Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
-Ngoài vc Sò ở pk trên nên to rộng hơn, nhiều ốp sần hơn thì những cái khác nó…ngc lại đấy? :D
Những cái gì nói nghe xem nào ? Sorento nó hạng D, ngồi tít mâm trên , CRV lấy gì mà đánh đu với nó ??? Động cơ 1,5 tụt bô lag, hộp số CVT giẻ rách, dẫn động FWD đi đánh đu với 2.5 hút khí tự nhiên, hộp số AT 6 cấp (máy dầu thì AT8 cấp), dẫn động AWD hả ??? chưa nói hệ thống âm thanh 12 loa Bose..., tự sướng vừa thôi ko ngáo đấy!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Những cái gì nói nghe xem nào ? Sorento nó hạng D, ngồi tít mâm trên , CRV lấy gì mà đánh đu với nó ??? Động cơ 1,5 tụt bô lag, hộp số CVT giẻ rách, dẫn động FWD đi đánh đu với 2.5 hút khí tự nhiên, hộp số AT 6 cấp (máy dầu thì AT8 cấp), dẫn động AWD hả ??? chưa nói hệ thống âm thanh 12 loa Bose..., tự sướng vừa thôi ko ngáo đấy!
-Thế bác đã chạy đc bao nhiêu km rồi hay lại mới chỉ biết đọc spec rồi hót đấy? :D :))

heroesdaubu

Xe điện
-Thế bác đã chạy đc bao nhiêu km rồi hay lại mới chỉ biết đọc spec rồi hót đấy? :D :))
Tấm chiếu mới hoặc có mục đích khác , chấp làm gì cụ kkk. Với người như vậy, đừng quote, đừng cãi, ... đoàn người cứ đi thôi

NhocBeo79

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi: cửa sổ trời của CRV bản L chạy mùa hè có bị nóng không ạ? Em đang tính mua CRV bản L. Cảm ơn các cụ nhiều.

Mũi tên bạc

Xe container
Các cụ cho em hỏi: cửa sổ trời của CRV bản L chạy mùa hè có bị nóng không ạ? Em đang tính mua CRV bản L. Cảm ơn các cụ nhiều.
Xe em trước đi hơn 2 năm mới dán cửa sổ trời và dán cũng được khoảng 8 tháng nhưng theo em thì dán cửa sổ trời hay không thì nó không rõ rệt nhưng dán kính lái. Dán kính lái và không thì khó khác nhau nhiều chứ cửa sổ trời thì khó cảm nhận!

linhbogiong

Xe tăng

Tụt bô của accord cho hút khí tự nhiên với có cấp của camry với m6 hít khói. Toàn sale đọc thông số có làm tý độ không. Xem đi mà mở rộng tầm mắt.

NhocBeo79

Xe đạp
Xe em trước đi hơn 2 năm mới dán cửa sổ trời và dán cũng được khoảng 8 tháng nhưng theo em thì dán cửa sổ trời hay không thì nó không rõ rệt nhưng dán kính lái. Dán kính lái và không thì khó khác nhau nhiều chứ cửa sổ trời thì khó cảm nhận!
Em cám ơn cụ nhiều.

zero4803

Xe buýt
Xe em cũng thấy nó rè nhẹ phía gương phụ nếu đi đường vắng, cái chân phanh nó kêu to hơn của Toy thật, phanh điện thì Crv em chưa nghe lỗi bao giờ. Nói chung hiện đại thì sẽ nhiều cơ hội bị hỏng hơn. Ko thích thì cụ quay lại Toy thôi, tầm crv cũng ngang tầm Phò thu nợ, phanh tay kéo rẹt phát khỏi lỗi như altis đang đi kkk
em đi Toy mãi rồi, giờ muốn đổi gió, nhìn đi nhìn lại vẫn kết crv hơn cả. San xe Hàn em chẳng mê mặc dù option nó nhiều đấy nhưng chỉ lòe bọn mới mua xe thôi, đi xe lâu chỉ cần nghe nhạc mp3, radio là hết bài, nhiều đồ chơi chỉ tổ hỏng vặt

cusao

Xe lăn
em đi Toy mãi rồi, giờ muốn đổi gió, nhìn đi nhìn lại vẫn kết crv hơn cả. San xe Hàn em chẳng mê mặc dù option nó nhiều đấy nhưng chỉ lòe bọn mới mua xe thôi, đi xe lâu chỉ cần nghe nhạc mp3, radio là hết bài, nhiều đồ chơi chỉ tổ hỏng vặt
Em đồng ý với bác điều này!
Em không chê xe nào, khen hãng nào nhiều nhưng mọi thứ tiện ích chỉ háo hức lúc đầu. Khi đã dùng nhiều thì chỉ quan tâm đến vài thứ như : Sức mạnh và sự ổn định của động cơ, hệ thống treo, hệ thống phanh, khung sườn, cách âm....Còn đâu thì chỉ tập trung vào điều khiển là chính, sao cho an toàn, tiện lợi để di chuyển từ A-B

zero4803

Xe buýt
Em đồng ý với bác điều này!
Em không chê xe nào, khen hãng nào nhiều nhưng mọi thứ tiện ích chỉ háo hức lúc đầu. Khi đã dùng nhiều thì chỉ quan tâm đến vài thứ như : Sức mạnh và sự ổn định của động cơ, hệ thống treo, hệ thống phanh, khung sườn, cách âm....Còn đâu thì chỉ tập trung vào điều khiển là chính, sao cho an toàn, tiện lợi để di chuyển từ A-B
Cơ mà em lái thử San thì thấy nó cách âm êm, không gian xe rộng hơn crv đấy, còn lại chẳng chê được gì ngoài mác xe Hàn,dùng lâu dài kém bền hơn xe Nhật thôi

cusao

Xe lăn
Cơ mà em lái thử San thì thấy nó cách âm êm, không gian xe rộng hơn crv đấy, còn lại chẳng chê được gì ngoài mác xe Hàn,dùng lâu dài kém bền hơn xe Nhật thôi
Vậy thì cứ San mà dùng thôi, mình mua mình dùng cơ mà

tuongvt

Xe buýt
công nhận chỉ có lần đầu mua xe chăm chăm vào option nên bị mấy cái xe hàn nó loè, đi lâu rồi ngta mới hiểu thứ cần nhất ở cái xe là gì

Quê bầm

Xe điện
Em xin hóng tí em CRV, dưới 1 tỏi hoang mang thật

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
San là xe dòng mid size nên rộng hơn CRV là hiển nhiên. Còn rộng hơn nhiều hay không thì khó nói vì Nhật nổi tiếng là sắp xếp khoa học và thực dụng đến mức cực đoan- xe bé tí mà lòng xe rộng rãi!

RAVA

Xe ba gác
-Riêng về cảm giác lái thì xe Hàn rất chán, hầu như con xe Hàn nào khi có cơ hội e đều lên lái thử mà chưa thấy con nào hơn đc xe Nhật hay Mỹ cùng pk? :D

Alive007

Xe tải
10 năm sau mới có cơ hội đổi xe như thớt. Hi vọng lúc đó sẽ đc mua xe Made in Việt Nam và có cảm giác sướng như thớt. :D

heroesdaubu

Xe điện
Nếu cụ tính đổi xe sau mấy năm thì mua xe Hàn, thử trải nghiệm cũng ko sao. Nói thật với cụ là cảm giác lái thua xa xe Nhật, Đức... San đời 2018 em đổi xe đi cả bản dầu và xăng rồi.
Hôm nay ngồi sau xe con Sò pre dầu mới, số 8 cấp, em ko lái nhưng thấy xe bốc gớm, loa bose nghe cũng ổn nhưng ko thiện cảm vì rối rắm nắm nút, nhìn giống hàng mã ko chắc chắn. Lúc đầu thấy ngợp và thích nếu bạn nào trẻ đã đi xe Nhật rồi chuyển xe Hàn. Nhưng sẽ nhanh chán thôi.
Xưa em đi 1 đời rồi nên ko lạ gì

zero4803

Xe buýt
Vậy thì cứ San mà dùng thôi, mình mua mình dùng cơ mà
em chẳng dại, trên hội San kêu nhiều lắm: cửa xe cọt kẹt, lòng dè bánh xe 1 thời gian là rụng, bản máy xăng 1 tháng hao nước mát gần hết...Chẳng qua đi xem xe em dẫn gấu nhà xem đủ các xe cho khách quan, chứ em chốt cọc vẫn là crv cụ ợ :)))))) Công nhận crv đi tiết kiệm, xác 1 tấn 6 mà ăn xăng chỉ như Altis 2.0 cũ của em

Chỉnh sửa cuối: