Cám ơn các cụ mợ đã tư vấn mua nhà, bây giờ lên xin các cụ 500 kinh nghiệm GIẢI QUYẾT CỤC NỢ đây

0978323352

Xe tải
Toàn sale tư vấn cụ, lẽ ra cụ nên đock bài này trước khi Mua https://www.otofun.net/threads/co-nen-dau-tu-bat-dong-san-thoi-diem-nay-thang-8-2018.1381363/page-2#post-42427293
Hồi đầu tháng 7 vừa rồi em có hỏi ý kiến các cụ về việc" vay ngân hàng mua nhà hay là xin tiền bố mẹ" ở thớt https://www.otofun.net/threads/nen-vay-de-mua-nha-hay-la-xin-tien-bo-me.1366110/ , cuối cùng sau nhiều hồi đắn đo em cũng đã nhờ Ngân hàng, và hiện nay cũng đã chốt được căn rồi ạ, cũng coi như là được tới 70% rồi, chỉ còn chờ giải ngân, nhận nhà là xong. Em cám ơn các cụ, mợ đã phân tích cho em lẽ hơn, thiệt. Có điều, sau khi bắt đầu vào công đoạn chuẩn bị trả nợ, em thấy hơi bị choáng các cụ mợ ạ. Trước đây, nhà em thu nhập 2 vợ chồng tầm 46 triêu/tháng mà bây giờ tính mỗi tháng trả hơn 20 triệu sao thấy nó khủng hoảng quá. Em xin nêu ra lý do để các cụ mợ xét ạ:
- Tính trung bình cả năm thì nhà em được 46 triệu/tháng, đó là kể cả tiền thưởng quý, thưởng năm, mà những khoản ấy thì mình không được nhận hàng tháng, có khi hàng năm mới được nhận. Vì thế nên khoản tiền cứng dùng được hàng tháng chỉ tầm gần 30 triệu thôi.
- 2 đứa sinh đôi nhà em sinh non nên yếu ớt, ốm đau thường xuyên, tháng nào cũng mất vài ba củ cho bọn nó đi viện, mà trước có tiền nên tiêu hơi hoang, vợ em toàn cho bọn nó đi Hồng Ngọc, Thu Cúc nên bọn nó quen sướng rồi. Cụ thể là hôm rồi hai vợ chồng đưa chúng vào Xanh pôn theo dạng khám bảo hiểm thì bọn nó khóc như rí ám, kêu nóng, kêu đau; được thể mụ vợ em cũng gắt gỏng, càu nhàu. Sau hôm đó về nhà hai vợ chồng cãi nhau to, mụ ấy bảo em "ngu như bò" với "sĩ diện hão" ý là việc em không vay tiền nhà vợ mà đi vay ngân hàng, bây giờ trả tiền thì lãi nhiều. Điên cả tiết.
- Còn một cái khổ nhãn tiền nữa là trước bố mẹ em ở nhà cũng không có lương hưu gì, tháng em vẫn gửi vài triệu về biếu, giờ em cũng chưa biết lấy gì gửi về nữa ạ, mà ở nhà anh em cũng nghèo cả, chả trông đợi gì.
Vậy em đã trình bày hết nhẽ rồi, nhờ các cụ mách giúp em xem cách xử lý tài chính thế nào ạ để mỗi tháng dành ra được 21 700 000đ đóng trả góp nợ mua nhà đây ạ.

nhungsophie

Xe buýt
Hôm đó em cũng đọc thớt của cụ. Nêu ý kiến là vay các cụ rồi trả dần, cuối cùng là cụ vay ngân hàng tất cả số tiền thiếu ạ!
>21tr/tháng thì căng quá ạ! May 2 nhóc cụ giờ mới 4 tuổi. Thế đến năm vào lớp 1, thì cụ tính lo 2 nhóc thế nào đây? Lại sinh đôi, chi phí sẽ gấp đôi nữa.

Megaton

Xe buýt
Hồi đầu tháng 7 vừa rồi em có hỏi ý kiến các cụ về việc" vay ngân hàng mua nhà hay là xin tiền bố mẹ" ở thớt https://www.otofun.net/threads/nen-vay-de-mua-nha-hay-la-xin-tien-bo-me.1366110/ , cuối cùng sau nhiều hồi đắn đo em cũng đã nhờ Ngân hàng, và hiện nay cũng đã chốt được căn rồi ạ, cũng coi như là được tới 70% rồi, chỉ còn chờ giải ngân, nhận nhà là xong. Em cám ơn các cụ, mợ đã phân tích cho em lẽ hơn, thiệt. Có điều, sau khi bắt đầu vào công đoạn chuẩn bị trả nợ, em thấy hơi bị choáng các cụ mợ ạ. Trước đây, nhà em thu nhập 2 vợ chồng tầm 46 triêu/tháng mà bây giờ tính mỗi tháng trả hơn 20 triệu sao thấy nó khủng hoảng quá. Em xin nêu ra lý do để các cụ mợ xét ạ:
- Tính trung bình cả năm thì nhà em được 46 triệu/tháng, đó là kể cả tiền thưởng quý, thưởng năm, mà những khoản ấy thì mình không được nhận hàng tháng, có khi hàng năm mới được nhận. Vì thế nên khoản tiền cứng dùng được hàng tháng chỉ tầm gần 30 triệu thôi.
- 2 đứa sinh đôi nhà em sinh non nên yếu ớt, ốm đau thường xuyên, tháng nào cũng mất vài ba củ cho bọn nó đi viện, mà trước có tiền nên tiêu hơi hoang, vợ em toàn cho bọn nó đi Hồng Ngọc, Thu Cúc nên bọn nó quen sướng rồi. Cụ thể là hôm rồi hai vợ chồng đưa chúng vào Xanh pôn theo dạng khám bảo hiểm thì bọn nó khóc như rí ám, kêu nóng, kêu đau; được thể mụ vợ em cũng gắt gỏng, càu nhàu. Sau hôm đó về nhà hai vợ chồng cãi nhau to, mụ ấy bảo em "ngu như bò" với "sĩ diện hão" ý là việc em không vay tiền nhà vợ mà đi vay ngân hàng, bây giờ trả tiền thì lãi nhiều. Điên cả tiết.
- Còn một cái khổ nhãn tiền nữa là trước bố mẹ em ở nhà cũng không có lương hưu gì, tháng em vẫn gửi vài triệu về biếu, giờ em cũng chưa biết lấy gì gửi về nữa ạ, mà ở nhà anh em cũng nghèo cả, chả trông đợi gì.
Vậy em đã trình bày hết nhẽ rồi, nhờ các cụ mách giúp em xem cách xử lý tài chính thế nào ạ để mỗi tháng dành ra được 21 700 000đ đóng trả góp nợ mua nhà đây ạ.
E lại nghe mùi bị sale đểu dụ dỗ... Haizz

Andrewkhanh

Xe đạp
Em cũng đã ốm với ngân hàng vụ này đấy. Nói chung thu nhập tháng ko ổn định như ở Việt Nam rất khó với bài toán chi tiêu học nước ngoài đc. Đấy là chưa kể các nhu cầu hưởng thụ khác, nên vay ngân hàng ở Việt Nam khó mà ung dung đc.
Cụ này nói chuẩn

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ liều quá. Có vẻ cụ không gặp được người tư vấn có tâm. Để đánh đổi gia đình lấy cái nhà là ko ổn lắm. Gia đình là cái gốc. Cái nhà có quan trọng gì đâu. Ở đâu cũng được. Miễn là vợ con thoải mái. Gia đình hạnh phúc. Thế là ổn

thungkhe

Xe điện
Cụ muối mặt vay bên Vợ đê. Vay trả sòng phẳng chứ có xin đâu, mà là người nhà. Can đảm 1 lần cho đỡ khổ.
Áp lực công việc, áp lực cuộc sống, áp lực trả lãi... vào Em như này là đầu hàng luôn.

Hư Không

Xe tăng
Cụ thật là liều, lẽ ra vay phải tính toán đc trước chứ. 9tr tháng thì ở quê cũng ko sống đc chứ đừng nói đến HN

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
:)) cụ nên về quỳ xuống nhận sai với vk đi, rồi mượn gom tất toán luôn. 400 tr đi vay gần 1700 tr để mua nhà thì cũng liều :)) mà cụ lại tính cả tổng 46tr là cả lương và thưởng thì sale tư vấn cụ vay là đúng rồi. Mà cụ làm xd chính ra cái món nhà phải chi li mới đúng chứ ;)). Nhưng kể nhiều ông sale chỉ chăm chăm bán hàng, nhiều khách nói tiết kiệm được vài trăm triệu... thế là dúi luôn cục nợ vào đầu khách và tự huyễn hoặc là khách kiểu gì cũng có tiền ... nhìn thấy tội. Nhưng nhiều khách giàu cứ giả nghèo ko thành thật với sale ... nói chung ko biết đâu mà lần, nên cũng chả biết tư vấn nên vay hay nên thanh toán cả. Khổ tâm lắm, còn có khách nhìn và nói chuyện tỉ tỉ... đến khi giao dịch xong, ngã ngửa luôn là khách cũng ko có nhiều tiền... lúc đó còn phải đi bán hàng giúp khách .... nhiều kiều thật @-)@-)

Đúng ra căn hộ 2 tỉ vay 1700 sau 20 năm thì gốc vay và lãi là 2500+400 gốc => giá căn hộ hòa vốn cỡ khoảng 3100 triệu đấy tính ra là 50tr/m2. Cụ chơi đòn bẩy hơi to.

400 triệu thì cụ nên tính mua chung cư mini/ hoặc HH linh đàm hoặc hà đông, hoặc khu định công... mấy chỗ rẻ rẻ rồi đợi sau tính tiếp mới chuẩn. Mà được mượn thì h mượn họ hàng đi.

Chỉnh sửa cuối:

pop

Xe máy
Em cũng đến ạ với cụ chủ thớt.
Em đọc bên kia thì cứ nghĩ cụ là sale cơ nên ko nói j :)) Chứ vay rồi trả nợ thì vay tầm 50% lương cố định thôi, ko tính thưởng hay j vì cái đấy là cái đột biến.
Mà em vẫn chưa hiểu sao cụ vẫn thích ở imp sky vậy ? với lương cụ, em đoán là cụ có vợ 2, nhưng ở đấy lại ko cam kết chỗ để xe ?

Bobean1607

Xe hơi
Cụ được vay 0% trong 11 tháng. Sau 11 tháng nữa tổng thu nhập = 46tr*11 = 506tr. Giờ cụ tiết kiệm đi, chi tiêu ít thôi đểu sau 11 tháng để ra được 350tr trả bớt ngân hàng. Nợ ngân hàng còn 1.350tr, cả lãi và gốc tầm 17tr. Thu nhập 35tr vẫn oke được cụ ạ. Vui lên đi cụ vì mua đc nhà là oke rồi tính tiếp

Bobean1607

Xe hơi
Không biết cụ vay bank nào, nếu vay VPBank thì lãi suất sau ưu đãi rất cao. Vay BIDV thì lãi suất sau ưu đãi tầm 10.5%/năm thấp hơn VPBank khá nhiều

burgerlobster

Xe tải
Không biết cụ vay bank nào, nếu vay VPBank thì lãi suất sau ưu đãi rất cao. Vay BIDV thì lãi suất sau ưu đãi tầm 10.5%/năm thấp hơn VPBank khá nhiều
Cụ có bán lại dc căn đó thì bán đi cụ ạ, mua chung cư với từng đó tiền vay mà chung cư đâu có lãi vốn đâu. Cụ nên vay ít thôi và ném tiền vào đất ( nơi còn rẻ và tiềm năng)

Aocom

Xe buýt
bỏ 21 triệu 1 tháng đi thuê nhà thì có mà lung linh như tổng giám đốc Hàn Quốc.
Lạ nhể

Westminster

Xe hơi
Cụ này có gió máy không đấy, kiếm được tháng mấy chục triệu mà để sale nó chăn như chăn gà đấy à. Vay 1tỷ7 ở Vn mà làm công ăn lương thông thường thì chết chứ sống kiểu gì.

Lamborghini 1985

Xe tăng
P
Đây là hậu quả của việc tiền ít nhưng vẫn muốn trèo cao. Với thu nhập cứng chỉ 30tr/ tháng mà cụ vẫn trả nợ cả gốc lãi ngân hàng gần 22tr thì e cũng ạ cụ. Nhà cụ 2 đứa con nít chi tiêu cũng không ít, thêm sinh hoạt hàng ngày rồi đám xá tiệc tùng các thứ bét de tháng cũng tiêu tầm 20tr. Một là vay người thân bạn bè trả bớt số tiền vay ngân hàng đi sẽ nhẹ gánh trả hàng tháng cho vợ chồng cụ, rồi tích cóp trả nợ bạn bè người thân sau. Đáng ra với thu nhập đó cụ để dành được 50% giá trị căn hộ rồi hãy mua rồi vay thêm ngân hàng, hoặc chịu khó mua xa khu đấy một chút có phải dễ thở hơn không.

Sky B cụ ạ, căn gần 60m thông thủy cụ ạ
Mua căn 60m mà trả mỗi tháng 20 triệu trong bao nhiêu tháng. Mà dự án gần như đều hỗ trợ đến khi nhận nhà chứ nhỷ

Em thấy căn 60 m2 khu đấy chỉ tầm 1,8 đến 2 tỷ. Mà trả mỗi tháng 20 củ. Cụ vay thời hạn dài ra trả hàng tháng sẽ thấp đi. Sau đó dồn tiền trả một cục cho có tấm có món và dễ thở. Do sale ngân hàng và sale dự án của cụ không sát rồi

NgocThuong GMD

Xe tải
Em có khách có khoảng 1.8 tỉ mà còn đắn đo vay khoản còn lại cho căn tầm 2.4-2.5 tỉ bác ạ. Nhưng em cũng không tư vấn mua ngay mà đợi lúc nào bác đấy cảm thấy mua được thì mua thôi. Đằng này bác vay mua nhà gấp quá.