Cảm nhận LX 125 ie

minhquangha0380

Xe hơi
@vanessa88: giữa tốn tiền sửa xe vì nó hay hỏng vặt và bị đụng xe hay tốn tiền làm đẹp cho nó bác chọn cái nào ?
@bac iTeen: em ko biết bác lấy cái kinh nghiệm đó ở đâu nhưng e khẳng đinh với bác bất cứ ai sinh năm 1989 đều hành mộc hết bác đi hỏi 100 ông thầy coi tướng coi phong thuỷ tử vi ... xem ông nào dám nói hành thổ. còn bác tinh ra được hành thổ thì bác được tôn lên làm sư tổ của môn phong thuỷ rồi đó bác.
- thứ 2 nếu bác tính theo bát quái để ra cái cung hành thổ đó thì thưa bác nguyên tắc của phog thuỷ tử vi chu dịch hay bất cứ cái gì liên quan đến những thứ này đều đi từ thái cực ->lưỡng nghi (âm/dương)->tứ tượng (xuân/hạ/thu/đông)->ngũ hành (kim/mộc/thuỷ/hoả/thổ)-> bát quái (càn/khôn/cấn/chấn/ly/tốn/đoài/khảm)-> bác lấy được cái lợi nhỏ làm thiệt hại cái lớn thì ko biết ông thầy nào dạy bạn mà ngược đời vậy.

Em là gà mới . ^^. hế lô các bác ạ. e vào otofun theo dõi xem các bác bình loạn thế nào lâu lém rùi. :D . nhưng bi h` mới dám hỏi . e cũng định mua 1 em lx ie , chắc khoảng giữa tháng 6 thi TN xong thì em lấy . Em sn 89 , có bác nào mệnh mộc giống em ko?. Nên mua màu gì hở các bác . em thích màu đỏ , nhưng thấy các bác nói thế lại sợ rùi . hic. :(( . thanks các bác trc' naz. e ở HN .
=> bác xexyz: bác cứ chọn cái màu đen hành thuỷ cho e thuỷ sinh mộc cái xe sẽ đem lại lợi ích cho bác.
=> còn cái hành thổ trong bát quái kia nó khắc thuỷ nên chả sao hết. ko ai đi lấy cái nhỏ mà bỏ cái lớn hết các bác.
=> còn màu trắng/ngà voi là kim nó khắc hành mộc bác mua nó sẽ tốn tiền sửa xe cũng nhu phải sửa cả người vì hay bị đụng xe đấy.
=> bác chọn cái màu đỏ tốn tiền đừng hỏi tại sao vì mộc sinh hoả mà chưa chắc bác đã được lợi cái gì.
=> hoả thì sinh thổ đấy nhưng dc lợi cái nhỏ mà mất cái lớn theo bác nên ko.
=> nếu thế thì thà bác chọn màu xanh hành mộc hoặc màu vàng/đồng hành thổ con hơn là hoả. mộc với mộc cung tốt vì lưỡng mộc thì thành lâm. còn mộc khắc thổ thì ko sao vì bạn khắc cái xe cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

LXie

Xe tải
cái tiêu đề vs cái nd càng ngày càng ko liên quan các cụ ạ :)) . lập 2pic riêng về phong thuỷ mầu mè cho hot đi các cụ

DUCYEN

Xe máy
Bố cáo bố cáo, topic này xin tạm dừng tại đây, anh chị em có bàn luận về mệnh mạng và phong thủy nói chung thì em đã lập 1 topic mới để tiện theo dõi hơn ý mà. Em xin chân thành cảm ơn tất cả các cụ, các bác, các anh, các chị, bạn bè thân hữu, bà con cuối xóm, đã ghé thăm topic của em :-*. Mong mọi người tiếp túc góp ý ở topic tiếp theo cho em nha. I love you các cụ:-*

xexyz

Xe đạp
1989 là Mộc nhưng con trai là hành Thổ

Nên chọn xe màu Đỏ, Hồng, Tím để tương sinh (Hỏa sinh Thổ)
Chọn xe màu Vàng để đc tương hợp
Chọn xe màu Đen, Xanh để đc tương khắc

Không nên chọn xe màu Trắng (Thổ sinh Kim)

----
Cách tính này khác với cách mà các cụ vẫn post ở các diễn đàn, nhưng cách này em tham khảo nhiều rồi nên có gì nói đó.

Chúc cụ sớm tìm đc màu mình thích
Thanks cụ nhiều nha...=P~=P~ . Chắc là nên mua em xe hợp mệnh một tí đi cho nó an tâm . :))

xexyz

Xe đạp
cái tiêu đề vs cái nd càng ngày càng ko liên quan các cụ ạ :)) . lập 2pic riêng về phong thuỷ mầu mè cho hot đi các cụ
Công nhận đúng thật cụ ạ . Nhìn các cụ cãi nhau thế kia em cũng ngại . Mà chẳng bít đâu mà lần nữa . :(( . Các cụ cứ bình tĩnh . =P~=P~

mr_baotrung

Xe hơi
THỨ 7 NÀY EM ĐI LẤY LX IE, em thấy các cụ comment bảo là xe ngon em cũng thấy yên tâm,mong là sẽ ko thất vọng :D

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
THỨ 7 NÀY EM ĐI LẤY LX IE, em thấy các cụ comment bảo là xe ngon em cũng thấy yên tâm,mong là sẽ ko thất vọng :D
Cụ sẽ không thất vọng đâu. Hồi em mới đi lấy LX ie, đọc cm của các bác về LX mà cũng thấy hoảng. Nhưng sau khi lấy ie về rồi thì thấy tốt hơn hẳn.

lanhuong1965

Xe điện
Em mạng THỔ,hành...TỎI,các bác tư vấn em cái.Cám ơn thật nhiều!!!

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
các bác cho e hỏi xe lx có nên bọc nilon và lắp khung k các bác ???
Lx của cụ màu gì, màu trắng thì theo em không nên dán nilong 1 thời gian nó thành màu cháo lòng tởm lắm, lắp khung thì tuy theo thẩm mỹ ý thích của từng cụ mợ, thích thì lắp không thích thì thui đừng hỏi ý kiến ai nếu mình đã thích

mr_baotrung

Xe hơi
em vừa lấy xe xong,màu đỏ.theo em cảm nhận là đi khá ngon,mỗi tội cốp nóng quá :D

njnkjmdu

Xe hơi
chính xác bác ạ nóng lắm, hum lọ em vít nó lên hơn 100km chạy cớm vẫn bị túm, đến lúc dừng lại, nóng dã man
mà sao nó nhanh xước thế ợ, mấy đại ka đi lead ấy, cái để chân cứ thích cọ vào xe em, tơi bời :(( :(( nhìn con mình mà đau hết ruột
à mà em thấy đổ A95 chạy êm chứ A92 hơi gằn đấy

mr_baotrung

Xe hơi
đúng như các bác nói nhược điểm em này là cái khóa hơi lỏng lẻo,mà em thấy ngộ nhỡ xe hết acquy thì đi kiểu gì nhi? ko có cái cần khởi động

ndk123

Xe hơi
thì chịu chết cụ ạ , htrc e đi LX nhập có cần khởi động có đạp lòi tòi phòi ra cũng ko nổ đâu, nên cụ đừng tiếc làm gì :))

LXie

Xe tải
đúng như các bác nói nhược điểm em này là cái khóa hơi lỏng lẻo,mà em thấy ngộ nhỡ xe hết acquy thì đi kiểu gì nhi? ko có cái cần khởi động
có hotline cụ ơi . gọi ng ta sẽ mang đến cho mình mướn cục ắc quy khác cụ ah. Đâu 70k thì phải :))

langthang0112

Xe máy
em thấy LX tốn xăng lắm. con gái đi thì đẹp. con trai nên đi lib.
ăn mặc đẹp tôn dáng lắm

iTeen

Xe tải
em thấy LX tốn xăng lắm. con gái đi thì đẹp. con trai nên đi lib.
ăn mặc đẹp tôn dáng lắm
Cụ nói thế nào ấy, LX i.e các cụ ở đây đi đều tầm 2,8l-3l/100km, còn nếu cụ so với các xe khác như AB hoặc xe số thì em đúng bó tay rồi. LX em nó phải vác cả cái thân thép liền khối đi trên đường. Ăn xăng như vậy là ngon rồi

Lib đi tốn xăng hơn LX nhé

0973383483

Xe máy
Sao fai kéo lên cho nó đỡ ì hả bác ? Chạy rotda fai thế à :| E ko thấy được hướng dẫn như thế toàn thấy bảo đi chậm thôi :-?
đâu phải là chạy lotda là phải chạy chậm đâu hả cụ
mình cứ 40-50km/h mà kéo cụ ợ!
ai lại chạy chậm bao giờ
thế thì chán chết
:))