[Thảo luận] Cảm ơn CSGT

Big mouse

Xe tải
Cụ may thế, thế mà có lần em bị tóm ở chỗ gần Hồ Gươm, rẽ vào Bà Triệu ấy. CSGT còn dọa này nọ là lỗi này tịch thu bằng trong 30 ngày, nộp phạt 500K, rồi mát mẻ là Tết này đi 2 bánh nhé (đợt đấy gần Tết). Nhưng công nhận là từ lần đấy mỗi lần lên xe là em cực kỳ nhớ đèn đóm vì cứ nhìn thấy CA là lại nhớ vụ đầu tiên bị tuýt còi đấy.
Cụ y như Em.

tamtommy

Xe tăng
mấy anh cứ như anh giao thông này có phải dân giàu nước mạnh xã hội công bằng dân chủ văn minh k?

Tây Độc

Xe điện
Cụ chủ thớt chết cái tật thiếu quan sát. Không thấy cái máy quay với tay phóng viên VTV đứng ngay sau chỗ chốt gác đấy à?

Nuvitu

Xe máy
Website
www.nuvitu.net
em vẫn chưa hình dung ra ngã tư hai bà trưng quan thánh là chỗ nào :-s

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
MY GOD! Giờ gặp những chú mới ra trường mà lại có tinh thần XHCN, tư tưởng HCM thế này thì khó kiếm lắm!

Hôm qua em chở cả nhà đi phố. Đến ngã tư Hai Bà Trưng - Quan Thánh (đính chính: Quán Sứ) đang chờ đèn đỏ thì 1 CSGT (em xin không gọi là xxx trong bài này) chạy từ lề đường ra hiệu dừng xe, gõ cửa yêu cầu hạ kính. E tin chắc mình đi đúng 100% nên đang chuẩn bị tinh thần "chống tiêu cực" thì nghe cậu CS nói "chú ơi, đề nghị chú bật hết đèn lên đi ạ!" rồi giơ tay vẫy cho xe đi. Hóa ra em mới chỉ bật có 1 nấc nên chỉ có đèn đỗ chứ pha chưa sáng.

Trước khi đóng kính, em đã trả lời từ đáy lòng "Cảm ơn nhé !" và thật sự thấy cảm kích cậu CSGT này.

Nhớ lại hóa ra trước lúc đi có vòng qua đầu ngõ có hàng nước đầy các hảo hán của phường đang ngồi tham luận nên phải tắt đèn pha cho khỏi ảnh hưởng rồi nhẹ nhàng lách qua, xong xuôi mới dám bật pha lên. Không ngờ em mới bật 1 nấc, mặt đồng hồ tableau sáng trưng, còn đường phố cũng sáng đèn hoa nên không nhận ra.

Mong sao những cử chỉ như cậu CS trẻ tuổi sẽ thành công việc và vinh dự hàng ngày của CSGT.

dapvocaydan

Xe điện
Việc làm hiếm có, em tưởng bị tuyệt chủng rồi cơ

xe365vn

Xe container
vui quá mãi mới có 1 gương sáng , e tưởng bắt lỗi ko bật đèn

inochi

Xe điện
Hôm trước bạn em nó bị phạt ở chỗ này, các xxx thông cảm có giảm tình tiết phạt

balongo5

Xe tải
Bác chủ thớt nói đúng đấy ạ, nhà em thường xuyên gặp mấy bác CSGT làm ăn tử tế này đứng ở chỗ ngã tư Hàng Bài - Tây Sơn:))=))=)):))
Cụ cứ " Bới lông tìm vết " Chắc Cụ chủ thớt nhầm ... đấy chính là Ngã tư Hai bà trưng - Quán sứ .

Ngoc Phan XLS

Xe container
chuyện của cụ nghe có vẻ hơi trong cổ tích,
nhưng nếu vẫn có những người CSGT như thế thì vẫn còn 1 góc nào đó để ta trân trọng các cụ nhỉ
Vẫn còn cụ ạ, nhưng hơi ít!

Gấu nhà em đi 2B mặt mũi bịt kín như ninja vội về nhà vì đau bụng nên vượt đèn Vàng! CSGT gọi vào Gấu nhà em nói luôn: Anh viết biên bản nhanh lên giúp em, em đau bụng quá! Thế là chú CSGT cũng nói luôn: Thôi, chị đi đi nhưng nhớ để ý đèn tín hiệu kẻo xảy ra tai nạn! :x

Tuan nguyen

Xe buýt
mấy anh cứ như anh giao thông này có phải dân giàu nước mạnh xã hội công bằng dân chủ văn minh k?
Vấn đề là CSGT họ không giàu mạnh được cụ ạ.
Thực tế là ở cái XH tươi đẹp, thanh bình, công bằng và văn minh như Việt Nam chúng ta, người nào cũng phải tự lo cho bản thân người đó thôi.
Em lo cho thân em, cụ lo cho thân cụ, xxx lo cho thân xxx, chứ xxx mà lo cho cụ, cụ cũng chẳng đem tiền đến nuôi vợ con xxx được đúng không.

architecto

Xe buýt
Em cũng xin cảm ơn CSGT ở ngã tư Tây Sơn - Thái Hà ạ (cũng khá lâu rồi ạ, cảm ơn muộn). Một cụ đi sai làn chèn đầu em bị một anh phi ra vịn luôn. Cảm động quá, đúng là người tuân thủ luật lệ được bảo vệ ạ.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Hôm qua em chở cả nhà đi phố. Đến ngã tư Hai Bà Trưng - Quan Thánh (đính chính: Quán Sứ) đang chờ đèn đỏ thì 1 CSGT (em xin không gọi là xxx trong bài này) chạy từ lề đường ra hiệu dừng xe, gõ cửa yêu cầu hạ kính. E tin chắc mình đi đúng 100% nên đang chuẩn bị tinh thần "chống tiêu cực" thì nghe cậu CS nói "chú ơi, đề nghị chú bật hết đèn lên đi ạ!" rồi giơ tay vẫy cho xe đi. Hóa ra em mới chỉ bật có 1 nấc nên chỉ có đèn đỗ chứ pha chưa sáng.

Trước khi đóng kính, em đã trả lời từ đáy lòng "Cảm ơn nhé !" và thật sự thấy cảm kích cậu CSGT này.

Nhớ lại hóa ra trước lúc đi có vòng qua đầu ngõ có hàng nước đầy các hảo hán của phường đang ngồi tham luận nên phải tắt đèn pha cho khỏi ảnh hưởng rồi nhẹ nhàng lách qua, xong xuôi mới dám bật pha lên. Không ngờ em mới bật 1 nấc, mặt đồng hồ tableau sáng trưng, còn đường phố cũng sáng đèn hoa nên không nhận ra.

Mong sao những cử chỉ như cậu CS trẻ tuổi sẽ thành công việc và vinh dự hàng ngày của CSGT.
Tuần trước ở ngã tư Daewoo em cũng được phục vụ rất chu đáo: 1 cậu CSGT trẻ măng nhắc em khi em đang dừng đèn đỏ: "Anh kéo cái dây an toàn giúp em cái", rồi cười rất tươi.

Ở xứ mình, những việc nhỏ nhặt, bình thường như vậy có khi lại thành ĐIỂN HÌNH, khổ thế :ar!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tuần trước ở ngã tư Daewoo em cũng được phục vụ rất chu đáo: 1 cậu CSGT trẻ măng nhắc em khi em đang dừng đèn đỏ: "Anh kéo cái dây an toàn giúp em cái", rồi cười rất tươi.

Ở xứ mình, những việc nhỏ nhặt, bình thường như vậy có khi lại thành ĐIỂN HÌNH, khổ thế :ar!
Vâng đúng ạ! Em nghe ông anh sống ở Đức vừa về chơi kể mà thèm:

Ông ấy ra lấy xe thì có một ông CSGT chạy lại bảo:
- Thưa Ngài, có phải cách đây 2 hôm Ngài có đỗ xe ở đây không ạ!
- Yes, có chuyện gì không anh?
- Ngài có thấy xe của Ngài bị sứt sẹo móp méo ở đâu không ạ?
- No!
- Xin Ngài kiểm tra kỹ lại giùm ạ!
Ông anh em bắt đầu hơi cáu nhưng vẫn soi vài vòng chẳng thấy gì ngoài mấy vết xước nho nhỏ không mấy khi quan tâm!!!
- Tôi không thấy xe làm sao cả! Có chuyện gì vậy???8-|
- Dạ, có 1 anh lái xe Buýt đến trình báo với chúng tôi là đã va nhẹ vào xe Ngài khi Ngài đỗ xe ở đây và nhờ chúng tôi tìm Ngài để hỏi xem Ngài có cần bồi thường, sửa chữa gì không ạ!
- No, Thanks! Bye bye
:x

namfox

Xe tải
Chắc có quay phim và chụp ảnh để chuẩn bị đưa lên chương trình Đại lễ 1.000 năm, nên Cụ chủ thớt may mà thoát nạn. Lần sau mà dính tại chỗ đó, xxx thu bù mà. Biển số đã được lưu trong bộ nhớ...=))=))

vtlam

Xe buýt
Sáng nay em từ Phạm Hùng rẽ phải đi Mễ Trì thì bị xxx chặn không cho vào, hỏi lý do và cách đi vào trong đó thì bị quát cho 1 trận "Đi đi, không chấp hàng hử" hoho. Trường hợp của bác chủ thớt là đặc biệt lắm.

Tiểu kê

Xe tăng
EM cũng đã bị cái vụ bật 1 nấc đèn y như cụ, nhưng chỉ tiếc là không đc may mắn như cụ thôi:(