Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cháu mới đi 2 tháng đã gặp lỗi này - thấy bực bội vãi :( hiện đại quá cũng khổ

thangaudio

Xe buýt
E đi ké chuyến HN-Ninh bình quay đầu mà về đau hết cả Thủ, cứ o o mãi, Cụ bẩu nó bốc hơn CX5 2.5 thì e xin chịu,
Bồng bềnh như nhau, nhưng ồn thì là đặc sản rồi

lanAltis

Tháo bánh
Em vào hóng để mua xe, hãng Honda chỉ chê mỗi khoản ồn lốp ạ. Em đã đi CRV 2.0 2015 ạ, ko biết đời mới có cải thiện hơn ko?

zero4803

Xe buýt
Nó là cảm giác quen xe thôi cụ, trước chỉ chạy altis và đi thử Crv ( sales ko hề giới thiệu muốn chạy bốc thì bỏ eco) thì thấy khá tương đồng. Nhưng giờ lái Crv và thỉnh thoảng chạy altis ( nhà em vẫn còn altis) thì thấy Crv chạy thích hơn nhiều, đầm, ngồi cao quan sát tốt hơn, xăng cũng chỉ ngang altis dù xe nặng hơn 3 tạ.
Riêng Mazda dáng ẻo lả em đã ko thích + chất lượng vật liệu của T. hải thì em ko bao giờ chọn bất kỳ xe nào của họ lắp.
Ko phải tự nhiên cùng hạng xe mà giá đắt hơn đôi ba trăm củ. Ai có tiền + độ tuổi + sở thích thì mua thôi :)
em vẫn đi Altis, hôm rồi lái thử crv vài chục km cảm nhận rõ là đạp ga Altis sướng hơn, đạp phát nào dính phát đấy, cách âm tốt hơn crv, còn tay lái đúng là crv đầm hơn chút, xe hiện đại hơn. Đang đi altis kiểu nó lành quá, ít hỏng vặt nên sắp tới chuyển crv không biết có còn lành được như vậy không :))))

hell_angel0910

Xe buýt
em vẫn đi Altis, hôm rồi lái thử crv vài chục km cảm nhận rõ là đạp ga Altis sướng hơn, đạp phát nào dính phát đấy, cách âm tốt hơn crv, còn tay lái đúng là crv đầm hơn chút, xe hiện đại hơn. Đang đi altis kiểu nó lành quá, ít hỏng vặt nên sắp tới chuyển crv không biết có còn lành được như vậy không :))))
Cụ gạt qua S đạp thử. Crv xem sao.

Rockiegp

Xe đạp
E mới chạy đc gần 1 vạn thì đánh giá cơ bản là ngon và lành. Tuy nhiên thiếu cảnh báo điểm mù, ghế phụ chỉnh cơm và cam360 thì e đánh giá là phèn. Các phiên bản mới hơn nên bổ sung nếu muốn cạnh tranh tốt hơn.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
E mới chạy đc gần 1 vạn thì đánh giá cơ bản là ngon và lành. Tuy nhiên thiếu cảnh báo điểm mù, ghế phụ chỉnh cơm và cam360 thì e đánh giá là phèn. Các phiên bản mới hơn nên bổ sung nếu muốn cạnh tranh tốt hơn.
CRV nguyên bản làm gì có camera 360! G và L có camera lanewatch cụ ạ! Còn bản mới thì phải đợi đến năm 2023 mới ra mắt nếu theo đúng tiến độ 5 năm 1 vòng đời (thế hệ hiện tại ra mắt VN đầu năm 2018).

Website
www.peugeothungyen.vn
Chỗ em mấy con Maz đời 16, 17 sao mà máy nào gào ghê thật
đó là nguyên lý thiết kế riêng của maz thôi bác à, xe mazda nào lú mới nổ máy gầm cũng to mà, nhưng chỉ tầm 30s là máy lại êm ru

heroesdaubu

Xe điện
Theo em đánh giá là rất lành, nước ga lái khá bốc, an toàn đủ dùng, gét cái adaptive cc, trên cao tốc đang mơ mà có thằng dở hơi nó tạt đầu là xe tự phanh dúi dụi, hoặc dí sát để vượt thì cái sensing nó kêu ầm ĩ, nhưng em thấy như thế là an toàn

zero4803

Xe buýt
Theo em đánh giá là rất lành, nước ga lái khá bốc, an toàn đủ dùng, gét cái adaptive cc, trên cao tốc đang mơ mà có thằng dở hơi nó tạt đầu là xe tự phanh dúi dụi, hoặc dí sát để vượt thì cái sensing nó kêu ầm ĩ, nhưng em thấy như thế là an toàn
tàu ngầm các gr Crv em thấy nhiều cụ kêu, xe có tiếng rè rè taplo, đạp phanh kêu ken két (phải ra hãng thay cụm công tắc phanh), phanh đt lỗi khiến xe bó không di chuyển được, mặc dù còn bh nhưng xe không đến đại lý được, mà cẩu xe thì quá tiền sửa, cuối cùng phải tự mua công tắc phanh đt thay hết 3 củ...haiz

RAVA

Xe ba gác
Em vào hóng để mua xe, hãng Honda chỉ chê mỗi khoản ồn lốp ạ. Em đã đi CRV 2.0 2015 ạ, ko biết đời mới có cải thiện hơn ko?
-Con CR-V đời mới êm ái hơn mấy con CR-V đời cũ nhiều, tay lái nhẹ hơn, giảm xóc và lốp cũng mềm hơn, cách âm tốt hơn…

heroesdaubu

Xe điện
tàu ngầm các gr Crv em thấy nhiều cụ kêu, xe có tiếng rè rè taplo, đạp phanh kêu ken két (phải ra hãng thay cụm công tắc phanh), phanh đt lỗi khiến xe bó không di chuyển được, mặc dù còn bh nhưng xe không đến đại lý được, mà cẩu xe thì quá tiền sửa, cuối cùng phải tự mua công tắc phanh đt thay hết 3 củ...haiz
Xe em cũng thấy nó rè nhẹ phía gương phụ nếu đi đường vắng, cái chân phanh nó kêu to hơn của Toy thật, phanh điện thì Crv em chưa nghe lỗi bao giờ. Nói chung hiện đại thì sẽ nhiều cơ hội bị hỏng hơn. Ko thích thì cụ quay lại Toy thôi, tầm crv cũng ngang tầm Phò thu nợ, phanh tay kéo rẹt phát khỏi lỗi như altis đang đi kkk

Chỉnh sửa cuối:

chuyengiaxe

Xe máy
hôm e có đi thử CRV và cx5 2.0. cảm nhận thực tế so sánh 2 xe và xe e đang sử dụng là altis 2014. Ngoại thất : CRV ngoại hình bệ vệ nhất phần đầu, nhìn có vẻ oách oách, ngang, phần đuôi đèn hậu thì quá xấu, như cái mái chùa. cx5 thì sale nữ ngoại hình đẹp, chân thon, trắng, lạc đề chút, cx5 ngoại hình có vẻ trẻ trung, cân đối về các phía, tuy nhiên thiếu điểm nhấn,.
nội thất
Crv bản thường thì nội thất hơi xấu, bản cao cấp thì có ghế da rất êm và phần gỗ đẹp, nội thất crv rộng rãi,mà cảm giác sang sang , ấm áp hơn Cx5, cx5 nội thất cũng đẹp nhưng hàng sau hơi chật, ngồi sau có vẻ tù túng bí bí kiểu gì ý.

cảm giác lái:
CRV : ỳ, máy khi tăng tốc kêu to, lên 7 80 tubo mở rồi nhưng không thấy cảm giác bốc gì cả, xe cứ kêu ồ ồ nhưng không thấy đẩy người mạnh, kém xa altis của e. khi tăng tốc vút chỉ thì xe cảm giác chòng chành , ghê ghê. nói chung là phần lái e thấy thua altis của e về cả tăng tốc, chắc xe, cách âm e toàn đi đường đẹp nên ko cảm nhận dc , tuy nhiên tiếng máy tăng tốc của crv khá khó chịu
CX5: có vẻ cân bằng xe hơn khi tăng tốc, tăng tốc kịch ga khá bốc, cảm giác sướng sướng. khi tăng tốc kịch ga xe ko thấy chao đảo như crv. tiếng máy nghe đã và sướng chứ ko thấy khó chịu
Có gì đó sai sai, em thấy khoản tăng bốc thì con CRV nhanh, không ỳ tý nào.

Khanhle3111

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi là con CRV so với Kia Sorento thì sao ạ ..... Em đang tính mua xe nên đang phân vân các cụ ạ, mong các cụ chém em nhẹ tay :D

3d4s

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là con CRV so với Kia Sorento thì sao ạ ..... Em đang tính mua xe nên đang phân vân các cụ ạ, mong các cụ chém em nhẹ tay :D
Mua xe để dùng lâu năm, kiểu 7-10-12 năm thì CRV mà mua. Còn đổi xe trước 7 năm thì Sorento.

CRV sẽ tiết kiệm xăng hơn. Nội ngoại thất lâu xuống cấp hơn. Đi lại nhẹ nhàng, ổn định, chi phí vận hành, bảo dưỡng cơ bản là thấp.

Sorento to xác hơn, ngồi sẽ thoải mái hơn. Tiện ích cũng nhiều hơn. Thường nội thất sẽ xuống cấp/xấu đi nhanh hơn CRV. Xe Kia ở VN được bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế... đơn giản, giá hợp lý nên cũng ok.

Ở VN đi lại ít, chạy tốc độ chậm là chính, nên mua xe nào cũng đc. Theo sở thích & túi tiền, còn xe giá loanh quanh dưới 1 tỷ thì lái chẳng khác nhau lắm đâu.