Cảm nhận Mon 2 vạch!!!

dongvuong

Xe đạp
nếu mình mua MONDEO 2.5 hai vạch so với CAMRY 2.4 cùng đời mình sẽ dư được gần 200k để đổ xăng trong 2 năm miễn phí, mà chất lượng thì đâu có thua CAMRY các bác thấy em tính vậy có hợp lý ko ạ. chính vì vậy ma em đã chia tay vợ 2 là em CAMRY để cưới vợ 3 MONDEO 2.5 2005 và còn dư 2 năm tiền xăng các bác ạ. em tính vậy có kẹo quá ko mấy cụ.

vuahe77

Xe điện
Kụ quả là kẹo kéo. Mấy ông đi Toy cứ tưởng mình là thông thái gặp kụ gọi ngay bằng sư phụ.

dongvuong

Xe đạp
- Hao xăng thì thôi rồi, 500k mà có khi chạy chưa nổi 200km.

tại em thấy mấy cụ nói Mong hao xăng nên em có tính vậy là mấy cụ mua Mong cũ là có lời nhiều đấy chứ. ở ta nhiều người yêu toy nên mình mua ford vừa rẻ vừa được chăm sóc tốt. em nghĩ vậy có đúng ko các cụ?

nguyenducduy

Xe điện
Em Mongdau 2005 này nhiều cụ yêu lắm đấy ợ, OPtion hơn cả Camry, Còn tay lái lặng thì bản chất của Ford rồi, khi đi đường tốc độ cao cảm nhận mới thấy khoái ợ

theph

Xe điện
Mông 2005 lái nặng bỏ xừ. 1 tay vần mệt, 2 tay thì chả làm được việc gì khác =)). Nói chung là em chán Mông đau rồi. Cụ nào muốn cưới vợ 3 em thì xếp hàng nhé.

CAR5

Xe tải
bác theph định đào ngũ ạ???

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Vâng, em chán Mông quá rồi cụ ợ. Em thề là giờ bán Mông mà mua được Bỉm thì em bán ngay :>.

Tdthang1234

Xe buýt
Vâng, em chán Mông quá rồi cụ ợ. Em thề là giờ bán Mông mà mua được Bỉm thì em bán ngay :>.
e vừa vào thì bác lại ra, biết thế e chờ bác nhả mông thì e múc ạ. chậc chậc tiếc thật

CAR5

Xe tải
Tiếp ạ:
- tình hình là cái điều khiển gương không thuận tiện tý nào cả, đặt ngay ở cái vị trí điều khiển cơ(thò tay tận gương mới vặn được), định chỉnh gương là phải nhoài người khỏi ghế. chán nhỉ.
- Đèn pha không tự động-kém cả FF2.0 2010. không đèn liếc, không có cảm biến gạt mưa.
- Cái hay nữa là: tự động chốt cửa khi đi một đoạn(không biết đến phút không); có nẫy bật nắp capo-hihi, mong ước nhỏ nhoi của FF; nẫy mở nắp xăng-cái này xe Nhật đời tám hoánh nào cũng có rồi-khỉ gió cái nhà Ford.

Chỉnh sửa cuối:

CAR5

Xe tải
em thấy bác Mon 29V ở đây, biết bác đi Mon từ lâu, giờ lại đổi Mon 2009. Vậy bác cho cảm nhận khác biệt giữa Mon cũ và mới với ạ.

Mon 29V

Xe điện
em thấy bác Mon 29V ở đây, biết bác đi Mon từ lâu, giờ lại đổi Mon 2009. Vậy bác cho cảm nhận khác biệt giữa Mon cũ và mới với ạ.
Hi hi em nói thế nào cũng bị các cụ ném đá. Mông 2 vạch em đi là xe cũ chạy hơn 5 vạn nên so với Mông mới em mua gin thì hơi thiếu công bằng cho em nó. Tuy nhiên em thấy Mon 2010 hơn Mon cũ ở những điểm quan trọng sau:

Tốn ít xăng hơn nhờ hộp số 6 cấp và động cơ 2.3 (tuy nhiên động cơ này cũng khá bốc đấy, chỉ kém em V6 có 4 ngựa thôi các bác nhé);
Đèn ngon hơn nhiều (sáng hơn nhiều do có projector, chỉnh độ cao thấp và đặc biệt là đèn liếc);
Cách âm máy tốt hơn, đặc biệt Mon 2010 thì ko còn cái cối xay gió như đời trước các bác nhé;
Cách âm cửa cũng có vẻ tốt hơn (nhưng ko nhiều lắm, có thể chênh lệch là do xe cũ-mới).

Về mặt vận hành thì em thấy 2 đời ko khác nhau rõ rệt, Mông mới đi cũng đầm chắc như đời trước, vào cua chắc tay, chạy tốc độ 90-100 thấy tay lái rất ổn định (nếu ko chắc em đã tự chửi em là nờ gu lâu rồi, he he). Em cảm nhận độ thật của tay lái thì Mon cả 2 đời đều tuyệt vời, nhiều khi em thấy mặt đường có hòn sỏi mà em cũng cảm nhận được độ phản hồi rất dễ thấy trên tay lái.

Còn Mon mới thua Mon 2 vạch những gì thì các cụ đã phân tích nhiều rồi, em ko nói nữa. Em chỉ nhận xét là những cái thua ấy chủ yếu thiên về sự sang trọng bề ngoài của nội thất, mà cái này thì đối với em ko quá quan trọng. Cái quan trọng là sự vận hành của xe thì em hoàn toàn hài lòng khi đổi sang Mon 2010. Với tầm giá của Mon 2010 lúc em mua (khoảng hơn 800 củ) thì ko có lựa chọn nào hơn cả. Bây giờ thì cũng vẫn nghĩ vậy, nếu phải chọn lại (à em có thể sẽ chỉ lăn tăn con Sonata nữa thôi - tuy nhiên Sonata em chưa được chạy nên ko biết thế nào).

vuahe77

Xe điện
Sonata sedan của Hàn Xẻng cũng tuyệt lắm kụ nhé! Em được lái rồi nên cũng mê.

CAR5

Xe tải
Bác Mon 29V nói đúng quá, để chọn lại trong các xe cùng phân hạng thì Mon 2009 vẫn là số 1. giá cả và chất lượng.cái giá quan trong phết.

BB.Saigon

Xe đạp
Hi hi em nói thế nào cũng bị các cụ ném đá. Mông 2 vạch em đi là xe cũ chạy hơn 5 vạn nên so với Mông mới em mua gin thì hơi thiếu công bằng cho em nó. Tuy nhiên em thấy Mon 2010 hơn Mon cũ ở những điểm quan trọng sau:

Tốn ít xăng hơn nhờ hộp số 6 cấp và động cơ 2.3 (tuy nhiên động cơ này cũng khá bốc đấy, chỉ kém em V6 có 4 ngựa thôi các bác nhé);
Đèn ngon hơn nhiều (sáng hơn nhiều do có projector, chỉnh độ cao thấp và đặc biệt là đèn liếc);
Cách âm máy tốt hơn, đặc biệt Mon 2010 thì ko còn cái cối xay gió như đời trước các bác nhé;
Cách âm cửa cũng có vẻ tốt hơn (nhưng ko nhiều lắm, có thể chênh lệch là do xe cũ-mới).

Về mặt vận hành thì em thấy 2 đời ko khác nhau rõ rệt, Mông mới đi cũng đầm chắc như đời trước, vào cua chắc tay, chạy tốc độ 90-100 thấy tay lái rất ổn định (nếu ko chắc em đã tự chửi em là nờ gu lâu rồi, he he). Em cảm nhận độ thật của tay lái thì Mon cả 2 đời đều tuyệt vời, nhiều khi em thấy mặt đường có hòn sỏi mà em cũng cảm nhận được độ phản hồi rất dễ thấy trên tay lái.

Còn Mon mới thua Mon 2 vạch những gì thì các cụ đã phân tích nhiều rồi, em ko nói nữa. Em chỉ nhận xét là những cái thua ấy chủ yếu thiên về sự sang trọng bề ngoài của nội thất, mà cái này thì đối với em ko quá quan trọng. Cái quan trọng là sự vận hành của xe thì em hoàn toàn hài lòng khi đổi sang Mon 2010. Với tầm giá của Mon 2010 lúc em mua (khoảng hơn 800 củ) thì ko có lựa chọn nào hơn cả. Bây giờ thì cũng vẫn nghĩ vậy, nếu phải chọn lại (à em có thể sẽ chỉ lăn tăn con Sonata nữa thôi - tuy nhiên Sonata em chưa được chạy nên ko biết thế nào).
Rất cám ơn bác Mon 29V, em cũng đang lăng tăng giữa Mon và Sonata đây, biết thêm nhiều điều từ thông tin của bác.

Mon 29V

Xe điện
Rất cám ơn bác Mon 29V, em cũng đang lăng tăng giữa Mon và Sonata đây, biết thêm nhiều điều từ thông tin của bác.
Em thấy Sonata cũng rất hay đấy cụ ạ, tuy nhiên giá em nó chênh với Mon hơi nhiều đấy chứ (bản nhập full ý). Sonata thì em lại không khoái cái thiết kế dòng chảy gì gì đó lắm vì em nghĩ lâu dài sẽ không còn đẹp.

luklak

Xe điện
Hôm nay thấy mấy em biển xanh 80xx đen bóng, mới cáu nhìn cũng sang phết, sonata chưa thấy bác biển xanh chạy :D
bác gì ở trên mua được mon 09 đợt giảm giá còn 800tr hợp lý quá, chất lượng vô địch trong tầm giá.