Cảm nhận LX 125 ie

iTeen

Xe tải
[K]club;5681840 nói:
có cụ ạ . ở hà nội thì bán nhiều nhất trên phố Huế . Ngày nào em cũng đi qua , nhìn mấy em LX i.e nhập màu xanh cửu long phê quá các bác ạ . Bao h LX i.e việt có màu này đây =P~
vậy ạ cụ :D em ko hay qua đó ko rõ

Một số người cứ quan niệm LX i.e là phải là LX Việt, tội cho mấy bác đi xe nhập quá.
Nếu kết màu cửu long quá thì cụ làm liệu sơn lại cho nó hoành :D

ndk123

Xe hơi
e có thông tin là tháng 6,nhưng mà k chờ đc nên xúc e màu trắng r :))

ndk123

Xe hơi
màu đấy nghe nói ko đẹp như xe nhập đâu, ko sáng như liberty :) nhà e có e xcl nhập , màu tươi ko trầm ... cụ cứ chờ xem nếu mà đẹp thì xúc, e thì máu quá xúc e trắng r :)) về sau thíc thì sơn tiếp :))

iTeen

Xe tải
Em cũng định lấy xe trắng ạ :D

Để xem màu em cửu long thế nào đã, tại em ko thích mấy màu tối cho lắm :D
Cũng còn hơn 1 tháng nữa em mới lấy xe

DUCYEN

Xe máy
Em là em ứ khoái xanh cửu long bằng màu đen :-|

vanhienn

Xe đạp
Chào các bác, hôm qua đi nhậu về khuya ko ol đc ^^

Uhm, Nếu HN mà lấy được 29 nữa thì ngất. Hôm lấy biển xong bx em cứ nói 2929 đúng bắc kỳ :D . Mà em nghe nói giờ ngoài đó lấy xe là biển 30, 31, 32 phải ko bác? Đâu có lấy được 29 đâu.

30 là biển 4 số ạ, còn biển 5 số lại quay về đầu 29 r ạ :( e là e thíc đầu 29 :x đúng chất HN , trong SG biển chuẩn là bnhieu hả cụ
Trong SG trước đây biển 4 số thì 51, 52 giờ lên 5 số thì lại bắt đầu từ 59 bác à.

5 số giống nhau thì em chưa có đc nhìn thấy trên đường :))

Em là em thích 4 số, nhưng hình như 4 số hết rồi :-<
^^ giờ mà đổi màu, mất giấy (cà vẹt), mất biển ..etc là các bác ấy đè ra thay biển 5 số hết bác ạ.
Bây giờ biển lên đến 12x.xx rồi thì chắc chắn phải có con biển 111.11 chứ. Mỗi tội em cũng chưa tận mục sở thị con biển này :)

Tks bác DUCYEN, Biển em bọc hết 250k. Bọc ở Thiên Thành (59 CMT8) Đối diện Ca Nhạc Trống Đồng. Em tính gỡ vỏ cũ bọc vỏ mới mà mấy bác đó khuyên bọc đè lên luôn, bao giờ ko thích thì bóc vỏ ngoài đi là về lại Origin
okie cám ơn bác, em sẽ ghé qua đó xem sao, hi vọng kiếm được cái yên màu như của bác:-bd
Sorry bác là 49 CMT8 nhé. Hôm qua em nhớ lộn ^^

[K]club;5681840 nói:
có cụ ạ . ở hà nội thì bán nhiều nhất trên phố Huế . Ngày nào em cũng đi qua , nhìn mấy em LX i.e nhập màu xanh cửu long phê quá các bác ạ . Bao h LX i.e việt có màu này đây =P~
vậy ạ cụ :D em ko hay qua đó ko rõ

Một số người cứ quan niệm LX i.e là phải là LX Việt, tội cho mấy bác đi xe nhập quá.
Nếu kết màu cửu long quá thì cụ làm liệu sơn lại cho nó hoành :D
Lx ie nhập có bác ạ. Thằng bạn em ngoài HN mới mua 114 triệu VND

-----------------------------------------

À, có cái này em thắc mắc là xe em khi mà bật đèn thì không cần bóp phanh (thắng) cũng đề được máy. Vậy là điều kiện cần để khởi động là nó lấy qua tín hiệu của đèn :D, chứ ko phải qua tiếp điểm của phanh xe... Có bác nào giống em ko ạ???

Thêm cái nữa, sau 1 tuần chạy con này em cảm thấy ko nên so sánh nó với dòng Honda (Nhất là SH) Tại vì kết cái dáng của Vespa thôi ^^. Đặc biệt là khi chạy khoảng 60 km/h mà đi qua lằn sơn an toàn kẻ trên đường *** xe bay lệch qua một bên.. hix em nào tay yếu (nhất là chị em) chắc cũng hoảng đấy. Rồi khi chạy chậm chậm xe nó giật giật như là chạy trên cầu thang ý. :(

tung.pham

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ, cụ mà đi sau xe LX nào chạy qua vạch giảm tốc thì nhìn thấy phần sau xe lệch sang hẳn 1 bên, rất ảo. Không biết có phải do lốp căng quá không hay như nào chứ nhỉ.

DUCYEN

Xe máy
Trong SG trước đây biển 4 số thì 51, 52 giờ lên 5 số thì lại bắt đầu từ 59 bác à.

^^ giờ mà đổi màu, mất giấy (cà vẹt), mất biển ..etc là các bác ấy đè ra thay biển 5 số hết bác ạ.
Bây giờ biển lên đến 12x.xx rồi thì chắc chắn phải có con biển 111.11 chứ. Mỗi tội em cũng chưa tận mục sở thị con biển này :)

Sorry bác là 49 CMT8 nhé. Hôm qua em nhớ lộn ^^

Lx ie nhập có bác ạ. Thằng bạn em ngoài HN mới mua 114 triệu VND

-----------------------------------------

À, có cái này em thắc mắc là xe em khi mà bật đèn thì không cần bóp phanh (thắng) cũng đề được máy. Vậy là điều kiện cần để khởi động là nó lấy qua tín hiệu của đèn :D, chứ ko phải qua tiếp điểm của phanh xe... Có bác nào giống em ko ạ???

Thêm cái nữa, sau 1 tuần chạy con này em cảm thấy ko nên so sánh nó với dòng Honda (Nhất là SH) Tại vì kết cái dáng của Vespa thôi ^^. Đặc biệt là khi chạy khoảng 60 km/h mà đi qua lằn sơn an toàn kẻ trên đường *** xe bay lệch qua một bên.. hix em nào tay yếu (nhất là chị em) chắc cũng hoảng đấy. Rồi khi chạy chậm chậm xe nó giật giật như là chạy trên cầu thang ý. :(
Bác nói đúng đấy, em thấy so sánh LX với SH là hơi khập khiễng, vì 1 con được sản xuất để đi lại nhẹ nhàng trong thành phố chứ không phục vụ mục đích đi nhanh như gió, còn 1 con lại phục vụ cả đi trong phố và những chuyến hành trình dài thì làm sao mà so sánh với nhau được. Nói chung với mỗi hoàn cảnh thì mỗi xe có 1 ưu điểm và nhược điểm riêng, không con nào toàn vẹn cả, đúng không các bác. LX thì trang nhã, SH thì thể thao. So sánh như thế này cứ như kiểu so sánh Hoa Hậu Mai Phương Thúy với vận động viên thể hình Lý Đức xem ai đẹp hơn và khỏe hơn ý nhỉ ??? :-|>:) Còn chuyện bánh xe như thế thì chắc là bệnh cỗ hữu rồi không biết có sửa được không nữa ? bác nào sửa được bảo em với nha, em qua sửa đi cho sướng :-bd

vanessa88

Đi bộ
Tớ cũng mộc nè, mộc sinh hỏa (đỏ) nên sinh khí của mình bị cái xe nó hút hết, hehe.... thầy bói nó phán thế... tin hay không tùy.... em thì cưới anh xanh ạ.... nhưng mà nói thật, màu đò: đẹp:|
hixhix, vậy là đi màu đỏ người sẽ teo như cái que mất. khổ thân mình lại thik mỗi màu đỏ. chắc phải suy nghĩ lại quá chứ ko hợp mệnh thế này đi mấy hum lại tèo thì chết @.@

vanessa88

Đi bộ
ko đâu sunny ah: thầy bói bác coi noi thế ko đ1ung đâu:
- thế này: nếu bạn chọn xe màu đỏ. Tuy nó ko gây khó khăn gì trong cv cũng như cuộc sống của bác vì bác mạng mộc ko phải kim. Tuy nhiên bạn sẽ phải tốn nhiều tiền để chỉnh trang cho xe oách hơn những xe khác :D Ví dụ nếu bác dùng xe mạng thuỷ màu đen thì tốn 1m để trang hoàng xe nhưng xe này có khi bác hứng chí tốn 2-3m để xe thành độc nhất vô nhị :D
- hoặc nhiều khi đi bảo trì nhớt agip được ùi. nhưng bác hứng chí xài motul cho nó khoẻ máy thì sao. vấn đề ở chỗ đó hihi
hớ hớ, thế là mạng mộc đi màu đỏ là sướng cho em xe thui bác nhỉ , còn chủ của nó thì vật vã vì nhẵn túi :D

mr_baotrung

Xe hơi
em mạng hỏa thì đi xe màu đỏ đúng ko các bác? chủ nhật này em đi lấy xe :D

trandotrung

Đi bộ
Em vừa múc nó sáng nay! màu nâu ( Lx125ie), xe đi em thấy tay côn nhẹ có thấy nó nặng như dân đồn đâu! tiếng nổ rất êm! người ta nói mới chạy RỐT ĐA thì đi chậm từ từ! hix hix! Nói chung em thấy đi sướng hơn Li Việt :-bd

Chỉnh sửa cuối:

xexyz

Xe đạp
Em là gà mới . ^^. hế lô các bác ạ. e vào otofun theo dõi xem các bác bình loạn thế nào lâu lém rùi. :D . nhưng bi h` mới dám hỏi . e cũng định mua 1 em lx ie , chắc khoảng giữa tháng 6 thi TN xong thì em lấy . Em sn 89 , có bác nào mệnh mộc giống em ko?. Nên mua màu gì hở các bác . em thích màu đỏ , nhưng thấy các bác nói thế lại sợ rùi . hic. :(( . thanks các bác trc' naz. e ở HN .

iTeen

Xe tải
Em là gà mới . ^^. hế lô các bác ạ. e vào otofun theo dõi xem các bác bình loạn thế nào lâu lém rùi. :D . nhưng bi h` mới dám hỏi . e cũng định mua 1 em lx ie , chắc khoảng giữa tháng 6 thi TN xong thì em lấy . Em sn 89 , có bác nào mệnh mộc giống em ko?. Nên mua màu gì hở các bác . em thích màu đỏ , nhưng thấy các bác nói thế lại sợ rùi . hic. :(( . thanks các bác trc' naz. e ở HN .
1989 là Mộc nhưng con trai là hành Thổ

Nên chọn xe màu Đỏ, Hồng, Tím để tương sinh (Hỏa sinh Thổ)
Chọn xe màu Vàng để đc tương hợp
Chọn xe màu Đen, Xanh để đc tương khắc

Không nên chọn xe màu Trắng (Thổ sinh Kim)

----
Cách tính này khác với cách mà các cụ vẫn post ở các diễn đàn, nhưng cách này em tham khảo nhiều rồi nên có gì nói đó.

Chúc cụ sớm tìm đc màu mình thích

DUCYEN

Xe máy
Đúng chứ sao hỏng hả bác, xe mới cần kéo khoảng 70km/h thôi, cho nó thoát xe, nhưng không nên kéo với quãng đường dài quá, chỉ tầm 1km hay 2km thôi. Đừng đi xe chậm mãi trong quá trình chạy roda bác ạ. Kinh nghiệm và nhiều người khuyên em thía đấy ạ:)>-