Cảm nhận LX 125 ie

hieumap

Xe đạp
Xe bác mua lâu chưa, bác vừa đi vừa phanh à mà sao 5l/100km thì kể cũng xót nhỉ. Bác đưa vào hãng kiểm tra kỹ lại xem sao. Bác hỏi bác Pi trong topic dính ở trên đó.
xe mới mua chưa đc nửa tháng. Vừa đổ full bình sáng sớm. Đi được 50km là còn nửa bình rồi :( e đi trung bình 30km/h khi nào đường vắng thì kéo lên 40, đi bt` ko có kiểu vừa đi vừa phanh đâu, cũng ko bị tắc đường mấy :-< e cứ thử đi hết rotda rồi bảo dưỡng xem thế nào

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

The Leak

Xe buýt
e đang phân vân giữa Lib Việt độ lên Nhập và LX quá .... mỗi người nói 1 kiểu nên đang bị lung lay tinh thần :(

captain_black

Đi bộ
Em cũng vừa tậu Em ie bây giwof đi được 2000km mức tiêu hao nhiên liệu cũng tầm 3,4l/100km ( đi trong nội thành )
Hờ hờ hờ cám ơn các cụ ạ, em sẽ vodka hết cho các cụ ạ. Em không muốn nói j với em nhân viên ở đấy làm gì, vì chẳng giải quyết được gì các cụ ạ, DĨ HÒA VI QUÝ là tốt hơn. Ah nhắc đến xăng em mới nhớ, kim xăng của con này cũng ảo lắm. em xin trình bày như sau
Lúc mua xe bên bán nó cho e 2L, em đi được khoảng 6km về nhà và đổ xăng hết hơn 130 nghìn =((
Chiều nay em đi được 122 km thì thấy kim xăng đã báo hết 3/4 bình rồi, em chạy đi đổ thêm đầy bình thì thấy được có 75d là đầy bình rồi ( khoảng 3,4 l ) ==> được tầm 35km/1L các cụ ợ
Nói chung xăng cộ cũng tàm tạm. Còn lại đi thấy ổn không có vấn đề gì cả, không thấy hối hận vì đã mua em nó :)

Liberty.150

Xe đạp
Em Lx của em không biết bị làm sao. Cứ chay, xe xong đến khi đỗ lại là có tiếng cạch cạch ở đàng sau( hình như tiếng đó phát ra từ trong cái bô) Để 1 lúc nó mới hết. :( có cụ nào bị như em không :(

mcv99

Xe đạp
Tiếng cạch cạch là một trong những điểm nhận diện của Vespa LX mà cụ, cụ cứ thoải văn mái vs vấn đề này đi, điều e quan tâm nhất bg là xăng cộ, đang đi đc 184km r mà thấy ăn xăng ác quá.
Ra hãng bảo nó chỉnh lại garanti thì thợ bảo là riêng dòng ie này không chỉnh được, cứ chạy tầm qua 500km thì sẽ đỡ tốn hơn, các cụ cho e xin tí kinh nghiệm vs?!

LXie

Xe tải
Em Lx của em không biết bị làm sao. Cứ chay, xe xong đến khi đỗ lại là có tiếng cạch cạch ở đàng sau( hình như tiếng đó phát ra từ trong cái bô) Để 1 lúc nó mới hết. :( có cụ nào bị như em không :(
Xe em đi hơn 2k km rồi mà ko thấy hiện tượng như cụ nói cụ ạ . Chỉ có cái là hồi đầu e thấy đi vào đường sóc là có tiếng cọc cọc , e tưởng đồ trong cốp gõ vào thùng , hôm nọ e tự rửa xe thì phát hiện ra cái lốc lọc gió ko có 2 con ống @.@ nên nó ko cố định , lỏng lẻo, nên đi vào đg` sóc là nó đập vào củ máy . E ra bảo hành thì đc lắp miễn phí 2 cái ốc dài tầm 5 phân :)) . Hoảng phết , chắc từ đầu đã thiếu rồi . Có cụ nào bị như e thì kiểm tra luôn nhé

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng cạch cạch là một trong những điểm nhận diện của Vespa LX mà cụ, cụ cứ thoải văn mái vs vấn đề này đi, điều e quan tâm nhất bg là xăng cộ, đang đi đc 184km r mà thấy ăn xăng ác quá.
Ra hãng bảo nó chỉnh lại garanti thì thợ bảo là riêng dòng ie này không chỉnh được, cứ chạy tầm qua 500km thì sẽ đỡ tốn hơn, các cụ cho e xin tí kinh nghiệm vs?!
Mình chạy được hơn 2000 km rồi, xăng chính xác là 35km/L, đã test nhiều lần.

biketn

Xe tải
cái tiếng tạch tạch lúc mới đi xe về thì xe click cũng có các cụ ợ, nên các cụ cứ yên tâm, em thấy nó nóng nó kêu 1 lúc thôi xong nguội là hết, chẳng có j phải lo cả :D:D

Liberty.150

Xe đạp
Thanks các cụ nhé. Tại em thấy xe nó kêu nên xót ruột quá X_X.

kinkin09

Xe đạp
Xe em đi hơn 2k km rồi mà ko thấy hiện tượng như cụ nói cụ ạ . Chỉ có cái là hồi đầu e thấy đi vào đường sóc là có tiếng cọc cọc , e tưởng đồ trong cốp gõ vào thùng , hôm nọ e tự rửa xe thì phát hiện ra cái lốc lọc gió ko có 2 con ống @.@ nên nó ko cố định , lỏng lẻo, nên đi vào đg` sóc là nó đập vào củ máy . E ra bảo hành thì đc lắp miễn phí 2 cái ốc dài tầm 5 phân :)) . Hoảng phết , chắc từ đầu đã thiếu rồi . Có cụ nào bị như e thì kiểm tra luôn nhé
Em cũng bị như bác. Nhưng em ko hiểu lốc lọc gió ở đâu của LX. và 2 con ống có phải là 2 con ốc ko bác ?. Xin bác chỉ giáo giúp em. Cám ơn bác nhiều lắm !

duyquan0309

Xe đạp
quan trọng là bác phải rửa xe cho ngon lành đi mới ko phải lo

LXie

Xe tải
Em cũng bị như bác. Nhưng em ko hiểu lốc lọc gió ở đâu của LX. và 2 con ống có phải là 2 con ốc ko bác ?. Xin bác chỉ giáo giúp em. Cám ơn bác nhiều lắm !
Sr cụ , e gõ nhầm . 2 con ốc cụ ạh . Cái lọc gió là cái cục mầu đen ,nằm bên trên củ máy đấy cụ . Nó nằm bên tay trái nếu nhìn từ đuôi xe lên đấy cụ .
Hôm e mang ra Lê Duẩn lắp lại e có hỏi sao lại thiếu đc 2 con ốc dài như thế , thì mấy ông ở đấy đổ cho e đi nó rơi ra=.= . Rõ ràng là thiếu ngay từ đầu . Nhưng e nghĩ cũng ko ảnh hưởng nên lắp xong ko phàn nàn j cả . Từ hôm bắt 2 con ốc vào đi ngon lành , chả bị cộc cộc nữa , chứ ngày trc đi vào mấy cái gờ giảm tốc mà sót hết cả xe :))

girl_thick_oto

Xe đạp
Nói chung em thấy xem này.máy ko êm lắm đâu anh ah.với lại kiểu nó cũng xấu.lùn lùn

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Sau vài ngày suy nghĩ em đã quyết định sẽ bán SH đi mua em LX đi.
Thứ nhất nhà em có ông anh bảo dưỡng ở PI Xuân Cầu nên yên tâm khoản sửa chữa , bảo dưỡng cần thay gì , chưa cần thay gì thì người nhà nói luôn đỡ bị chặt chém.
Với cả mấy năm đi SH em thấy bất tiện lắm mặc dù mình cũng kg phải là thấp quá 1m72 nhưng vẫn cảm thấy đi xe không thoải mái lắm , em thấy đi LX tư thế thoải mái hơn . H đi làm công sở rồi đi LX trông nó cũng đỡ hơn đi SH dễ bị sếp soi :(
Màu thì rước em màu đen về cho hợp với phong thủy .

minhquangha0380

Xe hơi
bác arowanna phải coi lại nhé. nếu vì bất tiện chống chân mà chuyển qua Lx thì chưa chắc đâu nha. về chiếu cao thì Lx thấp hơn thật nhưng cái yên thì nó to chiều ngang hơn hẳn đấy ah. Nếu bác không muốn ngồi kiểu mấy bạn nữ nhón tí xiu đầu yên thì cũng phải nhón chân thui ah :D

Mstudio.hn

Xe tải
Thứ nhất nhà em có ông anh bảo dưỡng ở PI Xuân Cầu nên yên tâm khoản sửa chữa , bảo dưỡng cần thay gì , chưa cần thay gì thì người nhà nói luôn đỡ bị chặt chém.
Với cả mấy năm đi SH em thấy bất tiện lắm mặc dù mình cũng kg phải là thấp quá 1m72 nhưng vẫn cảm thấy đi xe không thoải mái lắm , em thấy đi LX tư thế thoải mái hơn . H đi làm công sở rồi đi LX trông nó cũng đỡ hơn đi SH dễ bị sếp soi :(
bác ơi, đổi làm gì hả bác, đàn ông con trai đi Sh là chuẩn rồi, để LX cho phụ nữ chúng em đi. Đi lx ie thấp hơn lx nhập được đôi chút nhưng nhìn lại lùn hơn hẳn ^^ các yên Sh ngồi lái dễ đi là thế còn gì, nhìn thế thôi chứ cũng cao ngang ngửa con lx nhập thôi :)) mà bác cứ quyết bán thì pm giá xon sh lên đây cho cả nhà khuân đi nào ;))

sally

Đi bộ
cụ ơi em đi cả 2 loại rùi, cũng ko thấy LX thấp hơn SH đâu cụ ạ. Cái LX yên trước nó vểnh lên, ngồi xe nó cũng cao như SH vậy, chỉ có yên sau thì thấp hơn thôi. Nhưng mờ về độ nặng thì em thấy 2 xe ngang nhau, xê cái *** xe mà gồng hết cả mình. Được cái LX nó ngắn hơn, quay xe ở ngõ thì đỡ hơn SH