Cảm nhận VIOS AT 1.5G !!!

xuanson80tn

Xe tải
Bỏ mẹ roài, nếu ăn nhiều thế thì hơn Camry 2.4 có tí tẹo, thế theo các bác Vios G và yaris sedan con nào hay hơn, em thì vẫn thiên về vios vì options của nó đầy đủ quá

tientv

Xe tải
Bỏ mẹ roài, nếu ăn nhiều thế thì hơn Camry 2.4 có tí tẹo, thế theo các bác Vios G và yaris sedan con nào hay hơn, em thì vẫn thiên về vios vì options của nó đầy đủ quá
Ghế da em này nhìn lởm lắm ! Em đi bản E và lắp da Sing, trông khác hẳn các bác ợ. Mấy cái nút trên vô lăng thì có bác thích, có bác thì kêu tiện nhưng bấm còi khó lắm!!! he he

nav

Xe máy
Xe em AT chạy đường trường đồng hồ báo khoảng 1L = 15-17km ! Cũng được bác nhi? :D
Khi nào bác lắp chống ồn xong nhớ ới em 1 câu để em tham khảo nhé!
Vậy thì hay quá, xe bác 1.5 AT (?) sánh ngang với Civịt 1.8 AT rồi. :))

xuanson80tn

Xe tải
chẳng sánh đc đâu nhưng cái thương hiệu toyota nó ăn vào đầu dân việt nam thích ăn chắc mặc bền rồi khó thay đổi lắm, mình cũng là một trong số đó, muốn mua con altis mới mà khó quá tân đến tháng 8 thì bố ai mà đợi đc

chaoluon

Đi bộ
có bác nào chạy VIOS ở Vinh ko anh em mình thỉnh thoảng gặp nhau trao đổi cái nhẩy. Mới chạy xe nên con ngu ngơ lắm

axela

Xe tải
Hôm trước em có lái thử em Vios 2007, số tự đông. Chân ga nhạy nhưng tay lái thì quá nhẹ so với Mazda 3. Em sợ chạy tốc độ cao mà tay lái nhẹ thế này thì dễ lạng xe lắm

tientv

Xe tải
Hôm trước em có lái thử em Vios 2007, số tự đông. Chân ga nhạy nhưng tay lái thì quá nhẹ so với Mazda 3. Em sợ chạy tốc độ cao mà tay lái nhẹ thế này thì dễ lạng xe lắm

Chứng tỏ bác chưa chạy tốc độ cao đúng không?
Cái sự nhẹ đó nó thay đổi theo tốc độ đấy bác. Công nghệ mới mà. Càng chạy nhanh tay lái sẽ càng nặng để đảm bảo cảm giác lái thật hơn.

xe bus

Xe máy
@ tientv: Cảm ơn bạn nhé, bạn có ở HN không hôm nào anh em mình cafe tí nhể
- Về các cái khác thì thôi cũng được nhưng cái khoản ồn thì nên nghiên cứu tí vì đi dài đau đầu lắm. Có thông tin gì thì ới mình với nhé.
Xe Vios AT đi cũng tạm được, nói chung là chỉ loanh quoanh thành phố thì hợp vì nhỏ gọn , nhưng tôi thấy ăn xăng cũng kha khá đấy không hiểu các bác đo đạc thế nào, có bác nào đo cụ thể xem sao, tôi thấy uống cũng được đấy

BIC.Vietnam

Xe tải
Website
www.bicvietnam.com
@ tientv: Cảm ơn bạn nhé, bạn có ở HN không hôm nào anh em mình cafe tí nhể
- Về các cái khác thì thôi cũng được nhưng cái khoản ồn thì nên nghiên cứu tí vì đi dài đau đầu lắm. Có thông tin gì thì ới mình với nhé.
Xe Vios AT đi cũng tạm được, nói chung là chỉ loanh quoanh thành phố thì hợp vì nhỏ gọn , nhưng tôi thấy ăn xăng cũng kha khá đấy không hiểu các bác đo đạc thế nào, có bác nào đo cụ thể xem sao, tôi thấy uống cũng được đấy
Bác xe bus học nhanh nhể ? chữ ký đã có tên em rồi kìa? Vậy mà không thèm vodka lại cho em gì cả, bác vẫn hay hành xử thế à?

Xe Vios tiết kiệm lắm mà, TP khoảng 8L/100Km, tức là khoảng 12,5Km/L theo đồng hồ xe bác, nên nếu bác thấy tốn xăng thì có 2 lý do:
1. Xe bác mới quá chưa hết roda, đi hết 5.000Km bác sẽ thấy nó ăn ít đi
2. Bác đang đi xe côn quen nên chưa biết cách đi số tự động, AT mà bác cứ vít ga thạt lực rồi đến đèn đỏ phanh dúi dụi thì xơi xăng lắm bác ạ, bác nên điều chỉnh đi nhé.

Nếu bác thấy xe bác tốn xăng quá thì bán rẻ đi em mua cho :)):)):))

tientv

Xe tải
Em ở HN. Thỉnh thoảng lê la trà đá cổng KTX trường Luật với cả Phan3H.
Em cũng có quái kinh nghiệm gì về xe đâu. Đây là chiếc xe đầu tiên của em. Chạy thấy thế nào thì nói vậy thôi. Vụ gặp gỡ em thấy hay đấy. Tuy nhiên, em cũng ít thời gian lắm nên bác nào đứng ra tổ chức đi. Em follow thôi.

Cinnamon

Xe đạp
con to thi trong Vios G hay E cung deu hay vi quan trong nhat la Economical (rat kinh te). To cung moi chay con Vios E, rat thoai mai, tiet kiem nhien lieu, am thanh 6 loa nghe sương thế! The la du roi, cac bac dung lam LCD lam gi, chan chết. Tot hon het la dung nen lap dat nhieu do choi qua, se lam xau xi dang chuan cua no.

Co cau hoi cac bac, to de xe ngoai troi mua nang lien mien co cach gi bao ve tot khong. Che bat chi can vai tran mua, gio la xươc ngay....

xuanson80tn

Xe tải
Mình cũng vừa cưới Vios G màu xanh tím roài, rất ưng ý, nhất là bộ loa nghe khá ổn (với tầm tiền đấy) nhưng đi cũng hơi ồn thật, nhung còn ngon chán so với đi xe máy

tientv

Xe tải
Xe nhỏ thì phải chấp nhận ồn thôi bác.
Nếu không bác làm con cỡ 2 tấn thì chắc là sẽ ko thấy ồn.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Bác tientv làm chống ồn ở đâu thía ạ tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả bác! theo bác có nên làm chống ồn ko ạ hay là nên dán kính trước! em đang lăn tăn quá!

OverView

Xe hơi
Options làm gì có cảm biến áp xuất lốp Bác ơi. Hôm rồi lấy cho đứa E làm gì có, Bác mua bộ đấy ở đâu chỉ giúp E với... Thanks Bác nhé

tientv

Xe tải
Bác tientv làm chống ồn ở đâu thía ạ tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả bác! theo bác có nên làm chống ồn ko ạ hay là nên dán kính trước! em đang lăn tăn quá!
Chống ồn : 2.5t (ko có trần).
Dán kính 4,5t

Em thì làm cả 2. Nếu có điều kiện thì bác nên làm cả 2.

Chúc vui vẻ

vauhoi

Xe container
Em lần đầu mua xe Vios E, trươc đây tập lái toàn xe lởm, em chưa có điều kiện đi xe khác, nay đi xe mới thấy thích thật, tay lái rất nhẹ, côn số nhẹ, dễ lái hơn mấy cái xe tập lái nhiều. Hơn nữa xe rất tiết kiệm xăng. Theo em thế là ổn rồi.

xuanson80tn

Xe tải
Cho minh hoi xe toyota cua minh là Vios G khi đã khoá xe bằng điều khiiểm của nó rồi thì nếu mở xe bằng chìa phụ của nó (giả dụ mất chìa chính) thì cái báo động của nó kêu và éo khởi động đc, nếu thế thì nó sinh ra cái chìa phụ làm gì nhi? chìa phụ mà mở vẫn bị kêu và ko khởi động đc thì ra ngoài dánh cũng đc