Cảm nhận LX 125 ie

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Các bác ơi cho em hỏi, xe Lx.ie của BX em sao cứ rửa xe hoặc đi trời mưa rất hay bị chết máy, hôm sau thì lại ngon lành ngay, không hiểu đó là do lỗi gì các bác nhỉ.Có ai bị lỗi này giống em không và đã có cách xử lý chưa ạ.

darkz

Xe tải
Các bác ơi cho em hỏi, xe Lx.ie của BX em sao cứ rửa xe hoặc đi trời mưa rất hay bị chết máy, hôm sau thì lại ngon lành ngay, không hiểu đó là do lỗi gì các bác nhỉ.Có ai bị lỗi này giống em không và đã có cách xử lý chưa ạ.
Em dự là do chỗ lắp gương chiếu hậu, xe vợ bác có lắp gương chiếu hậu ko ạ? Nếu ko thì phải đem đi lắp 2 cái nút vào chỗ đó ko em sợ là nước nó từ chỗ ấy vào điện đấy ạ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em dự là do chỗ lắp gương chiếu hậu, xe vợ bác có lắp gương chiếu hậu ko ạ? Nếu ko thì phải đem đi lắp 2 cái nút vào chỗ đó ko em sợ là nước nó từ chỗ ấy vào điện đấy ạ

Có lắp bác ạ, nhà em còn đèo con nhỏ đâm ra nghiêm chỉnh vẫn lắp ngay từ đầu mà.

phuong1983

Đi bộ
Mọi người ơi.Sao xe cua mình đi 2 người kêu quá,bị giật nữa,đi một mình thi ko sao.Mang ra cửa hàng rồi mà vẫn bị.

ndk123

Xe hơi
Mọi người ơi.Sao xe cua mình đi 2 người kêu quá,bị giật nữa,đi một mình thi ko sao.Mang ra cửa hàng rồi mà vẫn bị.
cụ xem lại côn nhé , cụ ra hàng rửa xe, rửa xong nhờ ngta bóc cái nắp bảo vệ côn ra xì cho hết bụi bên trong, nhớ là vặn ga và xì nhé, để im xì vào k tác dụng đâu ... hoặc tốt hơn cụ ghé đại lý, bảo họ bảo dưỡng côn, mất 30,40k gì đấy

--UFO--

Xe hơi
E mới hôm qua đã khuân về e Lx 125i.e, có vài nhận xét sau khi test xe như sau:
* ƯU ĐIỂM:
- Dáng xe đẹp, bóng bẩy, đỗ xe uống trà chanh là bị gái soi =))
- Tay ga cải tiến nhẹ hơn so với đời trc đó;
- Chạy từ 40km trở lên cảm giác xe lướt trên đg (nhưng k đầm xe, cẩn thận xòe bất cứ lúc nào)

* NHƯỢC ĐIỂM:

- Khi chạy, phía đầu xe, bánh trc có tiếng kêu tích tích;
- Máy kêu to, và k chắc máy;
- Yên xe cứng, ngồi lâu sẽ đau và mất độ cong của hàng họ :))
- Sơn xe rất mỏng, va quệt là xước vào tận lớp nhựa. Kiểu này dán Nilon xe, bóc ra có khi cũng bay cả sơn, có lẽ k dám dán :D
- Giảm xóc cứng (dù sao cũng là xe mới, cần thời gian để mềm hơn)
- Cốp xe rất nóng, nên tận dụng để hoa quả xanh, sẽ nhah chín :))

* ĐANG KIỂM TRA:

- Phun xăng điện tử nhưng chưa test đc nhiều: lúc mua đc đổ 2l, đèn báo xăng sáng > ra cây xăng mua tiếp 60k xăng, kim xăng nhích lên 1/4 bình > sau khi đi đc 20km thì xuống vạch đỏ, nhưng chưa thấy đèn báo xăng sáng > tiếp tục test xem tnao
Dòng Piaggio hay hỏng van phao xăng, dù là xe mới :D thế nên nhìn kim xăng thì chưa đánh giá đc j. Thứ 2 là đag đi rotda, đi chậm (<40km) nên cũng hao xăng hơn bt.

35N1169

Xe điện
Em mới mua nhưng để Gấu đi nên chẳng biết thế nào. Nhưng thấy bảo sơn 5 lớp cơ mà em chưa cạo chỗ nào ra nên cũng chưa biết.

darkz

Xe tải
Em mới mua nhưng để Gấu đi nên chẳng biết thế nào. Nhưng thấy bảo sơn 5 lớp cơ mà em chưa cạo chỗ nào ra nên cũng chưa biết.
Dạ sơn 5 lớp nhưng mà xước phát đến tận trơ cả sắt luôn ạ, sơn siêu mỏng ạ, xe em lx ie ạ. Em tính đến chuyện cứ 1 2 năm đi sơn lại 1 lần chứ cứ thi thoảng thấy xước phát mà xót hết cả ruột ạ :(

vuser1

Xe buýt
Vâng, con lxie của e mấy thằng trông xe dắt để sắp xe, chỉ có va quệt xe bên cạnh mà cũng xước trơ cả sắt đen, lấy xe nhìn mà điên hết cả tiết

mhanghufs

Xe hơi
E cũng mới lấy LX 125 ie xanh đậm- (xanh cửu long) mới ra khoảng 2 tuần - may quá, trước cứ phân vì toàn màu sáng, lòe loẹt, giờ thì toại nguyện với cái màu hợp với mệnh mình. E nợ các bác ảnh, khi rảnh e sẽ up cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé.

mhanghufs

Xe hơi
Cảm nhận về sự ăn xăng của LX ie như thế này ạ. E lấy xe về (trong xe có tí xíu xăng gọi là đủ để đi ra cây xăng nhé) , đổ đầy bình, báo 6,2lit nhé. E chạy 1 mạch về quê (Hải dương) đi đường quốc lộ 5 nên ko tắc đường, ko đèn đỏ nhé. về đến nhà đồng hồ báo là 80km. Rồi e đi chơi, đi chợ , đi hóng.... , ngày hôm sau lai hành trình từ Hải dương - lên Hà nội, lúc đến cây xăng Gia Lâm - đồng hồ xe báo 175km ( có nghĩa là vừa về, vừa lên, đi chơi mất 175km) , e ghé vào đổ tiếp cho đầy bình xăng thấy thêm 4,2 lit bình đã đầy rồi. Vậy có nghĩa là 175km mất 4,2 lit xăng. Các bác có thể làm phép tính đơn giản là ra 1l đi được 175/4.2 = 41.6 km , hay 100km mất : (1/41.6 * 100km = 2.4l) chuẩn theo như thông số kỹ thuật , nhưng tất nhiên đó là đường trường. Còn đối với đường nội thành các bác cứ xác định là mất nhiều hơn thế. Nhưng cũng có thể tạm dự trù là 3l/100km là ok rồi. Với việc ăn xăng như thế đối với LX là ta có thể chấp nhận đc. E lấy xe và cảm thấy mình có thể chịu đựng đc sự ăn xăng này của nó. Chúc các bác đã và đang có nhu cầu mua xe LX ie thì cứ việc xúc tiến thôi, đừng lo lắng quá. Phải trải nghiệm thực tế mới biết nó như thế nào các bác ạ.

t0t09x

Đi bộ
e mới mua 1 e lx125ie, giấy tờ lại bảo 2 tuần nữa mới có! đến bây giờ r mà vẫn bị tình trạng này í! :(

darkz

Xe tải
Cảm nhận về sự ăn xăng của LX ie như thế này ạ. E lấy xe về (trong xe có tí xíu xăng gọi là đủ để đi ra cây xăng nhé) , đổ đầy bình, báo 6,2lit nhé. E chạy 1 mạch về quê (Hải dương) đi đường quốc lộ 5 nên ko tắc đường, ko đèn đỏ nhé. về đến nhà đồng hồ báo là 80km. Rồi e đi chơi, đi chợ , đi hóng.... , ngày hôm sau lai hành trình từ Hải dương - lên Hà nội, lúc đến cây xăng Gia Lâm - đồng hồ xe báo 175km ( có nghĩa là vừa về, vừa lên, đi chơi mất 175km) , e ghé vào đổ tiếp cho đầy bình xăng thấy thêm 4,2 lit bình đã đầy rồi. Vậy có nghĩa là 175km mất 4,2 lit xăng. Các bác có thể làm phép tính đơn giản là ra 1l đi được 175/4.2 = 41.6 km , hay 100km mất : (1/41.6 * 100km = 2.4l) chuẩn theo như thông số kỹ thuật , nhưng tất nhiên đó là đường trường. Còn đối với đường nội thành các bác cứ xác định là mất nhiều hơn thế. Nhưng cũng có thể tạm dự trù là 3l/100km là ok rồi. Với việc ăn xăng như thế đối với LX là ta có thể chấp nhận đc. E lấy xe và cảm thấy mình có thể chịu đựng đc sự ăn xăng này của nó. Chúc các bác đã và đang có nhu cầu mua xe LX ie thì cứ việc xúc tiến thôi, đừng lo lắng quá. Phải trải nghiệm thực tế mới biết nó như thế nào các bác ạ.
Xe em đi chưa đc 1000km nên đi chậm và lên xuống ga đều đều đúng 3l 100km nội thành ạ :D, nhà em ở Láng Hạ, em học ở kinh tế, hôm nào cũng đi qua Trường Chinh nên mợ cứ an tâm ạ :D

robocop

Xe buýt
vodka bác, em đang sắp lấy xe, phân vân giữa trắng và XCL đây. Trắng thì em make up em nó tí cho bớt nữ tính, XCL thì em để nguyên mà chạy lun, bác úp hình lẹ nhé :D :D :D

e mới mua 1 e lx125ie, giấy tờ lại bảo 2 tuần nữa mới có! đến bây giờ r mà vẫn bị tình trạng này í! :(
cái này phải chịu thôi bác, vì hầu hết các đại lý đăng kí với bên đăng kiểm dịch vụ gì đó cứ 2 tuần sẽ làm 1 đợt giấy tờ, để gom nhiều khách lại làm 1 lượt chứ không lẽ đi làm từng người, nếu bác mua xe ngay lúc gần cuối đợt 2 tuần của họ thì trong vài ngày có giấy tờ liền thôi, bạn em mua 3 ngày có luôn !

Chỉnh sửa cuối:

thieugia85

Xe tải
mới đi có 1 ngày làm sao mà thấy hết đc hả bạn .. lại là xe mới nữa .. nếu nó lởm khởm ngay từ đầu thì còn ai mua nữa

mhanghufs

Xe hơi
mới đi có 1 ngày làm sao mà thấy hết đc hả bạn .. lại là xe mới nữa .. nếu nó lởm khởm ngay từ đầu thì còn ai mua nữa
thế mới gọi là sự cảm nhận ban đầu. của bền tại người thôi. xe nào mới chẳng tốt, cũ thì chả như nhau.

mhanghufs

Xe hơi
vodka bác, em đang sắp lấy xe, phân vân giữa trắng và XCL đây. Trắng thì em make up em nó tí cho bớt nữ tính, XCL thì em để nguyên mà chạy lun, bác úp hình lẹ nhé :D :D :D

cái này phải chịu thôi bác, vì hầu hết các đại lý đăng kí với bên đăng kiểm dịch vụ gì đó cứ 2 tuần sẽ làm 1 đợt giấy tờ, để gom nhiều khách lại làm 1 lượt chứ không lẽ đi làm từng người, nếu bác mua xe ngay lúc gần cuối đợt 2 tuần của họ thì trong vài ngày có giấy tờ liền thôi, bạn em mua 3 ngày có luôn !
OK BÁC, E CỨ LƯỜI CHỤP HÌNH, HẸN BÁC SỚM NHẤT. CƠ MÀ BÁC MUA MÀU TRẮNG ĐI, E THÀNH THẬT KHUYÊN BÁC...............ĐỂ MÌNH E CÓ MÀU XCL thôi. he he