[Funland] Cảm ơn tàu điện

Lái xe máy

Xe tăng
Gớm,
Cái tàu của anh Tàu thì vì không đảm bảo kỹ thuật nên không dám chạy tự động trời mưa. Mua phát là hệ thống điện đóm ẩm ướt nên ếc dám cho hoạt động nhá.

Chứ bên Nhật á, mạng người mới là qua trọng; dù thời gian là vàng bạc, nhưng mạng người là kim cương cơ nhá; thiết bị của Nhật lại hiện đại, thông minh lắm ý nên khi đoàn tàu nó cảm nhận được ma sát với đường ray giảm đi phát (vì dụ như trời mưa chẳng hạn) là tàu dừng lại chuyển sang chế độ lái khác ngay. đảm bảo an toàn là số 1 nhá
Hề hề... hơn nhau là ở chỗ ấy nhá
TQ số 1 thế giới về món đường sắt cmnr. Tàu xuyên sa mạc, xuyên mây, xuyên tuyết nó còn làm được sá chi cái tàu lượn. Quan trong là giá như nào.
Nhật bủn cũng có tuyến Bến Thành Suối Tiên, như cứt nát. Gối cao su hở liên tọi.

haiyen1012

Xe điện
Nhiều cụ ác ý cứ bỉ bôi nó nhưng em thấy ổn mà, hôm khai trương em đã đi thử, nhanh, sạch, văn minh. Chẳng qua cung đường đi làm của em nó ko đúng tuyến đấy chứ ko em cũng đi hàng ngày

cardreamer

Xe điện
Gớm các bác vớ được quả dừng tầu mấy chục giây trời mưa mà mừng như vớ được lô đất ngoại giao. Mấy hôm rồi mưa dữ dội nó có dừng nữa không các bác? Và dăm ba cái vặt vãnh này có phù nhận được tiện ích cho mấy chục nghìn người 1 ngày tránh được mưa nắng ùn tắc không?
Cái gì văn minh thì tiếp nhận đi mà làm người, bất kể nó của ai. Giá Tây làm mà lại xong sớm, đội vốn ít nhất, thì mừng cho các cụ, thôi các cụ cứ thờ ai thì thờ. Ngặt nỗi thực tế nó cứ vả vào mặt, toàn chuyện lỗi của Tây NHật méo có cách gì để mà xoay sang chửi rủa quân cán bên mình, như rơi gối xệ dầm với đào hầm sợ nhà dân hihihi. Nên đành bám lấy mấy cái vặt vãnh, rồi cái gì mà càng chạy càng lỗ đó, không biết Tây nào nó chạy giao thông công cộng có lãi vậy trời???
Mưa lớn tuy ngập lụt nhưng cũng có cái hay là giội nước làm tỉnh ra vài cái đầu cố chấp. Đây là mùa mưa đầu tiên của tầu điện CL-HĐ, cái gì hay ho tự nó hiện ra thôi bất tất nói lắm

fallingwater

Xe tăng
Các nước đã làm tàu điện ngầm hơn trăm năm trước rồi, Anh: 1863, Hung: 1896, Pháp: 1900, Liên Xô: 1935. Vậy mà VN loay hoay mãi mới xong 1 tuyến cho đến nay. Mà vấn đề chậm là do VN với những lý do rất VN. Các bác đừng đổ lỗi cho Tây Tàu gì cả. Chúng ta điều hành kém, ngu dốt thì phải công nhận thôi.

vihali

Xe container
E đi suốt. Mất 10p từ Bà Triêu ra bến La Thành, về đến ga Văn Quán , đến nhà: 30p. Ko bao giờ mất 31p cả vì giờ nó chuẩn đét.
Từ Bà Triệu ra La Thành chắc cụ phải đi bằng xe máy chứ, hay xe bus? Khi đã lên tàu thì đi sướng thật.

Giá đường này ko rẽ về hướng đó mà chạy thẳng rồi hướng về bên phải về hướng Bờ Hồ thì sướng hơn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Hôm nay anh Cát Linh Hà Đông cứu em bàn thua trông thấy. Em có việc đi sang Mê Linh và về Hà Đông bằng taxi. Khi đi thì nắng vỡ đầu. Khi về là 17h thì tắc đường kinh hoàng từ chỗ Bộ công an Phạm Văn Đồng. 1 tiếng nhích được 100m, sau gần 3 tiếng thì lết được đến đường Láng.
Em thì đang rất gấp vì xe giao hàng còn 1 tiếng nữa là tới nhà ở Hà Đông. Đúng lúc đó thì đến gần ga Láng của tàu điện. Nhanh trí em nhảy xuống xe và lên tàu đi. Không quên gửi anh tài xế thêm 100k.
Sau đó là vèo vèo trên cao em về nhà. Nhìn xuống dưới hàng dài người nhích từng cm mà thấy mình may mắn.
Hy vọng có thêm nhiều tuyến như vậy nữa cho dân đỡ khổ.
Ah em thấy đi tàu điện khá là đông nên các cụ an tâm đó ko phải công trình lãng phí nhé. Rất hữu ích đó.
giờ em với mấy thằng bạn nhậu toàn nhậu quán gần đường tàu CL-HD. Mấy ông nhà HD sướng lắm, về nhà cất xe, làm cuốc xe ôm ra ga rồi đi lên trên này nhậu. Nhậu tẹt bô lên tàu đi về.
Trước có ông bạn ở HD, muốn nhậu phải báo từ 3h chiều để 4h ông ấy còn về nhà cất xe xong đi lên. Giờ thì thoải mái, 6h gọi vẫn đi được vì đơn giản chỉ lên tàu, quán thì ngồi ở Giáp Nhất, hoặc Hoàng Cầu, phút mốt đi tàu đến luôn.

dvhung243

Xe điện
Cứ mưa ngập, giá rét tắc đường như này thấy giá trị của tàu điện ngay, kg phải ngẫu nhiên mà các nước vị trí gần tàu điện luôn đắt hơn 30% các vị trí khác
Ý bác nói giá thuê nhà hay giá nhà đất ? Hay cả hai ?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhiều cụ ác ý cứ bỉ bôi nó nhưng em thấy ổn mà, hôm khai trương em đã đi thử, nhanh, sạch, văn minh. Chẳng qua cung đường đi làm của em nó ko đúng tuyến đấy chứ ko em cũng đi hàng ngày
mấy thằng tự nhục mới bỉ bôi thôi. HN mà ko làm giao thông công cộng thì có mà chết cứng. Bài tàu thì bài, nhưng phải giữ cái đầu lạnh. Giờ nó là thằng duy nhất làm xong tàu điện ở cái đất VN này, dù bị ngáng chân 3 năm ko nghiệm thu nó vẫn làm xong đầu tiên.
Tàu điện chỉ phát huy tác dụng khi có 3-4 đường liên kết, nên giờ 1 thân 1 mình cái đường CL-HD thì hiệu ứng về giao thông nó chưa có gì, nhưng nó sẽ gấp bội nhiều lần nếu kết nối được vài 3 tuyến với nó.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Ý bác nói giá thuê nhà hay giá nhà đất ? Hay cả hai ?
giá thuê và giá đấy xung quanh ga tàu đều cao hơn cụ nhé. ở nước ngoài là thế. Ví dụ ở Nhật thuê nhà mà đi bộ ra tàu điện đc mà đắt hơn thuê nhà ở xa ga.

haiyen1012

Xe điện
mấy thằng tự nhục mới bỉ bôi thôi. HN mà ko làm giao thông công cộng thì có mà chết cứng. Bài tàu thì bài, nhưng phải giữ cái đầu lạnh. Giờ nó là thằng duy nhất làm xong tàu điện ở cái đất VN này, dù bị ngáng chân 3 năm ko nghiệm thu nó vẫn làm xong đầu tiên.
Tàu điện chỉ phát huy tác dụng khi có 3-4 đường liên kết, nên giờ 1 thân 1 mình cái đường CL-HD thì hiệu ứng về giao thông nó chưa có gì, nhưng nó sẽ gấp bội nhiều lần nếu kết nối được vài 3 tuyến với nó.
Phải chi dưới mỗi nhà ga (Depot) quy hoạch lấy bãi giữ xe đạp xe máy thì tốt, nhà em ra ga gần nhất mất 2km, đi bộ hơi xa mà chờ xe bus thì chậm thời gian

hoangdang82

Xe tải
Gớm,
Cái tàu của anh Tàu thì vì không đảm bảo kỹ thuật nên không dám chạy tự động trời mưa. Mua phát là hệ thống điện đóm ẩm ướt nên ếc dám cho hoạt động nhá.

Chứ bên Nhật á, mạng người mới là qua trọng; dù thời gian là vàng bạc, nhưng mạng người là kim cương cơ nhá; thiết bị của Nhật lại hiện đại, thông minh lắm ý nên khi đoàn tàu nó cảm nhận được ma sát với đường ray giảm đi phát (vì dụ như trời mưa chẳng hạn) là tàu dừng lại chuyển sang chế độ lái khác ngay. đảm bảo an toàn là số 1 nhá
Hề hề... hơn nhau là ở chỗ ấy nhá
Cụ so với bên Nhật làm gì? Mình ngân sách ít, cố lắm rồi, còn nợ đầm đìa ra đấy! Làm tàu của Nhật nó gấp 3-4 lần ai cũng biết là ngon nhưng lực không đủ cụ ạ! Nợ công VN thuộc loại cao lắm rồi đấy

Ni No Kuni 2

Xe điện
Phải chi dưới mỗi nhà ga (Depot) quy hoạch lấy bãi giữ xe đạp xe máy thì tốt, nhà em ra ga gần nhất mất 2km, đi bộ hơi xa mà chờ xe bus thì chậm thời gian
ko nước nào quy hoạch gửi xe ở ga đâu cụ ạ, vì số lượng xe gửi đc rất ít. Toàn người đi tàu đến tối mới về lấy xe thì cứ cho bãi xe 500 xe cũng chả giải quyết vấn đề gì vì lượng người lên mỗi ga mỗi ngày nó phải hàng nghìn.
Cứ có tàu điện nhiều đi xe có dịch vụ đưa đón cụ ạ, nhà cụ 2km thì làm quả grab đi nhẹ hều. cty mà cách tàu điện tầm 2-3km nữa thì cũng nên đi tàu cho lành.

The Gunner

Xe tải
Các nước đã làm tàu điện ngầm hơn trăm năm trước rồi, Anh: 1863, Hung: 1896, Pháp: 1900, Liên Xô: 1935. Vậy mà VN loay hoay mãi mới xong 1 tuyến cho đến nay. Mà vấn đề chậm là do VN với những lý do rất VN. Các bác đừng đổ lỗi cho Tây Tàu gì cả. Chúng ta điều hành kém, ngu dốt thì phải công nhận thôi.
lần đầu tiên làm thì phải trả giá thôi cụ ạ, nhưng sợi dây rút kinh nghiệm của VN e là hơi dài

Leu leu

Xe điện
Các cụ coi lại video này từ năm ngoái thì sẽ thấy chiên za jica đội lốt đòi đập bỏ CL-HD nhé

fundraiser

Xe container
Bài Tàu thì ok, nhưng mà Nhật với PHáp nó còn tởm hơn thế. Thôi thì nhổ ra liếm lại, khen bọn Tàu để có thứ mà dùng thôi. Giờ xây dựng quản lý dự án cho tốt, thuê mẹ công nghệ và xây dựng của Tàu làm nốt mấy tuyển dở dang và các tuyến mới cho xong. Chứ cái tốc độ này thì có khi con em lấy vợ thì BT-ST nó còn xưa xong. Giờ cháu nó đang mầm non.

namphong12

Xe lăn
Tàu CL-HD có chỗ mang xe đạp lên không ạ? Em thấy thằng em em nó ở Hàn Quốc nó đi chơi nó mang xe đạp lên tàu được.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Phàm cái nào 1 mình 1 đường thì đều nhanh và tiện, chỉ là ko đúng nơi cần đến và đi nên ko phổ cập thôi :D

Belat Missan

Xe điện
Cả Hà Nội hôm qua bấn loạn trong khi mỗi mình nó chạy.
Thế là đc rồi! :))

Leu leu

Xe điện
Tàu CL-HD có chỗ mang xe đạp lên không ạ? Em thấy thằng em em nó ở Hàn Quốc nó đi chơi nó mang xe đạp lên tàu được.
Xe đạp gấp, scooter điện gấp,... đều mang được, miễn là kích thước nhỏ hơn 56cm x 36cm x 23 cm

Không về nhì

Xe tăng
Làm lởm chửi đâu oan, nhưng nó có ích mặt nào cũng ko vì thế mà phủ nhận đc. E nay e cũng vừa đi từ Mỗ Lao về Cát Linh, cũng nhảy khỏi xe sang tàu và cũng vẫn dả đủ a Grab. Mất thêm 12K mà độ chục phút là tới nơi ^^

Có vể độ an toàn của nó vẫn là vđề nhiều ng nghi ngại ^^
tàu điện là phương tiện an toàn nhất rồi cụ còn sợ cái gì.