Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

zero4803

Xe buýt
em định lấy bản G, ko có cảm biến lùi sau thì có cần lắp thêm ko nhỉ, em lái 10 năm rồi, xem cam lùi nhiều thấy quen hơn

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
em định lấy bản G, ko có cảm biến lùi sau thì có cần lắp thêm ko nhỉ, em lái 10 năm rồi, xem cam lùi nhiều thấy quen hơn
Em thấy chẳng cần cảm biến. Cam lùi thiết thực hơn!

lannh

Xe buýt
Có vẫn hơn. Nhiều lúc trời tối và mưa thì Cam không nhìn thấy gì cả

• Vodka
Reactions: tka

Mũi tên bạc

Xe container
Có vẫn hơn cụ ạ, hiện tại em không rõ bản G thiếu so với L gì nhưng em mua năm 2019 thì thiếu cảm biến sau, cốp điện, gạt mưa tự động. Đây là ba cái em rất thích nên phải mua bản L!

zero4803

Xe buýt
Có vẫn hơn cụ ạ, hiện tại em không rõ bản G thiếu so với L gì nhưng em mua năm 2019 thì thiếu cảm biến sau, cốp điện, gạt mưa tự động. Đây là ba cái em rất thích nên phải mua bản L!
nó vẫn thiếu như vậy cụ ạ, ngoài ra còn cả sạc không dây nữa

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]

zero4803

Xe buýt
Bản G có sensing không cụ? nếu không có thì cụ mua bản L đi!
sensing đủ cả 3 bản, kinh tế em chưa đủ để cố bản L, lý do khác là em ko thích cửa sổ trời vì nó nóng, dùng 1 thời gián là gioăng cao su nhanh lão hóa, nước tắc tràn vào xe... nên G là lựa chọn ok nhất rồi. Chỉ ghét bọn honda quá ki khi không lắp cảm biến sau cho bản G

Bobibong

Xe tải
E nhớ bản L khác G mấy cái chính sau: đèn sương mù led (các bản khác halogen hình tròn, L là các mắt riêng tại 1 dải), gạt mưa tự động, sạc ko dây, cửa sổ trời toàn cảnh, cảm biến lùi, đá cốp

heroesdaubu

Xe điện
E nhớ bản L khác G mấy cái chính sau: đèn sương mù led (các bản khác halogen hình tròn, L là các mắt riêng tại 1 dải), gạt mưa tự động, sạc ko dây, cửa sổ trời toàn cảnh, cảm biến lùi, đá cốp
Cụ chưa chuẩn 1 chỗ, đèn sương mù Led hình tròn.

keomutvuive

Xe điện
hôm e có đi thử CRV và cx5 2.0. cảm nhận thực tế so sánh 2 xe và xe e đang sử dụng là altis 2014. Ngoại thất : CRV ngoại hình bệ vệ nhất phần đầu, nhìn có vẻ oách oách, ngang, phần đuôi đèn hậu thì quá xấu, như cái mái chùa. cx5 thì sale nữ ngoại hình đẹp, chân thon, trắng, lạc đề chút, cx5 ngoại hình có vẻ trẻ trung, cân đối về các phía, tuy nhiên thiếu điểm nhấn,.
nội thất
Crv bản thường thì nội thất hơi xấu, bản cao cấp thì có ghế da rất êm và phần gỗ đẹp, nội thất crv rộng rãi,mà cảm giác sang sang , ấm áp hơn Cx5, cx5 nội thất cũng đẹp nhưng hàng sau hơi chật, ngồi sau có vẻ tù túng bí bí kiểu gì ý.

cảm giác lái:
CRV : ỳ, máy khi tăng tốc kêu to, lên 7 80 tubo mở rồi nhưng không thấy cảm giác bốc gì cả, xe cứ kêu ồ ồ nhưng không thấy đẩy người mạnh, kém xa altis của e. khi tăng tốc vút chỉ thì xe cảm giác chòng chành , ghê ghê. nói chung là phần lái e thấy thua altis của e về cả tăng tốc, chắc xe, cách âm e toàn đi đường đẹp nên ko cảm nhận dc , tuy nhiên tiếng máy tăng tốc của crv khá khó chịu
CX5: có vẻ cân bằng xe hơn khi tăng tốc, tăng tốc kịch ga khá bốc, cảm giác sướng sướng. khi tăng tốc kịch ga xe ko thấy chao đảo như crv. tiếng máy nghe đã và sướng chứ ko thấy khó chịu

keomutvuive

Xe điện
nếu so sánh rộng ra : crv, santafe,cx5, outlander , xtrail thì CRV có vẻ cân bằng các yếu tố ngoại hình giá thành độ bốc, độ sướng và tiêu thụ nhiên liệu.

Makoto81

Xe tải
Mình ở Hải Phòng, đang phân vân giữa tucson 2022 và crv G. Bạn sale nào báo giá giúp mình Crv G nhé.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Mình ở Hải Phòng, đang phân vân giữa tucson 2022 và crv G. Bạn sale nào báo giá giúp mình Crv G nhé.
Cụ ra thẳng Honda Hải Phòng làm trực tiếp. Vì Hòn Đá phân vùng cụ ạ.

Thanh Honda CRV

Xe hơi
nếu so sánh rộng ra : crv, santafe,cx5, outlander , xtrail thì CRV có vẻ cân bằng các yếu tố ngoại hình giá thành độ bốc, độ sướng và tiêu thụ nhiên liệu.
Thì đúng mà cụ CRV nó dung hoà tất cả các em kia. Chân em không dài nhưng đủ dùng

Mũi tên bạc

Xe container
hôm e có đi thử CRV và cx5 2.0. cảm nhận thực tế so sánh 2 xe và xe e đang sử dụng là altis 2014. Ngoại thất : CRV ngoại hình bệ vệ nhất phần đầu, nhìn có vẻ oách oách, ngang, phần đuôi đèn hậu thì quá xấu, như cái mái chùa. cx5 thì sale nữ ngoại hình đẹp, chân thon, trắng, lạc đề chút, cx5 ngoại hình có vẻ trẻ trung, cân đối về các phía, tuy nhiên thiếu điểm nhấn,.
nội thất
Crv bản thường thì nội thất hơi xấu, bản cao cấp thì có ghế da rất êm và phần gỗ đẹp, nội thất crv rộng rãi,mà cảm giác sang sang , ấm áp hơn Cx5, cx5 nội thất cũng đẹp nhưng hàng sau hơi chật, ngồi sau có vẻ tù túng bí bí kiểu gì ý.

cảm giác lái:
CRV : ỳ, máy khi tăng tốc kêu to, lên 7 80 tubo mở rồi nhưng không thấy cảm giác bốc gì cả, xe cứ kêu ồ ồ nhưng không thấy đẩy người mạnh, kém xa altis của e. khi tăng tốc vút chỉ thì xe cảm giác chòng chành , ghê ghê. nói chung là phần lái e thấy thua altis của e về cả tăng tốc, chắc xe, cách âm e toàn đi đường đẹp nên ko cảm nhận dc , tuy nhiên tiếng máy tăng tốc của crv khá khó chịu
CX5: có vẻ cân bằng xe hơn khi tăng tốc, tăng tốc kịch ga khá bốc, cảm giác sướng sướng. khi tăng tốc kịch ga xe ko thấy chao đảo như crv. tiếng máy nghe đã và sướng chứ ko thấy khó chịu
Riêng về cái khả năng tăng tốc và chòng chành em chả tin cụ nói, cụ xem thế giới họ test slalom và khả năng tăng tốc lên 100km/g chưa mà nói như đúng rồi.

heroesdaubu

Xe điện
nội thất

cảm giác lái:
Nó là cảm giác quen xe thôi cụ, trước chỉ chạy altis và đi thử Crv ( sales ko hề giới thiệu muốn chạy bốc thì bỏ eco) thì thấy khá tương đồng. Nhưng giờ lái Crv và thỉnh thoảng chạy altis ( nhà em vẫn còn altis) thì thấy Crv chạy thích hơn nhiều, đầm, ngồi cao quan sát tốt hơn, xăng cũng chỉ ngang altis dù xe nặng hơn 3 tạ.
Riêng Mazda dáng ẻo lả em đã ko thích + chất lượng vật liệu của T. hải thì em ko bao giờ chọn bất kỳ xe nào của họ lắp.
Ko phải tự nhiên cùng hạng xe mà giá đắt hơn đôi ba trăm củ. Ai có tiền + độ tuổi + sở thích thì mua thôi :)

heroesdaubu

Xe điện
Và thiếu 1 chỗ: L có 6 túi khí còn G có 4.
Cái này thì rõ rồi, em đang chỉnh lại cái thông tin đúng chứ ko có ý định cái thiếu. Muốn đủ vào web Honda load cái brochure là rõ nhất, đỡ phải đoán

Driverto

Xe hơi
Em mới đi crv thấy thích thật. Rất hài lòng. Bác nào biết chỗ mua cốp nhựa crv 2021 chỉ giúp e nhé. Tks.