhưng 1 số nhốn nháo,lo lắng là chuyện bình thường. Ngoài ra tàu đang vận hành,chuyển chế độ tự động sang nhân công thì thậm chí không phải dừng chứ việc dừng giữa trời mưa to hàng phút (như cụ thông tin) mà giải thích do chuyển chế độ lái em thấy không thoả đáng.

toimuondie

Xe container
Vâng, em nghĩ cũng là dễ hiểu thôi, khi mà phương tiện mới đưa vào sử dụng, quá trình xây lắp thì nhiều vấn đề gây mất niềm tin. Trường hợp dừng đột ngột nếu có thông tin giải thích cụ thể, kịp thời khách cũng có thể trấn tĩnh hơn,nhưng 1 số nhốn nháo,lo lắng là chuyện bình thường. Ngoài ra tàu đang vận hành,chuyển chế độ tự động sang nhân công thì thậm chí không phải dừng chứ việc dừng giữa trời mưa to hàng phút (như cụ thông tin) mà giải thích do chuyển chế độ lái em thấy không thoả đáng.
Cụ lái tàu điện rồi hay sao mà biết không cần dừng lại vẫn chuyển được từ lái tự động sang lái tay?
Tôi cũng chưa lái tàu điện nhưng tôi khẳng định là phải dừng lại không dưới 1 phút vì tôi đã từng điều khiển vài hệ thống tương tự.
Mà thôi, ông đi bộ cho khỏe, nhường tàu điện cho tôi.