[Funland] Cảm nhận sau khi xem

huongsac80

Xe container
Mai em định đi xem phim này mà lại đọc đc thớt của cụ
Mà cụ xem gái già lắm chiêu chưa?

nghichnham

Xì hơi lốp
Hay dở nó cũng có mặt bằng. Toàn ăn cơm sống sượng, nay có cơm nấu chín, mặc dù có hơi khê khê, thì vẫn tốt hơn chứ.
Làm léo có chuyện một phát hay như bom tấn Hô Li Út.

danleduc

Xe điện
Phim cũng được mà, lời thoại hay. Phim giải trí, tiết tấu nhanh, thế là ổn. Em thấy không tiếc gần 2 giờ ngồi rạp.
Em lại không nghĩ là lời thoại hay.
Nhiều đoạn thoại rất lủng củng, ý câu cú mâu thuẫn nhau, câu sau "vả" câu trước....kiểu như biên kịch vội, chưa kịp chỉnh sửa. :D

danleduc

Xe điện
Mai em định đi xem phim này mà lại đọc đc thớt của cụ
Mà cụ xem gái già lắm chiêu chưa?
Em chưa xem Gái già lắm chiêu.
Nhưng thấy bảo kịch bản không hay bằng " Chị chị em em " năm ngoái.
Dù sao thì cũng nên ủng hộ phim Việt, dù có nhiều điểm chưa ưng ý lắm về kịch bản, lời thoại, hình ảnh, âm thanh, diễn suất của diễn viên.

alocongnghe

Xe tải
Trên này thấy nhiều.cụ chê thằng em Trấn Thành nhỉ? Ấy vậy mà trên FB nhà cháu lại thấy rất nhiều thành phần ca tụng nó. Cá nhân cháu thấy thằng này lẻo mép.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Vãi cả PR :))

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em lại không nghĩ là lời thoại hay.
Nhiều đoạn thoại rất lủng củng, ý câu cú mâu thuẫn nhau, câu sau "vả" câu trước....kiểu như biên kịch vội, chưa kịp chỉnh sửa. :D
Thoại đời thường mà, có phải giáo khoa đâu. Thoại phải toát lên được tính cách nhân vật và phải được hiểu trong từng bối cảnh.

Canphaidinh01

Xe tăng

Canphaidinh01

Xe tăng
Thôi thôi phim của ai chứ của Lệ Tổ thì em xin vái ngả nón. Với cả Hà Hồ hay Hà Mã nó nói gì kệ cụ nó. Có phải nó là chân lý cuộc đời đâu mà cụ cần quan tâm nó nói gì
Haha, hà mã hay hà thiên lộn đều kệ thôi cụ.

vietdang89

Xe tải
Tại sao bộ phim lại lấy tên là Bố già nhái theo tên 1 bộ phim kinh điển và rất hay của điện ảnh Mỹ nhỉ ???

Theo các cụ thì chấm điểm phim này như nào :
- Kịch bản phim :
- Diễn viên chính :
- Diễn viên phụ :
- Hình ảnh :
- Âm thanh :
- Đạo diễn :
Em nghiêng về thuyết âm mưu cách đặt tên bố già: ở VN mình cũng đã có trường hợp từ một bài báo/bài thơ mà người đó được gọi một cách trìu mến bởi trăm triệu con người bất kể lứa tuổi. Sau biết đâu đi đâu người ta cũng gọi a Thành là bố.
Em xin lỗi không có ý móc mỉa hay khiêu khích nhận gạch đá, chỉ là ý cá nhân

Embebandiem

Xe tăng
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Lệch mịa, phim do 1 thằng bóng MC làm đạo diễn, lại đc khen bởi 1 ẻm bị nhà chồng hắt hủi :))

kid1234

Xe buýt
Hay dở nó cũng có mặt bằng. Toàn ăn cơm sống sượng, nay có cơm nấu chín, mặc dù có hơi khê khê, thì vẫn tốt hơn chứ.
Làm léo có chuyện một phát hay như bom tấn Hô Li Út.
ko hay bằng hô li út nhưng giá vé có bằng ko cụ. e ko xem phim Việt chiếu rạp bao giờ nên ko rõ có rẻ hơn ko

huruby

Xe hơi
em cứ thấy mặt Trấn Thành với Trường Giang là auto chuyển kênh =)))

TT làm bgk nhiều chương trình thấy ăn nói hỗn ,toàn gọi thì sinh là e mặc dù ts nhuêuf tuổi hơn e ghét 😃😃😃

Linhmkt

Xe buýt
Em công nhận Trấn Thành đóng góp cho xã hội hơn em rất nhiều về tiền, còn mỗi công việc mỗi đóng góp, ko so sánh được. Nhưng với em Trấn Thành đóng phim, diễn hài, dẫn chương trình đều chán. Và hình như 2 việc này không nhất thiết phải liên quan đến nhau.
Vodka cụ cái , nghe giọng điệu kiểu ko được chê mấy thằng cầu thủ khi xem bóng đá nhá, vì mấy thằng cầu thủ đấy thu nhập cao hơn em với cụ, đóng thuế đóng góp cho xh hơn em vs cụ, thế nên chê chê cái ... giống thằng đạo đức giả trên kia ko cụ :D

Canphaidinh01

Xe tăng
Em Hồ Ngọc Hà đánh giá nhân sinh quan của nguời khác? Và chỉ qua cách không xem một bộ phim?

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Haha khác biệt vùng miền vẫn lớn quá hén. Tui chấm Bố già 9 điểm theo mặt bằng film VN, trên Tiệc trăng máu 1 mức và trên Song lang nửa mức. Đó là 3 film VN tui xem gần đây mà thấy hay thật sự, xem về còn suy nghĩ về những cú twist của nó. So với film thế giới thì lâu rồi tui không coi được film nào của Mỹ đề tài tương tự nên không nhớ, chỉ có một film HQ về người mẹ có đứa con khờ khạo, thấy Bố Già ngang cơ film đó.

Bác nào lâu rồi chưa làm gì cho phụ huynh thì đề nghị dẫn PH đi xem, PH sẽ vui. Có thể dẫn bọn teen đi xem xong thảo luận với con xem chúng nghĩ thế nào.

Film đặt ra những mâu thuẫn khó mà giải quyết đơn giản. Có những điều có vẻ hiển nhiên là ông bố sai vì quá cổ hủ, thằng con đúng một cách logic. Nhưng rồi về sau thì mới thấy logic không phải lúc nào cũng là đáp án đúng.

Ngoài ra thì thoại quá ok. DV từ chính tới phụ đều quá ngon. Hài thì kiểu nhẹ nhàng chấm phá như tên gọi của thanh niên tiểu đường. Mạch truyện cuốn hút gần như từ đầu tới cuối trừ khúc giữa và gần cuối hơi trầm chút.

Có lẽ cắt gọt chút xíu đôi chỗ đi thì sẽ hoàn hảo, nhưng mà lâu rồi làm quái gì có film nào hoàn hảo, đòi hỏi làm gì.

Tóm lại là ai muốn xem film rạp kiểu film tình cảm gia đình thì không xem film này chẳng hiểu còn đòi film gì khác.

Sài Gòn của tụi tui nhếch nhác y như trên film vậy đó chứ không phải hào nhoáng như các TT mua sắm với quán trà sữa đâu. Nhưng mà ở lâu thì nó dễ cưng như cách film giải quyết vấn đề vậy. Nó thấm.

Canphaidinh01

Xe tăng
Haha khác biệt vùng miền vẫn lớn quá hén. Tui chấm Bố già 9 điểm theo mặt bằng film VN, trên Tiệc trăng máu 1 mức và trên Song lang nửa mức. Đó là 3 film VN tui xem gần đây mà thấy hay thật sự, xem về còn suy nghĩ về những cú twist của nó. So với film thế giới thì lâu rồi tui không coi được film nào của Mỹ đề tài tương tự nên không nhớ, chỉ có một film HQ về người mẹ có đứa con khờ khạo, thấy Bố Già ngang cơ film đó.

Bác nào lâu rồi chưa làm gì cho phụ huynh thì đề nghị dẫn PH đi xem, PH sẽ vui. Có thể dẫn bọn teen đi xem xong thảo luận với con xem chúng nghĩ thế nào.

Film đặt ra những mâu thuẫn khó mà giải quyết đơn giản. Có những điều có vẻ hiển nhiên là ông bố sai vì quá cổ hủ, thằng con đúng một cách logic. Nhưng rồi về sau thì mới thấy logic không phải lúc nào cũng là đáp án đúng.

Ngoài ra thì thoại quá ok. DV từ chính tới phụ đều quá ngon. Hài thì kiểu nhẹ nhàng chấm phá như tên gọi của thanh niên tiểu đường. Mạch truyện cuốn hút gần như từ đầu tới cuối trừ khúc giữa và gần cuối hơi trầm chút.

Có lẽ cắt gọt chút xíu đôi chỗ đi thì sẽ hoàn hảo, nhưng mà lâu rồi làm quái gì có film nào hoàn hảo, đòi hỏi làm gì.

Tóm lại là ai muốn xem film rạp kiểu film tình cảm gia đình thì không xem film này chẳng hiểu còn đòi film gì khác.

Sài Gòn của tụi tui nhếch nhác y như trên film vậy đó chứ không phải hào nhoáng như các TT mua sắm với quán trà sữa đâu. Nhưng mà ở lâu thì nó dễ cưng như cách film giải quyết vấn đề vậy. Nó thấm.

Vì cụ ko quote cmt cụ thể và e cũng đọc nhẩy cóc nên em ko hiểu làm sao cụ có thể đánh đồng một bộ phim với Sài Gòn? Và ngầm khẳng định không thích phim có nghĩa là phân biệt vùng miền?