Đánh giá Cảm nhận thực tế khi lái thử Elantra 2016

xboxvn

Xe đạp
Sáng nay mới đi lái thử ở PMH, phải nói là để Sport tăng tốc phấn khích lắm các bác ạ :D
Vỏ chắc nịch, hnay em ấn thử mấy phát ko gì, ông bạn sale thấy mình ấn ấn, ra đập luôn 3 phát để chứng tỏ là cứng =)) Mà công nhận cứng thật :D Chắc mai cọc luôn em 2.0 =))

Thieu Hai

Xe đạp
Sáng nay mới đi lái thử ở PMH, phải nói là để Sport tăng tốc phấn khích lắm các bác ạ :D
Vỏ chắc nịch, hnay em ấn thử mấy phát ko gì, ông bạn sale thấy mình ấn ấn, ra đập luôn 3 phát để chứng tỏ là cứng =)) Mà công nhận cứng thật :D Chắc mai cọc luôn em 2.0 =))
Em cũng tâm trạng giống cụ. Sáng nay đến cảm nhận và lái thử Elantra 2017 tại PMH. Em là tài mới chỉ dám ngồi sau để cảm nhận không dám lái thử.Phải nói là phấn khích với em 2.0. Em chọn luôn 2.0 màu trắng tại hyundai ngocan, với lại em Thảo sale cũng dễ thương nên em quyết luôn không chần chừ.

hyundaii30

Xe tăng
Cảm nhận của em nội thất alantra tinh tế hơn, kết hợp với các thanh trang trí, ốp kim loai khá đẹp, phân trên taplo nhựa mềm, chỉ duy nhất là mầu ghế da không sang lắm, đệm ghế có vẻ không ngon bằng đệm xe nhập. Em đánh giá đẹp hơn creto facelift

badboy92

Đi bộ
Phải nói là elantra chống ồn quá tốt. Mình thử trên cùng 1 đoạn đường xóc toàn gạch đá với altis 2.0 và elantra 2.0 thì thấy elantra còn tốt hơn. 25 đẹp ngày là múc luôn =D>

koziol

Xe tải
Em chả tin là ở mẽo mà Elantra lật cái ngựa để tay bên phải lên mà nhựa còn ba via như ở VN....
Cụ lên youtube, search: Elantra 2017 review (ở khu vực bắc mỹ gọi là bản 2017). Sau đó xem sẽ thấy, bên mẽo cũng nhựa như ở vn, và cũng bị bọn review chửi y như các cụ ở đây. Ngoài ra thì chả chê được điểm gì.

Nói chung em thấy với giá đấy thế là ok rồi, quan trọng nhất vẫn là khung gầm máy móc. Những thứ còn lại chỉ là phù phiếm thôi, các cụ độ lại được hết.

PASSION74

Xe tăng
Em thấy ghế không được xịn lắm ...còn lại nội thất ok

duyhoang202

Đi bộ
Cụ lên youtube, search: Elantra 2017 review (ở khu vực bắc mỹ gọi là bản 2017). Sau đó xem sẽ thấy, bên mẽo cũng nhựa như ở vn, và cũng bị bọn review chửi y như các cụ ở đây. Ngoài ra thì chả chê được điểm gì.

Nói chung em thấy với giá đấy thế là ok rồi, quan trọng nhất vẫn là khung gầm máy móc. Những thứ còn lại chỉ là phù phiếm thôi, các cụ độ lại được hết.
Có bác nào đã xúc bản màu xanh chưa nhỉ,nhìn hình trong catalogue 1 trời 1 vực ảnh chụp thật

Thieu Hai

Xe đạp

Qua nhận xét của bác, em càng an tâm hơn khi đặt niềm tin với em nó. Nhưng phải nói rõ anh Công hình như chăm chút nhiều hơn với em 2.0. Bản 1.6 bị cắt OPT nhiều quá, đôi lúc lại hụt hẩng với một số cụ mê chạy số sàn.

uduchi

Xe container
Có bác nào đã xúc bản màu xanh chưa nhỉ,nhìn hình trong catalogue 1 trời 1 vực ảnh chụp thật
Hôm qua có 1 bác đặt em 1.6 AT màu xanh bên em rồi đới ợ,cụ muốn xem ảnh thật xe màu xanh thì ghé bên em hoặc nháy Zalo,Viber em gửi cho cụ ạ:D

Pioking

Xe đạp
Có cụ nào đã ra đc biển số Elantra chua ah, xe đã về đợi giấy tờ 10 ngày, cac cu sâu bảo thế. Các cụ thế nào ah, sốt ruột wa

dbspeed

Xe hơi
Phải nói là elantra chống ồn quá tốt. Mình thử trên cùng 1 đoạn đường xóc toàn gạch đá với altis 2.0 và elantra 2.0 thì thấy elantra còn tốt hơn. 25 đẹp ngày là múc luôn =D>
Chống ồn tốt + khung gầm chắc, vào ổ gà đường xấu như xe đắt tiền, k bị khục. Đi m3 thì m thấy toàn tiếng lốp xe dội lên + các tiếng khác.

badboy92

Đi bộ
Chuẩn rồi bác, elantra ko hề có tiếng khục trong khi altis thì còn bị khục nhẹ. Hôm qua cũng nhân tiện mình cũng qua chạy thử cerato 2016, phải nói là mình thấy quá thất vọng với em nó. Từ đó càng củng cố niềm tin của mình vào em elantra này =D>

HungVu07

Xe hơi
Hôm em đi test thử xe ngoài hãng con 2.0 và cảm nhận của e như sau:
Vừa quay đầu xe tốc độ rất chậm, em chuyển qua chế độ sport thốc ga chưa đến 4s đã lên cả 100 @@
Tiếp theo ra hàng ghế sau ngồi cảm giác rất rộng. Cảm nhận độ cách âm cực tốt. Có khi còn tốt hơn M6. Cân bằng điện tử hoạt động rất ok. Còn mấy vấn đề khác e chưa để ý đến. Nếu chọn M3 và elentra e vote 1 phiếu cho xe Hàn.

uduchi

Xe container
Vừa quay đầu xe tốc độ rất chậm, em chuyển qua chế độ sport thốc ga chưa đến 4s đã lên cả 100 @@
Tiếp theo ra hàng ghế sau ngồi cảm giác rất rộng. Cảm nhận độ cách âm cực tốt. Có khi còn tốt hơn M6. Cân bằng điện tử hoạt động rất ok. Còn mấy vấn đề khác e chưa để ý đến. Nếu chọn M3 và elentra e vote 1 phiếu cho xe Hàn.
Tăng tốc lên 100 trong vòng 4s,Elantra có Turbo ah cụ:))

cuongdeco

Xe đạp
Choáng về độ chém của cụ

ANHANH2014

Tháo bánh
Vụ 4s lên 100 km/h vi diệu thế

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
cụ rì-viu chi tiết quá :D
mỗi tội sai chính tả hơi nhiều ạ :P
cá nhân em thì thấy Focus vẫn đẹp nhất phân khúc này :P

xboxvn

Xe đạp
Vụ 4s lên 100 km/h vi diệu thế
Em cũng lái thử, đường đó đến 80 max mà bác kia chém quá =))) Lên sport tăng tốc đúng là phấn khích nhưng ko dính ghế như mấy siêu xe đc đâu (tất nhiên, siêu xe nó toàn v8, v12 =))), 4s mà lên 100 thì ngang ngang tầm siêu xe cmnr bác nhỉ =))

trungtngt

Xe buýt
E
Về nguồn gốc linh kiện, toàn bộ đều nhập từ Hàn Quốc, ko phải Thành Công muốn nội địa hóa là được đâu các cụ ạ; cần phải có quy trình, trình với Hyundai Hàn Quốc (HMC), khi nào được chấp thuận thì mới được nội địa hóa (hay nhập hàng từ nguồn khác) (những cái các cụ thấy có chữ China, thực tế là rất ít, và nó ko phải nhập từ China sang Thành Công luôn đâu, nó cũng có thể là chi tiết nhỏ hay cụm chưa hoàn thiện, chuyển sang HQ, rồi gia công hoàn thiện hoặc kiểm tra gì đó e ko biết, sau đó mới nhập về Thành Công.
Nội nguyên việc nội địa hóa cái lốp + ắc quy cũng bao nhiêu công đoạn, thủ tục, chứ ko phải thích là được đâu.
Thành Công chủ yếu vẫn là lắp ráp (Động cơ, hộp số đã lắp sẵn thành cục không động chạm gì cả, thân vỏ thì dập thành hình, chỉ hàn điểm và sơn (riêng hàn thì đối với Santafe chủ yếu bằng robôt, Elantra 2016 thì có một vài trạm quan trọng dùng Robot), Thành công chưa dập 1 miếng thép nào làm thân vỏ đâu, nên ko lo chuyện xe trong nước thân vỏ mỏng.
Những vấn đề này e biết, e cũng ko quảng cáo, các cụ cứ tin e.
E tin cụ!
Nhưng hệ thống treo sau dạng thanh xoắn không phải liên kết đa điểm như avante bản lắp trước thì e nghĩ elantra ko êm bằng avante