Cảm nhận VIOS AT 1.5G !!!

tran ha

Đi bộ
em dang chuan bi mo con lon coi co khoang 35.000k nhung em thich corola 1.8 GLI.hom no em di xem gia nhung 43.800k vay cac bac mach gum em mua con vo nao no tam tien nhu em co.:102:

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Bác nên chuyển sang Civic

xe bus

Xe máy
Bác TienTV lắp chống ồn ở đâu vậy chỉ cho tui với, tui chơi cái môn chống ồn cả sàn và 4 cánh cửa rồi bằng cái chất gì mà đen đen có giấy bạc dán ở ngoài ấy, thấy nói là thế chưa đủ phải có thêm vài lớp gì đó nữa không am hiểu lắm, bác TienTV và các bác OF biét như thế nào và làm ở đâu uy tín chỉ giúp tôi với, xe vẫn ồn quá. Cảm ơn các bác

tientv

Xe tải
Bác TienTV lắp chống ồn ở đâu vậy chỉ cho tui với, tui chơi cái môn chống ồn cả sàn và 4 cánh cửa rồi bằng cái chất gì mà đen đen có giấy bạc dán ở ngoài ấy, thấy nói là thế chưa đủ phải có thêm vài lớp gì đó nữa không am hiểu lắm, bác TienTV và các bác OF biét như thế nào và làm ở đâu uy tín chỉ giúp tôi với, xe vẫn ồn quá. Cảm ơn các bác
Dạ, em làm ở Quốc Hưng (hàng muối). Em có mỗi cái lớp cao su non đó thôi bác ạ. Em thấy chấp nhận được. Đang đi mà hé kính ra 1 tẹo là ko chịu nổi. à, ngoài ra em có trải sàn nữa. Như vậy có được tính là 2 lớp ko? khà khà...

xe bus

Xe máy
Dạ, em làm ở Quốc Hưng (hàng muối). Em có mỗi cái lớp cao su non đó thôi bác ạ. Em thấy chấp nhận được. Đang đi mà hé kính ra 1 tẹo là ko chịu nổi. à, ngoài ra em có trải sàn nữa. Như vậy có được tính là 2 lớp ko? khà khà...
OK, cảm ơn bác nhiều nhé, tui ra Hàng muối xem như thế nào bổ sung cao su non vậy. Hôm qua nghe 1 thằng cu nó giải thích thế này nhé: 1 lớp đen đen như nhựa đường gì đó + 1 lớp cao su non + 1 lớp xốp + lớp trải sàn. Còn lớp nào trước lớp nào sau thì tui quên rồi vì thằng đó nói lắm quá. Thôi ít xiền đành đi làm chống ồn vậy
Mà bác tienTV nầy cũng hay xuất hiện trên diễn đàn lắm có khi anh em mình gặp nhau tí giao lưu xem xe cộ thế nào nhỉ hoặc bác lại thành lập hội XE ỒN này đi vậy, anh em học hỏi kinh nghiệm của nhau

xe bus

Xe máy
Lập tí hội hè cho vui nhỉ các bác nhỉ, nếu có đăng ký 1 chân

xe bus

Xe máy
@tientv : Hôm nào anh em mình gặp nhau chút nhỉ? Để xem cái chống ồn của bác đi như thế nào chứ của tui vẫn không chấp nhận được. Mà bác đã lắp màn hình chưa? Loại gì? Bao nhiêu tiền vậy? Mình có hỏi 1 cửa hàng nó đưa ra cái loại gì tên khó đọc lắp và nói là 6 triệu + thêm cái bo màn hình 2,5 triệu, không biết thế nào lên đây hỏi bác và mọi người thêm trước khi quyết định
Mà các bác có ý kiến về thành lập hội đi, có nhiều điều cần học hỏi nhau mà mỗi ông một nơi khó quá.

xuanson80tn

Xe tải
em này uống xăng thế nào hả các bác, sâu bảo chi hơn số sàn 0,5 lít/100km thôi nhung đeo biet co phai khong

xe bus

Xe máy
Ơ mà sao bảo là thành lập hội mà chẳng bác nào đồng ý nhỉ, xe còi thì cũng phải có hội xe còi chứ nhỉ

Đi Bê

Xe hơi
Ơ mà sao bảo là thành lập hội mà chẳng bác nào đồng ý nhỉ, xe còi thì cũng phải có hội xe còi chứ nhỉ
Vios còi thì A lắp thêm cái rơ mooc vào ----> thành xe khủng ngay:21:

xuanson80tn

Xe tải
em này uống xăng thế nào hả các bác, sâu bảo chi hơn số sàn 0,5 lít/100km thôi nhung đeo biet co phai khong, bác nào đi rồi chỉ giáo rùm cái

nav

Xe máy
Cái Vios đời mới công nhận đẹp hơn hẳn xe cũ , có khi em thấy còn đẹp hơn Camry Liên Doanh
Oh hô ai tai... nom Vios đời mới như Camry "teo cơ".... chẳng có bản sắc gì cả.. đòi nhái kiểu dáng đàn anh..chán. Nên gọi là Camry 1.5 đi... :21:

son1501

Xe hơi
em này uống xăng thế nào hả các bác, sâu bảo chi hơn số sàn 0,5 lít/100km thôi nhung đeo biet co phai khong, bác nào đi rồi chỉ giáo rùm cái
Con Vios G mới của em chạy được khoảng 1000 km đầu thì đã đổ xăng mất 1.1 tr tiền xăng (~75lit) trong đó 650 km chạy loanh quanh trong TP, còn lại 350 km đường trường đồng hồ xăng vẫn còn 2 vạch, báo còn chạy được khoảng 35 km. Tính ra 100km hết khoảng 7.5lit. cũng tiết kiệm các bác nhỉ?

xuanson80tn

Xe tải
thế mà bọn sâu bảo đi trong thanh phô chi mât khoang 6,5l, đương trường là 5,5lít, đúng là bọn sâu

tientv

Xe tải
@tientv : Hôm nào anh em mình gặp nhau chút nhỉ? Để xem cái chống ồn của bác đi như thế nào chứ của tui vẫn không chấp nhận được. Mà bác đã lắp màn hình chưa? Loại gì? Bao nhiêu tiền vậy? Mình có hỏi 1 cửa hàng nó đưa ra cái loại gì tên khó đọc lắp và nói là 6 triệu + thêm cái bo màn hình 2,5 triệu, không biết thế nào lên đây hỏi bác và mọi người thêm trước khi quyết định
Mà các bác có ý kiến về thành lập hội đi, có nhiều điều cần học hỏi nhau mà mỗi ông một nơi khó quá.
- Chống ồn: vì đây là chiếc xe đầu tiên của em nên em thấy chấp nhận được. Tuy nhiên, độ ồn thì vẫn còn kha khá nếu so với Cam 2007 (em vừa ngồi thử Cam 2007 mới đét) vì Vios là dòng xe nhỏ mà bác.

- Màn hình: em chưa lắp màn hình vì lý do:
+ Cái màn mà em thích (của Vios Thái Lan) thì khá đắt (1 ngàn cả việc mua lại đầu của mình): Tivi/DVD/Blutooth/Camera lùi/GPS/... => Nếu có điều kiện thì bác nên lắp cái này.
+ Cái màn mà bác nói 6 hay 7 tr gì đó là hàng TQ hoặc Đài Loan. Bác mà lắp thì phải cắt dây, đấu tắt (ko như màn theo xe là cắm jack là xong). Thứ nữa là màn này ko tắt màn hình được (kể cả khi chỉ nghe CD hoặc MP3) => đi đêm không tập trung.
+ CD theo VIos 2007 nghe khá tốt và là xe nhỏ nên em cũng ko khoái lắp màn hình.
+ Em thường tự chế đĩa theo kiểu: sưu tập các bài mình thích, sắp xếp theo album và tự burn đĩa. Trên bảng điều khiển có nút chuyển Folder nên có thể dễ dàng lựa chọn dòng nhạc phù hơp. Lâu lâu nghe chán lại burn đĩa khác. Đĩa của em hiện tại có 5 folder: Trẻ, Đỏ, Trẻ Em, Ko lời, Dance => phục vụ được tất cả các nhu cầu của nhà em.

- Cái mặt bo (còn gọi là mặt dưỡng) khi thay DVD tàu: cái này em được báo giá là khoảng 100$. Nếu bác lắp bộ đầu màn theo xe thì mặc định có sẵn cái này.

Federer

Xe tải
chạy thành phố 7-8l