Cảm nhận hơi bất mãn về Ecosport

hung_mts

Xe buýt
2. Dạ em biết bật đèn bằng cải nút quay tròn trên táp lô. Bên phải nút quay tròn có cái nút tròn có hình đèn pha. Em nhấn cái nút đó rồi nhưng pha không lên và đèn báo pha hiển thị táp lô cũng không báo. Em thử nhá cos pha thì đèn báo pha trên táp lô sáng màu xanh dương lên.
3 Em chắc chắn với cụ ah. Em chở đi nhiều người, có thằng cháu nó phá kính nên em khóa, vậy mà nó vẫn bấm kính lên xuống được. Nghi nghi em thử mở rồi khóa kình lại (nút khóa kính báo đèn vàng trên nút)và nhờ ông anh kiểm tra dùm, ông bấm nút kính các cửa đều lên xuống vô tư. Em đi nhiều xe rồi, nhấn khóa kính thì tài xế cũng chỉ mở được kính của mình, tài xế không thể mở kính các cửa khác luôn.
4. Em cũng đã tham khảo rồi, chấp nhận xe này. Xe tốt trong tầm tiền. Nhưng có lẽ sự cẩu thả trong cách làm của Ford Nha Trang, khi làm không kiểm tra lại xe cho khách.
Em nghĩ cụ nên tìm hiểu lại hoặc nếu vẫn chưa hiểu thì nên đến đại lý đó nhờ nhân viên tư vấn lại cho. Đây có lẽ là trong lúc vội nhận xe mà ko nhận tư vấn sử dụng xe từ TVBH hoặc TVBH ko tư vấn cho khách

nấmchipu

Xe máy
em thấy các bác có kinh nghiệm nói cũng đúng, bác nên bình tĩnh và đọc kỹ hdsd

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ giống em. EM đếu nhận khuyến mãi món gì hết trừ thẳng vào tiền xe còn ra ngoài làm vừa chất và lại vưa rẻ hơn trong hãng ạ.
thực ra nếu làm trong hãng được bảo hành còn bên ngoài ko dc thì nghiến răng làm. Còn nếu làm dc ở ngoài thì làm cho nó rẻ vì thực tế hãng cũng gọi bên ngoài vào làm :D mấy cái này có phải option lắp thêm của hãng đâu, toàn là độ thêm

còn về chủ thớt :D bài cũng lâu rồi bị đào mộ nên chắc cũng đã biết cách sử dụng xe :D mua về ko đọc sách hướng dẫn cứ mần mò dùng nên đôi lúc còn bỡ ngỡ

họa sỹ già

Xe buýt
1. Kính bên tài có chế độ tự động, nhấn lên xuống là nó tự động chạy lên/ xuống. Hoặc có chế độ chạy như các kính 3 ghế còn lại.

2. Làm gì có nút nhấn đèn pha, mà là gạt, mấy cái nút nhấn là đèn sương mù.

3. Khoá kính( không phải gương nhé chủ thớt): khoá kính thì chỉ khoá ở các cửa phụ, nghĩa là những người khác trên xe đều không điều chỉnh lên/xuống được. Còn mấy nút ở cửa chỗ driver dù có khoá hay không vẫn điều chỉnh lên xuống được ở cả 4 kính.

4. Khoá xe Ford là vậy, nó là chuẩn an toàn kiểu Mẽo, thoát hiểm nhanh, bên ngoài không mở được nhưng bên trong ai cũng mở được. Trẻ em cấm nó táy máy vì chuẩn Mẽo là trẻ em cũng phải thắt dây an toàn và ngồi yên. Táy máy thì đừng ngồi xe.

5. Không ý kiến

Nói chung lên đọc Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng bất cứ cái gì.
Mục 5: Bạn chỉnh lòng gương lùi vào là ok

thudo_auto

Xe đạp
Tóm lại là trách sale không giải thích kỹ càng cho cụ khi mua xe. Thứ 2 trách cụ k hỏi hoặc không đọc sách hướng dẫn cũng k tìm hiểu r lên đây than phiền. Tất cả những điều trên đều có nguyên lý hoạt động an toàn và cách sử dụng. Theo e cụ nên xoá thớt này. E sale ford 0973671198

Ecosport

Xe đạp
Hôm nay em mới chính thức lấy xe sau một hơn một tuần chờ làm thủ tục và bổ sung một số option: gương gập điện - 4 triệu (bên ngoài làm có 2 triệu), camera de -1,5 triệu(bên ngoài rẻ hơn nhiều) và đầu dvd có GPS- 15 triệu (bên ngoài khoảng 9 triệu), Xe mình mua số sàn (vì thích đi số sàn). Mình tính ra ngoài làm cho rẻ, nhưng sale nói làm trong hãng có gì bảo hành cho dễ. Thôi thì mình nghĩ xe mới làm trong hãng cho nó yên tâm, dù sao cũng điện đóm trục trặc bảo hành cũng được. Chiều nay nhận xe lỗi lại toàn phần điện:
1. Gương bên tài mình nhấn lên hay xuống, dù nhấn để yên hay nhấp thì nó chỉ chạy được khoảng 5 phân thì dừng, phải nhấn hoặc kéo tiếp. Các gương cánh cửa khác chạy bình thường, nhấn hay kéo gì thì nó chạy trơn chu. Gọi hỏi sale nó phán: gương của có 2 chế độ ==> bó tay
2. Mình đi ban đêm, nhấn nút mở đèn pha ==> không tác dụng gì. Đá cos pha thì đèn vẫn bình thường ==> hư nút bấm đèn pha.
3. Mình thử khoá nút gương, các cửa bấm gương xuống vẫn bình thường ==> lỗi khoá gương
4. Khi xe đang chạy, nghe xe tự động khoá cửa nhưng nhờ ông anh mở các cửa vẫn mở bình thường. Mình thử nhấn nút khoá cửa, vẫn vậy, bên trong ngồi vẫn mở bình thường ==> không biết đây là lỗi hay là thiết kế của Ford. Nếu là thiết kế thì lỡ trẻ em ngồi sau nó táy mấy mở phát bung cửa. Trong lúc các dòng xe khác nó có chốt khoá riêng cho mỗi cánh cửa.
5. Gương gập điện: gương bên tài mình làm tự động, xuống xe khoá cửa thì tự động cụp gướng, nhưng khi lên xe bung gương ra lại, nó bung ra xa hơn xo với thông thường(cái này do thợ làm) nên nhìn phía sau bị hướng ra xa xe, không thấy được gần thân xe (mất góc quan sát). Mình thử chỉnh nút 4 chiều trong xe xem có chỉnh gương vào tối đa cũng không nhìn được thân xe. Thế là phải mở kính xe kéo gương vào lại một chút. Thử làm lại mấy lần cũng y cháng. Vậy là mỗi lần lên xe mở cửa là phải kéo gương xuống để kéo gương chiếu hậu vào một chút ==> điên cả người..

===> Thế là phải sắp xếp thời gian đưa xe vào ford để kiểm tra lại.
Để khóa cửa tránh trẻ Em mở cửa sau khi xe đang chạy, thì bạn mở 2 cánh cửa sau ra, ngay giữa cạnh cửa có 1 nút tròn mầu trắng có cái 1 rãnh, bạn dùng chìa khóa dẹt quay ngược cái chốt đó lại, thì chắc chắn rằng khi bạn dùng chức năng auto lock cửa thì hàng ghê sau ko thể mở ra được, cũng như từ ngoài ko mở cửa ra được đâu. Còn khi muốn mở dc cửa sau thì unlock và phải mở từ ngoài. Còn việc bạn bật đèn pha mà xe k lên. Có thể bạn ghạt vào nút auto turn on light, mà ban ngày thì đèn xe ko bật đâu. Mà bạn phải bật vào ô có cái biểu tượng đèn chiếu xuống ý. Còn nút gạt đèn trên vô lăng chỉ có chức năng Passing xin vượt ( Pha). Nếu bật Pha hết thì bạn kéo hết cần nháy đèn pha về phía mình . Lúc đó taplo sẽ hiện biểu tượng đè CHIẾU XA mầu xanh. Có thể do nhân viên tư vấn bên FORD ko hướng dẫn bạn chi tiết. Trân trọng!