Cảm nhận hơi bất mãn về Ecosport

ubisapro

Xe trâu
5. Cái món gương gập điện này mà 4 triệu? Mấy cụ sâu ford mò vào xác nhận hãng làm giá này thật ko? Sao e thấy đắng ngắt, hình như có mấy cụ trên ốp rao cái này chưa đến 1 triệu mà??? Hay e nhầm?

SMC

Xe hơi
Mấy món này trong mục khuyến mãi khi mua xe đúng k cụ chủ?

nguyenducduy

Xe điện
Xe còn bảo hành toàn diện, cụ đưa vào hãng yêu cầu kiểm tra lại hết những gì cụ thấy là lỗi ạ, có thể khi lắp thêm đồ thợ ẩu làm không tốt, thợ toàn ngoài vào làm thôi, chứ hãng không làm đâu.

Aon

Xe tăng
- hazz..không biết lên hỏi thì các bác cứ nghi em là sale hãng não. Em thề trên có 2 quả đồi, dưới có một dòng suối là từ nhỏ cha sinh mẹ đẻ đến giờ em chỉ có mua xe chạy chứ chưa bán xe cho một hãng xe nào các bác ợ. Có bán là em bán xe củ em mua xe mới thôi.
- Sáng giờ em chạy xe vòng vòng, leo núi tùm lum thì cảm nhận xe chạy êm và ngon. Có một trường là khi dừng xe đạp côn, em bẻ tay lái thì cảm giác nó bị cạ cạ chân côn, thử làm đi làm lại vẫn bị cảm giác đó.
- Còn các lỗi khác em nói trên thì để em đi một vòng xem có lỗi gì không nữa em đẩy vào ford một lần luôn thể. Có thể mấy bác thợ làm gì bị đứt cầu chì.
ps: Em vô tình phát hiện Ford Nha Trang nó gọi thợ từ gara bên ngoài vào độ cái gương gập điện của em. Vậy mà nó quất em tới 4 triệu...
Riêng đoạn này mà đúng thì Ford NT hơi bị lầy quá. Mang thợ ngoài vào làm chắc hết vài trăm ngàn, xong lấy của khách 4 củ, xong làm hỏng hệ thống điện.Bó tay thật. Sâu của Ford NT vào xác minh xem nào.

huyphung259

Xe buýt
thực sự em éo tin ford lắp them cái gì cho xe mình cả,,, em cũng từng nhan KM và cũng mất mấy ngày đòi lại quyền lợi. vậy nên các cụ kahcs có mua ford thi trừ hêt km và khong nên lắp thêm bất cứ thứ gì dịch vụ của fỏrd,,,

taquna

Xe đạp
e dự định lấy con Ecosport2016 bản full, các cụ kinh nghiệm đi nhiều năm rồi đánh giá xem em nó có hay bị lỗi nhiều ko ạ, em đang phân vân quá mong các kụ chỉ giáo ạ

binhlt55

Xe tải
Nếu cụ chủ thử các kiểu k bật đc đèn cos có khả năng do thợ lắp thêm gương điện làm lỗi xe, cụ yêu cầu bảo hành bằng đc, em e là lỗi này k nhẹ !

dancongnghiep

Xe tải
Ông chủ thớt là sale hãng nào mà quăng vào đây. Mấy vấn đề ông nêu ra đều là bt. Không biết đừng chém gió.

chisu1308

Xe tải
Gương cánh cửa có chế độ auto một chạm hoặc từng mức hay dùng tay hoàn toàn đó cụ .

kung_fu

Đi bộ
Xe không vấn đề gì cả. Vấn đề ở đây là: 1, Ko giới thiệu kỹ cho khách trước khi giao(lỗi nv bán hàng, trừ khi khách không muốn đc giới thiệu). 2, Ko khiếu nại chính nơi mình mua để đòi quyền lợi mà bày tỏ lung tung,(trừ khi khiếu nại rồi mà giải thích không thỏa đáng)

neonguyen1808

Xe hơi
Em thấy cụ có vấn đề thế này, có thể cụ mua ngoài đại lý, hoặc cụ lấy xe quá vội, trước khi giao xe, bạn Sale phải hướng dẫn cụ cách sử dụng, hoặc có một bạn trong phòng Dịch vụ hướng dẫn cụ vấn đề này. còn cụ nhắc những lỗi đó thì em khẳng định cụ chưa tìm hiểu gì nhiều về xe cả. nếu như còn thắc mắc, cụ đem xe qua đại lý, yêu cầu kiểm tra và hướng dẫn lại. việc này không khó khăn gì cả. cụ có thể làm hẳn 1 clip bật tắt đèn pha trên xe cụ, để em xem thao tác của cụ sai chỗ nào, còn không, em nghi cụ là sale hãng khác. Lời em hơi khó nghe, các cụ thông cảm.

lumata

Xe máy
Lậy các cụ cứ phán là em sale hãng khác. Bây giờ em mới chắc chắn một điều là lúc lắp gương gập điện, thợ nó làm lỗi hệ thống điện xe em vì em mới phát hiện thêm một lỗi:
- Số là chiều hôm qua trời mát, dẫn cả nhà đi ăn rửa xe, em mở toàn bộ kính xe xuống cho mát, chạy được vài trăm mét thì 2 gương tự động cụp lại. Em phải tấp vào lề, tắt xe rút chìa khóa rồi nhấn nút mở cửa thì gương nó mới bung ra lại. Em đi thử vài lần thì vẫn bị y chang. Đóng gương mở máy lạnh chạy thì không xảy ra chuyện gì nữa.
Vậy các bác nào nhanh miệng nói em sale hãng nào thì rút lại giúp em cái...
Tuần sau rảnh rỗi đưa xe vào hãng kiểm tra. Xe mới mà vậy bức xúc cực kỳ..

lumata

Xe máy
Mình
Anh cho em xin cái tên, số điện thoại! Và anh được sale nào hỗ trợ mua xe vậy? để em dò hỏi và hỗ trợ cho anh!
Đã nhắn tin cho anh. Nhưng thật sự hơi bị chán cách dịch vụ của bên Ford NT. Mình không trách sale vì sale bán hàng cho mình cũng nhiệt tình, chỉ là cách làm của cty thôi. Lấy xe về được khuyễn mãi dán fim 3M, không biết có thật là fim 3M hay không thì chưa cần biết, mà khi lái xe fim dán trên kính lái trầy trụa tùm lum, đường trầy xướt rất nhiều, nhìn rất nhức mắt và tỏm. Hãng khuyến mãi cũng phải đàng hoàng một xíu chứ

lumata

Xe máy
Mình
Anh cho em xin cái tên, số điện thoại! Và anh được sale nào hỗ trợ mua xe vậy? để em dò hỏi và hỗ trợ cho anh!
Đã nhắn tin cho anh. Nhưng thật sự hơi bị chán cách dịch vụ của bên Ford NT. Mình không trách sale vì sale bán hàng cho mình cũng nhiệt tình, chỉ là cách làm của cty thôi. Lấy xe về được khuyễn mãi dán fim 3M, không biết có thật là fim 3M hay không thì chưa cần biết, mà khi lái xe fim dán trên kính lái trầy trụa tùm lum, đường trầy xướt rất nhiều, nhìn rất nhức mắt và tỏm. Hãng khuyến mãi cũng phải đàng hoàng một xíu chứ

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Ecosport chả bị lỗi gì, cụ phải xác nhận chỗ này, để các cụ khác nghía ecosport ko bị hiểu sai.

Cái lỗi rõ ràng là điện sau khi gắn lung tung cá thứ vào. Thường Ford kêu ngoài vô làm, hị ko chuyên ba cái món này đâu => chắc kêu trúng thằng rởm
Cụ undo kêu trả lại hiện trạng tháo het các cái gắn thêm vào, bắt đền đly Ford.
Găn lung tung làm gị :D:D:D>:D<

LiemBlue

Xe lăn
Em sắm xe eco cho gấu gần 2 tháng nay có đôi lời sau:
Thứ nhất eco chấp tất các loại gạch đá trong phân khúc tầm tiền.
Thứ 2 đổ lỗi cho xe chập báo lỗi là do chủ xe tự thoả thuận láp thêm đồ thợ thuyền chuyên môn kém.
Thứ 3 mọi tính năng vận hành thic eco tương đối mượt và linh hoạt,xe di chuyển nhẹ nhàng chạy tốc độ cao đầm bốc em chạy 140 vẫn ok lên 160 thì hơi bềnh tí.
Thứ 4 eco có nhược điểm là vào số hơi chậm dẫn đến vong tua cao,chân ga ko nhạy như dòng xe nhật cá nhân em thấy eco ăn điểm cho chị em tránh bị vù ga.
Cuối cùng ghét nhất hãng nó cắt mất CC nên về pải lắp thêm vào thì nhìn volang yêu hẳn các cụ nhé;)
Lúc đã lắp CC

Lúc chưa lắp CC

duongnhatvnn

Xe tăng
EM nghĩ chắc thợ lởm ngoài vào làm độ gương cho cụ nên dẫn đến lỗi một số bộ phận khác thôi. Chứ vụ đèn đóm cụ đọc kĩ HDSD, pha bật thì sử dụng cần gạt trái, gập gương em làm 1,7 củ, DVD Adayo 8,6 củ. Hãng chém cụ kinh quá....mà xe em hãng vẫn BH bình thường nhé