Cảm nhận VIOS AT 1.5G !!!

denon

Xe tải
Tôi Thấy VIOS đi cũng được đấy chứ, ưu điểm nhất là ăn ít xăng, thương hiệu nhật đã ăn sâu vào tiềm thức của người Viêt. nhược điểm là giá đắt quá

DREAM II

Xe máy
Em thì chẳng giám mang em Vios ra so sánh với con nào đâu. với lị em đâu có biết gì đâu mà so với lại cả sánh , từ trước đến giờ toàn đi 2 với 3 bánh thui. Nhưng hôm nay thì khác nhé. Em được thằng bạn nối khố rủ đi Hải Phòng chơi trên con xe Vios 2007 của nó. Cảm nhận đầu tiên của em là...

+ Cái táp lô cùng đồng hồ công tơ mét trên xe chắc chắn được thiết kế riêng cho thằng bạn em. thằng này nó bị lác mà. Toyota nhà ta hay thật đấy quan tâm cả đến những người muốn nhìn thẳng thì phải nhìn xuyên.
+ Chiếc ghế massage của Vios cũng là số một. Khi xe bắt đầu chuyển bánh là em đã cảm nhận được sự rung động từ sàn xe lên lòng bàn chân rồi sau đó chạy qua ghế đến toàn thân của em. Trên hết quảng đường hơn 100 km từ Hà Nội đến Hải phòng mà em cứ cảm tưởng mình đang ngồi trên cái ghế massage được bán trên tầng 4 tòa nhà Vincom. Tiện ích thật đấy rất thích hợp cho người bị bệnh về xương.
+ Ngồi trong xe mà em lại cảm nhận mình đang ở một xưởng chế tạo máy nào đó của Toyota. Tiếng động cơ rít lên mỗi lần tăng tốc, tiếng xe máy chạy vèo vèo bên cạnh, tiếng những viên đá răm bắn vào gầm xe tạo lên những âm thanh tạp nham cùng hòa nhịp với sự rung động của toàn bộ khung xe.
+ Hệ thống 6 loa thì thôi rồi lượm ơi. Tiếng loa tép quá lớn, âm thanh không chi tiết và có phần méo mó khi vặn volume lớn. Em nghĩ phù hợp với bác nào cần phải tập luyện trước khi đi thi game show "nghe lời hát đoán hát lời".
+ Cảm giác lái xe thì cũng khá ngon khi ở tốc độ dưới 60km. Nhưng nếu có mát ga một tí khi đến 90km thì em có cảm giác mình đang phê thuốc lắc, người lại thấy bay bay thế mới hay chứ. Lúc đó em có lẩm nhẩm cầu trời là đừng có gặp cái ổ gà nào. Nếu chẳng may có gặp chắc nó sẽ thành bệ phóng đưa em đến thiên đường mất.
+ Các phần options khác thì khá tốt cho một chiếc xe " made by Toyota Vietnam " 2 túi khí , điều chỉnh audio trên vô lăng , phanh ABS. cửa kính điện có Auto phía bên lái....

Còn nhiều điều em muốn nói lắm nhưng phải đợi lần đi ké tiếp theo nữa các bác ạ. Mà không biết có được cái diễm phúc đi ké lần nữa kg? Thằng bạn em cũng là member của OF . Nó mà đọc được bài này chắc là cấm em đến gần xe nó mất.
Bác Mr_Car vui tính nhỉ. Đọc bài này của bác em có thể tin đến 90% là bac không đi 2 hay 3 bánh đâu mà xe bác ít nhất cũng tầm CAM 2.4 hay MEC, BIM nên mới có những nhận xét "chết người" cho những điểm yếu điển hình Vios như vây. :41: :41: :41: :41:

tientv

Xe tải
Bác nào biết chỗ lắp chắn bùn cho Vios không chỉ cho em với. Em hỏi một vài chỗ mà không có. Thanks các bác.

tientv

Xe tải
Xe bác có gắn bodykit ko vậy ? nhờ bác cho em giá cụ thể từng món, thanks bác
Bodykit em được báo giá 12 triệu thì phải. Em lắp mỗi cái đuôi gió hết 3,5tr (rẻ gần 50% so với trong hãng). Mà đồ em lắp toàn đồ của Vios Thái Lan nhé. Bác nào quan tâm thì PM cho em, em giới thiệu cho, chỉ xin ly cafe làm quen thôi, ko tính hoa hồng đâu. Cái em thích nhất nhưng chưa đủ tiền là quả DVD của Toy Thái Lan (giá 1 ngàn, cắm phập vào ăn ngay, chả phải đấu dây gì cả, tính năng thì tích hợp nhiều vô kể - có cả định vị vệ tinh luôn).

tientv

Xe tải
Mà bác nào biết chỗ lắp chắn bùn cho Vios E thì hú em cái. Em xin kính vài ly vodka để đa tạ ạ.

totorauxom

Xe điện
các bác ơi vios AT hạ giá rồi sao ấy nhỉ, các bác có thông tin gì thêm không? bác tiếntv đi có sướng không quảng cáo anh em tí

son1501

Xe hơi
Bodykit em được báo giá 12 triệu thì phải. Em lắp mỗi cái đuôi gió hết 3,5tr (rẻ gần 50% so với trong hãng). Mà đồ em lắp toàn đồ của Vios Thái Lan nhé. Bác nào quan tâm thì PM cho em, em giới thiệu cho, chỉ xin ly cafe làm quen thôi, ko tính hoa hồng đâu. Cái em thích nhất nhưng chưa đủ tiền là quả DVD của Toy Thái Lan (giá 1 ngàn, cắm phập vào ăn ngay, chả phải đấu dây gì cả, tính năng thì tích hợp nhiều vô kể - có cả định vị vệ tinh luôn).
Bác cho e xin cái địa chỉ lắp đồ cho vios cái, tuần sau e lấy rồi

xe bus

Xe máy
các bác ơi vios AT hạ giá rồi sao ấy nhỉ, các bác có thông tin gì thêm không? bác tiếntv đi có sướng không quảng cáo anh em tí
Bác mua đi, nghĩ ngợi gì lâu thế, anh em sắp lấy xe hết rồi nè,nếu hạ giá chắc phải 10-12 tháng nữa nhé

themoto

Xe tải
Bác mua đi, nghĩ ngợi gì lâu thế, anh em sắp lấy xe hết rồi nè,nếu hạ giá chắc phải 10-12 tháng nữa nhé
Em đồng ý với bác xe bus, chắc còn lâu giá của em Vios AT mới hạ vì nó có quá nhiều ưu điểm. Bác xe bus máu lắm các bác ạ.

tranhien1979

Xe tăng
Em thì nghĩ có lẽ đợi đến độ tháng 5, tháng 6 nó lại giảm ngay ấy mà! Em chắc lúc đấy mới đủ xiền để rước về,...

dinhloc

Đi bộ
Ôi may quá cũng có người thích Vios... Ngày mai tôi đi ký HĐ lấy em này đấy các bác ạ!!! :D

thaoeo

Xe buýt
câu trả lời: Với tầm giá đó, kiểu dáng đó, mua Yaris full option

mr_chipheo

Xe buýt
Còn nhược điểm ji nữa các bác mổ xẻ tiếp đi, ưu điểm khỏi cần

tdang1

Xe tăng
Em VIOS này mà có giá dưới 25K hợp lý hơn các bác nhể

totorauxom

Xe điện
bác mượn xe đi thử rồi quyết

tientv

Xe tải
Bác nào biết chỗ lắp chắn bùn cho Vios không chỉ cho em với. Em hỏi một vài chỗ mà không có. Thanks các bác.
Sao Toy VN ko sản xuất cái này nhỉ? Hỏi mỏi cả mồm mà ko cửa hàng lẫn hãng nào có cả. hic.............

S_RX400h

Xe hơi
Em đang định nhập 1 em G/AT. Bác nào biết thông tin về giá rổ chính xác và thời gian lấy được con xe này giúp em với. Mấy chú sales TMD báo giá 28.9K ko giảm, T4 lấy xe. Tks các bác trước.

karel

Xe đạp
Sao Toy VN ko sản xuất cái này nhỉ? Hỏi mỏi cả mồm mà ko cửa hàng lẫn hãng nào có cả. hic.............

hôm nọ chạy ngoài đường tôi thấy 1 xe Vios mới lắp cái chắn bù (màu đen) nhưng vì xe đỗ nên không hỏi được xem họ mua ở đâu bác ạ