Cảm nhận Mon 2 vạch!!!

chep

Đi bộ
sao lại vẫn có mondeo 2.5 biển 29V mà mới thế các cụ nhỉ?

bes

Xe lăn
Đó là một cảm giác khác hẳn khi cầm lái Mondeo 2005, tay lái nặng trịch, có lẽ ngang với Wagon(cái này không biết có hay không nhưng lái nhiều chắc sẽ quen thôi). Sự tiện nghi là khá đầy đủ mặc dù xe đã sản xuất trên 5 năm, lỗi mốt; ghế điện nhớ 3 vị trí, ghế lái tự lù khi tắt máy, tạo cho lái xe thấy thoải mái khi bước ra, gương tự cụp khi rút chìa khóa; ba màn hình trên xe không biết có thừa hay không, cửa trời 2 chế độ mở. Ghế da dầy và ôm sát tài xế dù người em nhỏ con.
Một cảm nhận hay nữa là túi khí quanh xe rất rất nhiều, hình như là 8 cái thì phải(ko biết có nổ được không...) tạo sự yên tâm cho hành khách trên xe.
Ghế phụ chỉnh điện cũng là một cái để làm nên chất của dòng Mon cổ điển này, chỉ bằng một nút người ngồi sau có thể điều chỉnh lên xuống của ghế phụ-HAY.
Đèn chi chít, từ hàng ghế trước, sau, đến hai chắn nắng kèm gương soi-điên chắc soi đêm!!!
Có một cái mà kém hơn cả Focus là không có cửa gió cho hàng ghế sau.
Những ấn tượng trên đã làm cho em quyết gả vợ mới, lấy vợ hai người ta!không biết có đúng hay sai.
Cụ cứ khen chứ Mông không ra gì đâu, vô lăng thì nặng đánh vật mỏi hết cả tay, máy thì kêu gừ gừ như chó bẹc giê sắp sủa, vào số lùi thì giật ự ự ...
Thật đấy :P

bes

Xe lăn
Thêm nữa,
6 máy chạy tốn xăng bỏ bà, ấn nhẹ chân ga 1 phát nó chạy đi đâu mất ...(cụ gì nhỡ dín chân mà nó tót lên trăm tư kia kìa)
Ghế ngồi làm da như dở hơi, mềm ẹo, ngồi lái xe mà cứ như đang ở nhà ngồi xem TV
Đầu DVD 10 đĩa khiến phát ốm với việc nhớ đĩa gì ở số mấy.
Tận 3 màn hình, chỉ tổ tốn điện chứ báu bở gì.
Lắp dững 8 cái túi khí, nó mà nổ thì tiền nạp lại ngang mất cắp xe máy
Xe chế tạo kín quá, lắm lúc chả nghe thấy tiếng xe máy ở ngoài bấm còi.
Nói chung là dở, chỉ có mấy ông Mông khen nhau thôi :P

xe hybrid

Xe hơi
Thêm nữa,
6 máy chạy tốn xăng bỏ bà, ấn nhẹ chân ga 1 phát nó chạy đi đâu mất ...(cụ gì nhỡ dín chân mà nó tót lên trăm tư kia kìa)
Ghế ngồi làm da như dở hơi, mềm ẹo, ngồi lái xe mà cứ như đang ở nhà ngồi xem TV
nge cụ bes chê bai em nó mà em lại càng thương em nó tội thật.bông nhiên thất cụ giống cụ tú xương quá cơ.hehe

CAR5

Xe tải
cụ cũng là em tò mò quá. Biển 29V mà 3van thì đúng là Mông ăn xăng khủng khiếp....đến nỗi chủ xe cũ chắc cũng chỉ 1 tháng nổ máy chạy cafe rốt đa 1 lần.

đừng nói với em cụ mua 450tr nhá~~~~~~~ 8-x
Em mới là người N G... ạ.chắc mọi người nói thế.

CAR5

Xe tải
đang cảm nhận cái cối xay gió như mọi người vẫn nói, bản thân em chưa thấy gì, bật quạt nấc to đương nhiên là kêu ù ù rồi.

CAR5

Xe tải
Chúc mừng bác có vợ mới, tiếc là bạn em không chung kết em Focus của bác được. Thứ 7 tới bác đi ra mắt luôn nhé. Chi tiết thì xem trong thớt Truy tìm Mondeo 3 vạch ạ.
Hôm nay em có hơi láo chạy cùng với 1 em Cam 2007, và 1 em Sonata mới trên Đại lộ Thăng Long, hic, em cứ quất mà không để ý kim đồng hồ lên 140 rồi, đành hạ ga thì không thấy 2 bố kia đâu, ra đầu đường Xuân mai gặp nhau các cụ kia bảo đi nhanh ghê quá, keke. Và xăng thì đồng hồ báo 7l/km!!!
hihi, cũng tiếc thật vì mấy hôm đấy em đang cần xiền thì sẽ fix giá mạnh, chứ để đến giờ lo được rồi, cứ từ từ bán thôi ạ.
Các bác họp vào thứ 7 này tiếc quá em ko đi được vì có kế hoạch về quê mất rồi.

Porsche 911

Xe container
Chúc mừng bác có Mondeo mới (cũ người mới ta).
Em vừa đổi cho ông anh vợ Mondeo 10 ngày. Nói chung chạy Mondeo về quê thì sướng, chứ đi đường Hà Nội thì từ lái Focus S2.0 sang lái Mondeo thì chẳng khác gì đánh vật.
- Tay lái gì mà nặng thế (lái mãi thì cũng quen, không sao).
- Tiếng máy gì mà to thế? Nó cứ gầm gầm, rào rào.
- Âm thanh - những 10 loa nhưng rất tiếc là nghe lại không sướng bằng Focus 6 loa. (có lẽ đồng chí anh vợ mua đĩa lởm khởm trong khi xe em luôn là HDCD).
- Hao xăng thì thôi rồi, 500k mà có khi chạy chưa nổi 200km.

Kết luận lại là Mondeo chỉ để về quê, còn đường Hà Nội thì xe cụt đuôi chạy thích hơn.

xeford

Xe tải
Tay lái mông nặng là do thiết kế, do xe nặng hay do kém?

isabinh

Xe điện
Mon thì thích thật nhưng cái gầm nó thấp hơi quá, đi nhiều lúc ức chế vãi

Porsche 911

Xe container
Đi đường Hồ Chí Minh thì xe Mondeo 2.5 3 màn hình đời 2004 (xe khá GHẺ rồi) thì tiêu thụ thấy báo là 8.3lit/100km. Thực tế cũng loanh quanh thế.

CAR5

Xe tải
xăng có lẽ không phải là vấn đề chính của Mon cũ, vì nó cũng bình thường như những xe cùng tầm khác. có lẽ cái gầm thấp làm người ta nhanh chán.

theph

Xe điện
Mon thì thích thật nhưng cái gầm nó thấp hơi quá, đi nhiều lúc ức chế vãi
Em ứ ức chế với cái gầm thấp mà em chỉ xót ruột thôi cụ ợ. Mỗi lần sập 1 cái là xót hết cả ruột gan lòng mề :D.
@Cụ Car5: Cụ có thể chia sẻ giá rổ con này được không? Nếu không tiện public thì cụ PM cho cháu tham khảo với nhé!

Porsche 911

Xe container
Với riêng em thì Mondeo 2.5 đời 3 màn hình không bao giờ chán. Càng nhìn càng đẹp.
Tất nhiên, hạn chế của nó đối với em là tiếng động cơ tương đối to khi ở tốc độ thấp.
Gầm thấp đi ôm cua cực thích, chắc nịch. Em đã ôm cua thử trên đường HCM, tốc độ 90-100km/h ôm cua ngon re. Nếu đi từ Bắc vào Trung thì qua đoạn Tân Kỳ (Nghệ An) đường có nhiều khúc cua quanh có, dốc xuống nhưng ôm cua Mondeo với tốc độ 90km/h vẫn ngọt. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn thì chạy 70-80km/h là vừa! b-)

quatmo212

Xe điện
Thêm nữa,
lúc nào chạy ra cho em mượn đạp ga thử cái nhá :D nghe chê đã phê lòi ra rồi :P

dungla

Xe buýt
Em thề đi Mong 3 màn chán cực! Đi mãi chả phát hiện ra cái gì dở cả :(

2nam1chau

Xe máy
@Yeuphunu: Em khong cho em xinh xinh đấy đến nhà anh nữa, lộ hết.
@Chau chau: Em bit cụ chủ thớt mua bn nhưng ko được ủy quyền trả lời ạ.
@Car5: Thế là chuẩn rồi, cụ cứ từ từ mà hiểu và yêu em nó nhé.

chinh_rua

Xe tăng

Porsche 911 viết
- Hao xăng thì thôi rồi, 500k mà có khi chạy chưa nổi 200km.
nhà cháu matiz 1 đi đi về về lê trọng tấn, xuân thuỷ 500k từ lúc chưa tăng giá chưa bao giờ quá được 250km
mon nhà cụ ăn uống quá khiêm nhường rồi
nhà cháu ngưỡng mộ, khao khát sở hữu mon (form cũ) vô bờ bến