[Funland] Cảm nhận sau khi xem

DannyBoy

Đi bộ
Một câu nói vui kiểu PR cho phim khi đi xem ủng hộ bạn bè, có gì đâu mà cụ nâng tầm ghê thế.

Em Hà chắc hơn cụ nhiều level, Hà thuộc nhóm đẳng cấp trong XH rồi, còn cụ chắc ko có tuổi để rờ đến lông chân em nó. Riêng câu chửi của cụ đối với 1 phụ nữ không quen biết cũng đủ đánh giá cụ mới là hàng tôm cá, dạng rẻ rách vô văn hóa rồi.

Hà đẹp, tài năng, thành đạt, con cái cũng rất đẹp, a chồng Kim Lý thì quá đỉnh về mọi mặt rồi, niềm mơ ước của 46 triệu chị em phụ nữ VN. Nói chung đây là 1 cặp đôi perfect của showbiz VN, gia đình Jennifer Phạm cũng đỉnh, quá đẹp nhưng tài năng JP thua HNH chút.
Cụ là fan cứng của Hà Hồ à? E hỏi thật cụ liệt kê hộ e tài năng của Kim Lý là gì với ạ? Ngoài cái body " đỉnh " và cặp kè các chị thành đạt thì còn tài lẻ gì khác ko cụ ? Nghề nghiệp chính là đi đóng quảng cáo cho 1 vài thương hiệu sơ mi kính mắt rẻ tiền ?

Canphaidinh01

Xe tăng
Một câu nói vui kiểu PR cho phim khi đi xem ủng hộ bạn bè, có gì đâu mà cụ nâng tầm ghê thế.

Em Hà chắc hơn cụ nhiều level, Hà thuộc nhóm đẳng cấp trong XH rồi, còn cụ chắc ko có tuổi để rờ đến lông chân em nó. Riêng câu chửi của cụ đối với 1 phụ nữ không quen biết cũng đủ đánh giá cụ mới là hàng tôm cá, dạng rẻ rách vô văn hóa rồi.

Hà đẹp, tài năng, thành đạt, con cái cũng rất đẹp, a chồng Kim Lý thì quá đỉnh về mọi mặt rồi, niềm mơ ước của 46 triệu chị em phụ nữ VN. Nói chung đây là 1 cặp đôi perfect của showbiz VN, gia đình Jennifer Phạm cũng đỉnh, quá đẹp nhưng tài năng JP thua HNH chút.
Haha, vui hay không vui với bạn em ý em biết đâu. Giờ nó đóng đinh đấy là chuyện khác cụ nhé. Em xin lỗi nếu câu chửi (?) nó khó nghe, giống như cảm giác của em khi đọc được ba cái dòng láo lếu chửi cả xã hội.

Em không muốn đôi co, nhưng cái loại lên báo xách mé xã hội chỉ để pr bán hàng xét cho cùng nó méo tôn trọng ai, khác gì hàng tôm hàng cá HỒI XƯA?

Ps: Hà hơn em chắc chắn ở tiền. À mà Kim Lý là ai?

tt0812us

Xe điện
Bác nào lâu rồi chưa làm gì cho phụ huynh thì đề nghị dẫn PH đi xem, PH sẽ vui. Có thể dẫn bọn teen đi xem xong thảo luận với con xem chúng nghĩ thế nào.
Nhưng phim này đưa bọn trẻ đi vì thấy mọi người nói là phim tình cảm gia đình, hy vọng phim điện ảnh Việt dần khá lên nên ủng hộ
hôm nay vợ em dẫn mấy đứa nhỏ đi xem phim này, rủ em, em chửi luôn, nhìn mặt thằng TT là ko muốn xem bất kể cái gì của nó rồi,con vợ thì ngang ngược bảo cứ đi xem thử em kệ mẹ, đưa đến cửa em té đi cafe còn sướng hơn xem thể loại này
Nhiều cụ tệ thật, film có quy định rõ ràng cấm trẻ em dưới 13 tuổi mà chẳng để ý gì cả. Hôm mình đi xem có đứa bé tầm 10 tuổi ngồi sau cứ nói linh tinh khó chịu thật!

P/S: film này xem được, các cụ nên xem!

nghichnham

Xì hơi lốp
Em Hồ Ngọc Hà đánh giá nhân sinh quan của nguời khác? Và chỉ qua cách không xem một bộ phim?

Một câu nói nếu có thật thể hiện sự vô văn hoá và em xin lỗi, vô lại.

Hàng tôm hàng cá, cái loại không mua mà chửi bới giờ tiệt chủng rồi á.

Giẻ rách.
Đối với gái chỉ có yêu thôi. Gái bi bô nhân sinh quan, thế giới quan thì càng thêm đáng yêu chứ ạ. Ai lại đi so bì nọ kia với gái thế cụ.

pandahn

Xe điện
Haha khác biệt vùng miền vẫn lớn quá hén. Tui chấm Bố già 9 điểm theo mặt bằng film VN, trên Tiệc trăng máu 1 mức và trên Song lang nửa mức. Đó là 3 film VN tui xem gần đây mà thấy hay thật sự, xem về còn suy nghĩ về những cú twist của nó. So với film thế giới thì lâu rồi tui không coi được film nào của Mỹ đề tài tương tự nên không nhớ, chỉ có một film HQ về người mẹ có đứa con khờ khạo, thấy Bố Già ngang cơ film đó.

Bác nào lâu rồi chưa làm gì cho phụ huynh thì đề nghị dẫn PH đi xem, PH sẽ vui. Có thể dẫn bọn teen đi xem xong thảo luận với con xem chúng nghĩ thế nào.

Film đặt ra những mâu thuẫn khó mà giải quyết đơn giản. Có những điều có vẻ hiển nhiên là ông bố sai vì quá cổ hủ, thằng con đúng một cách logic. Nhưng rồi về sau thì mới thấy logic không phải lúc nào cũng là đáp án đúng.

Ngoài ra thì thoại quá ok. DV từ chính tới phụ đều quá ngon. Hài thì kiểu nhẹ nhàng chấm phá như tên gọi của thanh niên tiểu đường. Mạch truyện cuốn hút gần như từ đầu tới cuối trừ khúc giữa và gần cuối hơi trầm chút.

Có lẽ cắt gọt chút xíu đôi chỗ đi thì sẽ hoàn hảo, nhưng mà lâu rồi làm quái gì có film nào hoàn hảo, đòi hỏi làm gì.

Tóm lại là ai muốn xem film rạp kiểu film tình cảm gia đình thì không xem film này chẳng hiểu còn đòi film gì khác.

Sài Gòn của tụi tui nhếch nhác y như trên film vậy đó chứ không phải hào nhoáng như các TT mua sắm với quán trà sữa đâu. Nhưng mà ở lâu thì nó dễ cưng như cách film giải quyết vấn đề vậy. Nó thấm.
Twist cái khỉ khô gì. Cụ không biết phim Tiệc trăng máu là làm lại từ phim “Những người xa lạ” bản gốc của Ý sản xuất. Trên thế giới có hàng trăm bản remake lại từ bản gốc này rồi. Ông biên kịch Vn thì nghĩ ra được cái gì hay ho từ đầu đâu. Cụ không biết thật hay giả vờ không biết.
Cụ thích twist thì e giới thiệu phim “Behind her eyes” trên Netflix nhé. Dĩ nhiên nếu nhà cụ có Netflix.
Nghe cách cụ khen thì một là định hướng, hai là cụ ít xem phim.
Mà thôi, phim Vn bây h không đáng để tạo nên cả thớt để bình luận. Xem xong chỉ để giải trí rồi quên luôn. Điện ảnh cách mạng với kỹ thuật thô sơ mà nhiều phim xem đi xem lại vẫn thấy hay.

Chỉnh sửa cuối:

Soi_den

Xe tăng
Cứ thấy mặt thằng thằng trấn thành với trường giang là e tắt ti vi đi vào wc

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Có câu : ngồi buồn cởi cúc xem c.h.i.m , còn hơn là phải xem phim nước mình , Nhà cháu thấy phim Bố già và vài phim khác trên Netflix nhưng chẳng bao giờ xem . Chắc team Hà hồ tạo sóng dư luận thôi .Đến Tuyên giáo còn chẳng định hướng được CCCM nữa là HH :))

Cối xay 268

Xe tải
Hôm qua cháu đi xem phim Bố già, thấy phản cảm và nhảm nhất là ngay ở đầu phim Bố già tụ tập em chị em, họ hàng ( cùng sống ở 1 con hẻm SG ) ăn uống ngay tại ngõ, chắn hết lối đi của người dân, rồi vừa ăn vừa hát Karaoke ( lại hát cả bài " Đắp mộ cuộc tình" nữa...), rồi kết thúc buổi tiệc là đánh lộn nhau ( 1 cậu em út của Bố già gây lộn ).
Chả biết sao lại đưa cảnh này lên phim, cố súy cho văn hóa ăn uống bừa bãi và hát karaoke bừa bãi ? bất cứ chỗ nào ( vỉa hè, lòng đường, sảnh khu chung cư...) có thể ngả ra làm nơi ăn uống và hát karaoke được sao ? :D Thể hiện tư duy "lùn" của người viết kịch bản phim....:D
Ngoài ra, các cảnh trong phim nhếch nhác và xấu xí quá. :D

Xét góc độ nghệ thuật điện ảnh, cháu không thấy bộ phim Bố già này đạt tiêu chuẩn điện ảnh. Xét về kịch bản, đạo diễn, hình ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

Linhmkt

Xe buýt
Phim mì ăn liền hạng bét mat các cụ bóng bàn xôm thế :D

Cối xay 268

Xe tải
.....
Ngoài ra thì thoại quá ok. DV từ chính tới phụ đều quá ngon. Hài thì kiểu nhẹ nhàng chấm phá như tên gọi của thanh niên tiểu đường. Mạch truyện cuốn hút gần như từ đầu tới cuối trừ khúc giữa và gần cuối hơi trầm chút.
.....
Cháu thấy lời thoại phim này không hay, nhiều thoại "phô" và cường điệu quá đáng.
Ví dụ : Vợ nói chuyện với chồng xưng hô Mày-Tao, gọi chồng là Mày, xưng là Tao. ( cặp vợ chồng mà vợ do diễn viên Lan Phương đóng)...xuyên suốt từ đầu đến cuối phim. Con xưng hô với Ba là Tôi - Ba, con Bố già gọi Ba xưng là tôi từ đầu đến cuối phim, thi thoảng mới xưng "con".
Chuyện này có cường điệu và làm quá lên không hả bác ? Hài bằng cách "cường điệu" và làm quá lên như thế mà bác nói là "nhẹ nhàng" kiểu "chấm phá" ư , chấm mắm tôm à ?
Phim cổ súy cho lối sống này à ?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết ai tỉnh cụ ợ :))

Hà nó giờ có tiền, có danh tiếng rồi, thích trai trẻ đẹp nào là có ngay.

Mà hồi đó có lấy C cũng chả được cái gì đâu. Lại còn mang tiếng đi bào tiền nhà giàu. Chả qua H nó cũng muốn dựa hơi C để nổi tiếng. Giờ sự nghiệp có rồi thì cần gì nữa đâu. C nhìn có vẻ này nọ nhưng thực ra quyền lực và tiền bạc là mẹ và em gái nắm giữ hết, có cái gì đâu. C lấy H về chắc chắn phải ký đủ thứ giấy tờ cam kết này nọ, cụ đừng tưởng lấy nhà giàu mà dễ dàng , cũng tính toán cả đấy.

Thế nên em thấy chính H mới là tỉnh khi không lấy C. Giờ có thằng con giai thì nhà kia nó lo hết rồi. Thân gái đầy đủ muốn làm cái gì theo ý mình cũng được.

em ko so tài năng cụ ạ , em đang nói gia đình nhà cường , họ cũng tỉn :))

bearbie

Xe điện
Nhiều cụ tệ thật, film có quy định rõ ràng cấm trẻ em dưới 13 tuổi mà chẳng để ý gì cả. Hôm mình đi xem có đứa bé tầm 10 tuổi ngồi sau cứ nói linh tinh khó chịu thật!

P/S: film này xem được, các cụ nên xem!
Tui nói rõ là teen bác, tất nhiên là ai dẫn đi thì phải xem tuổi chứ. Con tui 14 rồi, dư xăng.

bearbie

Xe điện
Twist cái khỉ khô gì. Cụ không biết phim Tiệc trăng máu là làm lại từ phim “Những người xa lạ” bản gốc của Ý sản xuất. Trên thế giới có hàng trăm bản remake lại từ bản gốc này rồi. Ông biên kịch Vn thì nghĩ ra được cái gì hay ho từ đầu đâu. Cụ không biết thật hay giả vờ không biết.
Cụ thích twist thì e giới thiệu phim “Behind her eyes” trên Netflix nhé. Dĩ nhiên nếu nhà cụ có Netflix.
Nghe cách cụ khen thì một là định hướng, hai là cụ ít xem phim.
Mà thôi, phim Vn bây h không đáng để tạo nên cả thớt để bình luận. Xem xong chỉ để giải trí rồi quên luôn. Điện ảnh cách mạng với kỹ thuật thô sơ mà nhiều phim xem đi xem lại vẫn thấy hay.
Tui không xem film netflix, đúng là chỉ xem rạp. Bác có tựa film nào hay ngoài rạp thì giới thiệu giúp.

Tất nhiên là tui biết tiệc trăng máu từ đâu, thế nên tui mới so. Về twist thì TTM đỉnh hơn, nhưng mà nội dung xem xong không đọng lại nhiều như BG.

Bác bình luận vậy có xem BG chưa? Giờ tui mới biết các "chuyên gia" tự cho mình quyền chê phim mà không cần xem.

danleduc

Xe điện
Tui không xem film netflix, đúng là chỉ xem rạp. Bác có tựa film nào hay ngoài rạp thì giới thiệu giúp.

Tất nhiên là tui biết tiệc trăng máu từ đâu, thế nên tui mới so. Về twist thì TTM đỉnh hơn, nhưng mà nội dung xem xong không đọng lại nhiều như BG.

Bác bình luận vậy có xem BG chưa? Giờ tui mới biết các "chuyên gia" tự cho mình quyền chê phim mà không cần xem.
Em thấy truyền thống VN thì bố mẹ giành hết tình thương yêu cho con và ngược lại con giành hết "hiếu thảo" cho bố mẹ ....đó là truyền thống từ ngàn xưa của VN, phim khơi lại cái truyền thống này cũng không có gì đặc sắc.
Em đọng lại ấn tượng xấu trong phim là cảnh ăn uống giữa đường đi trong ngõ xóm, hát karaoke giữa đường và đánh nhau sau bữa nhậu ....cũng ở giữa đường ngõ xóm. Bộ phim mô tả hay cổ súy 1 lối sống rất " lộn xộn và kém văn minh " ở Đô Thị Sài Gòn.

boy_spott

Xe điện
Õng ẹo tý nhưng tt là người đa tài

Pto tự chế

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Thế lôz nào lời con Hà Hồ lại được coi là đúng?
Con đấy em coi nó hạ đẳng hơn em nhiều boong,